[Funland] Thế nào là Cafe ngon ? Các cụ vào khai sáng giúp em

Trạng thái
Thớt đang đóng

agrimeco

Xe lăn

manhhab

Xe buýt
Cụ uống cf chồn của Huy Tùng ở đâu ạ? Em đang làm đại lý phân phối độc quyền cho Huy Tùng tại miền Bắc đây, mời cụ tới quán em giao lưu nhé.
ah hồi xưa e hay đi ctac Phú Yên nên có xách về uống. Hôm này nhà hết e qua chỗ cụ nhé!

agrimeco

Xe lăn
ah hồi xưa e hay đi ctac Phú Yên nên có xách về uống. Hôm này nhà hết e qua chỗ cụ nhé!
Trước cụ làm gì ở PY vậy? Em làm thủy điện Ba Hạ 6 năm ở đấy cụ ạ. Vì thế mới biết cafe Huy Tùng rất ngon và hợp gu người Bắc, nên em nhận làm đại lý cho hãng luôn đấy cụ ạ.

gatronggay

Xe đạp
Em uống cf Trung Nguyên hơn 20 năm rồi nhưng dạo này cà phê Trung nguyên uống có cảm giác ghê ghê làm sao, chắc do đu theo thằng Vinacafe "đậm đặc đến giọt cuối cùng" hay sao ấy.

Ai.em.Gà

Xe hơi
cafe VN vừa chua vừa chát, lại uống với đường, uống xong cái mồm chua loét. Mấy tay uống cafe khen ngon là khen theo kiểu "không khen chúng nó lại bảo mình không biết gì" chứ thực tế có thấy ngon lành cái qué gì đâu. E dân Tây nguyên, cafe nhà e có vài ha, loại gì cũng có, toàn tự tay lựa từng quả chín đỏ mọng, tự phơi khô, tự rang tự xay tự pha. rang cũng đủ kiểu, bơ bắp đậu nành nước mắm gì cũng có đủ loại, đủ tỷ lệ. Thế mà còn chưa thấy cafe ngon bao giờ.

Cafe đắng, chua và chát từ khi ươm giống cho đến khi uống. ngon lành gì

agrimeco

Xe lăn
cafe VN vừa chua vừa chát, lại uống với đường, uống xong cái mồm chua loét. Mấy tay uống cafe khen ngon là khen theo kiểu "không khen chúng nó lại bảo mình không biết gì" chứ thực tế có thấy ngon lành cái qué gì đâu. E dân Tây nguyên, cafe nhà e có vài ha, loại gì cũng có, toàn tự tay lựa từng quả chín đỏ mọng, tự phơi khô, tự rang tự xay tự pha. rang cũng đủ kiểu, bơ bắp đậu nành nước mắm gì cũng có đủ loại, đủ tỷ lệ. Thế mà còn chưa thấy cafe ngon bao giờ.

Đúng rồi, cụ mà làm ra được cafe ngon như cái ông Vũ gì đó của TN thì cụ đã ko phải là gà ợ. Em fun tý thôi nhé... Hì.

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn

Chuẩn cụ ợ, gần như cafe Tây Nguyên thì hầu như trồng robusta, chất lượng giống & hạt ra cũng thường thường ko khác nhau mấy, uống vào luôn có vị chua...muốn khử chua lại phải pha chế thêm mắm, muối...nên bây giờ hầu hết uống đậu với bắp + vị hương liệu nên đa số là hỏng hết mồm rồi, uống thật có khi ko thấy ngon bằng uống giả đâu :)

glare

Xe điện
Chuẩn cụ ợ, gần như cafe Tây Nguyên thì hầu như trồng robusta, chất lượng giống & hạt ra cũng thường thường ko khác nhau mấy, uống vào luôn có vị chua...muốn khử chua lại phải pha chế thêm mắm, muối...nên bây giờ hầu hết uống đậu với bắp + vị hương liệu nên đa số là hỏng hết mồm rồi, uống thật có khi ko thấy ngon bằng uống giả đâu :)
Dân VN mình bây giờ ăn là phải có mỳ chính, cafe là phải có đậu, bắp caramen mới đúng điệu. Uống cafe thật thì vừa chua vừa chát lại cồn ruột, cafe "xịn" làm 3 ly mặt tỉnh queo, há miệng cười lưỡi đỏ lòm mới chuẩn chứ :D

agrimeco

Xe lăn
Quán cụ độ này đông khách chứ? Cụ pm em cái địa chỉ, rảnh em qua ngồi giao lưu ạ.
Dân VN mình bây giờ ăn là phải có mỳ chính, cafe là phải có đậu, bắp caramen mới đúng điệu. Uống cafe thật thì vừa chua vừa chát lại cồn ruột, cafe "xịn" làm 3 ly mặt tỉnh queo, há miệng cười lưỡi đỏ lòm mới chuẩn chứ :D

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
Chào các Cụ ! e mới tham gia Ô tô phở và rất mê quán Cafe Otofun vì có đủ các điều bổ ích để em có thể tích lũy. Nhưng chưa thấy cụ nào bàn về cafe cà pháo nên em mạn phép mở thớt này để chúng ta chia sẻ những quán cafe ngon, độc đáo và những cách pha cafe hay.Với lại cho em hỏi thế nào là cafe ngon ah ? Nhà em trọ ở gần Linh Đàm cũng có mấy quán cafe theo em thấy ngon nếu cụ nào ở gần rảnh rỗi alo anh em cùng thưởng thức và chia sẻ. Kính các cụ
cụ chủ lên nắng sài gòn ở NCT ý ngon cả về xiền lẫn ngon về hàng

agrimeco

Xe lăn

AQ.

Xe tăng
Cụ uống cf chồn của Huy Tùng ở đâu ạ? Em đang làm đại lý phân phối độc quyền cho Huy Tùng tại miền Bắc đây, mời cụ tới quán em giao lưu nhé.
Cụ mật thư cho em giá cả nhé.
Vừa túi tiền em lấy cả ký về uống dần.

agrimeco

Xe lăn
Cụ mật thư cho em giá cả nhé.
Vừa túi tiền em lấy cả ký về uống dần.
Cụ lấy về tự pha thì hết đáng bao nhiêu, cả tháng may ra hết cưn chứ mấy. Cụ cứ lấy loại chồn hộp loại ngon nhất của Huy Tùng, em để cho cụ bằng giá bán buôn là 185k ạ.

Sam

Xe buýt
Với em cứ tỉnh và *ái ko ra mùi cafe là ngon dồi :))

hdx

Xe điện
cafe ngon là cafe phải đích thực được làm từ cafe, khi uống vào nó có vị cafe.

hdx

Xe điện
Cụ lấy về tự pha thì hết đáng bao nhiêu, cả tháng may ra hết cưn chứ mấy. Cụ cứ lấy loại chồn hộp loại ngon nhất của Huy Tùng, em để cho cụ bằng giá bán buôn là 185k ạ.
Trung Nguyên tuyên bố một năm cả công ty mới sản xuất được khoảng 60 kg cafe chồn đúng chất. Theo thông tin từ một anh bạn em có quán cafe khá to ở SG thì giá thành một ly cafe chồn chính hiệu không dưới 450 ngàn. Vậy các cụ uống cafe chồn là loại chồn gì đây?

Sô lếch Mù

Xe điện
Em đính chính lại chút bởi em thấy kụ nói ngược.
Cafe robusta có vị đắng gắt,hàm lượng cafein cao.
Cafe chua là loại arabica,có vị đắng nhẹ xen lẫn chua thanh.Đây mới chính là khẩu vị của bọn khoai Tây.

nadungx

Xe tải
Trung Nguyên tuyên bố một năm cả công ty mới sản xuất được khoảng 60 kg cafe chồn đúng chất. Theo thông tin từ một anh bạn em có quán cafe khá to ở SG thì giá thành một ly cafe chồn chính hiệu không dưới 450 ngàn. Vậy các cụ uống cafe chồn là loại chồn gì đây?
bẩm cụ, bọn iem gọi đùa với nhau đấy là cafe chồn lào ạ :P

Trạng thái
Thớt đang đóng