[Funland] Thông cống siêu mạnh :T

samoclan

Xe điện
Có cụ nào biết đơn vị nào thông tắc bồn rửa uy tín không? Giới thiệu em phát nhà em tắc đến đít rồi.
Em thấy bọn tầu nó qc loại thông áp lực kí nén, loại cầm tay nhỏ như cái điếu cày, thấy thực hành qc thì kinh khủng phết. Qc trên mxh

zonda82

Xe container
Chắc công suất khủng lắm.

seamannb

Xe buýt
Cụ dùng cái vét máng thử xang vét cống xem :))

Em lôi cái topic này lên, nhờ các cụ tư vấn. Cái ống thoát nước bồn rửa bát nhà em dạo này tắc quá, tràn nước ra sàn bếp mấy lần. Em cũng mua mấy cái bột thông mà chả ăn thua. Mua cái dây thông dài 5m cũng bó tay. Các cụ có thợ thông cống uy tín không thì giới thiệu giúp em nhé. Em thấy bảo thợ bây giờ chặt chém lừa đảo kinh lắm nên cũng hãi.
Em cảm ơn các cụ nhiều.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em lôi cái topic này lên, nhờ các cụ tư vấn. Cái ống thoát nước bồn rửa bát nhà em dạo này tắc quá, tràn nước ra sàn bếp mấy lần. Em cũng mua mấy cái bột thông mà chả ăn thua. Mua cái dây thông dài 5m cũng bó tay. Các cụ có thợ thông cống uy tín không thì giới thiệu giúp em nhé. Em thấy bảo thợ bây giờ chặt chém lừa đảo kinh lắm nên cũng hãi.
Em cảm ơn các cụ nhiều.
Em nghĩ cụ mượn cái máy nén khí mini về mà tự làm cụ à.

alongcamepolly

Xe lăn
Em cảm ơn các cụ nhiều.
Nếu đục được là đục thôi cụ, bít hết mỡ rồi

G810

[Tịch thu bằng lái]
Linh xưa học dốt bỏ mẹ.

Phàm Lipit nó là chất hữu cơ cực khó phân hủy, chả thế mà mỡ tại Văn Điển mãi không thể tan trong đất được. Muốn nó phân hủy nhanh nhất là đốt cháy, mà đốt trong ống không đưa lửa vào được thì chỉ có cách đưa acid vào mà đốt.

Như vậy kiểu bòi gì cái thông cống nhanh nó cũng tạo ra acid, mà acid thì phải làm ống gốm mới cho vào được. ;))

Thôi xuống cái cửa hàng mới đổi tên dưới nhà mua gói mì tôm MS về ăn với nước mắm Chinsu cho nó tăng hóa chất trong não mà thông minh lên. :D

Roses

Xe điện
Con gấu lại bảo chỉ được cái phá hoại là giỏi phải ko :))

vjtcon

Xe điện
Em cảm ơn các cụ nhiều.
định gthiệu cụ thợ chuyên nghiệp 15 năm kinh nghiệm nhưng thôi, cuối năm cũng k lấy rẻ đâu ạ, đúng giá thì thôi, thương lượng do m hết

hanghieu

Xe buýt
Nó là h2so4 chứ gì đâu. Đựng đc trong can nhựa còn khi đổ vào chỗ tắc là tóc và cặn bã sẽ sinh nhiệt độ cực cao đốt cháy. Thế nên nó ghi ko dùng cho ống kim loại

xegiacmo

Xe container
Đúng là mạnh các cụ ạ
Em vừa đổ vào chậu rửa bát thì khói bốc mù mịt.
Vội vàng xả nước, kết quả thủng luôn ống thoát nước nhựa dẻo.
Mai chắc chắn thông hết, vì phải thay toàn bộ :|

Cụ mua cái này ở đâu vậy ? Để em đổ ống thoát sàn

chomchom2020

Xe hơi
Nhà e đang tắc cống bồn bếp mà sửa 3 ngày hnay chưa xong ạ. Dùng 2 hộp bột, 1 hộp nước thông cống của Thái, 1 chai cocacola rồi mà nó vẫn tắc. E đang bế tắc quá ạ. K biết dùng loại nào nữa để thông ạ. Gọi thợ thì sợ tan tành cái tủ bếp luôn. Cụ nào có hãng bột/nước thông nào hiệu quả với mỡ cho e xin tên với ạ. E đội ơn các cụ ạ.

nhatvt

Xe buýt
Nhà em nó hỏng cả ruột gà, nó phụt lên hỏng cả bồn inox rửa bát

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nhà e đang tắc cống bồn bếp mà sửa 3 ngày hnay chưa xong ạ. Dùng 2 hộp bột, 1 hộp nước thông cống của Thái, 1 chai cocacola rồi mà nó vẫn tắc. E đang bế tắc quá ạ. K biết dùng loại nào nữa để thông ạ. Gọi thợ thì sợ tan tành cái tủ bếp luôn. Cụ nào có hãng bột/nước thông nào hiệu quả với mỡ cho e xin tên với ạ. E đội ơn các cụ ạ.
Cụ mua cái dây lò xo trên shopee có 75K về thử xem?

hai.tranhr

Xe container
Iem thấy thông nghẹt kiểu truyền thống bằng cây thụt vẫn an toàn hơn, đổ mấy cái này mệt người ra.

Lacet_ti

Xe container
Thế này thì đúng là cụ bị chăn thật rồi. Ngày trước cái chậu rửa tầng 1 nhà em bị tắc suốt (lý do là làm đường ống thoát hơi bé), mỗi lần tắc lại gọi cho ông thợ quen (thực ra lần đầu tiên cũng gọi trên mạng thôi, từ lần thứ 2 trở đi là quen) - giá thì cứ mặc định là 300k/lần (giờ cứ cho trượt giá là khoảng 400) - mà lần nào em trả tiền thì thấy thợ cũng hài lòng.
Về xử lý thông tắc của thợ thì thường có mấy cách sau:
1. Dùng máy thổi: nó có một cái máy nén, cho một đầu vào ống nhựa sau đó bịt kín và thổi - cái này thường là dùng cho tắc ít hoặc mới tắc.
2. Dùng máy có dây sắt: nếu ống nhà cụ nào ngắn thì mình cũng có thể tự thông bằng dây sắt (mua 50-100k cho dây 3m-5m), tuy nhiên có những trường hợp cặn bám chắc quá thì phải dùng dây to bằng nửa cổ tay và phải chạy bằng máy mới được.
Tất cả các trường hợp kia đều không tính theo m dài mà tính công trọn gói từ khi xử lý cho đến khi đường thông các cụ nhé.
À, cái ông mà em hay gọi để xử lý thông tắc là mr Hải, ĐT là 0977471626 - 0974576652 (cũng lâu lâu ko gọi vì dạo này chăm bật nóng lạnh, cũng đỡ tắc :))
Cụ này chuẩn.
Chắc dính tí đến kt nên thợ nó ko chăn dc.
Em gọi bọn thông cống đến, nó cũng nói mơ hồ theo m dài. Em bảo tôi biết chính xác chỗ đó , 6m cả công là 600k. Làm thì làm ko thì thôi. Thế là xong :)