[Funland] Theo các cụ Ông này chỉ tay vào mặt Ai ạ?

NewPeace

Xe điện
Mấy năm rồi ko ra sân nên ko biết chứ hồi những năm còn học ĐH, ra sân Hàng Đẫy bao giờ cũng có 1 góc dưới đường chạy dành cho các bác TB.
Theo em nếu ưu ái thì VFF làm 1-2 xe 45 chỗ mời các bác ở Thuận Thành về xem, các ông khác đang kiếm ăn được thì tự túc.

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Cả 1 hệ thống giả tạo thì thương binh giả mạo cũng là bt thôi

Dù thế nào trong các bác thương bệnh binh này cũng có nhiều người đã từng ra trận và mang thương tật bên mình suốt đời. trộm nghĩ dẫu là quan chức đến người to nhất Việt nam cũng không nên dùng tay để chỉ vào đám đông đặc biệt với thương bệnh binh như các bác ý.
Hàng năm tứ trụ triều đình vẫn thường xuyên gặp mặt tri ân các anh hùng, liệt sĩ, người có công . nhưng với VFF thì khác, người có công được ông Cấn Văn Nghĩa Phó chủ tịch tài chính VFF cư xử quá Tệ .
Chỉ thẳng vào mặt cả cái xã hội này và cười khảy!!!!

bachanhpm

Xe tăng
Thương binh thì cũng phải sống theo Luật chứ nhỉ. Mà sao các cụ không ngồi nhà xem TV, cuộc sống khó khăn, phải nhờ Chính phủ trợ cấp, vậy còn bỏ tiền mua vé làm gì
Trợ cấp cái gì? Nghĩa vụ trách nhiệm và tri ân, không phải bố thí

HuyArt

Xe lăn

EyeStorm

Xe điện
Bây giờ có đội đứng ra vỗ ngực nhận là liệt sĩ thì may ra em còn tin, chứ thương binh chạy xe 3 bánh thì khó tin lắm.
Đội 3 bánh hay đậu góc hồ Thiền Quang - Quang Trung - Trần Nhân Tông hoặc góc Nguyễn Quyền - Yết Kiêu, xe gắn led nhấp nháy xanh đỏ, bạt rằn ri các kiểu, trông cái xe chắc chắn hơn rất nhiều đội chở thuê (kiểu xe dịch vụ với xe gia đình ý cụ ^^ ), loa độ công suất lớn bật xập xình là đội thương binh hịn đấy cụ :)
Nhưng gọi chở hàng thì cụ ăn chửi ngay, đội ấy chuyên vác xe nhận hợp đồng đi đòi nợ thuê.

Gửi từ SC-02E của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Cụ nào dòm thử xem lồng tí này thương binh thuộc quân chủng gì với ợ.

Nhìn sơ qua màu mũ có thể đoán là " Cảnh sát dã chiến" , một đơn vị trực thuộc Bộ tư lệnh Cảnh sát Quốc gia VNCH.
Nhưng em chắc cụ kia ăn mặc như vậy cũng biết chưa đến đầu đến đuôi mình đang mặc cái gì đâu, đầu tiên là sai quy cách, thứ nữa là chiếc mũ nồi chưa biết cách đội ( huy hiệu của đơn vị nghiêng 1/3 về má phải) còn cụ kia thì ngược lại.
Tiếp theo, áo gió ngoài nếu cởi ra như vậy thì phải mặc áo trong bỏ vào thùng, kế đến trang sức hay dây chuyền không được phép phơi trần hay lớn hơn huy hiệu binh chủng( lý do là đức tin của mình thì phải biết tôn trọng, giữ riêng cho mình, không được phép lấy hình ảnh của các tôn giáo ra bôi nhọ, gây ảnh hưởng xấu đến các tôn giáo khác và người xung quanh), vì phải ý thức rằng mình đang là quân nhân, đang khoác bộ quân phục đại diện cho một chính thể, đất nước.
Quân nhân phải nằm lòng slogan " Tổ quốc- Danh dự- Trách nhiệm".
Điều nữa là không được phép để râu như cụ trên, tóc cắt ngắn 3 phân, và phải mặc đúng phông quân phục của bình chủng mình đang phục vụ.
Một vài điều về quy định về quân phục của chế độ cũ em chia sẻ, như cụ kia khi xưa Quân cảnh nếu hỏi thăm, thứ nhất nếu không phải quân nhân thì sẽ bị lột đồ và nhắc nhở, thứ hai nếu là quân nhân việc đầu tiên là chào nghiêm, sau đó trả hỏi số quân, đơn vị, đi đâu, công tác gì ở đây, cuối cùng bị " tô ma xích" về đồn( kèm bạt tai).
Gọi đơn vị lên nhận về, 3 tháng com let, hốt shi.it,...và chỉ huy trực tiếp và chỉ huy đơn vị có quân nhân vi phạm bị giáng cấp hay tùy tình hình.
Kính các cụ.

sieurua

Xe tăng
Cho bọn thổ tả nó chơi với nhau thế cũng vui đáo để.

aaathanh

Xe tải
Thật sự buồn !!!

Hoa Việt

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dienlanhhoaviet.com
Thương binh thì cũng phải sống theo Luật chứ nhỉ. Mà sao các cụ không ngồi nhà xem TV, cuộc sống khó khăn, phải nhờ Chính phủ trợ cấp, vậy còn bỏ tiền mua vé làm gì
Mắt mờ sức yếu thì em chả tin là mấy ông ba gác này vào xem đâu ạ. Cái mấy ông ấy cần là có được tấm vé theo đơn đặt hàng với giá x mấy lần giá gốc nên mới ham và cuồng vậy thôi.

Gimachangduoc

Xe hơi
Mua vé để bán lại kiếm tý cụ ạh. Mấy chủ đề kiểu này nên đóng sớm đỡ tốn tài nguyên mạng.

Gimachangduoc

Xe hơi
thôi dm anh. mấy bác thương binh quá bậy ồi VFF đã đạc cách 2k vé cho thương binh còn muốn gì nữa. country pháp quyền đâu phải muốn làm loạn là làm loạn. bo thói cào mặt ăn và đi nhé.
Có vụ bán đặc cách thật nữa ah. Sao lại thế nhỉ? Mặc dù cụ nhà mình cũng TB nhưng cũng ko hiểu sao lại có cái đặc cách kiểu này. Xã hội nào rồi mà vẫn cơ chế xin cho thế nhỉ!

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Chả phải VFF ở ngay top này em cũng đã thấy thấp thoáng bóng dáng TB dạng Hổ báo cáo cầy rồi :-j :-j

pho_mai_la_pho

Xe tải
Sau vụ này, các bác Chung ở Hà Lội không dẹp đc nạn thương binh thì xin về nghỉ cho khoẻ.

Gửi từ SM-N950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

lttung

Xe buýt

Dù thế nào trong các bác thương bệnh binh này cũng có nhiều người đã từng ra trận và mang thương tật bên mình suốt đời. trộm nghĩ dẫu là quan chức đến người to nhất Việt nam cũng không nên dùng tay để chỉ vào đám đông đặc biệt với thương bệnh binh như các bác ý.
Hàng năm tứ trụ triều đình vẫn thường xuyên gặp mặt tri ân các anh hùng, liệt sĩ, người có công . nhưng với VFF thì khác, người có công được ông Cấn Văn Nghĩa Phó chủ tịch tài chính VFF cư xử quá Tệ .
Thằng nào thế cụ.

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thương binh đóe gì 3 cái thằng đầu đội bê rê, người mặc đồ us army.
Mấy thằng này cứ phải quật cho quỳ xuống, gõ ba toong vào đầu xem thẻ thương binh nó để đâu

Tứ Vô Lượng

Xe container
Em đã nói ở trên là trong những đến VFF chiều nay thì thật giả lẫn lộn nhưng ít ra cũng có người có trên mình những tấm thẻ Thương bệnh binh đàng hoàng ạ
Nếu tất cả thương bệnh binh (có thẻ) ở Ha Nội và phụ cận đều "đàng hoàng" đến VFF thì vui nhỉ? :))

coolpix8700

Xe ngựa
Tụi em cũng đã đánh nhau, có ông mảnh đạn còn găm trong xương hông mà chưa có chế độ gì (bị thương giữa mặt trận, chứ không phải chỉ đi bộ đội, đang làm việc bị tai nạn).
Nhưng các trận đá bóng thì đặt bàn tụ tập nhau vừa nhâm nhi, vừa hô cổ vũ cho đội nhà.
Đổ xương đổ máu luôn được xã hội ghi nhận, nhưng lạm dụng làm rối trật tự thì vẫn phải bị pháp luật trừng trị.
Mà trong số những người ấy, có bao nhiêu là thương binh thật.
Cứ quây bắt hết lại, thương binh thật nhờ những người thương binh hiểu biết hơn nói cho họ hiểu, còn tụi giả danh giam cho vài tháng lao động công ích!