[Funland] Thông qua Chợ Bất Động Sản Otofun, cháu đã cho thuê 03 nhà của gia đình, giá thuê 100 triệu/ tháng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Em cứ viết đậm rồi cảm ơn trong tất cả các còm thì dù người ta có muốn tin là em đang không PR thì cũng phải hồ nghi đó em ạ ^^
Đủ là được rồi, không nên quá.
Em không quan tâm đến việc người khác hồ nghi nên em vẫn viết đủ Chợ Bất Động Sản và chèn link đầy đủ ạ.
Đủ/quá chỉ là góc nhìn của mỗi người, với em mức độ này vẫn là chưa đủ ạ.

Dạ, được một thành viên gạo cội từ 2010 vào bình luận, là vinh dự cho thớt của cháu ạ.
Tất cả các bài viết vi phạm cháu gái có thể bấm vào báo cáo, không nhất thiết phải trả lời. Khi trả lời vô tình trên thớt lại lưu những bài viết vi phạm. Như bài viết trên đã được xử lý theo quy định. Cám ơn cháu!

thangpq74

Xe máy
Đã giàu còn may mắn. Chúc mừng cụ!

harpagon

Xe tải
Dịch Covid bùng phát, đời sống khó khăn, tình cờ vào Chợ Bất Động Sản, cháu rao thử cho thuê nhà để lấy tiền sinh sống, không ngờ cho thuê được rất nhanh. Thu nhập ~ xxx triệu/tháng.

xx triệu trên tháng (nhà ngõ 193 Trung Kính).
xx triệu trên tháng (nhà đường 11 Trung Yên).
xx triệu trên tháng (nhà Geleximco).

Thay mặt gia đình, cháu xin cảm ơn Ban điều hành diễn đàn Otofun đã tạo ra sân chơi Chợ Bất Động Sản, giúp nhà cháu vượt qua khó khăn thời Covid ạ.
Hôm cháu mở thớt, chú có cảm giác cháu PR lố quá nên từ đó ko vào xem nữa.
Hôm nay nhàn vào đọc hết thì cảm phục cháu vì cháu đã vượt qua mọi cản trở đưa thớt đi đúng theo lộ trình và định hướng của cháu, trên diễn đàn này số người làm được điều đó chỉ đếm trên đầu ngón tay.
Thật sự, chú học được ở cháu khá nhiều điều!

Scorfield

Xe tải
Mợ Jochi Daigaku ơi nếu mợ có 10 tỷ mợ sẽ đầu tư vào BDS gì và ở đâu ?
Ký tên: Fan cuồng của mợ :D

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Đã giàu còn may mắn. Chúc mừng cụ!
Nhìn vậy mà không phải vậy ạ.

Với nhiều người, sẽ thấy rất khó hiểu: Tại sao có nhiều nhà cho thuê, chỉ là cho thuê được nhà mà cảm động đến như vậy ?
Nhưng người trong cuộc, hoặc những ai có cùng hoàn cảnh mới hiểu được nỗi khổ: Đó là tiền thuê nhà, phải dùng để trả nợ ngân hàng (cho món nợ đã vay để mua thêm một bất động sản trước đó).

Nhà cháu hiện vẫn còn một món nợ ngân hàng rất lớn (vay để mua một khách sạn năm 2016), dòng tiền trả nợ lấy từ tiền kinh doanh khách sạn, nhưng Covid tràn đến, coi như dòng tiền này ngắc ngoải. Tiền trả nợ phải lấy từ tiền cho thuê nhà. Khi một vài ngôi nhà không cho thuê được, số tiền còn thiếu phải lấy ra từ tiền tiết kiệm (dự phòng).

Cho nên khi cho thuê được 03 ngôi nhà ở Chợ Bất Động Sản với giá thuê ~ 100 triệu/tháng, áp lực tài chính với nhà cháu được nhẹ đi ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Mợ Jochi Daigaku ơi nếu mợ có 10 tỷ mợ sẽ đầu tư vào BDS gì và ở đâu ?
Ký tên: Fan cuồng của mợ :D
Nếu bây giờ có 10 tỷ, cháu sẽ dùng số tiền đó + tiền riêng của cháu, đưa cho bố mẹ, để trả nợ bớt ngân hàng ạ.

Scorfield

Xe tải
Vâng ạ, cháu xin rút kinh nghiệm, cháu nói ở mức độ ~ 20% và bị coi là khoe khoang, từ giờ về sau cháu sẽ nói ở mức < 10% ạ.
Mợ cứ nói ở mức 100% đi, phần còn lại người đọc tự lọc thông tin thôi.
Khiêm tốn quá đôi khi khiến tầm nhìn của mình của bị ngắn lại đó mợ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Mợ cứ nói ở mức 100% đi, phần còn lại người đọc tự lọc thông tin thôi.
Khiêm tốn quá đôi khi khiến tầm nhìn của mình của bị ngắn lại đó mợ.
Phép tính số học thôi ạ, lấy những con số cháu đã nói x5 ạ.

Scorfield

Xe tải
em định rót rượu cho bác mà hệ thống báo là rót nhiều quá.
Đúng là cái cũ sẽ khác cái mới, nhưng không phải là nó đã mất đi giá trị. Nó có thể dùng để so sánh.
Khoe câu được cá cũng tốt, nhưng chỉ cho người khác cách câu thì lại càng hay, em là em hóng cái cách mà bố mẹ bạn ấy giáo dục, đào tạo và đã định hướng cho bạn ấy như nào để có thể trở thành người mà Tài không đợi Tuổi. Để học hỏi, sau có may mắn lấy chồng và sinh con thì áp dụng được nếu phù hợp.
Mợ giỏi tiếng Nhật, em cũng biết chút tiếng Anh, mình kết hợp với nhau áp dụng thử xem nhỉ :D

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Dịch Covid cực kỳ kinh khủng với ngành Du lịch - Khách sạn. Coi như đã quét sạch công sức của nhà cháu trong 05 năm vừa qua.

Lambatda

Xe điện
Nhìn vậy mà không phải vậy ạ.

Với nhiều người, sẽ thấy rất khó hiểu: Tại sao có nhiều nhà cho thuê, chỉ là cho thuê được nhà mà cảm động đến như vậy ?
Nhưng người trong cuộc, hoặc những ai có cùng hoàn cảnh mới hiểu được nỗi khổ: Đó là tiền thuê nhà, phải dùng để trả nợ ngân hàng (cho món nợ đã vay để mua thêm một bất động sản trước đó).

Nhà cháu hiện vẫn còn một món nợ ngân hàng rất lớn (vay để mua một khách sạn năm 2016), dòng tiền trả nợ lấy từ tiền kinh doanh khách sạn, nhưng Covid tràn đến, coi như dòng tiền này ngắc ngoải. Tiền trả nợ phải lấy từ tiền cho thuê nhà. Khi một vài ngôi nhà không cho thuê được, số tiền còn thiếu phải lấy ra từ tiền tiết kiệm (dự phòng).

Cho nên khi cho thuê được 03 ngôi nhà ở Chợ Bất Động Sản với giá thuê ~ 100 triệu/tháng, áp lực tài chính với nhà cháu được nhẹ đi ạ.
Trên OF này cứ động đến chia sẻ những chuyện về tiền thì hầu như đều bị auto phán là khoe khéo, 3 hoa, chém gió thôi mợ.
Nhà em cũng đang kiểu tương tự, dồn hết tiền vẫn chưa đủ mà phải vay mượn thêm để mua nhà. Sắp tới mua nhà xong chắc cũng chả dám mừng vì bắt đầu phải lo trả nợ dần.
Hôm nọ đổi đô còn bị hụt mất 1 khoản, lên đây bán than xong còn bị chụp cho mấy cái mũ như em nói bên trên đấy. Hq em xin mợ cái hđ thuê nhà cũng vì tính mua xong thì cho thuê lại cả nhà luôn gánh đỡ phần nào tiền trả nợ hàng tháng.

lolotica

Xe điện
Em không quan tâm đến việc người khác hồ nghi nên em vẫn viết đủ Chợ Bất Động Sản và chèn link đầy đủ ạ.
Đủ/quá chỉ là góc nhìn của mỗi người, với em mức độ này vẫn là chưa đủ ạ.
Chú nhớ là cháu có viết ở đâu đó là tham gia Otofun cháu học hỏi được rất nhiều từ các member, vậy mà khi có member khuyên cháu là nên thế này, nên thế kia, thì cháu lại nói là “không quan tâm đến việc người khác hồ nghi”. Mà chú thấy cháu nhắc đi nhắc lại cụm từ “Chợ Bất Động Sản” quá nhiều thì đúng là hơi lố thật! Tuổi trẻ tài cao thì cũng đáng khen, nhưng cũng nên khiêm tốn cầu thị.

kvboto

Xe container
Vodka xong rồi, cụ chia sẻ đáp án hoặc ý kiến của cụ xung quanh câu hỏi cụ đặt ra đi. Em cũng muốn biết và đang lắng nghe ạ 8->
Nhà em kg có nhà cho thuê, kg có tiền mua, còn phải chạy ăn từng bữa lên chỉ là mơ ước có nhà cho thuê lấy lãi, nom mà ham, mà thích và do đó là hỏi như thế ạ,
Vẫn đamg tích cực cày cuốc hy vọng ngày nào đó có cơ hội yêu Chợ bất động sản hơn ạ, >:D<

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Chú nhớ là cháu có viết ở đâu đó là tham gia Otofun cháu học hỏi được rất nhiều từ các member, vậy mà khi có member khuyên cháu là nên thế này, nên thế kia, thì cháu lại nói là “không quan tâm đến việc người khác hồ nghi”. Mà chú thấy cháu nhắc đi nhắc lại cụm từ “Chợ Bất Động Sản” quá nhiều thì đúng là hơi lố thật! Tuổi trẻ tài cao thì cũng đáng khen, nhưng cũng nên khiêm tốn cầu thị.
Điều cháu viết từ 05 năm trước, khi đó số lượng thành viên Otofun cháu muốn học hỏi rất nhiều. Sau 05 năm, số lượng thành viên Otofun cháu muốn học hỏi giảm đi nhiều ạ.

Chú thấy lố, cháu không thấy lố, góc nhìn khác nhau là chuyện bình thường ạ.

Khiêm tốn nhưng vẫn phải có chính kiến ạ.

lolotica

Xe điện
Điều cháu viết từ 05 năm trước, khi đó số lượng thành viên Otofun cháu muốn học hỏi rất nhiều. Sau 05 năm, số lượng thành viên Otofun cháu muốn học hỏi giảm đi nhiều ạ.

Chú thấy lố, cháu không thấy lố, góc nhìn khác nhau là chuyện bình thường ạ.
chú và một số người đã comment trong topic của cháu là quá lố, vậy là cháu không coi ý kiến của những người hơn tuổi cháu, thậm chí hơn cả tuổi bố mẹ cháu ra gì??? Nếu đúng thế thì phải gọi cháu là bố đời :)

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
chú và một số người đã comment trong topic của cháu là quá lố, vậy là cháu không coi ý kiến của những người hơn tuổi cháu, thậm chí hơn cả tuổi bố mẹ cháu ra gì??? Nếu đúng thế thì phải gọi cháu là bố đời :)
Nội quy diễn đàn không quy định thành viên ít tuổi phải nghe lời thành viên nhiều tuổi ạ.

kvboto

Xe container
Em thì lại thích trên diễn đàn có nhiều commnents trao đổi, đưa ý kiến về cuộc sống trực tiếp, thực tế, thẳng thắn, trực diện đúng bản chất,.... của riêng mỗi người là quý,

chứ soi xét, đánh giá về "khiêm tốn, cầu thị" nhiều khi gán ghép nó cũng nhiều cái mông lung, ỡm ờ, kẻ cả,.... không khoái lắm.

Chỉnh sửa cuối: