[Funland] Thông cống siêu mạnh :T

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có khá nhiều kinh nghiệm vụ thông cống này rồi.
Hồi ở nhà cũ tắc ở đoạn hố ga nhà đi ra cống chung. Em gọi thợ 2-3 lần, dùng khí nén, máy lò xo các kiểu mới xử lý được. Cũng may chưa bị lừa phát nào.
Từ hồi sang nhà mới, rút kinh nghiệm, em mua cái bột thông cống của Hàn Quốc bán trên shopee. Độ 1-2 tháng đổ 2 gói vào với ít nước. Sáng sau xả nước mạnh cho trôi hết. Khá hiệu quả đấy các cụ ạ. Nên dùng thường xuyên, đường ống sẽ không bị nghẹt; chứ để lâu ngày két lại, thông bằng bột khó lắm.
Còn vụ wc, f1 nhà em hay thả nhiều giấy, tắc mấy lần. Em phải mua cái dây lò xo tự thông. Chứ wc nhiều quả tắc kinh lắm, bột không ăn thua
Vụ rửa bát thì sau khi tắc cống 2 lần trong 2 năm, tôi quán triệt cả nhà: Trước khi rửa bát, phải lau sạch kin kít cái bát có mỡ.
Lau bằng giấy WC, bỏ sọt rác.
Còn nhiều dầu mỡ quá thì gạn nước, đành đổ trực tiếp ra cống trước nhà, phần cái còn lại bỏ sọt rác.

Còn cái WC, từ lâu rồi, cả nhà dùng vòi xịt. Nước mạnh + ngồi xịt trúng đích, "phê" lắm bác ạ.

Từ đó (2 năm rồi), nhà tôi không bị tắc cái gì cả.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái này phản ứng toả nhiệt rất mạnh khi gặp nước nên dùng mà không đeo kiếng, đồ bảo hộ tay thì nó bắn vào người là bỏng ngay. Chính vì nó toả nhiệt nóng quá nên mới chảy và thủng cả nhựa. Cái này thông bồn cầu thì ok vì đổ vào sành sứ ko bị sao. Tôi có dùng vài lần đề thông bồn cầu

mone

[Tịch thu bằng lái]
Vụ rửa bát thì sau khi tắc cống 2 lần trong 2 năm, tôi quán triệt cả nhà: Trước khi rửa bát, phải lau sạch kin kít cái bát có mỡ.
Lau bằng giấy WC, bỏ sọt rác.
Còn nhiều dầu mỡ quá thì gạn nước, đành đổ trực tiếp ra cống trước nhà, phần cái còn lại bỏ sọt rác.

Còn cái WC, từ lâu rồi, cả nhà dùng vòi xịt. Nước mạnh + ngồi xịt trúng đích, "phê" lắm bác ạ.

Từ đó (2 năm rồi), nhà tôi không bị tắc cái gì cả.
Chuẩn.
Với WC nên dùng vòi xịt đí.t kèm giấy nhưng ko để giấy vào bồn cầu. Xịt sạch đí.t xong chuì khô bằng giấy rồi để thùng rác trong wc.

Với bồn rửa bát nghiêm túc để dụng cụ lọc, ko để thức ăn lọt xuống. Tuân thủ nghiêm túc hằng ngày thì lấy cái gì mà tắc cho được

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn.
Với WC nên dùng vòi xịt đí.t kèm giấy nhưng ko để giấy vào bồn cầu. Xịt sạch đí.t xong chuì khô bằng giấy rồi để thùng rác trong wc.

Với bồn rửa bát nghiêm túc để dụng cụ lọc, ko để thức ăn lọt xuống. Tuân thủ nghiêm túc hằng ngày thì lấy cái gì mà tắc cho được
Phải hàng ngày bác ạ.
Hồi trước còn chị giúp việc, tất nhiên là hắn cứ đổ hết xuống cống, tiện lợi nhất.
Hậu quả thì mình trả.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Phải hàng ngày bác ạ.
Hồi trước còn chị giúp việc, tất nhiên là hắn cứ đổ hết xuống cống, tiện lợi nhất.
Hậu quả thì mình trả.
Trả nhiều và bất tiện. Toilet cũng ko nên bỏ giấy vào vì chất lượng giấy tự hoại kém đã đành lại còn nếu tốt đi nữa cũng ko thể tự hoại nhanh đượv trước 1 lượng giấy liên tục nhét xuống. Còn mỗi cứ.t không thì lấy cái gì mà tắc

Pumzen

Xe ba gác
Cụ chủ xem trên bao bì, sản phẩm này có đc cấp phép sx hay ko?

mone

[Tịch thu bằng lái]
Phải hàng ngày bác ạ.
Hậu quả thì mình trả.
Ngay cả toilet cũng ko nên đổ nước lung tung vào. Nhiều người đổ cả nước xà phòng xuống. Thay đổi pH của bồn cầu sẽ ảnh hưởng đến hd của vi sinh vật và vì thế tác dụng phân huỷ sẽ giảm, làm mất chức năng tự hoại, lâu ngày gây tắc

Đúng là mạnh các cụ ạ
Em vừa đổ vào chậu rửa bát thì khói bốc mù mịt.
Vội vàng xả nước, kết quả thủng luôn ống thoát nước nhựa dẻo.
Mai chắc chắn thông hết, vì phải thay toàn bộ :|

Cái chậu thủng đâu cụ, em xem phát :))

duongnhatvnn

Xe tăng
Loại này mạnh lắm. Nó bốc khói làm em chạy mất dép mùi kinh khủng luôn, em dùng 1 lần cho cái ban công :D hãi đến giờ

Namtroc

Xe điện

leluong21

Xe đạp
Đúng là mạnh các cụ ạ
Em vừa đổ vào chậu rửa bát thì khói bốc mù mịt.
Vội vàng xả nước, kết quả thủng luôn ống thoát nước nhựa dẻo.
Mai chắc chắn thông hết, vì phải thay toàn bộ :|

Cái này đem đổ toilet khéo thủng cả toilet ấy nhỉ ;)

unloved14

Xe hơi
Các bác cứ khoán trọn gói họ 400k, thông được là trả tiền. Ko làm thì gọi bên khác.

vta123

Xe hơi
Thế này thì đúng là cụ bị chăn thật rồi. Ngày trước cái chậu rửa tầng 1 nhà em bị tắc suốt (lý do là làm đường ống thoát hơi bé), mỗi lần tắc lại gọi cho ông thợ quen (thực ra lần đầu tiên cũng gọi trên mạng thôi, từ lần thứ 2 trở đi là quen) - giá thì cứ mặc định là 300k/lần (giờ cứ cho trượt giá là khoảng 400) - mà lần nào em trả tiền thì thấy thợ cũng hài lòng.
Về xử lý thông tắc của thợ thì thường có mấy cách sau:
1. Dùng máy thổi: nó có một cái máy nén, cho một đầu vào ống nhựa sau đó bịt kín và thổi - cái này thường là dùng cho tắc ít hoặc mới tắc.
2. Dùng máy có dây sắt: nếu ống nhà cụ nào ngắn thì mình cũng có thể tự thông bằng dây sắt (mua 50-100k cho dây 3m-5m), tuy nhiên có những trường hợp cặn bám chắc quá thì phải dùng dây to bằng nửa cổ tay và phải chạy bằng máy mới được.
Tất cả các trường hợp kia đều không tính theo m dài mà tính công trọn gói từ khi xử lý cho đến khi đường thông các cụ nhé.
À, cái ông mà em hay gọi để xử lý thông tắc là mr Hải, ĐT là 0977471626 - 0974576652 (cũng lâu lâu ko gọi vì dạo này chăm bật nóng lạnh, cũng đỡ tắc :))
Mợ nhà em ham nọ k biết cũng bị thế.mà chót đồng í với nó rồi nên đành chịu

Sắn phệ

Xe buýt
Có cụ nào biết đơn vị nào thông tắc bồn rửa uy tín không? Giới thiệu em phát nhà em tắc đến đít rồi.