[Funland] Thế này thì nên tước bằng lái xe vĩnh viễn.

Go on

Xe điện
cái bôi đậm của cụ. người ta bỏ xe lại tức là "bảo đảm cho việc thi hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính" rồi cụ ah. tội của họ chắc chắn ko thể phạt ngang giá cái xe được.
Xe ăn cắp thì sao cụ, biển thì biển có dấu hiệu giả rồi, ko loại trừ được. Họ hoàn toàn có thể lấy lý do có dấu hiệu làm giả giấy tờ tổ chức mà bắt nộp công an phường. Với lại em cũng xin nhắc lại là csgt có quyền như vậy, cũng như quyền nhắc nhở hoặc xử phạt. Họ có dùng hay ko chứ ko phải như cụ bảo họ ko được phép như vậy.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Sao bên quân đội không cách cổ lại mang ra toà án binh nhỉ? cho tù nhiều năm vào để kẻ khác chùn tay bớt nhờn đi.

adubi_adubi

Đi bộ
Cái thứ này cứ phải cho ra nhập CLB ju ven tút nó mới trưởng thành được các cụ nhể.

wireless8668

Xe tải
Xe ăn cắp thì sao cụ, biển thì biển có dấu hiệu giả rồi, ko loại trừ được. Họ hoàn toàn có thể lấy lý do có dấu hiệu làm giả giấy tờ tổ chức mà bắt nộp công an phường. Với lại em cũng xin nhắc lại là csgt có quyền như vậy, cũng như quyền nhắc nhở hoặc xử phạt. Họ có dùng hay ko chứ ko phải như cụ bảo họ ko được phép như vậy.
về quyền của csgt cháu nhận sai.
còn nói như cụ thì cứ hơi tí bắt người thế thì loạn mất. theo cháu thấy hành vi của lái xe chưa cấu thành tội đến mức phải chịu bắt giữ.

qua_khoang

Xe tăng
Thường ngày thì toàn anh em cả.Nay chắc có vấn đề gì mới không nhận anh em,đâm chú lái xe hơi bỡ ngỡ.

nguyenhoangkim

[Tịch thu bằng lái]
Loại này phải xử thật nghiêm, chống người thi hành công vụ,
Ăn án cao su thì mới chừa

jazzzzz

Xe lăn
Sao không còng tay nó lại: thuê người dọn đống đồ đó, thuê xe kéo ... tính giá kiểu Bạch Mai bắt nó trả. Sau đó tính tiếp

ngoc_phuong

Xe lăn

ngoc_phuong

Xe lăn
Tưởng anh Văn vào đó thì chúng nó hết láo. Sao xxx không còng mịa tay lái xe lại nhể.
Vẫn loạn lắm. Mấy hôm trước chém nhau rớt cả tay, qua kia lại xiên chết người. Các em vẫn tụ tập bay lắc, kích rục...vvv

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ở Đồng Nai lại không có quán trà đá đầu ngõ giống như Hà Nội. Có mấy anh dặt dẹo mặc quần đùi, cởi trần, săm vài ba con rắn con chim lên lưng. Nó đổ đá ra đấy, mấy anh túm nó xuống, cũng chẳng cần đấm đá làm gì, chỉ cần vỗ vai nhắc nó lấy tay bốc lên xe cho hết là được. ;))
Chú thâm phết. Lại nghĩ cái đận mấy ông cái tù bắt hót cứt bằng xà beng:))

Go on

Xe điện
còn nói như cụ thì cứ hơi tí bắt người thế thì loạn mất. theo cháu thấy hành vi của lái xe chưa cấu thành tội đến mức phải chịu bắt giữ.
Em đâu có bảo họ thích thì bắt ng đâu cụ, từ đầu đến cuối em chỉ nói đến họ có quyền đó thôi. Họ có thể sử dụng trong trường hợp cần thiết. Mà cụ thể vụ này, lái xe có dấu hiệu dùng biển giả lại ko tuân thủ hiệu lệnh, bỏ chạy khi điều khiển phương tiện trọng tải lớn và rất manh động sẵn sàng đổ ngay cát dù biết csgt đang truy đuổi phía sau.
Bản thân csgt cũng rất ít khi dùng tới quyền đó do chưa cần thiết nên ít ng biết, trong đó có cụ và cả em. Chỉ khi thấy bài này em ms tìm xem họ có quyền ko thì mới biết. Mời cụ 1 ly vì tinh thần tranh luận lịch sự ạ

Duc_Quang

Xe buýt
Nó đổ xuống đó để làm gì các cụ nhỉ? Để thoát tội gì ạ?

Lonestar

Xe điện
Vậy theo ý cụ là khi gây tại nạn giao thông chết người mơi thì cái thằng lái xe khốn nạn này mới phải bị bắt giữ ah,
Chỉ riêng hành vị cố tình không chấp hành hiệu lệnh dừng xe của cơ quan chức năng, bỏ chạy với tốc độ cao, lao vào đường và đổ đá xuống gây cản trở giao thông đủ cấu thành tội gấy rồi trật tự nơi công cộng, và lực lượng CSGT lúc đấy hoàn toán có thẩm quyền tạm giữ người để bàn giao cho đơn vị khác xử lý theo thẩm quyền nhé.
Đầu óc cụ có vấn đề khi cụ cố tình bênh vực cho cái loại óc chó lái xe như thằng lái xe tải này

tran duc chi

Xe buýt
Coi thường pháp luật quá,chắc có ô dù.

hbu082

Xe container
Coi thường pháp luật quá,chắc có ô dù.
loại này cháu nghĩ là loại cùn chứ chẳng có ô nón gì, có ô thì đường hoàng xuống alo ngay cụ. đến lúc cùn quá đổ mie cả đá ra đấy thì thuộc dạng chí phèo rồi, cơ mà ngu, càng làm càng nặng tội.

.Chuối.

Xe tăng
Xem mà đau xót cho pháp luật, đau cho lực lượng thực thi.
Đau cái gì! Bọn hành pháp quen nếp làm láo, nên cũng quên luôn phải hành xử sao cho đúng, riết rồi trên xuống dưới vô pháp vô thiên cả bầy. Chứ cứ liêm chính nghiêm minh thì trường hợp cần trấn áp như này chúng nó đã không phải bối rối chùn tay x-( .

wireless8668

Xe tải
Vậy theo ý cụ là khi gây tại nạn giao thông chết người mơi thì cái thằng lái xe khốn nạn này mới phải bị bắt giữ ah,
Chỉ riêng hành vị cố tình không chấp hành hiệu lệnh dừng xe của cơ quan chức năng, bỏ chạy với tốc độ cao, lao vào đường và đổ đá xuống gây cản trở giao thông đủ cấu thành tội gấy rồi trật tự nơi công cộng, và lực lượng CSGT lúc đấy hoàn toán có thẩm quyền tạm giữ người để bàn giao cho đơn vị khác xử lý theo thẩm quyền nhé.
Đầu óc cụ có vấn đề khi cụ cố tình bênh vực cho cái loại óc chó lái xe như thằng lái xe tải này
ôi. đang tranh luận lịch sự. cụ bị thằng nào nó dẫm phải đuôi hay sao mà ẳng lên sợ thế.

LeTai1979

Racing Boy
Đấy, như vụ ở Qn xxx đè ra táng thì quay ra chửi xxx. Những vụ chống đối kiểu này em ủng hộ táng nhiệt tình, chuyển sang hình sự chúng nó mới biết sợ.