Chi hội Thay bạc đạn hay vòng bi Spark Van

jonny.nghi

Xe tải
Bẩm các cụ !! em có V2 là Spark Van 2011. Vừa rồi em đưa nó đi dặm xíu vì hôm trước em chạy nó hôn cánh cổng. Xong chiều em lấy xe, thì ông chủ gara bảo V2 em bị hỏng hết 4 vòng bi (hay bạc dạn) 4 bánh rồi, nếu em chạy tốc độ trên 40km thì nó kêu, mà hình như thế, em cũng thấy vậy. Giá gara phán là 1.4tr 4 cái cả công lắp, và cũng có loại 2 mấy trăm thì phải, em thấy thế nhưng cũng chưa thay, về hỏi ý kiến các cụ đã, các cụ tư vấn em với, giá 1.4tr cho vòng bi xịn là đúng ko ? với lại lúc thay làm sao em phân biệt loại dởm với loại xịn được ự. Thanks các cụ nhiều.b-)

quang102

Xe tăng
Vòng bi cứ đồ xịn mà chơi Cụ ợ, vì liên quan đến an toàn, em tháng trước cũng thay 4 vòng hết tât cả 1tr1, nhưng hôm qua bi chết bên lái thay giữa đường,tháo ra dụng hết bi, lúc đó 8h tối, ko thay ko dc, vừa đắt vừa ko ra gì, em đang tính hôm nào tự đi mua vòng bi chính hãng skf mang đến gara thay hết lại.

Ham choi

Xe hơi
Cụ không nên lăn tăn, xe quan trọng nhất là hệ thống phanh, thứ hai là bi bạc, tóm lại hệ thống chuyển động của cụ phải là đò ngon, giá cả ko bận tâm các thứ đó, cứ hàng xị mà thay.