Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Ngân sách cụ nhiều vậy thì đơn giản quá. ^^

- Cos độ lên gương cầu. Hiện tại có Gương cầu sử dụng Xenon hoặc LED. GC Xenon chỉ ở tầm giá 5 triệu là quá tốt rồi, cụ sử dụng Xenon Philips thì sẽ đắt hơn chút tầm 6-7 triệu. GC với Xenon và ballast tốt, độ sáng không đèn nào hiện tại so sánh được.
GC LED là xu hướng bây giờ, hoàn hảo trên nhiều phương diện và là công nghệ mới. Tuy nhiên do là mới,v ẫn đang trong quá trình phát triển, đèn chưa đạt tới độ hoàn thiện như Xenon. Các GC LED độ sáng thông thường sẽ thua Xenon, đặc biệt là ở chế độ pha. Có 1 số dòng tiệm cận được độ sáng ở chế độ pha thì giá cũng khá cao 7 - 10 triệu.
Một điểm nữa là chưa đủ thời gian để kiểm chứng sự ổn định. Các mẫu GC LED hiện tại 100% là của TQ, chấp nhận có rủi ro về sự ổn định chất lượng.

- Đèn gầm độ lên Bi Gầm. Chí phí 3 - 4 triệu là rất tốt rồi.
Về nhiệt màu, để đi mưa và sương mù thì đèn gầm là đèn quyết định. Về lý thuyết thì chọn 2700K là tốt nhất để phá sương. Nhưng với Vios e nghĩ ko đi đường núi nhiều, cụ chọn gầm màu 4300K là oke rồi. Vì nếu chọn nhiệt màu dưới 3000K, khi đi thời tiết bình thường k bật lên hỗ trợ cho cos và pha được.

Cụ cân nhắc, nhưng với ngân sách như của cụ thì theo em cos lên GC Xenon. Từ 4 - 7 triệu. Tầm 5 triệu là quá ngon rồi.
Bi gầm tầm 3,5 triệu nữa. Có thể gọi gần như là Max bài rồi. Xe cụ lắp cũng không phải độ chế nhiều.
Chào cụ, e bị cháy mất cái bóng đèn led, thay hết nhiều tiền k cụ

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
E thay cho xe cruze 2016 cụ ah
Vậy là cụ từ bóng halogen chân H4 đã thay sang LED và bị chết đúng ko ạ?
Nếu cụ vẫn muốn thay LED, bền thì có thể chọn lên Philips Xtreme Ultinon +200% hoặc Philips +250%.
Gom sáng đẹp, cắt sáng không gây chói cho xe đối diện. Mà giá hơi cao chút. Như Philips +200%, 3,4 triệu/ cặp, bảo hành 3 năm.
Sang tháng bên em sẽ về mẫu Ultra View bản dùng lá tản nhiệt, có màu vàng 4300K và trắng ngà 5800K, giá cũng tốt 1,8 triệu/ cặp. Nếu cụ cần giá tốt, và hiệu quả tương đương Philips +200% thì có thể đợi.
Xe cụ đèn pha cos có 1 phương án nữa cho cường độ sáng mạnh nhất đó là độ lên Bi Xenon. Với chuẩn H4, nếu các cụ nào ko ngại việc độ chế, thì cứ đầu tư lên thẳng gương cầu.

Cuongnh5256

Xe điện
Nhờ cụ KDCN tư vấn em đèn xe altis 1.8G 2019, em ít đi pha nhưng cảm thấy tương đối sáng rồi còn cos thì tối quá. Em muốn nâng cấp riêng đèn cos để đi phố thì thay Led hay xenon.

Tigerforce

Xe điện
Nhờ cụ KDCN tư vấn em đèn xe altis 1.8G 2019, em ít đi pha nhưng cảm thấy tương đối sáng rồi còn cos thì tối quá. Em muốn nâng cấp riêng đèn cos để đi phố thì thay Led hay xenon.
xe bác thay led cho cos vì chưa có bi (em nhớ ko nhầm là không có bi cho cos) , nếu sáng nữa bác lắp bộ bi gầm cho Altis có part bắt zin luôn, sáng cực kỳ ok

quang2926

Xe hơi
Nếu thay led cho cos của altis 2018 thì chỉ thay bóng hay phải độ gì nữa ạ?

Cuongnh5256

Xe điện
Tigerforce, cá rô đồng Cám ơn hai cụ tư vấn, em hỏi thêm về ánh sáng vàng hay trắng nếu em thay bóng led và chi phí cho đôi led cos này. Bi gầm em tạm thời chưa nghĩ đến.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Dạ chào cụ, xe cụ pha cos vẫn là chóa halogen phản xạ thông thường ko có bi. cos chân H11, pha chân HB3. Phương án đơn giản là cụ nên thay bóng led là cải thiện được rồi. Với chóa xe cụ chưa có bi nên cần cân nhắc lựa chọn đèn cho phù hợp với chóa không lắp sẽ gây chói cho người đối diện, ánh sáng lại ko hiệu quả.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Nếu thay led cho cos của altis 2018 thì chỉ thay bóng hay phải độ gì nữa ạ?
Cụ chỉ cần thay bóng là cải thiện được rồi ạ. độ sáng gấp từ 2 đến 3 lần bóng zin. Hoàn tòan lắp đặt như zin không cắt gọi, độ chế, giắc cắm nguyên bản, luồng sáng cắt sáng như bóng halogen không gây chói người đối diện.

zetzetzet

Đi bộ
Dạ chào cụ, xe cụ pha cos vẫn là chóa halogen phản xạ thông thường ko có bi. cos chân H11, pha chân HB3. Phương án đơn giản là cụ nên thay bóng led là cải thiện được rồi. Với chóa xe cụ chưa có bi nên cần cân nhắc lựa chọn đèn cho phù hợp với chóa không lắp sẽ gây chói cho người đối diện, ánh sáng lại ko hiệu quả.
Bác ơi hàng Philips Ultra view về chưa để e qua thay cả 4 mắt Far Cos cho con Cerato 2019 của em cái. Far H7 cos HB3

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Bác ơi hàng Philips Ultra view về chưa để e qua thay cả 4 mắt Far Cos cho con Cerato 2019 của em cái. Far H7 cos HB3
Philips khác Ultra view khác bác nhé. led thì em có sẵn nhưng đều là màu trắng 6000k bác ạ, còn vàng của ultra view thì chưa về.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
E nhầm đấy bác ạ.
E định thay cả 4 bóng bằng Ultinon Essential bác ạ.
Essential công suất hơi yếu bác ạ, bác lên hẳn bản +200% hoặc chọn sang ultra view công suất cao hơn.

zetzetzet

Đi bộ
Essential công suất hơi yếu bác ạ, bác lên hẳn bản +200% hoặc chọn sang ultra view công suất cao hơn.
Ultra view xét về độ bền ok ko bác.Với lắp đặt ko phải chế cháo gì chứ. Nếu ok e quất luôn. Extreme thì nặng đòn quá bác ạ hơi xót :))

quang2926

Xe hơi
Cụ chỉ cần thay bóng là cải thiện được rồi ạ. độ sáng gấp từ 2 đến 3 lần bóng zin. Hoàn tòan lắp đặt như zin không cắt gọi, độ chế, giắc cắm nguyên bản, luồng sáng cắt sáng như bóng halogen không gây chói người đối diện.
Cụ tư vấn cho nên lắp loại nào? cụ cho vài phương án (loại đèn led gì) nhé!!!

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Ultra view xét về độ bền ok ko bác.Với lắp đặt ko phải chế cháo gì chứ. Nếu ok e quất luôn. Extreme thì nặng đòn quá bác ạ hơi xót :))
Philips Ultinon Essential bên em thường tư vấn lắp xe máy hơn, mặc dù nhiều anh em vẫn lấy về cho ô tô. Độ sáng hơn bóng zin tầm 20-60% tùy vào bóng halogen theo xe sử dụng.
Philips +200% sáng gấp rưỡi so với Philips Ultinon Essential.
Đây là 2 dòng hàng hiệu Philips phổ biến nhất. Mà Philips +200% giá hơi cao, nhưng nếu cụ xác định đi xe lâu dài trên 3 năm, thì cũng ko phải đặt.
Ultra VIew là hàng bên TQ họ làm, nhưng độ gom rất tốt, cường độ sáng tương đương Philips +200%. Mẫu mới sẽ chuyển về dùng lá tản nhiệt và có 2 nhiệt màu rất đẹp là trắng ngà 5700K và vàng nắng 4300K. Thời gian bảo hành 1 năm.
Lắp đặt thì 3 loại trên ALtis đều như zin. Chưa đến 5' cho 1 cặp đèn. Tháo ra cắm vào thôi.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Cụ tư vấn cho nên lắp loại nào? cụ cho vài phương án (loại đèn led gì) nhé!!!
À cụ mới là người hỏi đèn cho Altis 2018 nhỉ?
Altis 2018 theo em chuẩn bài là như này.
Cos lên LED Philips +200% hoặc Ultra View. Sáng gom, cắt sáng như zin, ko gây chói, cường độ sáng hơn khoảng 2,5 - 3 lần.
Pha cũng lên LED Philips +200% hoặc Ultra View, sáng hơn zin tầm 3 lần.
Gầm lên Bi gầm Xenon dành cho những cụ sáng rực rỡ nhất. Hoặc nếu cụ nào cảm thấy đủ sáng với pha cos rồi, thì gầm lựa chọn PHilips Ultinon Essential là cũng rất oke rồi.
Đèn cos có thể độ lên gương cầu cũng được, nhưng chắc chắn là phải chế cháo rồi. Các cụ đi Altis thường khá là ngại việc đục khoét.

Altis lên cả cos lẫn pha Philips. Đầu tư 1 lần và ko phải nghĩ về đèn nữa. Đây là phương án các cụ chọn khá nhiều, vì em để ý các cụ đi ALtis thường xác định chạy xe lâu dài, ít thay đổi. :D

Bên phải là luồng sáng của Philips, luồng sáng gọn, tập trung vào 1 khu vực, Philips hay gọi là Safe Beam hay luồng sáng có kiểm soát.
Bên trái là luồng sáng khi lắp các LED XHP70. Rất rộng và gây chói cho xe đối diện, bản thân a/s cũng ko tập trung được vào khu vực mặt cắt. Đây là đai diện của những luồng sáng không được kiểm soát, nên ko có hiệu quả và gây nguy hiểm cho xe đối diện.

Tigerforce

Xe điện
Tigerforce, cá rô đồng Cám ơn hai cụ tư vấn, em hỏi thêm về ánh sáng vàng hay trắng nếu em thay bóng led và chi phí cho đôi led cos này. Bi gầm em tạm thời chưa nghĩ đến.
Xe bác thay led cho cos cũng ok, anh sáng 6000k. Giá 1 bộ 1,8 triệu bh 30 tháng

Hoặc bác lắp bộ led osram này ah, giá 2 triệu

hienfam

Đi bộ
Philips Ultinon Essential bên em thường tư vấn lắp xe máy hơn, mặc dù nhiều anh em vẫn lấy về cho ô tô. Độ sáng hơn bóng zin tầm 20-60% tùy vào bóng halogen theo xe sử dụng.
Philips +200% sáng gấp rưỡi so với Philips Ultinon Essential.
Đây là 2 dòng hàng hiệu Philips phổ biến nhất. Mà Philips +200% giá hơi cao, nhưng nếu cụ xác định đi xe lâu dài trên 3 năm, thì cũng ko phải đặt.
Ultra VIew là hàng bên TQ họ làm, nhưng độ gom rất tốt, cường độ sáng tương đương Philips +200%. Mẫu mới sẽ chuyển về dùng lá tản nhiệt và có 2 nhiệt màu rất đẹp là trắng ngà 5700K và vàng nắng 4300K. Thời gian bảo hành 1 năm.
Lắp đặt thì 3 loại trên ALtis đều như zin. Chưa đến 5' cho 1 cặp đèn. Tháo ra cắm vào thôi.
Ultra View mẫu mới đã về hàng chưa cụ? Dùng lá tản nhiệt thì chắc lắp vào pha của Vios 2019 ok thì e đặt gạch cụ 1 đôi.