[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

Rivers

Xe container
thế là ngồi chờ cụ nhỉ :D :D kiếm đc đồng xiền mà sốt ruột quá
Em cũng chả rõ, nhiều khi câu sau nó là một câu nói kiểu lịch sự nhưng cũng có thể là thật, cụ thử thả cái email cho chúng nó xem sao, nó sẽ giữ thông tin của cụ lại và gửi mail tự động khi có việc mới, cụ chú ý check cả mục spam và quảng cáo trong email của mình ấy.

Cuongheisei

Xe buýt
Để em mở máy tính ngó xem :D
Chắc acc của bác chưa được active nên job chưa hiển thị.
Có lẽ phải đợi 2tuần-1 tháng Appen mới active hoặc bác email trực tiếp cho Appen (crowdsupport@appen.com.) hỏi xem sao tôi ko thấy project nào hiển thị trên giao diện của tôi. Can you please active my acc????

Screen Shot 2022-04-15 at 11.01.48 AM.png

Screen Shot 2022-04-15 at 11.02.23 AM.png

Screen Shot 2022-04-15 at 11.06.45 AM.png
của e mới lập hôm qua, khả năng bên họ chưa duyệt mợ ạ, e cám ơn mợ nhé

Cuongheisei

Xe buýt
Em cũng chả rõ, nhiều khi câu sau nó là một câu nói kiểu lịch sự nhưng cũng có thể là thật, cụ thử thả cái email cho chúng nó xem sao, nó sẽ giữ thông tin của cụ lại và gửi mail tự động khi có việc mới, cụ chú ý check cả mục spam và quảng cáo trong email của mình ấy.
vâng cụ, để e theo dõi thêm ạ

Hmanhta

Xe máy
Mợ RosemaryChery cho em hỏi làm em làm đến bước này rồi là ok rồi đúng không? Mà em mới đăng kí hôm qua không lẽ lại duyệt nhanh thế nhỉ? Với lại trong các mục mywork em cũng chưa biết tiếp theo sẽ phải làm gì.
Screenshot (1).png

RosemaryCherry

Xe container
Mợ RosemaryChery cho em hỏi làm em làm đến bước này rồi là ok rồi đúng không? Mà em mới đăng kí hôm qua không lẽ lại duyệt nhanh thế nhỉ? Với lại trong các mục mywork em cũng chưa biết tiếp theo sẽ phải làm gì.
Screenshot (1).png

Bác đăng kí workmarket lionbridge duyệt nhanh hơn appen của bác trên bác ạ.

Nếu bác có thời gian làm thêm 2 bước sau:
1. Click vào Tests làm test tiếng Anh, tiếng Việt và ngoại ngữ khác bác biết (tăng cơ hội nhận job nhiều lần vì mình đáp ứng yêu cầu cơ bản).
2. Click vào Labor clouds sẽ có các job khác online với các ngôn ngữ và thị trường khác hiển thị theo group, bác xem cái nào phù hợp click để join nhé, trong đó có mục kí hợp đồng điện tử và test thì bác click làm nhé. Sau nếu có job mới nó sẽ thông báo trên workmarket để bác biết. Nếu chỗ nào chưa rõ bác chụp screenshot chúng ta sẽ xử lý tiếp nha.

À bác nên update profile, nếu chưa làm online bao giờ cứ ghi chung chung là: fast learning, flexible, time arrangment, good communication... đại loại thế, bác muốn ghi gì thì ghi.

Chỉnh sửa cuối:

Moon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Bằng tốt nghiệp của em cũng dùng để đẹp CV thôi, chứ tốt nghiệp xong em theo nghề kd luôn. Giờ nó vẫn thơm mùi mực. :)) làm trái nghề hoàn toàn.
Em có mấy bằng các loại ý. Mà cũng vẫn thơm mùi mực. 🤣🤣🤣

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Không biết chỗ nào tuyển diễn viên AV nam không các cụ, về chuyên môn này thì cháu tự tin ạ.

RosemaryCherry

Xe container
vâng cụ, để e theo dõi thêm ạ
Screenshot (1).png
Bác đăng kí workmarket lionbridge duyệt nhanh hơn appen của bác trên bác ạ.

Nếu bác có thời gian làm thêm 2 bước sau:
1. Click vào Tests làm test tiếng Anh, tiếng Việt và ngoại ngữ khác bác biết (tăng cơ hội nhận job nhiều lần vì mình đáp ứng yêu cầu cơ bản).
2. Click vào Labor clouds sẽ có các job khác online với các ngôn ngữ và thị trường khác hiển thị theo group, bác xem cái nào phù hợp click để join nhé, trong đó có mục kí hợp đồng điện tử và test thì bác click làm nhé. Sau nếu có job mới nó sẽ thông báo trên workmarket để bác biết. Nếu chỗ nào chưa rõ bác chụp screenshot chúng ta sẽ xử lý tiếp nha.

À bác nên update profile, nếu chưa làm online bao giờ cứ ghi chung chung là: fast learning, flexible, time arrangment, good communication... đại loại thế, bác muốn ghi gì thì ghi.
Bác C đăng kí thêm workmarket lionbridge như ảnh bác H gửi nữa nhé.

Smile1102

Xe container
Hic

Em làm network infrastructure, các bạn làm soft cũng vất nhưng đúng là nhiều hướng và nhiều cơ hội phát triển, có thể làm remote cho nước ngoài nên không bị phụ thuộc vào trong nước. Em cũng toàn làm triển khai cho các ISP/DC lớn (không triển khai cho SME) nhưng nghề của em giờ nó bão hòa quá. Mà network càng lớn thì càng mất nhiều thời gian để làm quen, vị trí solution/presale giờ nó bão hòa rồi, cả các SI lớn giờ vị trí này cũng phải triển khai trực tiếp đêm hôm. Em đang tính xem có chuyển hướng sang cloud không (AWS) hoặc bỏ hẳn nghề đi buôn:))
Bây giờ cụ chỉ có 2 đường hoặc là làm cloud hoặc nên chuyển nghề.
Em vừa nói chuyện với bạn bên Bank, bên đó ký hợp tác chiến lược với AWS, chuyển hết tất cả các hệ thống lên cloud nên cực kỳ thiếu nhân lực.

badboycms

Xe hơi
Tầm 45, quản lý 1 phòng , vì covid kinh tế suy thoái phải thất nghiệp thì các cụ cũng phải biết doanh nghiệp ở tầm nào rồi..... Chỉ cần có lý do để chết.Với năng lực cụ chủ tự mô tả thì thị trường lao động có đầy, không dễ cho tuổi 45 đâu , nên tự kinh doanh nhỏ, làm dịch vụ nhỏ tại gia thôi, nếu không thành công cất sĩ diện đi làm Grab Bike kiếm chục củ cũng không khó lắm.
nghe hơi phũ, nhg em đồng ý với bác, với mô tả năng lực như kia thực sự thị trg LĐ ko thiếu, mà nhiều ng trẻ hơn cũng có cỡ đó rồi, họ còn ưu thế về tuổi trẻ nữa, bác chủ thử xoay hướng tự KD gì đó xem

bizicafe

Xe tăng
Không biết chỗ nào tuyển diễn viên AV nam không các cụ, về chuyên môn này thì cháu tự tin ạ.
Gớm cụ lại chém, cụ giỏi thì theo đường xuất khẩu lao động sang Nhật, bên đó đang thiếu diễn viên nam trầm trọng.

mabu44

Xe tăng
Có chuyên môn thì sẽ có việc làm thôi cụ chủ. Mức lương là 1 phần, giờ suy thoái covid nên nhiều nơi cũng thừa người. Thời điểm này chỉ xin việc chỗ bạn bè thân quen còn dễ, chứ 45 tuổi nộp CV ứng tuyển chỗ lạ chắc khó.

nhapnhomsv

Xe tăng
Nếu đúng cụ có khả năng giao tiếp thì cụ nên nhờ đám bạn học cũ thời SV mà nhờ vả, tầm tuổi này thì bạn học ĐH của cụ một số đã thành công cũng khơ khớ....Nếu cụ ngại nhờ vả thì rõ ràng cụ chưa vượt qua chính mình. Còn thi vào các công ty mới thì tuổi cụ em nghỉ dễ bị loại từ vòng gửi xe, mà nếu vào được thì dễ làm chân sai vặt của các bạn trẻ, lúc đó em e rằng cụ dễ bị tổn thương.....
Chuẩn đấy ạ,khi mình nhiều tuổi mà phải làm cấp dưới cho người ít tuổi thì không dễ gì gạt bỏ mặc cảm đâu

Bang lang

Xe điện
45 tuổi - đã từng làm quản lý ( hiểu là trưởng phòng), kỹ năng như cụ top miêu tả mà lên đây tìm cơ hội với mức lương như đề nghị ở bài, em nghĩ có chút mâu thuẫn. Vì thực tế, thực với những gì cụ top có thì thị trường lao động có rất nhiều nơi cần và sẵn sàng tuyển dụng nhanh chóng.
Theo em hiểu cụ ấy làm văn phòng, con người ít tranh giành và khiêm tốn nên chưa biết Pr bản thân, cụ ấy phù hợp với công việc cần mẫn như trợ lý. Cụ đừng nghĩ người nào đòi hỏi ít là người năng lực kém, chả mâu thuẫn gì cả, còn hơn khối người ảo tưởng sức mạnh, làm việc thì chả ra j nhưng đòi lương nghìn đô.

cuc_cu

Xe buýt
Theo em hiểu cụ ấy làm văn phòng, con người ít tranh giành và khiêm tốn nên chưa biết Pr bản thân, cụ ấy phù hợp với công việc cần mẫn như trợ lý. Cụ đừng nghĩ người nào đòi hỏi ít là người năng lực kém, chả mâu thuẫn gì cả, còn hơn khối người ảo tưởng sức mạnh, làm việc thì chả ra j nhưng đòi lương nghìn đô.
Thế giới quan của mỗi người khác nhau và mọi chuyện đều có lí do, bởi vậy những thắc mắc của t cũng có lí do cả cụ ơi.
Theo góc nhìn của cụ, những yếu tố được cụ nhắc đến hợp với trợ lý? Cá nhân tôi không thấy vậy, bởi chính tôi đã từng làm trợ lý ban điều hành của 1 tập đoàn lớn nên việc chỉ cần mẫn hoàn toàn chưa đủ để làm trợ lý đâu cụ - thậm chí còn thiếu nhiều lắm.
Nói tiếp về việc PR - xây dựng nhân hiệu, cá nhân t nhận định đây là 1 kỹ năng cực kỳ quan trọng không những phải học mà còn cần có năng khiếu. Bởi vậy, nếu ảo tưởng khiến người khác tin và sẵn sàng trả lương nghìn đô thì đó cũng là 1 loại năng lực mà không phải ai cũng có.

Bang lang

Xe điện
Thế giới quan của mỗi người khác nhau và mọi chuyện đều có lí do, bởi vậy những thắc mắc của t cũng có lí do cả cụ ơi.
Theo góc nhìn của cụ, những yếu tố được cụ nhắc đến hợp với trợ lý? Cá nhân tôi không thấy vậy, bởi chính tôi đã từng làm trợ lý ban điều hành của 1 tập đoàn lớn nên việc chỉ cần mẫn hoàn toàn chưa đủ để làm trợ lý đâu cụ.
Nói tiếp về việc PR - xây dựng nhân hiệu, cá nhân t nhận định đây là 1 kỹ năng cực kỳ quan trọng không những phải học mà còn cần có năng khiếu. Bởi vậy, nếu ảo tưởng khiến người khác tin và sẵn sàng trả lương nghìn đô thì đó cũng là 1 loại năng lực mà không phải ai cũng có.
Vầng, đấy là cụ làm trợ lý cho tập đoàn lớn nên mới ko vậy. Nếu em là người sử dụng lao động em sẽ thích những người như cậu chủ vì họ khiêm tốn, ít đòi hỏi ( ko tham lam).. cần mẫn. Những Đức tính đó em thấy an toàn hơn là một người biết nổ như cụ nói, họ bán mình lúc nào ko biết ấy. Còn về khả năng Pr thì em công nhận nhưng chỉ phù hợp làm kinh doanh thôi.

Cuongheisei

Xe buýt
Chuẩn đấy ạ,khi mình nhiều tuổi mà phải làm cấp dưới cho người ít tuổi thì không dễ gì gạt bỏ mặc cảm đâu
e trước vào làm kinh doanh 1 công ty, vừa mới được vài tuần thôi, trưởng nhóm là thằng cu 93, nó sai mình highland mua cho con bồ cốc trà rồi ship luôn cho nó, giờ nghĩ lại vẫn cay

bizicafe

Xe tăng
e trước vào làm kinh doanh 1 công ty, vừa mới được vài tuần thôi, trưởng nhóm là thằng cu 93, nó sai mình highland mua cho con bồ cốc trà rồi ship luôn cho nó, giờ nghĩ lại vẫn cay
Thế cụ đã nghỉ chưa? Ha ha.

Bang lang

Xe điện
Oạch, thế bi j ra sao rồi cụ? Cụ đá thằng trưởng phòng kia chưa:)? Trưởng phòng j mà cư xử hai lúa thế?

Cuongheisei

Xe buýt
Thế cụ đã nghỉ chưa? Ha ha.
Oạch, thế bi j ra sao rồi cụ? Cụ đá thằng trưởng phòng kia chưa:)? Trưởng phòng j mà cư xử hai lúa thế?
e nghỉ lâu rồi các cụ ạ, nó thì nhờ mình với giọng nhờ vả thôi, k phải kiểu ông đi thế này thế nọ cho tôi, mình mới vào thôi nó nhờ thì đi cho nó vậy. Công ty điều hành theo kiểu nông dân nên phong cách nó cũng nông dân cụ ạ. giờ chuyển sang công việc khác thì lại nhàm chán, lại muốn quay sang việc khác nữa cho nó năng động.