[Funland] Thông cống siêu mạnh :T

Vo_thuong

Xe điện
Vụ thông tắc toilet ở ngoài các cụ chú ý cẩn thận ko bị chăn nhé. Tuần rồi em gọi đội thông tắc ở ngoài vào vì thấy toilet tiêu chậm, dùng hoá chất ko ăn thua, sợ có vật cứng rơi vào. Nghe quảng cáo trên mạng là 100K có mặt sau 15p, em gọi luôn ko quan tâm lắm về giá. Đến nơi khảo sát vớ vẩn, nó nói em đánh ống bằng máy, dây sắt luồn đến chỗ tắc dài đến đâu tính tiền đến đó, 350K/m. Em thấy nó linh tinh rồi nhưng nghĩ chắc tắc ngay đâu đây ko quá 2-3 m nên ok. Chúng nó oánh luồn dây rồi phán 7m anh ạ, tsb tắc thế thì tắc hết cả ống hộp kỹ thuật các tầng đều bị cả, sao bị mỗi 1 cái toilet? Cay mũi thật thế là mất 2.6 tr. Trước em gọi đội khác đến dùng bơm chỉ có 500K.
Thế này thì đúng là cụ bị chăn thật rồi. Ngày trước cái chậu rửa tầng 1 nhà em bị tắc suốt (lý do là làm đường ống thoát hơi bé), mỗi lần tắc lại gọi cho ông thợ quen (thực ra lần đầu tiên cũng gọi trên mạng thôi, từ lần thứ 2 trở đi là quen) - giá thì cứ mặc định là 300k/lần (giờ cứ cho trượt giá là khoảng 400) - mà lần nào em trả tiền thì thấy thợ cũng hài lòng.
Về xử lý thông tắc của thợ thì thường có mấy cách sau:
1. Dùng máy thổi: nó có một cái máy nén, cho một đầu vào ống nhựa sau đó bịt kín và thổi - cái này thường là dùng cho tắc ít hoặc mới tắc.
2. Dùng máy có dây sắt: nếu ống nhà cụ nào ngắn thì mình cũng có thể tự thông bằng dây sắt (mua 50-100k cho dây 3m-5m), tuy nhiên có những trường hợp cặn bám chắc quá thì phải dùng dây to bằng nửa cổ tay và phải chạy bằng máy mới được.
Tất cả các trường hợp kia đều không tính theo m dài mà tính công trọn gói từ khi xử lý cho đến khi đường thông các cụ nhé.
À, cái ông mà em hay gọi để xử lý thông tắc là mr Hải, ĐT là 0977471626 - 0974576652 (cũng lâu lâu ko gọi vì dạo này chăm bật nóng lạnh, cũng đỡ tắc :))

niceshot

Xe container
Đáng ra phải là có đủ các thể loại đánh dấu đỏ lòm, bao bì phải màu trắng.
Như vậy mới cảnh báo người sử dụng
Những nhãn hoá chất mạnh, có hại... phải được cảnh báo to đùng.
Đằng này giấu nhẹm đi.
In nhỏ tí tẹo cụ ợ.
Em thấy hàng của Tây nó rất rõ ràng, độc là ghi độc, ghi thật to, đằng này mình ngược lại :T

Thế này là cụ mắc lỗi ko đọc kỹ HDSD trước khi dùng rồi. Tự trách mình thôi chứ ko nên đổ hết lỗi lên nhà SX!

sparta.leonidas

Xe cút kít
Đúng là mạnh các cụ ạ
Em vừa đổ vào chậu rửa bát thì khói bốc mù mịt.
Vội vàng xả nước, kết quả thủng luôn ống thoát nước nhựa dẻo.
Mai chắc chắn thông hết, vì phải thay toàn bộ :|

Dkm ! Anh tưởng chú thông cống giúp em nào. Hoá ra thông cống thật :(

tomtomchát

Xe container
Đời trớ trêu... chiên za hóa chất tẩy rửa mờ ;))
những cái đồ đặc chủng dư lày khó lừa đc iêm nhắm, iêm là cứ thử lấy lưỡi nếm 1 tị trước :)) :))

Dùng cho ống kim loại hoặc PVC cứng, cụ dùng loại ruột gà mỏng thế hỏng là chuẩn :)
đồ nhựa thường không bị phản ứng với mấy lạoi tẩy rửa mạnh mà cụ. nếu có bị phản ứng thì đồ kim loại mới bị thôi. Em nghĩ thế

XPQ

Xe lăn
Mai các cụ k tin em mua cho 1 lọ, thử đổ vào xem?
Ống nước đang yên đang lành, em rửa bát xong thấy tắc, lặn lội xuống mua về đổ, mai chắc chắn thông rồi, vì thay mới toàn bộ :T
Em dở người để nước chảy hỏng tủ bếp để câu view à?

Ra mấy cái sốp Nhật, họ bán cái chai nửa lít màu vàng vàng dung dịch thông tắc chậu rửa. Tối về đổ xuống cổ chậu rồi đậy lại. Tích sẵn nước đầy chậu sang hôm sau dậy chỉ việc mở thoát nước. Nó hú lên ồng ộc là tiêu.

agrimeco

Xe lăn
Em cũng dính chưởng bỏng hết cánh tay vì bất cẩn với cái hóa chất thông tắc này:D

AnhViVu

Xe điện
Đúng là mạnh các cụ ạ
Em vừa đổ vào chậu rửa bát thì khói bốc mù mịt.
Vội vàng xả nước, kết quả thủng luôn ống thoát nước nhựa dẻo.
Mai chắc chắn thông hết, vì phải thay toàn bộ :|
Em bị 1 phát y như cụ. Đổ xong xèo xèo xèo bục luôn ống nhựa.
Chưa kể chỗ hoá chất chảy ra sàn nhà làm co ngót, bong tróc hết cả sàn gỗ.

pisces_hn

Xe container
Mua cái dây thông cống lò xo cho nhanh cụ ạ mấy chục nghìn dùng lâu dài thông cũng dễ không khó khăn gì.

lenhhoxung1980

Xe điện
Em cũng có khá nhiều kinh nghiệm vụ thông cống này rồi.
Hồi ở nhà cũ tắc ở đoạn hố ga nhà đi ra cống chung. Em gọi thợ 2-3 lần, dùng khí nén, máy lò xo các kiểu mới xử lý được. Cũng may chưa bị lừa phát nào.
Từ hồi sang nhà mới, rút kinh nghiệm, em mua cái bột thông cống của Hàn Quốc bán trên shopee. Độ 1-2 tháng đổ 2 gói vào với ít nước. Sáng sau xả nước mạnh cho trôi hết. Khá hiệu quả đấy các cụ ạ. Nên dùng thường xuyên, đường ống sẽ không bị nghẹt; chứ để lâu ngày két lại, thông bằng bột khó lắm.
Còn vụ wc, f1 nhà em hay thả nhiều giấy, tắc mấy lần. Em phải mua cái dây lò xo tự thông. Chứ wc nhiều quả tắc kinh lắm, bột không ăn thua

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Mai các cụ k tin em mua cho 1 lọ, thử đổ vào xem?
Ống nước đang yên đang lành, em rửa bát xong thấy tắc, lặn lội xuống mua về đổ, mai chắc chắn thông rồi, vì thay mới toàn bộ :T
Em dở người để nước chảy hỏng tủ bếp để câu view à?

Chụp ảnh có tâm vãi :P :P

Mubaohiem

Xe buýt
[QUOTE

[/QUOTE]
Em đoán là sản cái này phải mix với 3 loại nữa là "MÃ HÁN" - "TRƯƠNG LONG" - "TRIỆU HỔ" nữa :)

Crusaderland

Xe điện
Tắc ở chỗ chậu rửa chủ yếu do thức ăn thừa + mỡ bít đường ống nên nhà em toàn đổ khoảng 2-3 lít nước sôi vào là thông tất, chả cần mua hóa chất làm gì.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thường em hay mua bột ở Vin
Loại Hàn Quốc
Hôm nay rửa bát muộn nên thế :|

Đời trớ trêu... chiên za hóa chất tẩy rửa mờ ;))
những cái đồ đặc chủng dư lày khó lừa đc iêm nhắm, iêm là cứ thử lấy lưỡi nếm 1 tị trước :)) :))
Ra mấy cái sốp Nhật, họ bán cái chai nửa lít màu vàng vàng dung dịch thông tắc chậu rửa. Tối về đổ xuống cổ chậu rồi đậy lại. Tích sẵn nước đầy chậu sang hôm sau dậy chỉ việc mở thoát nước. Nó hú lên ồng ộc là tiêu.
Sợ quá cụ à :(
Té vào mắt là ăn đòn
Em cũng dính chưởng bỏng hết cánh tay vì bất cẩn với cái hóa chất thông tắc này:D

Studer

Xe tăng
Dầu mỡ ăn làm tắc ống thì phải dùng xút hoặc nước sôi đổ vào vì gốc của chúng là axít
Bọn Vương Triều này dùng axit để đổ vào thông các đối tượng nó ghi trên nhãn , nhưng em thật , quá nguy hiểm ạ :-s