[Funland] Thất vọng về Hàn Quốc.

--Lamborghini--

Xe lăn
Nhục như vậy e cũng đồng ý, mỗi tội em ng V gốc tre.

Longp01

Xe tăng
khoailangvietnam thì chắc chỉ nghĩ được đến ngọn khoai thôi, nhìn cao lên chút thấy dân mình tranh nhau, kể cả chạy chọt, mua hộ khẩu để ùn ùn sang Hàn làm việc kìa

troinongthang6

Xe máy
Cụ Khoai Lang Nghệ nhìn đâu cũng có lửa nhể hehe.
Cái kiểu cúi thấp người của Hàn, Nhật là văn hóa của họ. Nhìn theo hướng tích cực là hòa bình đang thay thế súng đạn. Hình như có vẻ chắc là bọn giãy chết có kiểu nhìn đời như hế, hị hị.
Ko chỉ Hàn Nhật đâu, các gia đình VN xưa cũng luôn giáo dục con cái biết khoanh tay, lễ phép cúi chào, thưa gửi (HN cho đến 54, SG đến 75).
Sau này trẻ con trong trường mới luôn được nhồi chủ nghĩa anh hùng nọ kia, làm bất kể nghề gì (kể cả xe ôm) cũng phải tỏ rõ khí phách đông lào anh hùng, "chủ nhân ông của đất nước anh hùng" :D

Hunter<3

Xe buýt
Liệu có phải do thớt ăn nhiều khoai lang k?
khoailangvietnam thì chắc chỉ nghĩ được đến ngọn khoai thôi, nhìn cao lên chút thấy dân mình tranh nhau, kể cả chạy chọt, mua hộ khẩu để ùn ùn sang Hàn làm việc kìa
Chắc là tư duy nhân sâm nó khác tư duy khoai lang :))

troinongthang6

Xe máy
Thế nào là thể diện: Ko có tiền và công nghệ Mỹ, Hàn và Nhật sau chiến tranh liệu có ngày hôm nay. Thể diện mà đói rách, đào củ mài ăn thì thể diện làm gì. Nên nhớ rằng ko có Mĩ, miền bắc mất khoảng 1-2 tháng để đánh đến Pusan, lúc đấy thì ngồi đợi xe tăng đến và thể hiện.
Thế Ủn nó ko chịu "thà đốt cháy cả dãy Trường Bạch" cũng p giải phóng Nam Hàn à? :D

K&K

Xe buýt
Nhảm quá!

Teen

Xe điện
Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?
Hoặc là cụ chưa “lớn” lắm. Hoặc từ nhỏ tới lớn cụ ít đc nghe đc nhìn “chuẩn” :))

quochung89

Xe buýt
người trẻ giỏi ở mình, làm ở cty Hàn , lương tháng khoảng 20-30 , khúm na khúm núm, bị mấy thằng n Hàn mà bình thường nếu bên nước nó, cũng chỉ là loại công nhân bình thường, chửi, quát như hát hay, như thế theo bác có thất vọng ko

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
bình thường

cúi hay thẳng cũng được hết, miễn thống nhất hoà bình được mà ko đốt sinh mạng vài triệu thanh niên cùng dòng máu trong làn lửa đạn hai đầu chiến tuyến như VN là được...lịch sử lúc này bên thắng cuộc viết là chiến tranh thống nhất đất nước...nhưng 5-60 năm sau có thể lại viết là nội chiến Nam Bắc

oai làm méo gì, qua cái nghĩa trang LS Đồng Lộc, Trường Sơn bia toàn thanh niên 18-20 tuổi mới thấy cái vô nghĩa của chiến tranh thống nhất..

nhiều khi quốc gia, quê hương, tổ quốc chỉ là một khái niệm trừu tượng mà thôi =)) =))
Sỉ vả những người ngã xuống vì đất nước thì khốn nạn quá mức rồi . Mồm thì nói hay nhưng khi đụng chuyện tàu là nhảy xửng cồ lên chửi lãnh đạo hèn với tàu , đòi đánh tàu là sao nhỉ ?

ubisapro

Xe trâu
Trông cũng tội thật. A Trump thể hiện đúng kiểu nhà mình :D

Muon_biet

Xe cút kít
Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?
Ông TT Hàn Quốc là người rất có trách nhiệm với QG mình đấy nhé!

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
Dân khôn lỏi , khôn vặt , lười , chém gió , ..... Phỉ nhổ vào xương máu cha ông ngã xuống vì dân tộc .... thì lãnh đạo có quì xuống làm tôi mọi cho Mỹ cũng vẫn nghèo như Phi thôi đừng mơ thành hàn . :))

tomtomchát

Xe container

đơn zản vì không có Mẽo thì Bắc hàn nó thịt Nam hàn phát một ;))
đơn zản nữa là đến các anh nhớn ra đường giờ còn xợ chẻ châu bỏ mợ... nó biết ai với ai đâu. lão Chum đơn đao phó hội thế bản lĩnh hơn cả tay mặt đỏ dâu dài trong tam quốc còn gì. TT Hàn quốc sao đã sánh đc với Châu thương Quan bình mà lại chả khúm núm :)

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Dân khôn lỏi , khôn vặt , lười , chém gió , ..... Phỉ nhổ vào xương máu cha ông ngã xuống vì dân tộc .... thì lãnh đạo có quì
xuống làm tôi mọi cho Mỹ cũng vẫn nghèo như Phi thôi đừng mơ thành hàn . :))
Nghèo như Phi?

Phi xếp trên Việt khoảng 9 bậc trên bảng xếp hạng GDP bình quân.

Bao giờ mình vượt được 9 bậc, nghèo được như Phi rồi chém tiếp ;))

troinongthang6

Xe máy
Dân khôn lỏi , khôn vặt , lười , chém gió , ..... Phỉ nhổ vào xương máu cha ông ngã xuống vì dân tộc .... thì lãnh đạo có quì xuống làm tôi mọi cho Mỹ cũng vẫn nghèo như Phi thôi đừng mơ thành hàn . :))
Phải quỳ làm tôi mọi cho Khựa ấy thì mới mong... ;))

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
Nghèo như Phi?

Phi xếp trên Việt khoảng 9 bậc trên bảng xếp hạng GDP bình quân.

Bao giờ mình vượt được 9 bậc, nghèo được như Phi rồi chém tiếp ;))
Vấn đề ở đây nó theo Mỹ bao nhiêu năm rồi ? Ko có chiến tranh .... kiếm tiền từ chiến tranh VN hơi bị nhiều tại sao nó chỉ hơn vn 9 bậc ? Đến giờ này vẫn còn bị bọn IS lâu lâu làm 1 cú ?