[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

kinkit

Xe tải
Nay e đi qua thì mấy nhà quay mặt ra sông dọn rồi, treo cả biển chuyển cửa hàng luôn rồi ạ.
có nhà tạp hoá hàng nước, bảo đền nhà cc đoạn trịnh đình cửu mà chưa bàn giao nhà cho ngta nên ngta chưa đi

Bài viết lâu rồi còn lôi lên làm gì cụ! Nếu cứ nhân m2 với giá trị đất thì nó là số đó, nhưng còn chi phí đến bù, hạ tầng, chi phí lãi vay ... cho dự án đối ứng! Sợ nhất là lều báo kiến thức hạn hẹp, xong tỏ ra nguy hiểm, để kết luận được nó cần cả một báo cáo dài dằng dặc, chỉ dăm câu 3 điều như báo viết thì đúng là giết người! Em ko đứng về HH, nhưng đọc bài báo giật tít em thấy buồn cho nền báo trí nước nhà!
Nó có mục đích hết đấy cụ à, không có cớ gì mà đợt đấy báo liên tục đăng tin xấu HH + nhà đầu tư kiện tụng, thấy miếng bánh ngon có thằng đòi chia phần

Siêu Rùa

Xe tăng
có nhà tạp hoá hàng nước, bảo đền nhà cc đoạn trịnh đình cửu mà chưa bàn giao nhà cho ngta nên ngta chưa đi
Trưa nay e đi qua thấy đóng hết rồi mà cụ, có cả công an nên e k đứng lại chụp dc.

victory_1980

Xe điện
nhà em đang ở đoạn Láng đây.. nhưng em nghĩ khá nan giải chuyện mở rộng đường này =)) xin vốn dự trù thế thôi chứ bao giờ có mà đến lúc có thì bao giờ làm và làm được không mới là vấn đề ạ.
Khó đến Minh Khai còn GPMB đc, và vđ 1 (đê la thành có tín hiệu sẽ GPMB xong trong năm 2024) thì đường láng ko có gì là khó cả.

victory_1980

Xe điện
Em nghĩ là không làm được nữa thì h cũng hết động lực để triển khu vđ2 rồi. H ko biết chủ đầu tư nào chịu đầu tư không :D
Tiền ngân sách chứ tiền nào???
Giả sử đường vđ2 trên cao đoạn Ngã Tư Sở - Vĩnh Tuy mà Vin ko làm BT thì nhà nước vẫn làm bình thường, có điều hơi lâu (do kẹt vốn), chứ các cụ cứ thuyết âm mưu quá.
Lúc làm tuyến này thì cả Times vs Royal đã bán hết rồi, Vin nó làm chẳng qua để đổi đất bên Long Biên làm tiếp dự án thôi.

Luongtrung

Xe đạp
Cũng có topic nói về vụ này rồi bác. Nó đang khó khăn hơn là Đê La Thành vì nhà ga và đường sắt trên cao. Em nghĩ chả nhẽ lại nối vút lên như đi tàu lượn :))) bác nào đi từ vĩnh tuy lên võ chí công thì cứ gọi là hoa mắt =)) về mặt mỹ quan thì trông không ổn lắm

victory_1980

Xe điện
Cũng có topic nói về vụ này rồi bác. Nó đang khó khăn hơn là Đê La Thành vì nhà ga và đường sắt trên cao. Em nghĩ chả nhẽ lại nối vút lên như đi tàu lượn :))) bác nào đi từ vĩnh tuy lên võ chí công thì cứ gọi là hoa mắt =)) về mặt mỹ quan thì trông không ổn lắm
Chắc chắn phải vút lên cao rồi, giống đoạn qua ngã tư vọng thôi.

bentley8

Xe điện
Vâng e cũng không ở đó nên không biết, tiện các cụ cho e hỏi giờ vào Royal thì còn đủ chỗ để xe trong hầm không ạ. Em dự định vài năm tới chuyển lên Time hoặc Royal làm hàng xóm các cụ mà hình như bên Time thiếu chỗ để quá.
[/QUOhTE]
Times đông xe thiếu chỗ gửi ntn em ko rõ nhưng royal còn hẳn 1 tầng hầm B5 để xe chưa dùng cụ ợ. Cư dân vẫn có thể để nhiều xe hơn 1 xe/hộ cơ mà giá cao hơn nên vô tư cụ nhé.