[Funland] Thất vọng về cha mẹ

Yuleesport

Xe đạp
cha mẹ có ntn cũng là cha mẹ, k hiểu sao cụ có thể đặt được cái thớt là Thất vọng về cha mẹ được !

lai 4 fun

Xe tải
nếu con mình nó có so sánh thì sao? Đó là sự thật, Con nhà người ta được bố mẹ người ta lo cho đủ, là bệ phóng đỡ vất vả còn minh thì sao? . Vậy nên cần phải giữ tình cảm , trò chuyện thường xuyên với con, đừng áp đặt quá. Mình có sao cũng là bố mẹ nó và luôn yêu thương nó , con nó hiểu được vậy là tốt. Con mình có sao cũng là con mình và nó luôn yêu thương mình, mình hiểu được như vậy sẽ nhẹ nhàng hơn.
Em tin con của cụ và những người có suy nghĩ như cụ sẽ rất hạnh phúc và tự tin trên đường đời, rất dễ thành công vì sau lưng có cha/ mẹ tâm lý cho đi không cần nhận lại. Đứa con cũng sẽ yêu cụ và đối lại với cụ như vậy ko chờ cụ phải đòi hỏi giận dỗi.Em tin vậy.

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
cha mẹ có ntn cũng là cha mẹ, k hiểu sao cụ có thể đặt được cái thớt là Thất vọng về cha mẹ được !
Em tin là số con cái không thất vọng một điều gì đó ở bố mẹ là rất ít.

Số còn lại ít nhiều gì cũng thất vọng với bố mẹ, nếu ko thất vọng vì chuyện gì đó to tát thì cũng là thất vọng vì một vài chuyện vụn vặt. Và thất vọng là một cảm xúc rất thông thường, phổ biến của con người. Vậy tại sao ko thể nói ra được (với cách nói phù hợp) mà phải che giấu ?

moly

Xe tăng
Khi kỳ vọng điều gì thì sẽ dễ thất vọngnếu không biết nghĩ thoáng ra . Bố mẹ kỳ vọng vào con cái điều gì mà nó lại ko xảy ra được như thế sẽ thất vong. Con cái kỳ vọng gì ở bố mẹ, đơn giản như làm ăn mệt mỏi thất bại về kỳ vọng bố mẹ sẽ đọng viên nhưng lại ngược lại là sự trì triết so sánh chẳng hạn cũng sẽ dẫn đến thất vọng. Hoặc làm điều gì cho nguwoif khác cứ nghĩ họ sẽ hiểu mình nhưng lại ko phải vậy cũng thất vọng, nên chuyện thất vọng là bình thường. Con nó có gì nó nghĩ là to tát với nó nó về khoe bố mẹ thấy bình thường, hành động không tuong xứng với hy vọng của chugns nó thì chúng cũng thất vọng

beomap2

Xe container
Khi kỳ vọng điều gì thì sẽ dễ thất vọngnếu không biết nghĩ thoáng ra . Bố mẹ kỳ vọng vào con cái điều gì mà nó lại ko xảy ra được như thế sẽ thất vong. Con cái kỳ vọng gì ở bố mẹ, đơn giản như làm ăn mệt mỏi thất bại về kỳ vọng bố mẹ sẽ đọng viên nhưng lại ngược lại là sự trì triết so sánh chẳng hạn cũng sẽ dẫn đến thất vọng. Hoặc làm điều gì cho nguwoif khác cứ nghĩ họ sẽ hiểu mình nhưng lại ko phải vậy cũng thất vọng, nên chuyện thất vọng là bình thường. Con nó có gì nó nghĩ là to tát với nó nó về khoe bố mẹ thấy bình thường, hành động không tuong xứng với hy vọng của chugns nó thì chúng cũng thất vọng
Dài dòng thế, thất vọng ở đây là chỉ nói những mâu thuẫn lớn, không thể sống với nhau được

MANDALA2022

Xe hơi
Chuẩn mợ ạ, thất vọng trong cuộc sống là điều bình thường, nó xảy ra khi ta kỳ vọng quá nhiều. Trải qua nhiều thương đau, người ta sẽ hiểu không hy vọng/kỳ vọng sẽ không thất vọng.

Thắng Formosa

Xe tăng
Cụ cũng chỉ có 1 lần tuổi trẻ để xây dựng nền tảng cho gia đình nhỏ của mình. Bước đi mà trong tư thế ngoảnh đầu lại chưa hẳn đã đúng
Nhưng e lại chọn về gần cha mẹ rồi sau đó mới lập gia đình, khi đó sẽ lấy được vợ gần nhà, nội ngoại gần để tiện đi lại.
Chứ k phải đi bốn phương trời lập gia đình rồi mới về gần cha mẹ. Cụ hiểu chứ

MANDALA2022

Xe hơi
Em tin là số con cái không thất vọng một điều gì đó ở bố mẹ là rất ít.

Số còn lại ít nhiều gì cũng thất vọng với bố mẹ, nếu ko thất vọng vì chuyện gì đó to tát thì cũng là thất vọng vì một vài chuyện vụn vặt. Và thất vọng là một cảm xúc rất thông thường, phổ biến của con người. Vậy tại sao ko thể nói ra được (với cách nói phù hợp) mà phải che giấu ?
Buồn/thất vọng thì chắc sẽ không ít người đâu, càng là người thân thiết quan trọng với mình thì mình mới càng dễ thất vọng chứ ai thất vọng về người dưng nước lã làm gì. Có người nói ra, có người che giấu, có người cố suy nghĩ tìm cách đặt mình ở địa vị của bố mẹ để có thể hiểu và thông cảm...

TUCSON9389

Xe điện
Chuẩn mợ ạ, thất vọng trong cuộc sống là điều bình thường, nó xảy ra khi ta kỳ vọng quá nhiều. Trải qua nhiều thương đau, người ta sẽ hiểu không hy vọng/kỳ vọng sẽ không thất vọng.
thất vọng do kỳ vọng đặt ra nhiều quá ấy mà cụ nhỉ. thôi mình bớt kỳ vọng, được đến đâu thì đến cho nó đỡ nhọc.
e cho rằng số người thất vọng về cha mẹ sẽ ít hơn số cha mẹ thất vọng vì con, thế là may cho các bậc làm cha mẹ rồi đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

honglong1

Xe điện
Người lớn nói kiểu giận dỗi như vậy là bình thường, con cái gọi cha mẹ là "họ" thì coi khác gì người dưng. Không ổn rồi
Vì thực sự có xa cách đó. Cũng gặp luật hoa quả thôi. Người già thì đâu cần tiền bạc mà chỉ cần tình cảm thôi.