Thảo luận Thay bóng đèn cos bằng đèn led hay lắp bi gầm

Mr soibts

Xe hơi
Xem em cruze đèn nguyên bản vẫn dùng chó và bóng halogen, em muốn tăng sáng cho xe mà không muốn độ chế mổ sẻ gì đèn cả nên đang có 2 phường án
1. Thay bóng halogen cũ bằng bóng LED và vẫn dùng chóa cũ
2. Thay bi gầm loại sáng hơn và chỉ bật khi cần (cái này hơi bất tiện vì cứ phải thò tay bấm)
cc cho em xin ý kiến nên chọn phương án nào cho tối ưu ạ

nobita_ibn

Xe buýt
Víos 2013 có làm được ko cụ nhỉ, chỉ thay bóng led vẫn dùng choá cũ và giá cả sao các cụ nhỉ

Được gửi từ Điện thoại cùi bắp - Otofun

cugieo

Xe tăng
Víos 2013 có làm được ko cụ nhỉ, chỉ thay bóng led vẫn dùng choá cũ và giá cả sao các cụ nhỉ

Được gửi từ Điện thoại cùi bắp - Otofun
Thay được nhé, bạn xem xe vios của bạn chân đèn pha là chân nào, nếu là H4 thì thay bóng đèn led chân H4, thật ra cái này tự thay cũng dễ. Nên dùng bóng đèn led H4 của hãng không nên sài mấy bóng đèn led h4 trôi nổi sẽ nhanh cháy hỏng. Hiện tại giá đèn led chân h4 của Philips giá tầm 600k một bóng.
Ngoài ra thay cả đèn gầm bằng bi xenon hoặc bóng led để tăng chiếu sáng.

mrto0ms

Xe buýt
Phương án thay led không hiệu quả, em cũng nghiên cứu chán rồi sau đó quyết định thay 1 đôi bi gầm X-light F10, kết quả mỹ mãn luôn. Không cần phải độ chế hay mở chóa đèn

QUOC trinh

Xe máy
Em nghĩ lắp bi gầm ổn hơn. Đăng kiểm đỡ mệt cụ à

sjeuchuoi

Xe hơi
E thấy bi gầm ổn hơn cụ à, đi đoạn đường tối nhiều xe chie bật đèn pha mà ko bật bi gầm e nhìn cứ tưởng 2 xe máy đi ngang nhau =((

Mr soibts

Xe hơi
Phương án thay led không hiệu quả, em cũng nghiên cứu chán rồi sau đó quyết định thay 1 đôi bi gầm X-light F10, kết quả mỹ mãn luôn. Không cần phải độ chế hay mở chóa đèn
cụ thay hết bao nhiêu đôi đấy ạ?

Camry270772

Xe buýt
Em thấy thay đèn led sáng thì có sáng nhưng ánh sáng không bắt đường. E thấy để đèn nguyên bản, lắp thêm đôi bi gầm nữa là được luồng ánh sáng cực đẹp.

Mr soibts

Xe hơi
Bi gầm em có rồi thì có thay bóng vào được không hay phải thay nguyên bộ bị khác ạ?

Nam Độ Xe

Xe đạp
Các cụ thay con Xlight V20L ( GTR Laser ) này ngon này. Công nghệ mới, bền, bảo hành 3 năm. Cos 50w, pha 60w, nhiệt màu 5500k. Giá cũng hợp lý với chất lượng. Mà thương hiệu thì quá nổi tiếng rồi.
Chúc các cụ chọn được 1 bộ đèn phù hợp để di chuyển an toàn !

NgocDmax

Xe tăng
Nhiều cụ trả lời rồi, em chỉ chia sẽ thôi nhé (xe em dòng khác nhưng đèn thì kiểu vậy).
- Em đã trả phí cho bóng xenon: quá nóng và lên chậm; led: nhìn thấy sáng nhưng thực ra chỉ trắng hơn, lúc đi mưa rất khó chịu và cơ bản không nhìn thấy ổ gà (cái này thua xa bóng halogen) và led còn làm chói người đi ngược chiều. Đỉnh cao của độ chế là trở về nguyên bản!
-
Đèn gầm (bi-led trở lên): rất hiệu quả, và loại này cũng có ánh sáng vàng và ánh sáng trắng nhé, trắng thì đẹp, thấy sáng nhưng (như trên); vàng thì đi khi trời mưa hoặc mù sương sẽ rõ hơn. Em dùng loại as VÀNG (nhưng không phải loại vàng khè như mấy cái xe tải đâu nhé, chỉ là không trắng trong thôi, là bi-led điện tử ấy). Bọn này sáng không thua gì cos-pha kia, chỉ là nó nằm thấp, chiếu gần, bổ sung cho cos...
Có thể chủ động bật hoặc không trong tùy trường hợp....
- Khuyên: Lên thì lên con ngon ngon vào, trên 5tr (đó là nói đúng giá, ko bị cắt cổ ý); loại vớ vẫn thì .... em không biết.
Còn lại cụ chủ nghiên cứu thêm,

Miki2016

Xe buýt
Nhiều cụ trả lời rồi, em chỉ chia sẽ thôi nhé (xe em dòng khác nhưng đèn thì kiểu vậy).
- Em đã trả phí cho bóng xenon: quá nóng và lên chậm; led: nhìn thấy sáng nhưng thực ra chỉ trắng hơn, lúc đi mưa rất khó chịu và cơ bản không nhìn thấy ổ gà (cái này thua xa bóng halogen) và led còn làm chói người đi ngược chiều. Đỉnh cao của độ chế là trở về nguyên bản!
-
Đèn gầm (bi-led trở lên): rất hiệu quả, và loại này cũng có ánh sáng vàng và ánh sáng trắng nhé, trắng thì đẹp, thấy sáng nhưng (như trên); vàng thì đi khi trời mưa hoặc mù sương sẽ rõ hơn. Em dùng loại as VÀNG (nhưng không phải loại vàng khè như mấy cái xe tải đâu nhé, chỉ là không trắng trong thôi, là bi-led điện tử ấy). Bọn này sáng không thua gì cos-pha kia, chỉ là nó nằm thấp, chiếu gần, bổ sung cho cos...
- Khuyên: Lên thì lên con ngon ngon vào, trên 5tr (đó là nói đúng giá, ko bị cắt cổ ý); loại vớ vẫn thì .... em không biết.
Cụ đang dùng loại nào và chi phí bao nhiêu ah ? Cụ mua tự lắp hay làm ở ở đâu ? E xin ít thông tin với .

xetaudoidau

Xe tăng
-
Em làm mỗi đôi bi gầm xenon gtr 3 củ giải quyết hết vấn đề. Nhược điểm đúng như cụ nói là nó lên chậm, nhưng cũng chỉ loanh quanh 1-2 phút là full sáng, lắp đèn gầm nên chả sợ nóng.

NgocDmax

Xe tăng
Cụ đang dùng loại nào và chi phí bao nhiêu ah ? Cụ mua tự lắp hay làm ở ở đâu ? E xin ít thông tin với .
Gầm e bi-led hơn 5tr, cụ cứ xác định giá tầm 5 củ thì chỉ có China hoặc taiwan thôi, hàng xịn xò thì cho xe sang chơi.
Loại thì vô vàn lắm, lắp thì thằng bán nó lắp cụ ạ, vì độ chế nên cần có kinh nghiệm mới chỉnh đúng tầm được.
Theo e thì nên đầu tư bóng gầm, ko phải như cái bóng gầm theo xe để đi sương mù đâu, khác nhiều đấy.

NgocDmax

Xe tăng
Em làm mỗi đôi bi gầm xenon gtr 3 củ giải quyết hết vấn đề. Nhược điểm đúng như cụ nói là nó lên chậm, nhưng cũng chỉ loanh quanh 1-2 phút là full sáng, lắp đèn gầm nên chả sợ nóng.
Xenon thì rẻ hơn chút nhưng cũng quá ổn mà.
vụ nóng là em nói thay cho bóng cos/ pha nó sẽ gây nóng choá và hỏng đuôi đèn. Xe thiết kế zin xenon lại khác.
Còn đèn gầm thì nó thiết kế nguyên cụm để tránh vào nước vì nằm dưới gầm, cũng nghĩa là nó thay nguyên cả cụm đèn nên đã tính hết rồi