Thông báo khẩn - Bẫy của XXX ở ngã tư Đại Cổ Việt - Phố Huế

Equus

Xe buýt
Chả bẫy thì là cái chóa gì hở các cụ?
Cứ thả cho đi (còn vẫy động viên nữa), sau đó thành quen rồi thì thịt!!! Nó cứ đề hẳn cái biển cho rẽ trái kiểu "thói quen" đó vào giờ cao điểm còn thấp điểm thì thôi thì sẽ chẳng bao giờ có cái thớt này. Vấn đề ở đây là lợi dụng sự mập mờ không rõ ràng để trục lợi. Mấy cụ tỉnh táo (trong đó có em) cứ chê trách chứ thử hỏi mỗi ngày hàng ngàn người qua lại chỗ này có mấy người tỉnh táo tàu được như các cụ?

Bẫy là bẫy ở chỗ này.

lethienngoc

Xe đạp
đúng rồi đấy, chỗ này mọi khi công an cho rẽ tắt sang phố Huế, may có bác này thông báo không thì chết. Bây giờ công an toàn chơi trò này thôi, ở chỗ ngã tư Kim Mã, Núi Trúc ấy, nếu các bác đi từ Núi trúc ra Kim Mã mọi khi không cần cho phép các bác có thể rẽ tắt (ko qua bùng binh) mà không bị bắt nhưng được 2 tháng thì các chiến sĩ cất vó mà không giải thích. Đáng lẽ ra họ phải hướng dẫn người dân đi cho đúng thì bắt và bổ sung doanh số cho ngành. Về mặt pháp luật thì các chiến sĩ đúng vì nếu không theo hiệu lệnh của cảnh sát hướng dẫn thì ko được phép trong trường hợp rẽ tắt, nhưng việc làm ngơ và bỏ bẵng để người tham gia giao thông đi thành thói quen rồi Bắt Phạt là một cái BẪY đúng nghĩa. Pháp luật để người dân tuân theo và trở thành công dân tốt chứ không phải pháp luật để làm cái cớ kiếm doanh số ngành công an giao thông.

lequydongvtv

Xe tải
thôi thương các bác XXX cho các bác ấy kiếm tý. Thổi còi tụt cả lưỡi mà

zaizai_1984

Xe đạp
Một tin hay. Cảm ơn bác nhé

lequydongvtv

Xe tải
lần sau nó tóm bác cho nó lên nóc xe nhé. Thể nào cũng nổi tiếng

03135

Xe máy
nhiều thớt nói về chỗ này rồi ạ,

Billduy

Xe tăng
ngày nào e chả qua đây! mấy cụ 4B bị xích ko phải do lỗi san làn đường mà do lỗi vượt cái đèn đỏ thứ nhất trước ngã tư cơ

Lái xe nâng

Xe buýt
ngày nào e chả qua đây! mấy cụ 4B bị xích ko phải do lỗi san làn đường mà do lỗi vượt cái đèn đỏ thứ nhất trước ngã tư cơ
Đúng òi, hay bắt lỗi bị coi là vượt đèn đỏ thôi, ma cuối cùng là hay bị bắt nhất :D

Các cụ mà chắc mình không vượt thì cãi đến cùng nhé, vì ở đây có camera giao thông :)). E từng bị túm vì đi cuối và cãi bằng được, cuối cùng phải thả =))

windys

Xe tăng
đồng í, các cụ không biết rõ đừng nói linh tinh. chính xác là vượt cái đèn đỏ thứ nhất. Cái đèn này có 2 cái cột, thì chỉ có cái cột bên phải là sáng, còn cột bên trái thì quay ngang, cứ như là hỏng. Các cụ nhớ để í cái cột thứ nhất nhé, đừng nhìn vào cái cột thứ 2.

MrChilly

Xe hơi
Úi bác ơi, ở cái chỗ đấy chưa chắc 4B bị bắt vì lỗi đi ngược chiều đâu mà có khi là do cái đèn xanh đèn đỏ đấy, từ Đại Cồ Việt mà bác muốn rẽ trái sang phố Huế thì bác phải để ý cái xanh đèn đỏ ở ngay chỗ rẽ chứ bác mà nhìn cái đèn ở bùng binh thì toi đấy, khi nhảy sang đèn xanh thì cả 2 đèn cùng nhảy nhưng khi chuyền sang đỏ thì đèn ở phía dưới chuyển sang đỏ trước, tức là time của đèn ở bùng binh = 2xtime đèn ở dưới. Em bị ở đây rồi, sau hồi cái nhau em vẫn phải cho xxx tiền uống nước và xxx cũng phải công nhận là cái đèn đỏ ở đây như cái bẫy.

cafeda5

Xe tải
Vì sao em nói là bẫy???

Nếu các cụ đi thừong xuyên qua đây thì thường ngày XXX đều cho đi theo hướng tứ ĐCV ra Phố Huế được đi ngược chiều 1 đoạn (như hình mũi tên xanh). việc này cũng giống như các bác đi cầu Chương Dương đi vào làn xe máy đấy (hiện vẫn có biển cấm ô tô đi vào 2 làn ngoài cùng).
Khi các cụ, các mợ thành thói quen thì XXX bắt đầu bắt. Thế mới gọi là bẫy bác ạ
cụ nói chuẩn đấy ợ, vì lúc cho đi ngược, anh em quen mui rồi mới bắt.
Bố khẻo bọn xxx

tran_thuat_lai

Xe lăn
em đã bị cất vó mấy hôm trước. em sợ lắm rồi ! từ sau em cứ đi qua đèn xanh đèn đỏ rồi vòng lại cho nó chắc ăn...huhuhu

elitek

Xe buýt
chính xác, nó là bẫy các cụ à. Khi đường đông xxx cho phép đi tắt như thế, nhưng xxx ko đứng phẩy tay suốt quá trình sau đó, mà cứ để thế rồi đi vào trong đứng. Như thế là đã tạo điều kiện cho các xe khác phạm luật (vì các xe đến sau ko thấy trực tiếp xxx cho đi nữa, mà chỉ thấy xe khác đi ngược chiều qua mặt xxx mà vẫn oke). Như vậy là xxx đã tạo điều kiện hình thành cái lệ trong đầu người tham gia giao thông. Sau một thời gian phép vua mới được lôi ra, thì bác nào theo cái lệ làng đó là đi hết ạ

Như vậy chính xác nó là cái bẫy ạhhhhhh
Vì sao em nói là bẫy???

Nếu các cụ đi thừong xuyên qua đây thì thường ngày XXX đều cho đi theo hướng tứ ĐCV ra Phố Huế được đi ngược chiều 1 đoạn (như hình mũi tên xanh). việc này cũng giống như các bác đi cầu Chương Dương đi vào làn xe máy đấy (hiện vẫn có biển cấm ô tô đi vào 2 làn ngoài cùng).
Khi các cụ, các mợ thành thói quen thì XXX bắt đầu bắt. Thế mới gọi là bẫy bác ạ

Xe_Ba_Gac

Xe đạp
Lỗi này ngày trước em cũng bị chém đau ghê.

danglong

Xe tăng
Cháu làm việc gần đây nên ngày nào cũng đi qua, nhưng chả bao giờ cháu rẽ kiểu này cả. Trừ khi đường đông quá xxx vẫy cho đi thôi

Cứ đúng luật chả sợ qué gì. Nhàn đầu

Lái xe nâng

Xe buýt
Các cụ nhớ cho là cái đèn đầu tiên đỏ trước cái đèn thứ hai là 11s nhé :D. Chú công an bảo với em thế :))

coolpix8700

Xe ngựa
Nhiều bác lái xe trên này có vẻ ít quan tân đến các quy định của luật pháp, rồi kêu xxx họ bẫy mình. Thực ra lúc thi lý thuyết cũng có thể phải thi cho xong, nhưng sau đó trên đường cần phải biết các quy định để không chỉ mỗi mình mình và toàn bộ mọi người tham gia giao thông được dễ dàng. Chính do không hiểu luật và cách đi không đúng luật ngày càng tăng làm cho tình hình giao thông ngày càng xấu đi!
Càng ngày em càn thấy nhiều 4B vượt đèn đỏ, trước đây chỉ thấy 2B hay taxi, nhất là những cái xe biển 31F hay 5 số... Đi đêm nhiều kiểu gì cũng gặp ma, lúc đó lại đổ tại số, hay trách xxx không bắt mình.
Ngay tại cái ngã tư này, lúc đường vắng em vẫn gặp nhiều 4B đi "tắt" qua cái biển cấm ngược chiều ấy?
Mà ngay cả cách điều chỉnh giao thông của xxx trên đường em cũng thấy buồn cười, làm gì có cách vẫy vẫy cái dùi cui. Nhưng hình như xxx họ cũng hiểu là cứ giơ lên theo luật thì chắc chẳng có cái xe nào dừng hoặc đi tiếp cả, đường càng tắc thêm, mà có khi còn đâm thêm vào nhau vì mấy người hiểu đâu!!!

Chỉnh sửa cuối:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
em đã bị cất vó mấy hôm trước. em sợ lắm rồi ! từ sau em cứ đi qua đèn xanh đèn đỏ rồi vòng lại cho nó chắc ăn...huhuhu
Em qua đấy dù chạy 2b hay 4b đều vòng qua chốt đèn.
Tất nhiên trừ khi chỗ chốt đông xe quá, xxx chạy ra đường xua cho đi ngược biển thì phải theo luồng thôi. Em sợ đắc tội chống lại người thi hành công vụ lắm lắm. Nói dại ra chớ. Nó đập cho 1 nhát lại chẳng đi theo cái bác gì nhà phố Trần Khát Chân sớm.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây quãng 20 phút.
Em qua đấy thấy 1 bác SF màu cà phê biển 30N xxxx đi theo dòng xe 2b ngược biển bị ách vào lề.
Lúc í chắc đã xong việc.xxx cười. Bác chủ xe cũng cười nhưng trông méo mó lắm.