Chi hội Thi sáng tác logo KFC mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chum

Xe tải
Em mạnh dạn phọt ý kiến chỉnh sửa với cụ Hongfam như này: dòng otofun.net cụ cho nó đúng theo luật xa gần - độ hút - gần to xa nhỏ, nhìn cho thuận mắt ạ. Còn nét cách điệu body xe cụ hỏi cụ Phô Tông xem để nét nhám thế có sản xuất đc ko? hay phải đồ lại cho căng nét ra ? cuối cùng là chữ KFC theo em thì cho béo ra 1 tí đc ko ạ? vote cụ

Bin&Nhim

Xe tải
Iêm có xe đau mà dán logo Nhẩy ,dán vào Mông ảh?

Cerato0607

Xe tải
em tưởng cụ Chum sang bển hóng hớt về cho ra vài mẫu cơ mà, chưa gì đã gật cái rụp rồi? :D
8-x cả nhà gà gật đầu mẫu cụ hongfam rồi đấy, cụ lấy trái máu coi chừng bị giang hồ thanh toán :ar! cụ hongfam sửa chút xíu nữa là đẹp tuyệt vời ngay ạ.

Photon

Xe tải
các đường nét bản chất nỏ cong đều mà. Cụ chỉ cần cho to nét hơn một tí thôi để khi ăn mòn, nhìn từ xa nó được rõ hơn.

Ổn rồi, cả nhà chuốc rượu mời cụ hongfam nào :-bd
sản xuất logo mới đê

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Cảm ơn cụ Cerato0607 cho ý tưởng chữ otofun.net cháu sáng nay sau khi hì hục độ cái Hood quick lift (Đây nắp capo bằng tay đẩy hơi) cho vợ 2. Giờ lại rảnh rỗi hoàn thành nốt cái logo KFC ạ.
Theo 3D trên nền ánh bạc sước, khắc trìm các cụ nhé:
Mẫu này nếu phóng to như vậy là rất đẹp! Song em nghĩ là nếu trên 1 mảng logo nhỏ nhỏ như cái chúng ta vẫn thường gắn thì khó lòng nhìn được chữ KFC các cụ à....

Hay thế này, các cụ nhờ cụ hongfam in 1 mẫu với kích thước y hệt kích thước thật, đứng ra xa khoảng 10m xem có thể nhìn được chữ KFC hay không? Nếu không nhìn được thì cần tiếp tục đổi ạ, còn được thì duyệt in luôn thôi ạ :)) :)) :))

Cơ mà em thì thấy là nên phát triển từ ý tưởng ban đầu của cụ CHUM, chữ hình khối dậm KFC sẽ dễ nhìn, nhận dạng hơn cả dù có vẻ như nó đơn giản.....

Chúng ta có 2 mục tiêu: Dễ nhìn dễ nhận dạng hay logo trông phải đẹp, phải hấp dẫn.....Ý tưởng của cụ hongfam thì đẹp song các nét mỏng và không liên kết, kể ra hơi khó nhận dạng ạ. Thậm chí, nếu in = kích thước logo hiện tại thì em đảm bảo chữ otofun phải lấy kính đúp ra mà soi....in trên giấy có khi còn bị nhòe chữ ý ạ :)

(Đúng là nói dễ hơn làm.....huhu em cũng chưa đóng góp được gì mà toàn chém, mong các cụ lượng thứ)

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Bẩm các cụ, được các cụ động viên, nhà cháu đưa ra bản cuối cho logo ạ:

Em nghĩ rằng chữ KFC màu đỏ mà lại béo, sẽ dễ dàng nhận biết hơn ạ.
Thùy linh file gốc em up lên ạ: logo_KFC_silver_3D_21072011.zip

Chỉnh sửa cuối:

Cerato0607

Xe tải
em cũng nghĩ là ko nhất thiết trong logo KFC phải có otofun.net làm gì
còn lại các nét em đều thấy đâu có mỏng nhỉ? vẫn đủ để nhận ra hình 1 chiếc Forte/Cerato mà :D
Mẫu này nếu phóng to như vậy là rất đẹp! Song em nghĩ là nếu trên 1 mảng logo nhỏ nhỏ như cái chúng ta vẫn thường gắn thì khó lòng nhìn được chữ KFC các cụ à....

Hay thế này, các cụ nhờ cụ hongfam in 1 mẫu với kích thước y hệt kích thước thật, đứng ra xa khoảng 10m xem có thể nhìn được chữ KFC hay không? Nếu không nhìn được thì cần tiếp tục đổi ạ, còn được thì duyệt in luôn thôi ạ :)) :)) :))

Cơ mà em thì thấy là nên phát triển từ ý tưởng ban đầu của cụ CHUM, chữ hình khối dậm KFC sẽ dễ nhìn, nhận dạng hơn cả dù có vẻ như nó đơn giản.....

Chúng ta có 2 mục tiêu: Dễ nhìn dễ nhận dạng hay logo trông phải đẹp, phải hấp dẫn.....Ý tưởng của cụ hongfam thì đẹp song các nét mỏng và không liên kết, kể ra hơi khó nhận dạng ạ. Thậm chí, nếu in = kích thước logo hiện tại thì em đảm bảo chữ otofun phải lấy kính đúp ra mà soi....in trên giấy có khi còn bị nhòe chữ ý ạ :)

(Đúng là nói dễ hơn làm.....huhu em cũng chưa đóng góp được gì mà toàn chém, mong các cụ lượng thứ)
lần này cái chữ KFC của cụ em lại thấy "hơi quá đà" rồi, để như trc đẹp hơn. hoặc có thể cụ sửa lại cho 3 chữ đều nhau, phần chân nét thẳng của chữ K và F cụ gọt cao lên 1 chút nhìn cho nó gọn chạy theo đường chéo từ đèn phía bên trái, theo nét chéo của chữ K và cuộn vào chữ C.
kiểu như này ah

Bẩm các cụ, được các cụ động viên, nhà cháu đưa ra bản cuối cho logo ạ:

Em nghĩ rằng chữ KFC màu đỏ mà lại béo, sẽ dễ dàng nhận biết hơn ạ.
Thùy linh file gốc em up lên ạ: logo_KFC_silver_3D_21072011.zip

Cerato0607

Xe tải
thậm chí là có thể gọt bớt đi 1 vài nét để khỏi bị rối mắt khi nhìn từ xa, như 2 hình dưới đây ah :)

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Vì ý tưởng của em lần này là nền là những đường nét chính trong nét thiết kế của Kia Forte. Chữ K và C tạo thành 2 bánh chủ động. Chữ F là quả đèn sương mù của Forte.
Do đó mà thành. Luận là: "KFC luôn chủ động vượt lên trong mọi tình huống khó khăn".

cungialinh

Xe hơi
Em thì thấy chữ KFC màu đỏ của cụ là OK lắm rồi, gắn vào mông vợ 2 da trắng của em thì nổi phải biết. Các cụ cho ý kiến để cụ chánh tổng quyết cho sớm ợ...

Chỉnh sửa cuối:

Cerato0607

Xe tải
kenu97 nói:
e thích chữ K,F trong bản của cụ Hồng Pham hơn chữ trong bản của cụ xê ra tô ko xấu ko bẩn.
Nó có vẻ bay lượn hơn
Em thì lại thấy nó nghiêng ngả quá :P

blackdragon

Xe buýt
mie!!! mệt quá với cái thớt này, vẫn chưa ra đâu với đâu!!!! toàn chém gió là giỏi

kiple

Xe tăng
Nhà êm muốn các cụ bàn thêm về kích thước ạ! Đã có logo rồi, bây chừ mần lại, đừng làm to quá, theo nhà êm tương đương với Logo của DĐ là được. Các cụ cũng lưu ý cho về chất liệu sao cho bền màu, lâu hỏng kẻo...hê hê vỡn đang phê!

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Cái vụ này thi thật hay thi cho vui đây các cụ ơi....!

Trạng thái
Thớt đang đóng