[CCCĐ] Thiên cầm, miền biển xanh tĩnh lặng

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa kết thúc chuyến đi 3 ngày tại miền biển Thiên Cầm Hà tĩnh, em viết qua chút review cho cụ nào muốn đến đây du lịch,vì miền biển này có chút vắng vẻ hơn so với các bãi biền khác.
* Ngày 1: Em đến đền ông Hoàng Mười lúc 5h sáng, khi đó trời còn sớm nhưng đã hửng nắng. Không khí rất trong lành, rất tốt để tận hưởng không khí nếu cụ nào quanh năm ở hà nội khói bụi như em.

(Ảnh em chụp trước cổng đền Ông Hoàng Mười lúc rạng sáng ạ, trước mặt là dòng sông Lam xứ Nghệ)
- Tiếp theo em đến nhận khách sạn, ở biển thiên cầm không có quá nhiều khách sạn to đẹp. Em ở Thiên Ý, 3* nhưng chất lượng và đồ ăn tạm oke được cái đi 3 bước là tới biển ạ. Sau đó nghỉ ngơi rồi đi thăm viếng tại Nghĩa trang Đồng Lộc, em đi gần sát 27/7 nên khá đông. Em có lên tháp chuông ở đây, nhiệt độ ngoài trời khi ấy rất nóng nhưng vào đến toà tháp leo lên thì rất mát, lên cao có thể nhìn ngắm được cảnh quan toàn khu.

Ngày 2: Hồ kẻ gỗ
Em có đi tham quan hồ kẻ gỗ, ở không quá xa chỗ em ở. Nơi này phải nói là tĩnh lặng, nước trong xanh. Rất phù hợp để tịnh tậm ạ

Ngoài ra ngày thứ 2 em chủ yếu ăn hải sản ( đồ ăn em thấy không có gì đặc sắc lắm)+ chơi ngoài biển tắm biển ạ. Nước biển khá xanh và trong, đi bơi tắm khá là thoải mái và nhẹ nhàng, bãi biển cũng khá là oke ạ.

Ngày 3: Đón bình minh trên biển

Biển này bình mình chắc cũng giống các biển khác :)) Có điều em cảm thấy khá thanh bình ạ. Không khí buổi sáng khá tốt để thư giãn hít thở.

**Ngoài ra, đồ hải sản ở đây mua làm quà khá đắt đỏ so với những vùng biển khác, đồ hải sản cũng không có nhiều điều đặc sắc hơn những chỗ khác ạ.

Trên đây là chút review ngắn gọn về chuyến đi của em, hi vọng có ích nếu cụ nào muốn khám phá Thiên Cầm ạ.
Cảm ơn các cụ đã đọc hết bài của em ạ :D

Phan Nhật Hào

[Tịch thu bằng lái]
wow đẹp wa, cuối tuần đi mới dc

ca_voi

Xe lăn
Em vừa kết thúc chuyến đi 3 ngày tại miền biển Thiên Cầm Hà tĩnh, em viết qua chút review cho cụ nào muốn đến đây du lịch,vì miền biển này có chút vắng vẻ hơn so với các bãi biền khác.
* Ngày 1: Em đến đền ông Hoàng Mười lúc 5h sáng, khi đó trời còn sớm nhưng đã hửng nắng. Không khí rất trong lành, rất tốt để tận hưởng không khí nếu cụ nào quanh năm ở hà nội khói bụi như em.

(Ảnh em chụp trước cổng đền Ông Hoàng Mười lúc rạng sáng ạ, trước mặt là dòng sông Lam xứ Nghệ)
- Tiếp theo em đến nhận khách sạn, ở biển thiên cầm không có quá nhiều khách sạn to đẹp. Em ở Thiên Ý, 3* nhưng chất lượng và đồ ăn tạm oke được cái đi 3 bước là tới biển ạ. Sau đó nghỉ ngơi rồi đi thăm viếng tại Nghĩa trang Đồng Lộc, em đi gần sát 27/7 nên khá đông. Em có lên tháp chuông ở đây, nhiệt độ ngoài trời khi ấy rất nóng nhưng vào đến toà tháp leo lên thì rất mát, lên cao có thể nhìn ngắm được cảnh quan toàn khu.

Em có đi tham quan hồ kẻ gỗ, ở không quá xa chỗ em ở. Nơi này phải nói là tĩnh lặng, nước trong xanh. Rất phù hợp để tịnh tậm ạ

Ngoài ra ngày thứ 2 em chủ yếu ăn hải sản ( đồ ăn em thấy không có gì đặc sắc lắm)+ chơi ngoài biển tắm biển ạ. Nước biển khá xanh và trong, đi bơi tắm khá là thoải mái và nhẹ nhàng, bãi biển cũng khá là oke ạ.

Biển này bình mình chắc cũng giống các biển khác :)) Có điều em cảm thấy khá thanh bình ạ. Không khí buổi sáng khá tốt để thư giãn hít thở.

**Ngoài ra, đồ hải sản ở đây mua làm quà khá đắt đỏ so với những vùng biển khác, đồ hải sản cũng không có nhiều điều đặc sắc hơn những chỗ khác ạ.

Trên đây là chút review ngắn gọn về chuyến đi của em, hi vọng có ích nếu cụ nào muốn khám phá Thiên Cầm ạ.
biển đẹp mà ảnh mợ có vẻ thiếu :))

yoyoyo7926

Xe đạp
cụ ơi Thiên Cầm có đông k? nhìn ảnh của cụ thấy yên bình quá làm e lại muốn đi chơi ha ha

hecvn

Xe tăng
Thiên Cầm sóng nhẹ, trẻ con đi rất thích. E đi thì nghỉ ở Tre nguồn, Thiên Ý hơi cũ.

Vvtvvt

Xe tải
Thiên Cầm sóng nhẹ, trẻ con đi rất thích. E đi thì nghỉ ở Tre nguồn, Thiên Ý hơi cũ.
Em cũng vừa ở Thiẻn cầm về. Biển trong và gần như k có sóng. Em ở ks Sông La, không hiểu tiêu chuẩn về gắn sao ks thế nào mà em thấy bảo đây là ks 4*.Giá tiền phòng thì tương đương 4* thật nhưng trang thiết bị thì chỉ hơn nhà nghỉ chút thôi. Cầu thang máy thì cũ kỹ rỉ sét . Phòng ăn thì trang thiết bị nghèo nàn. Phục vụ bữa sáng thì chậm. Em chỉ ở một đẻm và hôm sau về Hn . Sáng 28/7 em đi hồ Kẻ Gỗ . Lúc đi thuyền trên hồ thì thấy cá mắc lưới. Hai bác nhẩy xuống bắt dc 1 con cà mè khoảng hơn 10kg.Vì phải về Hn ngay lên em bỏ mất cuộc rươu trưa đó

ong dat

Xe tăng
Cảm nhận Thiên Cầm:
1. Cảnh quan cò khá hoang sơ, tự nhiên.
2. Biển sạch, nước trong, sóng nhẹ phù hợp cho F1 tắm.
3. Con người ở đây khá thật, dễ gần.
4. Khách sạn, phòng nghỉ chất lượng thấp, giá cao so với chất lượng và dịch vụ.
5. Ăn uống đơn giản, không rẻ.
6. Đồ biển mua về không nhiều, đắt.
Đoàn mình dự kiến đi 3 ngày nhưng sang ngày thứ 2 về Cửa Lò !

dongnat123

Xe container

Có nhiều ảnh mợ thì cc thích xem hơn :D

avn

Xe điện
Trong hành trình đi Quy Nhơn, từ HN vào em rẽ vào bãi biển Thiên Cầm ăn trưa, chọn bừa 1 nhà hàng ven biển thấy đông đông thì ăn ngon phết, mực nháy tươi rói, ăn mồm miệng đen xì, cá thu cắt khúc to tướng...và nhìn chugn thấy vắng vẻ, thích hợp nghỉ ngơi, định bảo khi nào có dịp vào đây 1, 2 ngày. Nhưng hóa ra chỗ nghỉ lại không ổn lắm hả các cụ. Em thấy hình như có cái Thiên Cầm Beach resort, ko biết có đắt không.

Thank cụ chủ, nhờ bài này mà em biết còn có thể đi thăm hồ Kẻ Gỗ được, trước em đi Đồng Lộc viếng mộ rồi, nhưng không biết có thể du lịch hồ nữa.

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
cụ ơi Thiên Cầm có đông k? nhìn ảnh của cụ thấy yên bình quá làm e lại muốn đi chơi ha ha
Vắng vẻ thôi cụ ạ, ngày em đi cuối tuần nhưng cũng không đông cho lắm. Nếu có thời gian đi du lịch cụ ghé qua chơi thử cho biết ạ :))

yoyoyo7926

Xe đạp
Vắng vẻ thôi cụ ạ, ngày em đi cuối tuần nhưng cũng không đông cho lắm. Nếu có thời gian đi du lịch cụ ghé qua chơi thử cho biết ạ :))
thank cụ, e thì hay thích đi mấy chỗ vắng vẻ thôi :))

sony_2010

Xe điện
cụ đi thêm tý nữa đến biển Kỳ Xuân ăn uống ngủ nghỉ gấp vạn lần Thiên Cầm

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
cụ đi thêm tý nữa đến biển Kỳ Xuân ăn uống ngủ nghỉ gấp vạn lần Thiên Cầm
Thế ạ, em lại không biết ạ. Thiên cầm nhìn chung vắng vẻ thư giãn ngắm biển thì hợp nhưng chất lượng ngủ nghỉ, dịch vụ em thấy đúng là chưa tốt Cụ ạ.

tieudong86

Xe hơi
Em định tối thứ 6 này lên xe vào Thiên cầm tránh bão. Muốn hỏi các cụ mợ là vào đó có dịch vụ cho thuê xe máy không ( tại em muốn chủ động đi lang thang 1 số nơi )

Quỳnh hp

Xe tăng
Với e thiên cầm nhiều kỷ niệm từ năm 2002 đến jo,bạn e cũng mất tại đây năm 2011 may tìm đc xác. Thiên cầm ăn uống ngủ nghỉ rẻ, đồ ngon nhất là mua và ăn của mấy quán nhỏ do dân quanh vùng làm thêm mùa du lịch vì nhà họ có tàu cá lên đồ tươi và ngon,bãi biển thoải sóng bé nhưng có chỗ bị hút lên hay nguy hiểm nhất là chỗ có mấy hòn đá to

pingping2992

Xe tải
đẹp phết nhỉ? ở đây ăn uống có nhiều chỗ k cụ?

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
Với e thiên cầm nhiều kỷ niệm từ năm 2002 đến jo,bạn e cũng mất tại đây năm 2011 may tìm đc xác. Thiên cầm ăn uống ngủ nghỉ rẻ, đồ ngon nhất là mua và ăn của mấy quán nhỏ do dân quanh vùng làm thêm mùa du lịch vì nhà họ có tàu cá lên đồ tươi và ngon,bãi biển thoải sóng bé nhưng có chỗ bị hút lên hay nguy hiểm nhất là chỗ có mấy hòn đá to
Chia buồn cùng cụ ạ.

minhoa95

[Tịch thu bằng lái]
đẹp phết nhỉ? ở đây ăn uống có nhiều chỗ k cụ?
Không nhiều lắm cụ ạ, quán cũng không to và ồn ã lắm. Hải sản cũng như mọi vùng biển thôi ạ. Em ăn sứa nhưng bụng dạ không tốt lắm nên bị ngộ độc, các cụ nếu bụng yếu thì cũng nên cẩn thận ạ.