[Funland] Thất vọng về Hàn Quốc.

Tuan Can

Xe container
Ưỡn gực ra nó tát cho rơi răng.

vietbamboo

Xe điện
Một góc nhìn rất khoai lang!!!

Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?

Civic to Merc.

Xe container
- Em thấy cụ Lý bên Sing là nhân vật khả kính, mình gọi thằng Lý e hơi khó đọc cụ nhỉ, hihi
- Lý cha, ngày xưa lập ra Hội Asean bản chất là khối chính trị chống Đông Lào tiểu đế
- Sau khi Đông Lào tiểu đế rút quân về thì cụ Lý mới họp đồng bọn rằng, giờ thắng Phèo nó rút về rồi mà sống cạnh nhà mình cứ để nó nghèo hèn thì sáng nó vứt cái chân gà chiều nó qua lặt lá cải thì mệt lắm, nên bây giờ mình "cảm hóa" nó bằng cách mời nó vào hội nha anh em. Từ đó mới hội nhập.
- Lý cha nói thẳng ra chả ưa gì Đông lào và trong các cuốn sách của ông thì ổng chửi sml luôn nhưng khi Việt hóa thì censore bớt thôi.
- Trong suốt chục niền đóng quân tại Cam thì tụi LHQ nó ra đâu 6 nghị quyết yêu cầu Đông Lào rút và nói rằng xâm lược gì ấy.
- Cha nào thì con nấy, nay cụ Lý con chỉ nhắc lại những gì thế giới nói...nên thấy nhột thôi, hihi
À, 1 thằng ng Việt bảo nó chửi mình sml thì cười hihi, còn gọi lại nó là thằng lại khó đọc. Vậy thì là ********* chứ Việt j nữa :D

Phú Bin

Xe hơi
e thấy TT cũng đã đến lúc đình chiến. đất nước thì đói nghèo. k mất nước là may rồi. chứ căng qá thì lại chiến tranh có khi còn chả được làm chủ tịch :))
chứ h cũng rõ ràng 2 đất nước chuyện quy về 1 đất nước là khó. trừ khi mặt dày như Nga ngố kéo quân sang Kiev của Ukraine :v

Duc Sang

Xe container
Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?
Cháu thấy hay để ý đến tiểu tiết thì chẳng lên cơm cháo gì. Nhường 1 tý vì đại cục mới vĩ đại. Như t.tướng nhà ta đây, cháu cũng rất thán phục bác ấy. Đất nước được việc là được, kể chi cái sỹ diện hão.
Nói như cụ chủ thì ta oánh Mỹ làm gì khi gặp nó vẫn phải khiêm nhường thế này?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bệnh sĩ chết trc bệnh tim.
Ở VN cũng vậy. Nhiều thằng cứ húng chó, thể hiện với thể diện để lúc bị đâm cho phát thì hết cả cơ hội làm lại.
Em thấy những người Giầu có đẳng cấp họ rất nhẹ nhàng, nhún nhường, tươi vui chứ tiệt không bao giờ thấy họ bất mãn, cáu kỉnh bao giờ. Lạ thật, keke

Musketeer

Xe buýt
Em đọc xong thấy thất vọng về chủ thớt quá, bàn về chính trị thế giới mà tư duy tiểu nông sĩ hão, thất vọng quá các cụ ạ :))

duytrong

Xe lăn
Đến em đây,nhiều lúc hàng xóm sang nhà,em cũng còn phải xxx nữa là.

troinongthang6

Xe máy
Em khẳng định với diễn tiễn hiện tại Nam Bắc triều tiên không thể thống nhất , cả vài đời nữa cũng vẫn thế, trừ khi chiến tranh thế giới nổ ra, chia lại ván mới thì may ra còn cơ hội.
Thống vs nhất làm gì? Để dân Nam Hàn được tống vào các trại học tập cải tạo, ăn bo bo, dùng báo tường thay FB tôn vinh cha con nhà Kim vạn tuế vạn vạn tuế à?

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Hộ chiếu thì cũng tùy. Em thấy nhiều nước bé tin hin, chả có gì nó cũng được miễn cả trăm nước.
Còn mỗi nước, mỗi dân tộc đều có lịch sử và sự lựa chọn riêng. Bây giờ chỉ hỏi dân Việt Nam có chấp nhận Mỹ hay bất kể nước nào đóng quân trên lãnh thổ mình không? Em nghĩ rằng chắc không ai đồng ý cả.
Trước Nga vẫn đóng ở Cam Ranh, giờ mình mời Mỹ vào nhưng nó còn đang chưa thèm cụ ạ. Chấp nhận thì chắc quá nửa dân bỏ phiếu thuận ;))

Dân ta đang được giáo dục một cách cự đoan về khái niệm độc lập, tự do blah blah và cứ tưởng rằng mình đang được tự do độc lập bằng cách đuổi hết bọn nước ngoài ra khỏi lãnh thổ, nhưng thực tế thì muốn thực sự tự do, muốn hoàn toàn độc lập thì dân phải giàu, nước phải mạnh cơ.

Nếu không giàu không mạnh, hôm nay ông Tàu cấm biên nông dân khóc, mai ông Mỹ nâng thuế doanh nghiệp khóc, ngày kia ông Mã lai bắt tàu cá ngư dân khóc... thì tự do cái nỗi gì.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thôi tôi xin các cụ. Ông thớt thừa gạch cát xi măng xây biệt phủ rồi há há.
Cơ mà em cũng thất vọng với bọn Hang Quốc thật. Oé.đ gì xem phin đẹp long lanh, cứ gọi là.
Thế mà gái nó ở ngoài xấu oé.đ chịu được! :((

troinongthang6

Xe máy
Em thấy những người Giầu có đẳng cấp họ rất nhẹ nhàng, nhún nhường, tươi vui chứ tiệt không bao giờ thấy họ bất mãn, cáu kỉnh bao giờ. Lạ thật, keke
Bông lúa ngả thấp cành là bông lúa trĩu, chắc hạt.

Baboja

Xe tải
Hỏi đi, ngồi đó rồi cào phím 'chắc' với chả chít

Hộ chiếu thì cũng tùy. Em thấy nhiều nước bé tin hin, chả có gì nó cũng được miễn cả trăm nước.
Còn mỗi nước, mỗi dân tộc đều có lịch sử và sự lựa chọn riêng. Bây giờ chỉ hỏi dân Việt Nam có chấp nhận Mỹ hay bất kể nước nào đóng quân trên lãnh thổ mình không? Em nghĩ rằng chắc không ai đồng ý cả.

vudinhtaybannha

Xe container

Nhờ có cái bắt tay nhún nhường hạ mình như này của Bành nùn mà tỷ dân Trung Hoa thoát chết đói .Nay còn xuýt vượt mặt tay khệnh kia nữa đấy .Thêm chút .Ông Đặng Tiểu Bình có kể lại .Khi lên đường sang Mỹ ngân sách quốc gia đã rỗng tuếch ,bản thân ông Bình trong túi còn đủ tiền mua cho cháu phong socola làm quà .

troinongthang6

Xe máy
Nhiều khi ngồi nghĩ quẩn , cả thế giới sinh ra nhiều quốc gia chả để làm gì? Trái đất này chỉ cần một quốc gia duy nhất, é o có biên giới, é o có khác biệt về chế độ chính trị. Nhân dân chỉ tập chung làm ăn sẽ sướng hơn nhiều
Nếu thế giới chỉ chung 1 quốc gia duy nhất thì các lờ đờ đi ăn mày hết à? ;))

Leanh65

Xe container
Xếp hạng em đưa ra là GDP PPP đấy cụ ạ. Em không biết cách nào chính xác hơn đo mức độ giàu ngheo, nếu có cụ chỉ giúp.
Em gửi tạm cụ mấy dòng này, cụ guc hộ em tý.
"Từ trước đến nay, người ta thường dùng chỉ số GDP để đo lường thành tựu của một quốc gia. Nhưng một nghiên cứu gần đây cho thấy rằng, chỉ số phát triển xã hội SPI mới chính là thước đo chuẩn xác nhất".

troinongthang6

Xe máy

Nhờ có cái bắt tay nhún nhường hạ mình như này của Bành nùn mà tỷ dân Trung Hoa thoát chết đói .Nay còn xuýt vượt mặt tay khệnh kia nữa đấy .
Đông lào kể từ mấy anh xe ôm, chị bán bún cũng còn ko bao giờ chịu ngả mình cúi đầu trước thực khách (đem tiền đến cho mình) nhé, dân 1 nước anh hùng đánh bại dăm bảy đế cuốc nhớn (nhờ làm tôi tớ cho dăm bảy đế cuốc khác) nó phải thế chứ 8->

vikingloveu

Xe buýt
Định reply nhìn nick chán luôn

troinongthang6

Xe máy
Em gửi tạm cụ mấy dòng này, cụ guc hộ em tý.
"Từ trước đến nay, người ta thường dùng chỉ số GDP để đo lường thành tựu của một quốc gia. Nhưng một nghiên cứu gần đây cho thấy rằng, chỉ số phát triển xã hội SPI mới chính là thước đo chuẩn xác nhất".
Túm lại ý cụ nói Phi kém xa VN, vậy chứng minh là cụ kia sai đi, khỏi loanh quanh!