[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Chính xác là vậy. Cầu này mà làm kết nối được Văn Giang vào HN. Các cụ eco park, OP vào phố cũng nhanh. Đi bát tràng nặn gốm cũng tiện. Đi theo cầu Thanh Trì vào phố như mua đường
xong vành đai 4 điều chuyển bắt buộc xe container, xe khách lớn không được vô vành đai 3 thì cầu thanh trì cũng sẽ được như vĩnh tuy bây giờ thôi bác ạ. lúc đó vọt đường vành đai 3 trên cao sang đến mễ trì cũng ngang vành đai 2 trên cao từ vĩnh tuy đến ngã tư sở thôi. chắc chắn xong vành đai 4 thì sẽ làm vậy vì vành đai 3 là nội đô rồi. hiện tại chưa có nên cho đi tất cả vô nó mới tắc thế thôi. sau còn cầu ngọc hồi vành đai 3.5 nữa thì lúc đó thanh trì ổn ngay thôi.

Nguyễn hy

Xe máy
xong vành đai 4 điều chuyển bắt buộc xe container, xe khách lớn không được vô vành đai 3 thì cầu thanh trì cũng sẽ được như vĩnh tuy bây giờ thôi bác ạ. lúc đó vọt đường vành đai 3 trên cao sang đến mễ trì cũng ngang vành đai 2 trên cao từ vĩnh tuy đến ngã tư sở thôi. chắc chắn xong vành đai 4 thì sẽ làm vậy vì vành đai 3 là nội đô rồi. hiện tại chưa có nên cho đi tất cả vô nó mới tắc thế thôi. sau còn cầu ngọc hồi vành đai 3.5 nữa thì lúc đó thanh trì ổn ngay thôi.
mỗi tội là khi nảo, khi nào thôi! dân số gấp 3 rồi thì có chục cái cầu nữa cũng ko ổn dc

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
mỗi tội là khi nảo, khi nào thôi! dân số gấp 3 rồi thì có chục cái cầu nữa cũng ko ổn dc
đất nước còn nghèo thôi cứ từ từ ạ. chúng ta ko hưởng thì đời con đời cháu, cố mua bđs tích cho chúng nó thôi bác ạ. dân số đông thì ở cũng khó chịu về giao thông thật nhưng đổi lại được sự sầm uất, nhiều hàng quán, tiện ích.....

Nguyễn hy

Xe máy
đất nước còn nghèo thôi cứ từ từ ạ. chúng ta ko hưởng thì đời con đời cháu, cố mua bđs tích cho chúng nó thôi bác ạ. dân số đông thì ở cũng khó chịu về giao thông thật nhưng đổi lại được sự sầm uất, nhiều hàng quán, tiện ích.....
Tâm đắc câu: cái gì cũng ko đúng quy trình, chỉ lãng phí là đúng quy trình

Đỏ vàng

Xe máy
Cái dự án AEON Hoang mai có thật ko các bác?
Đường 2.5 có gì mới chưa các bác.
e nghĩ Aeon nó sẽ làm thôi. Nhưng phải xong hạ tầng đã. Hạ tầng xong hết (ít nhất là hết đoạn đến KĐT định công) may ra họ còn cân nhắc vào việc.
như aeon HĐ từ lúc được cấp giấy phép chấp nhận chủ chương đầu tư đến khi đưa vào sử dụng em đọc có hình như 2 năm. Hạ tầng xong đi hãy nghĩ chuyện khác. Có mẩu đường chua xong các bác đã nghĩ đến cầu. Chịu các cụ.

Nguyễn hy

Xe máy
Đường 2.5 có gì mới chưa các bác.
e nghĩ Aeon nó sẽ làm thôi. Nhưng phải xong hạ tầng đã. Hạ tầng xong hết (ít nhất là hết đoạn đến KĐT định công) may ra họ còn cân nhắc vào việc.
như aeon HĐ từ lúc được cấp giấy phép chấp nhận chủ chương đầu tư đến khi đưa vào sử dụng em đọc có hình như 2 năm. Hạ tầng xong đi hãy nghĩ chuyện khác. Có mẩu đường chua xong các bác đã nghĩ đến cầu. Chịu các cụ.
chắc có mấy bác là sale Ocean park lạc vào đây

Đỏ vàng

Xe máy
chắc có mấy bác là sale Ocean park lạc vào đây
Đợt tết vừa rồi qua các aeon LB thấy nhộn nhịp thực sự. Em nghĩ aeon HM vẫn sẽ làm thôi. TTTM của vin thì k bằng. Khoảng 5-7 năm nữa là có nhưng cơ bản là gần TTTM quá lớn cũng không giải quyết được gì. Nhu cầu cơ bản vào các siêu thị, chợ gần hơn là vào TTTM lớn. Nó lại là all in one thì càng ít ý nghĩa thương mại nhiều. Nhìn đất quanh Aeon LB và HĐ ở có khi không khoái bằng khu đô thị thuần tuý. Vì mình ở gần thì ít vào trong khi suốt ngày tắc đường.
e chỉ quan tâm đường bao giờ thông đến đoạn ngõ 192 thôi. Còn lại k quan tâm.

James Phạm

Xe tải
bên thi công cầu đường quay lại làm việc chưa các cụ? hay vẫn còn đang bận đi du xuân thế?

sieunhancutchan

Xe tăng
Đợt tết vừa rồi qua các aeon LB thấy nhộn nhịp thực sự. Em nghĩ aeon HM vẫn sẽ làm thôi. TTTM của vin thì k bằng. Khoảng 5-7 năm nữa là có nhưng cơ bản là gần TTTM quá lớn cũng không giải quyết được gì. Nhu cầu cơ bản vào các siêu thị, chợ gần hơn là vào TTTM lớn. Nó lại là all in one thì càng ít ý nghĩa thương mại nhiều. Nhìn đất quanh Aeon LB và HĐ ở có khi không khoái bằng khu đô thị thuần tuý. Vì mình ở gần thì ít vào trong khi suốt ngày tắc đường.
e chỉ quan tâm đường bao giờ thông đến đoạn ngõ 192 thôi. Còn lại k quan tâm.
Trên này có ông làm nhà thầu phụ cho đội xây dựng cho aeonmall thì bảo aeon HM chắc nó huỷ rồi vì miếng đất chỗ đối diện ga giáp bát đó giờ về tay thaco rồi, thấy bảo thaco nó làm đại siêu thị ở đó.

Giapnv272

Xe buýt
bên thi công cầu đường quay lại làm việc chưa các cụ? hay vẫn còn đang bận đi du xuân thế?
Đã ký lại hợp đồng BT đâu mà được phép làm tiếp hả cụ, làm không phép sẽ có nhiều phiền phức và liên quan đến kiện tụng. Mới chỉ dựng tường bao đã bị dân kiện lên kiện xuống vì chưa có giấy phép và bị phường bắt gỡ bỏ.

Gừng

Xe container
a Lâm năm nay 80t rồi, bệnh tật đầy người, ko biết sống dc bao lâu, mà dự án kéo dài ko biết bao năm nữa, chưa chắc HH đã dc ký BT tiếp

ai mà đầu tư tiền vào HH thì đúng là liều quá liều

cụ Giapnv272 nhỉ

Tungtunghunghung

Xe tăng
a Lâm năm nay 80t rồi, bệnh tật đầy người, ko biết sống dc bao lâu, mà dự án kéo dài ko biết bao năm nữa, chưa chắc HH đã dc ký BT tiếp

ai mà đầu tư tiền vào HH thì đúng là liều quá liều

cụ Giapnv272 nhỉ
Không hiểu bác này thù hằn gì với HH hay ông kia hoặc có lợi ích đối lập mà suốt ngày quở thế, kaka. Nhìn mọi thứ khách quan lên, nếu chủ doanh nghiệp toi mà doanh nghiệp hỏng, chủ tịch tp bị bắt cả tp hỏng thì cả nước này nát lâu rồi. Ai sai thì xử lý, bắt bao nhiêu uỷ viên TW thậm chí cả uv bct mà nước này càng tốt lên đó thôi. Doanh nghiệp bị bắt thì cũng tuỳ loại như flc thì căng luôn, nhưng acb thì vẫn ngon dù bầu K bị tóm lâu lắm rồi. Về cơ bản luật doanh nghiệp nó hoạt động theo nội tại chứ không chỉ phụ thuộc vào mỗi ông giám đốc đâu. Xét khách quan thì dự án này tốn khá nhiều giấy mực, chậm tiến độ. Kinh qua nhiều đời lãnh đạo trong đó có mấy lđ còn đang đá cho Juventus nữa :)) Nhưng việc phải thông đường, hầm là tất yếu và việc làm đường xét đi xét lại thì gia hạn BT cho ông HH này vẫn là phương án khả thi nhất (Tất nhiên dự án khu đô thị lại là bước tiếp sau của BT này, nên cần nhiều thời gian. Ai không quan tâm thì bỏ đi, còn ai quan tâm cứ theo dõi khi nào được gia hạn BT thì lại ngon vì lúc đó rủi ro đã giảm thiểu rất nhiều rồi so với bây giờ :D

Jupiter G

Xe tải
Chắc ông nào bỏ tiền thuê viết bài này. Nội dung đã cũ mà cứ nhai đi nhai lại mãi. 😂