[CCCĐ] Thiên cầm, miền biển xanh tĩnh lặng

duygen

Xe hơi
Website
xuongdogothachthat.com
Em trước vào đây bị con gì cắn 1 nhát sốt nguyên 1 buổi, hơi hãi. Y tế ở đây vẫn kém lắm

duygen

Xe hơi
Website
xuongdogothachthat.com
Em cũng vừa ở Thiẻn cầm về. Biển trong và gần như k có sóng. Em ở ks Sông La, không hiểu tiêu chuẩn về gắn sao ks thế nào mà em thấy bảo đây là ks 4*.Giá tiền phòng thì tương đương 4* thật nhưng trang thiết bị thì chỉ hơn nhà nghỉ chút thôi. Cầu thang máy thì cũ kỹ rỉ sét . Phòng ăn thì trang thiết bị nghèo nàn. Phục vụ bữa sáng thì chậm. Em chỉ ở một đẻm và hôm sau về Hn . Sáng 28/7 em đi hồ Kẻ Gỗ . Lúc đi thuyền trên hồ thì thấy cá mắc lưới. Hai bác nhẩy xuống bắt dc 1 con cà mè khoảng hơn 10kg.Vì phải về Hn ngay lên em bỏ mất cuộc rươu trưa đó

Chủ KS là ông Quỳnh đúng không cụ,

VietCup

Xe máy
Em vừa kết thúc chuyến đi 3 ngày tại miền biển Thiên Cầm Hà tĩnh, em viết qua chút review cho cụ nào muốn đến đây du lịch,vì miền biển này có chút vắng vẻ hơn so với các bãi biền khác.
* Ngày 1: Em đến đền ông Hoàng Mười lúc 5h sáng, khi đó trời còn sớm nhưng đã hửng nắng. Không khí rất trong lành, rất tốt để tận hưởng không khí nếu cụ nào quanh năm ở hà nội khói bụi như em.

(Ảnh em chụp trước cổng đền Ông Hoàng Mười lúc rạng sáng ạ, trước mặt là dòng sông Lam xứ Nghệ)
- Tiếp theo em đến nhận khách sạn, ở biển thiên cầm không có quá nhiều khách sạn to đẹp. Em ở Thiên Ý, 3* nhưng chất lượng và đồ ăn tạm oke được cái đi 3 bước là tới biển ạ. Sau đó nghỉ ngơi rồi đi thăm viếng tại Nghĩa trang Đồng Lộc, em đi gần sát 27/7 nên khá đông. Em có lên tháp chuông ở đây, nhiệt độ ngoài trời khi ấy rất nóng nhưng vào đến toà tháp leo lên thì rất mát, lên cao có thể nhìn ngắm được cảnh quan toàn khu.

Ngày 2: Hồ kẻ gỗ
Em có đi tham quan hồ kẻ gỗ, ở không quá xa chỗ em ở. Nơi này phải nói là tĩnh lặng, nước trong xanh. Rất phù hợp để tịnh tậm ạ

Ngoài ra ngày thứ 2 em chủ yếu ăn hải sản ( đồ ăn em thấy không có gì đặc sắc lắm)+ chơi ngoài biển tắm biển ạ. Nước biển khá xanh và trong, đi bơi tắm khá là thoải mái và nhẹ nhàng, bãi biển cũng khá là oke ạ.

Ngày 3: Đón bình minh trên biển

Biển này bình mình chắc cũng giống các biển khác :)) Có điều em cảm thấy khá thanh bình ạ. Không khí buổi sáng khá tốt để thư giãn hít thở.

**Ngoài ra, đồ hải sản ở đây mua làm quà khá đắt đỏ so với những vùng biển khác, đồ hải sản cũng không có nhiều điều đặc sắc hơn những chỗ khác ạ.

Trên đây là chút review ngắn gọn về chuyến đi của em, hi vọng có ích nếu cụ nào muốn khám phá Thiên Cầm ạ.
Cảm ơn các cụ đã đọc hết bài của em ạ :D
Hà Tĩnh ít thắng cảnh, may có em Thiên Cầm này

duygen

Xe hơi
Website
xuongdogothachthat.com
Bị cắn ở dưới biển hay ở đâu hả cụ, ghê chết
Em cũng không rõ, vì em có lội xuống lúc sáng sớm ( không tắm ) và đi lang thang nên không rõ bị cắn ở trên bờ hay nước nữa, Chủ yếu ko đau tý nào nên không biết con gì cắn

dragon001

Xe tăng
Em cũng không rõ, vì em có lội xuống lúc sáng sớm ( không tắm ) và đi lang thang nên không rõ bị cắn ở trên bờ hay nước nữa, Chủ yếu ko đau tý nào nên không biết con gì cắn
Cắn đau đã sợ rồi, lại còn bị sốt nữa thì khiếp

Nguyenthang1993

Xe máy
Tắm biển E chỉ thích từ Quảng bình trở vào