Thảo luận Thay van hằng nhiệt

anhducbn86

Xe hơi
Đầu xuân năm mới kính chúc cả nhà mình an khang thịnh vượng. Em có 1 vấn đề nhờ mọi người tư vấn với ạ. Chả là trước Tết xe em Mor 2011 nhập đang đi, bỗng dưng đạp ga vòng tua tăng vọt, 50km/h mà vòng tua đã lên 2500 rồi, đạp thấy nặng chân và nổi đèn check. Em có đưa vào hãng nhưng đông quá nên có đưa ra gara để họ cắm máy check thì báo van hằng nhiệt. Và có thay, sau khi thay xong đi bình thường rồi, em thấy có hiện tượng máy kêu to hơn, không êm như trước và nhiên liệu có tiêu hao hơn trước khi thay. Mọi người tư vấn giúp em trường hợp này hướng khắc phục như nào ạ. Em cảm ơn

Hilux76

Xe hơi
em nghĩ thay van hằng nhiệt nó không ảnh hưởng đến máy kêu to và tiêu hao nhiên liệu đâu. Xe cụ đời 2011 cũng lâu rồi, nếu có hiện tượng như vây cụ đưa ra gara thợ họ có thiết bị và kinh nghiệm mới kiểm tra và xử lý được. Xe cụ nếu đi nhiều, bảo dưỡng ở hãng định kỳ thì không nói, còn nếu không bảo dưỡng định kỳ ở hãng cụ nên đem xe đi kiểm tra, bảo dưỡng tổng thể. Xe đi tầm 8 năm thì các phần chi tiết phụ tùng có thể dẫn đến máy kêu to, tốn nhiên liệu như: Cao su chân máy, cao su hộp số AT bị lão hóa cần thay, buzi cần thay, vệ sinh họng phun ...