[Funland] Thị trường đang chững lại.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Đất cát có thể chững chứ nhà ở thì nhu cầu vẫn khiếp luôn. Mà giá tăng phi mã!

Chững nhưng giá thì ko xuống. Như chỗ em mua mới 2-3 tháng chả biết lên hay xuống nhưng giờ chả còn ai bán cả. Em mua thổ cư thôi chứ đất dự án, phân lô bán nền thì em ko chơi.
ai bảo cụ ko xuống,em lượn 1 vòng of hoặc trên fb mg chào có mảnh giảm đó cụ,cụ sang bên rao vặt bds xem đi ạ.

Rao văt có thể ko chính xác, e đt hỏi 1 lô, đăng h qua mà chủ nhà bảo đăng lâu rồi, máy auto đăng lại. Phải hỏi ah
em có xem 1 lô của 1 bác trc tết đăng bán ko dc,bh giảm xuống 2 giá,mà mảnh đấy của bác ý loanh quanh dưới 10 triệu 1m,vậy là cũng giảm khá rồi mà,còn 1 lô đăng trc tết chào 57T bh còn 53 đấy ạ.

Jonhy

Xe buýt
ai bảo cụ ko xuống,em lượn 1 vòng of hoặc trên fb mg chào có mảnh giảm đó cụ,cụ sang bên rao vặt bds xem đi ạ.
Mấy cái rao vặt như batdongsan, alonhadat cụ toàn ảo thôi cụ. Lô nào rẻ rẻ cái y như rằng toàn báo là bài cũ hoặc chủ bán rồi hướng mảnh khác. Mà nó còn tùy khu vực nữa cụ. Chỉ có mấy cái khu xa tít mù khơi hoặc đất dự án phân lô bán nền chả có cơ sở vật chất gì thì có thể dân đầu cơ họ cắt lỗ thôi chứ thổ cư mà cơ sở hạ tầng ok rồi thì bao năm nay em chưa bao giờ thấy nó xuống cả.

Mấy cái rao vặt như batdongsan, alonhadat cụ toàn ảo thôi cụ. Lô nào rẻ rẻ cái y như rằng toàn báo là bài cũ hoặc chủ bán rồi hướng mảnh khác. Mà nó còn tùy khu vực nữa cụ. Chỉ có mấy cái khu xa tít mù khơi hoặc đất dự án phân lô bán nền chả có cơ sở vật chất gì thì có thể dân đầu cơ họ cắt lỗ thôi chứ thổ cư mà cơ sở hạ tầng ok rồi thì bao năm nay em chưa bao giờ thấy nó xuống cả.
cụ chưa hiểu ý em,ý em nói là rao vặt bds là trên của of này ý cụ ạ,chứ ko nói mấy web rao vặt khác,các cụ trên này rao bán là người thật việc thật chứ có gì mà ảo,còn mảnh 57 kia của 1 bạn chính chủ trên fb,trc tết bán 57 vừa rồi nhắn chào em 53 ạ,mảnh nhỏ tiền kia thì là của 1 cụ trên of,những nơi trên em nói có nơi gần nơi xa,nhưng đều là những nơi thuộc địa phận hà nội cụ nhé.còn đất tỉnh em ko bàn.

Chỉnh sửa cuối:

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Trước Tết em định mua 1 lô đất dịch vụ, nhưng gấp quá ko kip.
May mà chưa xuống tiền, hôm qua chào xuống 2 giá

Jonhy

Xe buýt
em có xem 1 lô của 1 bác trc tết đăng bán ko dc,bh giảm xuống 2 giá,mà mảnh đấy của bác ý loanh quanh dưới 10 triệu 1m,vậy là cũng giảm khá rồi mà,còn 1 lô đăng trc tết chào 57T bh còn 53 đấy ạ.
cụ chưa hiểu ý em,ý em nói là rao vặt bds là trên của of này ý cụ ạ,chứ ko nói mấy web rao vặt khác,các cụ trên này rao bán là người thật việc thật chứ có gì mà ảo,còn mảnh 57 kia của 1 bạn chính chủ trên fb,trc tết bán 57 vừa rồi nhắn chào em 53 ạ,mảnh nhỏ tiền kia thì là của 1 cụ trên of,những nơi trên em nói có nơi gần nơi xa,nhưng đều là những nơi thuộc địa phận hà nội cụ nhé.còn đất tỉnh em ko bàn.
Em là người đi tìm mua đất nguyên một năm nay em rõ nhất cụ ah. Riêng đất thổ cư thì em chưa thấy nó xuống tí nào mà cứ chỗ nào đẹp giá êm tí hở ra là mất. Thậm chí trả đúng giá chủ nhà đòi mà họ còn lật kèo tăng giá hoặc không bán nữa. Còn bán đất cụ nào mà ngáo giá quá thì không bán được là đúng rồi cụ. Thị trường 50 cụ ấy bán 57 thì đương nhiên là bán làm sao được nên phải giảm giá nếu cần tiền. Còn nếu miếng đất đẹp giá thị trường 55 mà bán 53 lại chả có cụ múc ngay đúng ko ah 😄
Các cụ cứ hô hào bong bóng bất động sản mà mấy năm nay em toàn thấy x2 x3 chả thấy nó xì tí nào chứ đừng nói là vỡ. Các cụ cứ phải có nhu cầu mua thực sự và xách xe lên đi tìm thì mới biết nó lên hay nó xuống. Có thể chững do giá người mua và người bán chưa khớp được lệnh chứ hợp lý tí thì đúng là cái nịt cũng không còn mà mua đâu ah. Chỗ nào đẹp mà các cụ mua ở không cố quất cứ nghe lời mấy cụ đầu cơ online bảo đợi giá xuống thì em nghĩ mua được đất hơi khó đấy. Còn đương nhiên các cụ có thể cất tiền vào bank đợi bong bóng vỡ nhưng em sợ là hơi lâu thôi :D

Chỉnh sửa cuối:
Em là người đi tìm mua đất nguyên một năm nay em rõ nhất cụ ah. Riêng đất thổ cư thì em chưa thấy nó xuống xuống tí nào mà cứ chỗ nào đẹp giá êm tí cứ hở ra là mất. Thậm chí trả đúng giá chủ nhà đòi mà họ còn lật kèo tăng giá hoặc không bán nữa. Còn bán đất mà cụ nào mà ngáo giá quá thì đương nhiên là không bán được là đúng rồi cụ. Thị trường 50 cụ ấy bán 57 thì đương nhiên là bán làm sao được nên phải giảm giá nếu cần tiền. Còn nếu miếng đất đẹp mà giá thị trường 55 thì 53 lại chả có cụ múc ngay đúng ko ah 😄
Các cụ cứ bảo bong bóng bất động sản mà mấy năm nay em toàn thấy x2 x3 chả thấy nó xì tí nào chứ đừng nói là vỡ. Các cụ cứ phải có nhu cầu mua thực sự và xách xe lên đi tìm thì mới biết nó lên hay nó xuống. Có thể chững do giá người mua và người bán chưa khớp được lệnh chứ hợp lý tí thì đúng là cái nịt cũng không còn mà mua đâu ah mà em nói thật là ngon thì cũng không đến lượt mình. Chỗ nào đẹp mà các cụ cứ đợi giá xuống thì em nghĩ mua được đất hơi khó đấy. Còn đương nhiên các cụ có thể cất tiền vào bank đợi bong bóng vỡ nhưng em sợ là hơi lâu thôi :D
em chưa nói 1 năm vừa rồi xuống,em chưa nói bóng bóng cụ nhé,mà em cũng ko nói em chờ xuống giá để mua đâu ạ,đây là em đang bàn đến yếu tố thị trường hiện tại,từ tết ra em có thấy 1 số cụ có giảm chào,thấy sao nói vậy thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Mặt bằng giá đang là X, chào giá vống lên 1.1X, ko ai mua thì phải giảm chào xuống 1.05x hay X là bình thường. Chứ còn hy vọng xuống 0.9X thì chắc chắn là ko thể với những đất thổ cư vị trí ổn.

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Giờ ko phải vội vã nữa, cứ xem miếng nào hợp thì chốt thôi

Jonhy

Xe buýt
Mặt bằng giá đang là X, chào giá vống lên 1.1X, ko ai mua thì phải giảm chào xuống 1.05x hay X là bình thường. Chứ còn hy vọng xuống 0.9X thì chắc chắn là ko thể với những đất thổ cư vị trí ổn.
Chuẩn luôn cụ. Tâm lý bán nhà ai cũng muốn bán cao hơn thị trường còn những mảnh hợp lý thì hở ra là mất ngay. Nhiều cụ muốn mua nhà mua đất để ở mà cứ nghe mấy cụ đầu cơ gửi bank chờ đất xuống với vỡ bong bóng thì có khi không bao giờ mua được nhà Hà Nội mất.

phammut

Xe tăng
Trước đợt sốt này thị trường cũng năm im mấy năm đấy thôi

không sợ gì

Xe tải

Payroll

Xe điện
Chững đâu mà, giá đang tăng nhé các cụ

"2 tháng sau tết, tôi quay lại hỏi thì căn biệt thự kia giá đã lên mức hơn 15 tỷ, giá quá cao không thể xuống tiền được nữa. Đi lại một vòng những khu biệt thự ven đô tôi định mua giá cũng đã được đẩy lên 500-2 tỷ đồng/căn. Giờ giá đã vượt xa số tiền hơn 10 tỷ đồng tôi có. Tiếc đứt ruột vì đã bỏ lỡ cơ hội", bác Lan tâm sự thêm