[Funland] Thất vọng về Hàn Quốc.

Jackies

Xe điện
Vâng e ít đọc. Giờ thử solo xem TT nó đấm mấy hôm ông HQ lên đường[-(
Nếu ít đọc thì sao có cơ sở suy đoán=))=))=))
Ngoài hột nhân ra Triều toàn chơi đồ cổ kinh tế nghèo nàn, Hàn tất nhiên là hiện đại hơn lại tự chủ đc công nghệ tiềm lực kinh tế cũng hơn, nếu phang qua phang lại thì ...3 ngày ông Triều hết đạn

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?
Hihi, không biết cụ nói cho vui hay thực lòng cụ nè, nhưng em đoán cụ chơi khăm bác Moon thôi chứ lòng cụ nghĩ khác, cụ Moon và chị Ken (xứ Đức) hình như giống nhau về xuất thân là bên ấy nên khát khao của cụ là muốn hòa hoãn theo chính sách Ánh Dương từ thời cụ Kim Đại Trọng.
- C1: Thống nhất mà chia sẻ sự nghèo đều cho số đông + nướng vài triệu mạng đôi khi là cái giá cao.
- C2: Tạm thời chia cách mà thằng anh có Sámsung, Oppa coi sướng mắt...rồi G20, thằng em cá tính có hàng nóng.
Theo các cụ thì nên chọn C1 hay C2. Em đoán là đám đông sẽ chọn C1 còn giới tinh hoa sẽ chọn C2.
1 mình nó khúm núm cho hàng triệu dân nó sướng là được.
Còn hơn vênh váo rồi dân đói khổ, ăn cấm vận nhục như cờ hó.

Civic to Merc.

Xe container
Mỗi dân tộc, quốc gia có một hoàn cảnh lịch sử, tính cách khác nhau, e nghĩ ko thể quy về một mẫu số chung được. Nói về hiện tại chẳng hạn, nhân dân tiến bộ cứ đòi khách hàng là thượng đế, nhưng trong cuộc sống đấy - Bún mắng, cháo chửi thịnh hành và đông khách, thế là do ai ạ :)), quần chúng cứ tự mình ưa khổ dâm và bạo lực cơ :))
Nói 1 đằng làm 1 nẻo là truyền thống và văn hóa của dân tộc ta dồi, lãnh đạo cũng từ thằng dân chui ra mà thoi =))

troinongthang6

Xe máy
Rất nhiều cụ nói theo kiểu này nhỉ :))
E hỏi khí ko phải, khi bọn tủ lạnh đã ban ra lệnh quân dịch là ta có thể lựa chọn đi hoặc ko đi, phỏng ạ :))
Liệu e thay mặt cu nhà em, lên nói với bọn quân lực trên quận ( với ý như cụ nói) , e có bị uống nước chè ở phường hay quận ko nhỉ?
Cụ có hô hào bọn Hàn Triều ngố phải thống nhất bằng mọi giá, phải "nướng vài triệu mạng thì mới bằng đông lào" như thèng kia ko mà p lăn tăn? ;))

Baboja

Xe tải
Nói chung, chủ thớt suy nghĩ lối này là người ngồi máy lạnh, làm ít hưởng nhiều, kiểu cocc. Cắt hết đặc quyền, cho chủ thớt ra lăn lộn kiếm tiền ngoài đời, chủ thớt may ra mới hết sĩ diện hảo.

Dân đen đâu cũng v. Số biết tự quyết số phận của mình rất ít. Số đông còn lại phải cậy nhờ vào tài đức lãnh đạo. Gặp phải lãnh đạo cùi, chỉ biết nghĩ cho bản thân thì bi kịch thôi...

NQN

Xe tăng
Nhớ đợt nào phỏng vấn dân Nhật bảo Mỹ là gì sao có quyền bay lượn lờ khắp ở đây tôi không muốn thấy quân Mỹ ở đây ( vì khu nhà ông này ở gần khu quân sự ). Chứng tỏ một điều đúng là k có gì quý hơn độc lập tự do HP

chitom

Xe tăng
E chả hô ai cho mệt cái lon coca :D
Thấy cụ nói bọn lãnh đạo hô hào mà mình có thể ko theo thì em hỏi, cụ lảng sang chuyện khác thì quote làm cái lon coca gì :))
Cụ có hô hào bọn Hàn Triều ngố phải thống nhất bằng mọi giá, phải "nướng vài triệu mạng thì mới bằng đông lào" như thèng kia ko mà p lăn tăn? ;))

troinongthang6

Xe máy
E chả hô ai cho mệt cái lon coca :D
Thấy cụ nói bọn lãnh đạo hô hào mà mình có thể ko theo thì em hỏi, cụ lảng sang chuyện khác thì quote làm cái lon coca gì :))
Sao e phải lảng? Đương nhiên có thể ko theo rồi, xưa nay và sau này vẫn có thế, trừ khi cụ nhất định muốn đi theo lời kêu gọi của lờ đờ thì ko tính! ;))

bizicafe

Xe tăng
Bố khỉ, dạo này đúng là of nhiều trẩu hít keo chó vl.

chitom

Xe tăng
Nhà em có người sắp bị gọi quân dịch, cụ bày hộ e cách ko theo mà ko bị ra toà án binh, em đội ơn :D
Sao e phải lảng? Đương nhiên có thể ko theo rồi, xưa nay và sau này vẫn có thế, trừ khi cụ nhất định muốn đi theo lời kêu gọi của lờ đờ thì ko tính! ;))

camry7858

Xe tải
Bông lúa chín là bông lúa biết cúi đầu. Nhục quá.

civic308

Xe tải
Mịa, thế dân nó sướng bằng vạn lần cụ

vudinhtaybannha

Xe container
Mỗi dân tộc, quốc gia có một hoàn cảnh lịch sử, tính cách khác nhau, e nghĩ ko thể quy về một mẫu số chung được. Nói về hiện tại chẳng hạn, nhân dân tiến bộ cứ đòi khách hàng là thượng đế, nhưng trong cuộc sống đấy - Bún mắng, cháo chửi thịnh hành và đông khách, thế là do ai ạ :)), quần chúng cứ tự mình ưa khổ dâm và bạo lực cơ :))
Cùng là dân Việt nhưng cái kiểu không niềm nở khi có khách đem tiền đến cho mình chỉ có ở Bắc .Phía Nam họ nhiệt tình niềm nở dù không mua gì họ vẫn có nhời cám ơn .Cũng tuỳ thôi em không thuộc diện khổ dâm ,nếu giả dụ đến hàng ăn nào mà mắng với chởi em á ? Tẩn cho vỡ mòm nuôn .

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Xin_chao

Xe buýt
Ô TT Hàn có khúm núm để Trump gặp thằng ủn ỉn, cũng muốn tốt cho nhân dân mình thôi, chứ đánh nhau mấy chục năm nồi da nấu thịt, huynh đệ tuơng tàn, di sản đau buồn của chiến tranh 50 năm qua vẫn còn đó, liệu có tốt hơn ko ?
Không có bạn vĩnh viễn, ko có kẻ thù vĩnh viễn, chỉ có lợi ích dân tộc là vĩnh viên

Duc Sang

Xe container
Vị tướng vĩ đại là vị tướng thắng trong mọi cuộc chiến. Nhà vua vĩ đại là người tránh được các cuộc chiến.
Cháu thấy TT Hàn lịch thiệp chớ không khúm lúm.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Em từ nhỏ tới lớn nghe về Hàn Quốc nào là nỗ lực tự cường, nào dân Hàn kiên cường, cứng cỏi,...abc, so sánh kinh tế, ghê gớm lắm. Nhưng hôm qua xem hình ảnh Trump đến vùng phi quân sự giữa 2 nước, thấy president Hàn khúm na khúm núm ngay trên đất nước mình. Rồi Trump gặp Kim, mời Kim họp.

Éo mẹ, Trump ạ, không phải nhà của ông đâu mà ông làm thế. Rồi cái tay tt Hàn Quốc, ông ta xuất hiện trên đời để làm cái gì nhỉ ? Hay là chỉ cười cười, họp hành, bắt tay, khúm núm không khác gì con cún. Việc của nhà mình, trên đất mình, mà mình có khác gì con chó giữ cổng ?

Nhiều ông bảo nhiều cách để thống nhất Việt Nam, trả giá cho hàng triệu người chết, vậy như Korea thì sẽ trả giá bao nhiêu năm nữa?
So với Đặng Tiểu Bình thì sao?