[Funland] Thời tiết ở đâu ôn hoà, dễ chịu nhất VN!

namphong12

Xe container
Lại đụng vào tâm tư của cụ rồi, em nghĩ có số hết cụ ạ! Em ở đấy 14 năm (định cư 7 năm), cũng có vài mảnh... vắt vai, nhưng rồi vẫn lấy vợ Bắc và trở về quê sinh sống.
Ngoài khí hậu tốt, dân sống tình nghĩa như cụ nói, thì vùng đó là nơi nhiều sản vật ngon. Đồ biển từ Quy nhơn, Sông cầu đưa lên, đồ rừng từ Cam sang, cá Biển hồ thì ngon thôi rồi. Đất bazan cực tốt, trồng rau lên rất nhanh. Hị hị
Em mất đến 3 năm mới quên được Pkeiku cụ ạ.
Gái Pleiku hơn ngắn tý nhưng rất trắng và xinh.

namphong12

Xe container
Ui, em đi dọc Tây Nguyên giữa hè năm ngoái, mấy thành phố ở đấy thích thật. Mát mẻ dễ chịu, đất đai phì nhiêu, rộng rãi.
Cụ chưa gặp mùa mưa. Có những cơn mưa kéo dài 3 ngày liền. Nhà trên đó phải ốp tôn bên ngoài chống thấm

chisaicoi

Xe đạp
Website
tinhdaulachampa.net
Chả hiểu các cụ nói chỗ ôn hòa nhất lại nghĩ tới đà lạt đc nhỉ, nếu nói ôn hòa thì phải nói đến số ngày thời tiết dễ chiu trong 1 năm. Đà lạt số ngày mưa khá nhiều và mùa đông cũng lạnh chứ ko dễ chịu đâu.

Em vote cho thành phố biển như Nha Trang hoặc về sống khu Cần giờ tp hcm. Đa phần các ngày thời tiết ok, ngày nắng ấm tối mát mẻ, dễ ngủ, dễ ăn chơi. Nếu ngày nóng thì làm cái nhà vườn nhiều cây là dễ thở rồi, quá độ thì ở trong nhà bật điều hòa. Theo kinh nghiệm của em đã từng sống ở HN, nắng nóng còn dễ đối phó chứ mưa bão với lạnh là bó tay luôn

TUCSON9389

Xe điện
Vé Hà Nội Đà Lạt rẻ mà. Từ ĐL xuống BL hơn trăm k vé xe khách. Ăn uống, sinh hoạt ở Bảo Lộc tương đối rẻ, ngon đa phần là người Bắc di cư nên đồ ăn có nhiều món ngon. Nhịp sống chậm so với nhiều nơi. An ninh tốt con người thân thiện
cụ có người quen hay đã từng sống ở đây rồi ạ. em cũng quan tâm đến BL mà mới chỉ 1 lần dừng chân (đi qua) mà từ những năm 9x cơ ạ. giờ muốn đến đó tham quan, ngó nghiêng một chút, cụ chỉ giúp e cách di chuyển thuận tiện nhất đc ko ạ, e từ HN vào ạ

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay Hà Nội, miền bắc mát đột xuất đấy cụ. Chưa đến đợt nóng khủng khiếp mà chỉ ngồi một chỗ cũng túa mồ hôi và càng bật quạt thì càng nóng đâu các cụ ạ

danleduc

Xe điện
Từ Nha Trang đến Bình Thuận là khí hậu ôn hoà nhất, nắng quanh năm, nhưng chiều đến rất mát do gần biển, hầu như không bị bão.

Nhà cháu thấy Phú Quốc đáng sống nhất , nhiệt độ trung bình hàng năm chỉ 27-29 độ , không có công nghiệp nên không khí cực kỳ trong lành, 4 bề là biển nên không khí lúc nào cũng tươi như oais, đặc biệt nằm trong vịnh nên hàng trăm năm không có bão, an ninh cực tốt, muốn ra vào đảo đều phải có giấy tuỳ thân, xe máy cứ để ngoài sân vô tư

Phú quốc mưa cái là cả tuần.
Nhiệt độ em thấy nóng kinh người do gần xích đạo.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Miền NAM thì tốt nhất là Đà Lạt ạ. Nhưng giờ cũng khá ồn ào và đông đúc vào cuối tuần. Cũng mát mẻ như Đà Lạt nhưng yên tĩnh hơn nhiều là Lạc Dương các cụ ạ. Khu dưới đèo Prenn (Đức Trọng, Lâm Hà, Di Linh, Đơn Dương) thì cũng ổn, cơ mà mấy bữa nay buổi trưa cũng lên đến 30 độ
Măng Đen khí hậu cũng tựa ĐL, ngại mỗi hạ tầng hơi kém

willboy

Xe buýt
Cụ lên bạch mã chưa? Khó ở lắm, mưa buồn, chả có dịch vụ gì hết.
Hi chỗ đó hoang vu có gì đâu, chính quyền mà xây khu resort, bán đất cho dân xây khách sạn làm du lịch trên đó lại ngon ngay!!!

chạy cảnh sát

Xe điện
Mộc Châu Sơn La nhé các cụ, mát mẻ yên tĩnh mỗi tội đồ ăn hơi yếu và ít chỗ bù khú.

ttvnol.com

Xe tăng
EM cũng đang mở thớt về Vũng Tàu và Nha Trang . Tính lựa 1 trong 2 nơi này để tính phương án lâu dài .

Lệ Cẩm

Xe điện

Tuấn_132

Xe tải
Có cụ nào xác nhận vụ này ko ạ
50% đúng thôi, ngày xưa dân hay bón phân cút, phân gà tươi cho cafe nên thối hoắc, giờ ai bón vậy hư hết cây. Trưa nếu ngồi rạp mái tôn thì nóng cũng đúng không oan. Giờ đang giao mùa nên nhiệt độ trong nhà max tầm 30 độ với nhà xây cao ráo, còn nhà tôn lụp xụp em không bàn. Mẹ em mới bị tông xe gãy hai xương cẳng chân, may sao bs bv2 mổ xong giờ đang tập đi được rồi.