Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Lắp mấy cặp này vào bi theo xe được không bạn? nếu được để mình qua lắp
Bi theo xe (projector) thường sẽ ko phù hợp với LED lắm. Bi nguyên bản theo xe thì lắp Xenon vẫn là lựa chọn tốt nhất anh ạ.
Đèn pha LED phù hợp với chóa phản xạ thông thường hơn.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
xe em camry 2.4 vn đời 2010 dùng bi xenon, giờ các cụ tư vấn em thay thế nào, pm hoạc chào giá giúp em, chứ hiện nay đèn tối quá, đi tối ở tỉnh hơi nguy hiểm
Camry Việt đời 2010 phương án tốt nhất nâng cấp cho đời xe này là tháo bỏ cụm gương cầu nguyên bản trên xe và thay bằng cụm Bi LED hoặc Bi Xenon mới. Về độ sáng thì Bi Xenon sẽ tốt hơn, nhưng Bi LED đang là xu thế.
Dòng xe này thay thế Bi LED khá đơn giản, vẫn phải bung chóa, nhưng ko phải độ chế, cắt gọt gì. Lắp đặt cũng tương đối nhanh.
Nếu cụ ngại việc mở chóa, thì có thể test thử với cặp Xenon PHilips +150% mới. Xe cụ mà chưa thay bóng bao giờ thì chắc bóng cũng rất già rồi. Độ sáng cải thiện được bao nhiêu thì phụ thuộc cả vào cầu theo xe đã xuống cấp chưa. Cái này sử dụng máy đo và test thực tế mới biết được. Nhưng đa phần các xe Camry Việt đời này em gặp thì ko cải thiện được nhiều.
Nếu xe cụ rơi vào trường hợp cầu nguyên bản theo xe đã kém rồi, nhưng ko muốn bung chóa thay Bi LED, thì có thể lựa chọn thay thế bằng Bi gầm Xenon hoặc LED. Với nhu cầu đi đêm ko quá nhiều, thì phương án này cũng có thể đủ với các cụ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Tigerforce

Xe điện
xe em camry 2.4 vn đời 2010 dùng bi xenon, giờ các cụ tư vấn em thay thế nào, pm hoạc chào giá giúp em, chứ hiện nay đèn tối quá, đi tối ở tỉnh hơi nguy hiểm
Xe bác có phương án thay bi led or thay bi xenon gtr giữ lại ballast denso xịn của xe, đối với xe 2010 khi thay bi nên thay cặp xenon mới. Phương án này còn đắt hơn bi led. Bác check inbox

TheAnn0203

Đi bộ
Em đang đi Honda city CVT bản 2016, nhờ các cụ tư vấn giúp em phương án nâng cấp đèn với ạ. Hiện vẫn dùng bóng halogen cho cả pha/cos. Em thì không muốn khoan đục nên nếu có loại nào cắm jack ăn luôn thì càng tốt ạ. Em cảm ơn các cụ.

Tigerforce

Xe điện
Em đang đi Honda city CVT bản 2016, nhờ các cụ tư vấn giúp em phương án nâng cấp đèn với ạ. Hiện vẫn dùng bóng halogen cho cả pha/cos. Em thì không muốn khoan đục nên nếu có loại nào cắm jack ăn luôn thì càng tốt ạ. Em cảm ơn các cụ.
Xe bác lắp bộ bi gầm là chuẩn bài luôn, zin từ a-z . Bác lắp led cho pha or cos cũng tạm ok theo em nâng cấp bi gầm

Dhungvvk

Xe tải
Xe bác độ bi led or bi xenon cho đèn cos sáng nhất . Nếu giữ zin toàn bộ bác lắp đôi bị gầm rất sáng và có 2 chế độ pha cos
Bộ bi gầm pha cos này điều khiển theo pha cos của xe à cụ, bật cos bi gầm có chói mắt xe ngược chiều không cụ. Đôi 1,2 triệu này là của hãng nào hay là ... vậy cụ, có bảo hành không?...

Tigerforce

Xe điện
Bộ bi gầm pha cos này điều khiển theo pha cos của xe à cụ, bật cos bi gầm có chói mắt xe ngược chiều không cụ. Đôi 1,2 triệu này là của hãng nào hay là ... vậy cụ, có bảo hành không?...
Bi gầm có 2 chế độ pha cos, cos ko hề chói mắt bác ah. Bộ bi gầm fbx 2,9 triệu BH 1 năm bác ah

huylinht

Xe buýt
Xe bác có phương án thay bi led or thay bi xenon gtr giữ lại ballast denso xịn của xe, đối với xe 2010 khi thay bi nên thay cặp xenon mới. Phương án này còn đắt hơn bi led. Bác check inbox
Feedback cho cụ Tiger. Hôm trước bác vừa thay đôi xenon cho con Yaris 2015 của em

civic7117

Xe hơi
Altis 2012 lựa chọn anh em hay chọn nhất là cả cos lẫn pha đều lên LED Philips. Chóa Altis khá đẹp, thay LED Philips cải thiện độ sáng được tầm 3 lần so với bóng zin nguyên bản. Với nhu cầu các cụ Altis, thì hầu như đều đủ với phương án này rồi. Các cụ chọn Altis để đi thường cũng ko muốn độ chế và đục khoét xe, nên phương án Bi LED các cụ thường bỏ qua.
Hiện Altis có 3 lựa chọn cho cả cos lẫn pha.
Philips Ultinon Essential Gen 2. Bản này giá cực tốt ở tầm 1,2 triệu, bảo hành 1 năm. Bản này giá tốt cho hiệu năng sáng rất cao. Với đèn pha các cụ Altis giờ rất ưng mẫu này.
2 mẫu cao hơn của Philips với thời gian bảo hành lâu hơn, 3-5 năm, nhưng giá cao hơn nhiều so với Ultinon Essetial gen 2. Thích hợp cho làm đèn cos là Philips +200% và Philips Ultinon Pro9000.
Ultinon Pro9000 là bản cao cấp nhất của Philips vừa mới ra cuối năm 2020. Bản này thì hiện em chưa làm test đầy đủ nhưng độ sáng cũng ở tầm Philips +200% và Philips Ultinon Essential. Hơn về mặt thiết kế và tuổi thọ.
Tóm lại cụ nào dư dả tài chính thì nên chọn cos Philips +200% hoặc Philips Ultinon Pro9000, pha lắp Ultinon Essential Gen 2 là quá oke rồi. Cụ nào tài chính eo hẹp hơn tí thì cả cos lẫn pha đều lắp Ultinon Essential gen 2. Vì giá UE G2 bằng 1/3 so với 2 bản kia. Chạy 2-3 năm mà hư thì thay mới cũng được rồi.
Sau khi thay thế đèn chính bởi LED Philips, nếu vẫn cần bổ sung thêm ánh sáng thì các cụ có thể lên Bi gầm LED.
Các cụ đi Altis thường thích tông màu trắng cho đẹp, hợp đi thành phố thì gầm có thể thay bằng LED Dual CCT của Philips. Hỗ trợ 2 chế độ màu đi tùy từng thời tiết. Bên em làm Altis nhiều, hiện các cụ đang chọn phương án này khá nhiều nếu đi thành phố là chủ yếu.
hay quá. Cụ để em tham khảo

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
cụ cho em hỏi pha Philip 9000 so với pha GPNE thì ntn cụ ?
GPNE là hàng trung cấp rẻ tiền của Trung Quốc, giá thành khoảng 600k/ bộ thôi. Mức độ hoàn thiện sản phẩm con này cực tồi. Philips làm ra 1 bản tương tự con này, mức độ hoàn thiện và độ sáng đều tốt hơn hẳn, nhưng giá bán lẻ cũng chỉ có 1,2 triệu/ cặp thôi.
Nếu đã chọn hàng TQ, thì tầm giá bán 700k/ cặp như Ultra View Xtra +250%, đã hơn hẳn con này về độ sáng rồi. Mẫu GPNE bán hơn 2 triệu/ cặp. Mẫu này do 1 bên TQ nhập về, bán cho các đại lý. Các đại lý vì ham chiết khấu cao nên hay tư vấn dòng này. Bán Philips ko lãi được nhiều như vậy nên ko tư vấn. Nói chung cách làm của rất nhiều đại lý tại VN hiện tại là như vậy. Cứ chiết khấu cao là họ tư vấn.
Philips Ultinon Pro9000 bên em đang làm video review. Tầm ngày mai sẽ có phần 1.
Đánh giá chung là về ngoại quan và mức độ hoàn thiện rất ấn tượng, các chi tiết đèn được làm tỉ mỉ và có tính toán cả. Đúng là hãng lớn, họ rất hiểu về sản phẩm của mình. Philips Ultinon Pro9000 đánh giá về mặt thiết kế là hơn hẳn các bản cao cấp trước đây của hãng. Bản thương mại ra giữa năm nay cũng sẽ có mức giá dễ chịu hơn hiện tại nhiều.
Về mặt hiệu quả ánh sáng chân H4 thì em đánh giá tốt. Các chân H11, HB3, H7, HB4 thì độ sáng không ý, có phần còn thua cả Philips +200%. Thông số +250% của hãng hơi khó hiểu.
Nói chung Philips mục tiêu của họ ko phải tối ưu độ sáng. Theo em, độ sáng chỉ tới Philips +200%, Philips +250% là đủ dùng theo quan điểm của họ rồi. Họ cải tiến các mặt khác, chứ về độ sáng thì 4 năm nay chưa có thay đổi gì lớn.
Cụ nào cần sáng mạnh, giá tốt thì chọn Philips Ultinon Essential gen 2 như em vừa nói ở trên. Philips UE G2 với mức giá hơn 1 triệu/ cặp thôi, nhưng cũng đạt độ sáng tầm 250% rồi.

hanhhdvn

Xe tải
Giải pháp tăng sáng mà ko phải Mổ sẻ thì Cụ Cứ thay pha bằng bóng led còn cos thì Cụ thay Bóng xenon ạ HN Cụ ghé qua lê đức thọ Cụ Call ạ 0397926666
Altis 1.8 ko có gương cầu mà cụ lắp xenon thì chói mắt xe đối diện chứ có soi xuống đường đc mấy

Cáibang244

Xe hơi
GPNE là hàng trung cấp rẻ tiền của Trung Quốc, giá thành khoảng 600k/ bộ thôi. Mức độ hoàn thiện sản phẩm con này cực tồi. Philips làm ra 1 bản tương tự con này, mức độ hoàn thiện và độ sáng đều tốt hơn hẳn, nhưng giá bán lẻ cũng chỉ có 1,2 triệu/ cặp thôi.Nếu đã chọn hàng TQ, thì tầm giá bán 700k/ cặp như Ultra View Xtra +250%, đã hơn hẳn con này về độ sáng rồi. Mẫu GPNE bán hơn 2 triệu/ cặp. Mẫu này do 1 bên TQ nhập về, bán cho các đại lý. Các đại lý vì ham chiết khấu cao nên hay tư vấn dòng này. Bán Philips ko lãi được nhiều như vậy nên ko tư vấn. Nói chung cách làm của rất nhiều đại lý tại VN hiện tại là như vậy. Cứ chiết khấu cao là họ tư vấn.
Philips Ultinon Pro9000 bên em đang làm video review. Tầm ngày mai sẽ có phần 1.
Đánh giá chung là về ngoại quan và mức độ hoàn thiện rất ấn tượng, các chi tiết đèn được làm tỉ mỉ và có tính toán cả. Đúng là hãng lớn, họ rất hiểu về sản phẩm của mình. Philips Ultinon Pro9000 đánh giá về mặt thiết kế là hơn hẳn các bản cao cấp trước đây của hãng. Bản thương mại ra giữa năm nay cũng sẽ có mức giá dễ chịu hơn hiện tại nhiều.
Về mặt hiệu quả ánh sáng chân H4 thì em đánh giá tốt. Các chân H11, HB3, H7, HB4 thì độ sáng không ý, có phần còn thua cả Philips +200%. Thông số +250% của hãng hơi khó hiểu.
Nói chung Philips mục tiêu của họ ko phải tối ưu độ sáng. Theo em, độ sáng chỉ tới Philips +200%, Philips +250% là đủ dùng theo quan điểm của họ rồi. Họ cải tiến các mặt khác, chứ về độ sáng thì 4 năm nay chưa có thay đổi gì lớn.
Cụ nào cần sáng mạnh, giá tốt thì chọn Philips Ultinon Essential gen 2 như em vừa nói ở trên. Philips UE G2 với mức giá hơn 1 triệu/ cặp thôi, nhưng cũng đạt độ sáng tầm 250% rồi.
Hôm trước qua thay cos xenon, pha led bên bạn Không phải độ dẽo gì, nói chung là dùng được. Tư vấn có tâm

civic7117

Xe hơi
GPNE là hàng trung cấp rẻ tiền của Trung Quốc, giá thành khoảng 600k/ bộ thôi. Mức độ hoàn thiện sản phẩm con này cực tồi. Philips làm ra 1 bản tương tự con này, mức độ hoàn thiện và độ sáng đều tốt hơn hẳn, nhưng giá bán lẻ cũng chỉ có 1,2 triệu/ cặp thôi.
Nếu đã chọn hàng TQ, thì tầm giá bán 700k/ cặp như Ultra View Xtra +250%, đã hơn hẳn con này về độ sáng rồi. Mẫu GPNE bán hơn 2 triệu/ cặp. Mẫu này do 1 bên TQ nhập về, bán cho các đại lý. Các đại lý vì ham chiết khấu cao nên hay tư vấn dòng này. Bán Philips ko lãi được nhiều như vậy nên ko tư vấn. Nói chung cách làm của rất nhiều đại lý tại VN hiện tại là như vậy. Cứ chiết khấu cao là họ tư vấn.
Thank cụ

tree

Xe tải
Xem KIA New Sorento đèn pha bóng Halogen hơi tối, cụ tư vấn em xem lắp bóng nào để cải thiện độ sáng tốt nhất mà không phải độ hay thay đổi kết cấu đèn, điện của xe