[Funland] Thông qua Chợ Bất Động Sản Otofun, cháu đã cho thuê 03 nhà của gia đình, giá thuê 100 triệu/ tháng.

kvboto

Xe container
chú và một số người đã comment trong topic của cháu là quá lố, vậy là cháu không coi ý kiến của những người hơn tuổi cháu, thậm chí hơn cả tuổi bố mẹ cháu ra gì??? Nếu đúng thế thì phải gọi cháu là bố đời :)
Em thấy, thế này, chả làm cái gì, chả thể hiện được cái gì,.... mà e rằng nó có thể chỉ phản ánh là sự áp đặt hẹp hòi, bất lực trong tư duy, lập luận,.....

Trần Đoành.

Xe container
chú và một số người đã comment trong topic của cháu là quá lố, vậy là cháu không coi ý kiến của những người hơn tuổi cháu, thậm chí hơn cả tuổi bố mẹ cháu ra gì??? Nếu đúng thế thì phải gọi cháu là bố đời :)
Em chỉ xem và ko tranh luận gì
Nhưng có cần gay gắt thế ko cụ :D

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Em thì lại thích trên diễn đàn có nhiều commnets trao đổi, đưa ý kiến về cuộc sống trựcc tiếp, thực tế, thẳng thắn, trực diện đúng bản chất,.... chứ soi xét, đánh giá về "khiêm tốn, cầu thị" nhiều khi gán ghép nó cũng nhiều cái mông lung, ỡm ờ, kẻ cả,.... không khoái lắm.
Cháu lại thích những còm mông lung, ỡm ờ, kẻ cả ... vì như thế tương tác rất mở, nhiều còm, tăng trang nhanh ạ.

danleduc

Xe điện
Dịch Covid bùng phát, đời sống khó khăn, tình cờ vào Chợ Bất Động Sản, cháu rao thử cho thuê nhà để lấy tiền sinh sống, không ngờ cho thuê được rất nhanh. Thu nhập ~ xxx triệu/tháng.

xx triệu trên tháng (nhà ngõ 193 Trung Kính).
xx triệu trên tháng (nhà đường 11 Trung Yên).
xx triệu trên tháng (nhà Geleximco).

Thay mặt gia đình, cháu xin cảm ơn Ban điều hành diễn đàn Otofun đã tạo ra sân chơi Chợ Bất Động Sản, giúp nhà cháu vượt qua khó khăn thời Covid ạ.
Mợ loan tin lên đây làm gì.....Sở thuế họ biết họ đến thu thuế TNCN thì lại mất mấy chục củ....:D

kvboto

Xe container
Cháu lại thích những còm mông lung, ỡm ờ, kẻ cả ... vì như thế tương tác rất mở, nhiều còm, tăng trang nhanh ạ.
Với phong cách, tư duy, cách trả lời,.... của mợ,... thì mợ đang nói dối,....

Hoặc cái phạm trù ỡm ờ mợ nêu,.... nó là phương pháp cày komf, tăng trang,... là mở rộng, gợi ý vấn đề, phát triển mở rộng thêm vấn đề để mở rộng tư duy,... cũng hay,...

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Mợ loan tin lên đây làm gì.....Sở thuế họ biết họ đến thu thuế TNCN thì lại mất mấy chục củ....:D
Mọi khoản thuế, lệ phí, thuế thu nhập cá nhân đã được nộp đầy đủ ạ. Nộp thuế là yêu nước ạ.

Scorfield

Xe tải
:))) thôi, các cụ khác lại bảo em lên Of PR bản thân để kiếm chồng. Mang tiếng em ra ;))
Kệ đi mợ, mình vô tình va vào nhau và kết hợp để gây dựng lợi ích cho thế hệ mai sau thôi mà :D
Vì một tương lai của một vài cá thể và ảnh hưởng tích cực đến một bộ phận thế hệ mới đấy chứ đùa à.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Với phong cách, tư duy, cách trả lời,.... của mợ,... thì mợ đang nói dối,....

Hoặc cái phạm trù ỡm ờ mợ nêu,.... nó là phương pháp cày komf, tăng trang,... là mở rộng, gợi ý vấn đề, phát triển tư duy,... cũng hay,...
Cháu không cần nói dối ạ. Cháu xin kể một câu chuyện:

Ngày xưa đi học, một lần nhóm trực nhật của cháu quét lớp không sạch (góc lớp nơi cháu được phân công, cháu đã quét sạch). Cô giáo phạt chung cả nhóm hôm sau trực nhật tiếp. Các bạn trong nhóm rất buồn bực, riêng cháu mỉm cười.

Các bạn ngạc nhiên, hỏi vì sao cháu cười. Cháu trả lời: cô giáo không công bằng, nên đã thăng 3 bậc trong danh sách 100 người tớ ghét nhất.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Ngày xưa cháu còn nhỏ, cô giáo có uy quyền, cháu còn không buồn nói dối.
Bây giờ cháu lớn rồi, chỉ là trao đổi giữa những thành viên ngang hàng trong mạng xã hội, cần gì phải nói dối ?

chip_m

Xe buýt
1 topic nói lời cảm ơn từ hôm qua đến nay hơn 23k lượt xem!
Tò mò quá em vào xem diễn biến.
Thật bất ngờ với các cụ nhà mình, thật ... Rảnh quá và đầy suy nghĩ tiêu cực. Tiêu cực hơn với những gì mọi thứ thể hiện!

Các cụ chắc ko biết rõ bạn chủ thớt là ai, gia cảnh thế nào để đánh giá. Mà việc cảm ơn hay nhắc đến chợ bđs nhiều có lẽ cũng không liên quan đến hầu hết bất kỳ ai đang comment trong topic. Vậy mà năng lượng gato, nghi ngờ, gièm pha, ghen ghét em cảm nhận rõ được ở từng trang. Luôn nhìn mọi việc tích cực, bản thân sẽ tốt hơn nhiều, và rồi cuộc sống công việc tiền bạc cũng sẽ tốt theo!

À, chúc mừng em chủ topic nhé! :) trong lúc covid khó khăn vẫn cho thuê nhà được 1 cách nhanh chóng.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nhà em kg có nhà cho thuê, kg có tiền mua, còn phải chạy ăn từng bữa lên chỉ là mơ ước có nhà cho thuê lấy lãi, nom mà ham, mà thích và do đó là hỏi như thế ạ,
Vẫn đamg tích cực cày cuốc hy vọng ngày nào đó có cơ hội yêu Chợ bất động sản hơn ạ, >:D<
Với phong cách, tư duy, cách trả lời,.... của cụ ... thì cụ cũng đang nói dối nhé,.... :))

giangdang1

Xe tải
Cụ sai rồi, cháu nó là nữ, không đổi giới tính của cháu nó thế cụ =))

Trần Đoành.

Xe container
bố vợ vào bênh con dâu hả :P
Cụ bình tĩnh đi... Bố chồng bênh con dâu mới đúng ....nhưng chỉ là....
Thật ra cháu nó cũng có nhiều suy nghĩ ko sát với hiện thực cuộc sống của VN bây giờ, nhưng chủ đạo là cảm ơn chợ bđs thôi mà, còn nhắc nhiều đến chợ bđs để làm gì tùy mỗi người hiểu một cách, ai nghĩ đúng sai thế nào thì thời gian sau biết ngay :))

darthvader

Xe điện
Nội quy diễn đàn không quy định thành viên ít tuổi phải nghe lời thành viên nhiều tuổi ạ.
Chuẩn .. trong công việc làm gì có khái niệm tuổi tác .. giỏi là ngồi cao hơn, có ông 50 tuổi vẫn phải 1 dạ 2 vâng với sếp 3x tuổi đấy thôi ..
Trừ mấy chuyện đạo lý nhân tình thế thái bật lại người lớn tuổi thì không hay chứ còn việc kinh doanh tài chính khoa học kỹ thuật văn hóa nghệ thuật cháu cứ thẳng thừng ra cho chú :)

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Nhiều người không biết tính cách của cháu nên sẽ thấy rất lố.
Nhưng ai biết tính cháu sẽ hiểu là cháu làm việc gì, đã bắt đầu, là hoàn thành đầy đủ.
Cháu đã từng mở một thớt xin lỗi một thành viên Otofun dài mấy chục trang, cho tới khi bác ấy chấp nhận lời xin lỗi của cháu ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cặp đôi Thị Nở - Chí Phèo của Cafe Otofun.