[Funland] Thế nào là Cafe ngon ? Các cụ vào khai sáng giúp em

Trạng thái
Thớt đang đóng

agrimeco

Xe lăn
Kiểu này lại chỉ có nhóm bộ tứ roài:-" thôi chốt trưa chủ nhật tại quán cụ Glare đi, đặt đầu bếp nhà cụ ấy luôn cho tiện, nhà em đăng ký 4 xuất;))
lên kế hoạch đi các cụ

Mustang1253m

Xe buýt
Chốt luôn CN này đi ạ, cuối tuần sau em đi chụp ảnh cưới rồi, hê hê. Xõa nốt với các cụ cafe đợt này

lolung

Xe hơi
Cafe ko chứa nhiều tinh bột,cho nên 1 ly cf xịn sẽ có mầu nâu hổ phách,trong gần giống mầu Black Wishkey.Nếu nó đặc sánh thì đó là cf độn bắp,hóa chất.
Nhiều người cho rằng cf là phải đắng nhưng kỳ thực là cf cao cấp chẳng hạn như loại arabica thì vị chua lại chiếm tỉ lệ cao.Và đây mới chính là khẩu vị hiện đại mà thế giới rất ưa chuộng.
Em đồng ý với cụ ! Em uống cafe ở Mabutu , chủ quán người Thổ, nhạt và chua so với vị cafe Vn, nhưng chắc chắn là "cafe sạch ".
Hôm em lấy cafe nhà quen ở Hàng Giầy ( gia truyền từ 1952 ),nói nhà uống thì lấy cafe BMT, nhưng vị sẽ nhạt, ko đậm như TN.
Đồ dởm phá vị thật đấy ạ !

glare

Xe điện
Kiểu này lại chỉ có nhóm bộ tứ roài:-" thôi chốt trưa chủ nhật tại quán cụ Glare đi, đặt đầu bếp nhà cụ ấy luôn cho tiện, nhà em đăng ký 4 xuất;))
Giờ mà chưa có cụ mợ nào confirm tg thì sợ lại khó. Hay thế này, Mút rủ mấy thêm ông bẹn cả cô dâu tương lai, có thêm phù dâu nữa càng vui :P qua nhà a, làm tý gỏi cá hồi cưa với whiskey, hạ hỏa = nồi lẩu ( rịu thiếu chạy sang sthi gần nhà của Ruồi mới mở :P ) TGian cho Mút fix, lý do : Gặp gỡ đầu năm + tiễn biệt Tự do :))

Cả nhà thấy tn ạ ???

RUỒI TRÂU

Xe tải
Thông báo : theo hãng tin vỉa hè mà em thu thâp được cụ Glare đang đi mua sắm đồ chuẩn bị cho buổi Of ngày mai. Yêu cầu các Cụ Mợ đăng kí để chốt lịch cho buổi of ngày mai thành công tốt đẹp. Danh sách đăng ký đến thời đểm này : em Ruồi, gia đình nhà Cụ Meco, gia đình Cụ Glare...các Cụ mợ tiếp tục đăng kí nhé. Số hót nai của em : 0986.030.969 . Mợ Getz, Cụ Solech, Cụ Mút, Cụ A.Q, Cụ Sâu đo, Cụ Patriot, Cụ Q cafe... cùng các Cụ Mợ có tình yêu cafe cùng đăng kí nhé. Rất mong được gặp các Cụ Mợ. Thông báo này thay cho giấy mời. Thời gian 16h00 tại quán cafe Galaxy 36 Trung Kính. Cầu vượt Trần Duy Hưng rẽ trái hướng đi về Grand Plaza.Đối diện tòa nhà Udic Ocean bank.

oto_cafe

Xe tải
cafe ngon là uống vào vị tan trong miệng êm hơi tê ở đầu lưỡi,không có vị khé,uống vào khoảng 1 đến 2 phút nhịp tim tăng....còn nhiều lắm ạ,cũng tùy cảm nhận của mỗi người,đấy là cảm nhận của em sau hơn 10 năm nghiện cà phê,mà cụ ở đâu ở Linh Đàm,ngày trước em mở quán Ấn Tượng cũng ở Linh Đàm nhưng nhượng lại rồi ạ.

RUỒI TRÂU

Xe tải
cafe ngon là uống vào vị tan trong miệng êm hơi tê ở đầu lưỡi,không có vị khé,uống vào khoảng 1 đến 2 phút nhịp tim tăng....còn nhiều lắm ạ,cũng tùy cảm nhận của mỗi người,đấy là cảm nhận của em sau hơn 10 năm nghiện cà phê,mà cụ ở đâu ở Linh Đàm,ngày trước em mở quán Ấn Tượng cũng ở Linh Đàm nhưng nhượng lại rồi ạ.
E đang ở trọ tại làng Bằng Cụ ạ. Mai cụ có rảnh ko đi giao lưu ko ah.

RUỒI TRÂU

Xe tải
Thiếu cụ Delta Kinh Bắc, và nhiều Cụ khác nữa do em đang oline bằng điện thoại nên ko nhớ hết được kính mong các Cụ Mợ vào khớp lệnh

agrimeco

Xe lăn
Thông báo : theo hãng tin vỉa hè mà em thu thâp được cụ Glare đang đi mua sắm đồ chuẩn bị cho buổi Of ngày mai. Yêu cầu các Cụ Mợ đăng kí để chốt lịch cho buổi of ngày mai thành công tốt đẹp. Danh sách đăng ký đến thời đểm này : em Ruồi, gia đình nhà Cụ Meco, gia đình Cụ Glare...các Cụ mợ tiếp tục đăng kí nhé. Số hót nai của em : 0986.030.969 . Mợ Getz, Cụ Solech, Cụ Mút, Cụ A.Q, Cụ Sâu đo, Cụ Patriot, Cụ Q cafe... cùng các Cụ Mợ có tình yêu cafe cùng đăng kí nhé. Rất mong được gặp các Cụ Mợ. Thông báo này thay cho giấy mời. Thời gian 16h00 tại quán cafe Galaxy 36 Trung Kính. Cầu vượt Trần Duy Hưng rẽ trái hướng đi về Grand Plaza.Đối diện tòa nhà Udic Ocean bank.
Sao lại đổi thành 16h à? tưởng buổi trưa cơ mà?

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Các cụ chốt lịch vừa nhanh vừa hiểm :D :D mai e chắc may ra có 1/2 viên gạch thôi ạ :)

glare

Xe điện
Trời mưa rét có khác, các cụ mợ ngủ kỹ quá :(( Chủ tịt ko confirm là em cho whiskey uống với bò nhúng dấm đấy nhá !!!

RUỒI TRÂU

Xe tải
hu hu em đã thông báo rồi mà chẳng có Cụ Mợ nào ý kiến gì cả. Nếu không thì mâý ae mình nhâụ vậy. Trưa chiều đều được hết :D

agrimeco

Xe lăn
hu hu em đã thông báo rồi mà chẳng có Cụ Mợ nào ý kiến gì cả. Nếu không thì mâý ae mình nhâụ vậy. Trưa chiều đều được hết :D
Lịch chốt 16h chiều rồi còn giề? Khả năng chỉ có 1 mình, chủ tịt kiếm cho 1 em xách tay trong ocenmark nhá...kakaka...

ThanhSon2003

Xe buýt
Giờ mới biết có vụ này - e đệ chân truyền của trường phái "cafe k ăn sáng" đây!
@ cụ Ruồi : em vs bên OCmart thân thiết lắm nhé - cụ cho phép em mời 1manager của OCmart Express đi luôn ?

glare

Xe điện
Đã thế thì éo đi chợ nữa, chiều đến chém gió rồi xách chai rượu đi chỗ nào ngồi, dư dả tg thì đi chỗ nào hú giải rượu rồi về nhà ngủ cho ngoan vậy, OK ? :P

agrimeco

Xe lăn
Đã thế thì éo đi chợ nữa, chiều đến chém gió rồi xách chai rượu đi chỗ nào ngồi, dư dả tg thì đi chỗ nào hú giải rượu rồi về nhà ngủ cho ngoan vậy, OK ? :P
Làm con baba nấu chuối đậu đê cụ, rét mướt thế này đi đâu cho mệt. Tiện dùng hàng xách tay của cụ Ruồi luôn chớ.

glare

Xe điện
Đã biết mấy người đâu mà ba với bốn cụ ? Có 3 ông chia 4 cái chân 33 à :)) Đông hơn thì tranh nhau lại trách chủ nhà ko chu đáo :P

Getzcoi

Xe tăng
Đã biết mấy người đâu mà ba với bốn cụ ? Có 3 ông chia 4 cái chân 33 à :)) Đông hơn thì tranh nhau lại trách chủ nhà ko chu đáo :P
nào thì góp một chưn cho đủ 4 chân con 33 nào. đùa chứ trời rét này ra khỏi tổ khó quá, e đang chán đời, thèm chém gió đây mà ngại xách xe lên và đi quá

Trạng thái
Thớt đang đóng