[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

ngothuanan

Xe tải
Trước e thấy bảo là vin làm đoạn đầm hồng-nguyễn trãi để đổi lấy mảnh cao xà lá. Kể mà vin làm thì nhanh cụ nhỉ.
đúng rồi đấy bác, nhưng vì chưa làm nên điều chỉnh bỏ BT chuyển sang đầu tư công nhà nước làm, mỗi chỗ HH chắc đang làm dở rồi nên khó tính toán lại

Siêu Rùa

Xe tăng
đúng rồi đấy bác, nhưng vì chưa làm nên điều chỉnh bỏ BT chuyển sang đầu tư công nhà nước làm, mỗi chỗ HH chắc đang làm dở rồi nên khó tính toán lại
Bên nhóm cư dân khương đình, thấy bảo là vin làm cụ ạ, thấy bảo dân chỗ ngõ 132-146 khương trung cạnh trường chỗ 2.5 đi qua ký nhận tiền đền bù hết rồi ạ.

ngothuanan

Xe tải
Bên nhóm cư dân khương đình, thấy bảo là vin làm cụ ạ, thấy bảo dân chỗ ngõ 132-146 khương trung cạnh trường chỗ 2.5 đi qua ký nhận tiền đền bù hết rồi ạ.
ối zồi thế thì cứ nhìn minh khai đại la mà nhìn 2023 chắc có đường đoạn đấy, Hoàng Hà mà ko làm thì chắc thành củi ☺

Siêu Rùa

Xe tăng
ối zồi thế thì cứ nhìn minh khai đại la mà nhìn 2023 chắc có đường đoạn đấy, Hoàng Hà mà ko làm thì chắc thành củi ☺
Nãy e vừa ra hàng bún đối diện chỗ ngõ 132 khương trung ăn để hỏi thì có người bảo có, có người bảo k biết. Nhưng người bảo có là bảo vin lấy hết tập thể cũ từ ngõ 132 đến 164 khương trung. Toàn tập thể 2 tầng cũ.

leminhhn

Xe buýt

Không thấy bóng dáng của vin, mà giờ chuyển sang đầu tư nn thì chả biết đến bao giờ cc nhỉ

tonyphan26618

Xe tải

BMZ_Z4

Xe điện
Đúng là không thấy bóng dáng của Vin ở đâu cụ ah

" Năm 2021, Ban Cán sự Đảng UBND TP đã báo cáo Ban Thường vụ Thành ủy về việc triển khai thực hiện các dự án PPP và chuyển đổi một số dự án sang hình thức đầu tư công trên địa bàn Thành phố, theo đó Ban Cán sự Đảng UBND TP có ý kiến: Giao Sở Kế hoạch và Đầu tư chủ trì rà soát, thông báo cho các nhà đầu tư dừng công tác chuẩn bị đầu tư; rà soát từng dự án cụ thể, tham mưu đề xuất UBND TP xem xét, chuyển đổi sang hình thức đầu tư công đối với những dự án cần thiết, cấp bách theo quy định…" https://kinhdoanhvaphattrien.vn/ceo-group-sun-group-him-lam-ttcung-nhung-ong-lon-bat-dong-san-nao-phai-dung-trien-khai-cac-du-an-tai-ha-noi.html

" Ba đoạn tuyến còn lại: Khu đô thị mới Dịch Vọng - Dương Đình Nghệ; Trung Kính - Trần Duy Hưng; Ngụy Như Kom Tum - Nguyễn Trãi - Đầm Hồng, có khối lượng giải phóng mặt bằng (GPMB) lớn, phức tạp, có thể xem xét đầu tư sau năm 2025. " https://giaothonghanoi.kinhtedothi.vn/dau-tu-phat-trien/7-tuyen-vanh-dai-cua-ha-noi-phan-ky-dau-tu-se-kha-thi-hieu-qua-hon-59874.html
Sau 2025 thì là sang nhiệm kỳ khác rồi cụ nhỉ
:D
Khó thì đẩy thôi
À nhưng đó là ý kiến của anh thạc sĩ, biết mỗi bằng cấp mà không thấy nói chức danh là gì nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

tungteng

Xe tải
Không phải làm đường sắt trên cao như Nguyễn Trãi đâu bạn mà đi ngầm toàn bộ 8km nhé bạn. https://vtc.vn/vi-sao-duong-sat-do-thi-ga-ha-noi-hoang-mai-hon-8km-phai-di-ngam-ar670262.html
Em không rõ ý cụ nói là cái đường sắt đô thị số mấy ạ..em nói cái đường sắt trên cao chạy trên đường 2,5 này là tuyến đường sắt đô thị số 4, nó chạy dọc theo đường 2,5 luôn ạ! Nút giao cắt giữa đường 2,5 và đường Giải Phóng sẽ làm hầm chui như hầm Kim Liên ấy! Tuyến đường sắt đô thị số 4 sẽ chạy trên cao giống như Ngã tư Nguyễn Trãi với Nguyễn Xiển ấy, bên dưới cũng là hầm! Không hiểu cái thằng đường sắt đô thị số 3 kia mà nó chạy âm đất như bài báo bác đính kèm thì nó cắt nhau với 2,5 ở chỗ nào...

HanoiCorner

Xe tải
Em không rõ ý cụ nói là cái đường sắt đô thị số mấy ạ..em nói cái đường sắt trên cao chạy trên đường 2,5 này là tuyến đường sắt đô thị số 4, nó chạy dọc theo đường 2,5 luôn ạ! Nút giao cắt giữa đường 2,5 và đường Giải Phóng sẽ làm hầm chui như hầm Kim Liên ấy! Tuyến đường sắt đô thị số 4 sẽ chạy trên cao giống như Ngã tư Nguyễn Trãi với Nguyễn Xiển ấy, bên dưới cũng là hầm! Không hiểu cái thằng đường sắt đô thị số 3 kia mà nó chạy âm đất như bài báo bác đính kèm thì nó cắt nhau với 2,5 ở chỗ nào...
Theo em biết thì chỗ nút giao này sẽ có hầm chui đường bộ, đường sắt thì sẽ có line số 1 và line số 4, nên cũng chưa hiểu tổ chức giao cắt thế nào!

BMZ_Z4

Xe điện
Em cập nhật tình hình hỏi anh thợ đang làm ở xưởng ngõ 345 khương trung. hôm nay tất cả xưởng đang dọn đồ và máy móc đi, đầu tháng sau sẽ giải tỏa ạ.
Đoạn này là sang Thanh Xuân rồi cụ nhỉ. Nhưng mà dự án của quận Thanh Xuân thì có thấy gì đâu, không hiểu là giải phóng mặt bằng thế này là trong kế hoạch dự án nào đây?

Về nguồn gốc đất tại khu vực Cổng kho lương thực, phường Định Công đây là khu đất nông nghiệp giao cho các hộ gia đình, cá nhân vào mục đích sản xuất đất nông nghiệp tại đồng Cổng kho, do diện tích đất được giao nhỏ, không có vị trí rõ ràng, các hộ gia đình không sử dụng vào mục đích sản xuất nông nghiệp dẫn đến việc các hộ dân tự ý việc chuyển nhượng, mua bán trao tay và xây dựng công trình nhà ở trên phần diện tích đất nông nghiệp này. Trong khi hiện nay việc thu hồi đất nông nghiệp theo quy định là 252.000đ/m và một số chính sách hỗ trợ công trình, tài sản trên đất nông nghiệp bị thu hồi. Do đó đến nay khu vực này các hộ gia đình và cá nhân có liên quan chưa đồng thuận, chấp hành Quyết định thu hồi đất để chủ đầu tư thi công tuyến đường 2,5 đi qua khu vực này.
252k/m thì cũng đau đấy cc nhỉ
Bố mẹ e cũng có đất ở kho lương thực, mà nó thuộc dạng là sổ đất trong đó có chữ ký cán bộ ghi là ông bà ABC sở hữu 1 phần đất nông nghiệp diện tích xyz tại Cổng kho lương thực. Nhà em đã nhận tiền đền bù trước đó.
Ngoài ra chứng minh chủ sở hữu cũng khá giống 1 phần đất nhà e thuộc đầm Đỗi phía đối diện. Bố mẹ em hay gọi là sổ cá. Đất ODT nhưng thuộc dạng nhà thầu quy hoạch xây dựng làm hạ tầng rồi bán lại thành khu dân cư, chứ k được tự ý chuyển đổi cá nhân.

Siêu Rùa

Xe tăng
Đoạn này là sang Thanh Xuân rồi cụ nhỉ. Nhưng mà dự án của quận Thanh Xuân thì có thấy gì đâu, không hiểu là giải phóng mặt bằng thế này là trong kế hoạch dự án nào đây?
Đường 2.5 đoạn dầm hồng- nguyễn trãi cụ.

Siêu Rùa

Xe tăng
Lạ nhỉ, quận tranh thủ giải phóng trước khi có ngân sách cho đoạn này sao.
E cũng chịu, nhưng sự thật là đã cắt điện dọn đồ thông báo giải tỏa rồi mà cụ. E cũng k biết cho đến khi ngồi nòi chuỵen với ông anh ngay canh nhà làm xưởng ở đó mà cụ. Đến đoạn ngõ 132-164 khương trung(tập thể 2 tầng cũ) đường 2.5 đi qua trên nhóm mái nhà khương đình nói dân nhận đền bù rồi e mới biết ấy chứ.

BMZ_Z4

Xe điện
Nhà em sâu trong ngõ 162-164 chỗ UBND phường Khương Trung đó cũng dính quả quy hoạch đường mà chưa thấy nói gì đâu. Chỗ tập thể thì đường nó đi quy hoạch thông qua luôn ấy chứ.

Siêu Rùa

Xe tăng
Nhà em sâu trong ngõ 162-164 chỗ UBND phường Khương Trung đó cũng dính quả quy hoạch đường mà chưa thấy nói gì đâu. Chỗ tập thể thì đường nó đi quy hoạch thông qua luôn ấy chứ.
E cũng thua, đoạn 345 nghe anh kia nói e còn k tin. Xong phải hỏi lại cô tổ trưởng vì cô ý đi vận động nhận đền bù cô ý cũng xác nhận luôn cụ ạ. Còn có 4 trường hợp mua 500tr/1 phòng kiot chưa chịu thôi cụ ạ.

Thatnghiepemc

Xe hơi
Cụ ơi cái quy hoạch chỗ này vẫn là cũ hay có điều chỉnh gì không? Em thấy mấy dân trong đó bảo cái nhà ngay đầu ngõ 241 Vũ Tông Phan (cái nhà 6 tầng màu trắng toát) ấy xây trên chỉ giới đỏ nhưng giờ có điều chỉnh nên ko bị vào?