[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

ngothuanan

Xe tải
Bàn đầu cứ nghĩ Aeon Mall tiềm lực mạnh sẽ xây dựng trước khi HH làm đường. Còn HH thì nhiều cụ tiêu cực bảo HH lừa đảo cầm tiền của nhà đầu tư xong tiêu hết tiền rồi, làm gì còn tiền mà làm đường, rồi bảo 30 băm năm nữa cũng không có con đường 2.5 này. Nhưng nhìn tình hình thực tế thì em thấy HH sẽ làm đường trước khi Aeon Mall khởi công xây dựng. Khi đó chắc nhiều cụ tiêu cực sẽ cay lắm.
Cả 2 bên đều có cùng bản chất như nhau bác ơi, đều vướng mặt bằng pháp lý, chứ có phải có mb mà ko khởi công đâu

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Báo này của ngành giao thông chưa tin đc.
Bác này chắc là một thế lực nào đó làm thế này có mục đích gì hoặc phải là một người đã bị hoàng hà nó lừa ác lắm rồi mới không còn tí niềm tin nào :))))

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Bác này chắc là một thế lực nào đó làm thế này có mục đích gì hoặc phải là một người đã bị hoàng hà nó lừa ác lắm rồi mới không còn tí niềm tin nào :))))
Em ở đây hơn 20 năm đủ quá đủ thời gian để hiểu bộ mặt của HH là ntn. Em chả mua bán gì sất vì chả điên đem tiền đi mua vịt dời. Cơ mà 20 năm sống trong cảnh bụi bẩn hôi hám đg ko ra đg lối ko ra lối cực khó chịu. Còn em còn các cụ, con đường này chờ HH nó làm có đến mùa quýt. 5 năm nữa mà có đc cái đg rải nhựa đã là mừng hơn bắt đc vàng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Họ chụp ảnh hiện trường mà bác còn không tin thì chịu, bác nghĩ họ Photoshop à?
Với ai thì em chưa biết chứ với quận Hoàng Mai và Hoàng Hà thì chỉ khi nào xong đg, cắt băng khánh thành và bàn giao em mới tin là thật. Mà cũng chưa chắc đâu. Nhìn gương Linh Đàm đang là đô thi kiểu mẫu nhưng HM quản lý vẫn cho 12 toà của anh điềua cày mọc lên và giờ thành khu nát nhất TP Hà Nội.

James Phạm

Xe tải
vâng ai cũng biết HM nó nát như nào mà cụ, kinh nghiệm cụ sống ở HM bao nhiêu năm là cần thiết, nhưng mà cũng cần phải xét lại khi có các yếu tố mới tham gia vào. Hiện tại có thêm 1 biến số mới tham gia vào đó là việc làm hầm chui, và với những gì đang thực hiện thì cũng nên nhìn nhận khách quan là đường nó cũng sẽ phải đồng bộ với hầm. Em có mua đất của HH, nhưng em cũng chỉ mong đường nó xong sớm, còn HH bao h giao đất cho em thì em cũng vẫn sẽ chấp nhận chờ thêm.

Redrose77

Xe tải
Với ai thì em chưa biết chứ với quận Hoàng Mai và Hoàng Hà thì chỉ khi nào xong đg, cắt băng khánh thành và bàn giao em mới tin là thật. Mà cũng chưa chắc đâu. Nhìn gương Linh Đàm đang là đô thi kiểu mẫu nhưng HM quản lý vẫn cho 12 toà của anh điềua cày mọc lên và giờ thành khu nát nhất TP Hà Nội.
Chia sẻ với cụ, 20 năm bị ngược đãi thì đến vợ chồng còn muốn đá đít ra khỏi nhà nữa là ..
Quận HM đúng yếu kém thật, nhưng thôi cụ cố chịu đựng thêm 2 năm nữa, ko có gì là mãi mãi cụ ah

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Cụ nói sự thật thế này là ko tốt đâu,làm hỏng bát cơm của 1 số người họ hận cụ đấy.cụ chịu khó nhắm mắt mà khen cho cả nhà cùng vui.
Còn sự thật thì cả huyện hoàng mai họ biết cả rồi,có mấy chục mét đường nguyễn cảnh dị mấy chục năm vẫn để trâu đằm thôi.

Cukhoai9

Xe buýt
Bị dừng, nên ai đang làm các dự án BT chẳng mỏi, nhất là khi buộc phải ký lập, thẩm định, phê duyệt quyết toán vốn đã đầu tư trong thời gian dài, sau đó còn mệt mỏi hơn khi định giá đất để quy đổi, không nhanh còn được nuôi miễn phí ấy chứ...

Redrose77

Xe tải
Bị dừng, nên ai đang làm các dự án BT chẳng mỏi, nhất là khi buộc phải ký lập, thẩm định, phê duyệt quyết toán vốn đã đầu tư trong thời gian dài, sau đó còn mệt mỏi hơn khi định giá đất để quy đổi, không nhanh còn được nuôi miễn phí ấy chứ...
Đúng vậy cụ ạ, BT còn chả được vay bank nữa, dân thì gian và tham, GPMB khó khăn, lãnh đạo thì thay đổi mấy nhiệm kỳ rồi, nói chung dính vào cái này đúng là đen, còn theo đến giờ này là cũng cố gắng lắm rồi. Lam Dự án TM còn chuyển nhượng dự án, còn bỏ của chạy lấy ng được . Thật sự thán phục mấy bác làm BT

Cukhoai9

Xe buýt
Đúng vậy cụ ạ, BT còn chả được vay bank nữa, dân thì gian và tham, GPMB khó khăn, lãnh đạo thì thay đổi mấy nhiệm kỳ rồi, nói chung dính vào cái này đúng là đen, còn theo đến giờ này là cũng cố gắng lắm rồi. Lam Dự án TM còn chuyển nhượng dự án, còn bỏ của chạy lấy ng được . Thật sự thán phục mấy bác làm BT
Bitexco làm The Manor mặt bằng thoáng thế còn chết dở, mỗi nhiệm kỳ lại làm mới từ đầu...hỏi bn cho đủ, mà không bỏ của chắc gì người còn

Redrose77

Xe tải
Bitexco làm The Manor mặt bằng thoáng thế còn chết dở, mỗi nhiệm kỳ lại làm mới từ đầu...hỏi bn cho đủ, mà không bỏ của chắc gì người còn
Bitexco còn may chán vì dự án đối ứng đc giao song song do mặt bằng thuận lợi, nên cũng bán thu hồi vốn dc và ko khó khăn vê tài chính, giờ chỉ lo cái quyền lợi chỗ còn chưa giao nốt thôi, mỗi ông HH là khổ nhất.

Giapnv272

Xe buýt
Sắp tới sẽ có thêm đường Tôn Thất Tùng kéo dài cũng làm BT nhưng không biết bao giờ họ mới triển khai.

Tungtunghunghung

Xe tăng
BT không khó mới lạ, chính vì nó là chỗ khó và nhạy cảm nên đã dừng làm BT rồi, chỉ triển khai tháo gỡ nốt những thứ đã và đang làm thôi. Và càng kéo dài qua nhiều đời lãnh đạo càng khó, ai cũng hiểu khó chính do luật và quy định mới, vì những nhiệm kỳ sau chủ yếu là “bàn tay sạch” nên giảm độ trơn tru vì cdt có khi chi hết “rose” cho ai đó xưa cũ rồi, kaka :)) Nói chung cũng xong thôi nhưng thường sẽ bị chậm vài năm so với dự kiến :D Và cái gì liên quan giao thông công cộng, đường sá thì sẽ bị ép tiến độ sau khi bàn giao mặt bằng sạch, cdt không thể nhây được :))