[Funland] thiết bị điện, ai biết chỉ giúp em với

duytrong

Xe lăn
Cái bơm nhà em có 125w thôi, bơm to hơn thì 200-300w có gì đâu mà phải lo khởi động gián với trực.
Như em nói ở trên. Nhà em đầy ổ cắm hen giờ nhưng mà vấn đề đối với cái bơm lên bồn trên tầng thượng là nó hết nước không theo giờ. Điều em muốn là khi nào hết nước thì đến công-tắc, thay vì đóng rồi căn thời gian đầy bồn rồi ngắt thì vặn cái hẹn giờ (30 phút chẳng hạn) rồi đi làm việc khác.

PS: nhà em hỏng đường điện ngầm lên bồn để khởi động công-tắc phao nên giờ phải đóng-ngắt bơm bằng tay. Có nhiều hôm đi làm về vẫn thấy bơm đang bơm nước, nước trên bồn chảy tràn xuống cống từ sáng đến chiều.
Nếu chỉ cần thế thì cụ kiếm cái hẹn giờ ở cái quạt bàn, chế một lúc là xong.

BlueSea234

Đi bộ
Cái bơm nhà em có 125w thôi, bơm to hơn thì 200-300w có gì đâu mà phải lo khởi động gián với trực.
Như em nói ở trên. Nhà em đầy ổ cắm hen giờ nhưng mà vấn đề đối với cái bơm lên bồn trên tầng thượng là nó hết nước không theo giờ. Điều em muốn là khi nào hết nước thì đến công-tắc, thay vì đóng rồi căn thời gian đầy bồn rồi ngắt thì vặn cái hẹn giờ (30 phút chẳng hạn) rồi đi làm việc khác.

PS: nhà em hỏng đường điện ngầm lên bồn để khởi động công-tắc phao nên giờ phải đóng-ngắt bơm bằng tay. Có nhiều hôm đi làm về vẫn thấy bơm đang bơm nước, nước trên bồn chảy tràn xuống cống từ sáng đến chiều.
Bác chủ thớt có thể dùng mạch điều khiển từ xa này + phao điện ở bể . Cái điều khiển dùng pin 12Vdc thì bỏ pin ra dùng nguồn 12Vdc cấp thẳng vào ( dùng adapter 220Vac - 12Vdc ) . Tháo nút nhấn ra nối dây của phao điện vào đó .

cobra77

Xe buýt
Mua cái ổ cắm thông minh Điện Quang hoặc mì xào gần 200k + 1 Contactor phù hợp với công suất tbi(con LS 40A tầm 150k). Thích đặt Schedule bật theo giờ định, thích thì bật cưỡng bức rồi Countdown = apps trên điện thoại tha hồ nhàn.

matizvan2009

Xe ba gác
Nếu chỉ cần thế thì cụ kiếm cái hẹn giờ ở cái quạt bàn, chế một lúc là xong.
Thì mục tiêu của em là thế. Lại thấy cái kia nhìn nó cứng cáp, chân jack đẹp nên đặt mua. Cuối cùng lại phải bỏ xó.

PhongDong

Đi bộ
Cái này cắm điện cụ ah! Còm đầu của em cũng đoán là dùng cơ, 1 đầu vào, 1 đầu đóng, 1 đầu mở nhưng khi tháo ra thì em thay đổi suy nghĩ. Cái chân kg có dây nối kia là tiếp điểm động mà thường trong thiết bị điện, nguồn vào sẽ nối với tiếp điểm tĩnh. Thêm nữa, trên nhãn có ghi: 250VAC nghĩa là phải có cơ cấu dùng điện áp này, chỉ có thể là cuộn dây của động cơ. Nếu đơn thuần chỉ là tiếp điểm cơ khí như cụ nói thì họ sẽ ghi 1 dài điện áp, ví dụ: 24 - 220VAC hoặc chỉ ghi dòng điện cho phép tối đa qua tiếp điểm.
Em mới tìm thấy cái này nữa, trong đó ghi rõ 2 đầu cấp điện vào Timer là hai dây vàng:
Screen Shot 2021-01-25 at 3.59.15 PM.png
anh có thời gian ko ạ, nếu có thể anh giúp em tìm hiểu rõ hơn về bộ timer này được không ạ. em cám ơn