Thảo luận Thông tin về Ford Territory 2022

doctor103

Xe điện
vậy túm lại là hiện tại Territory đang bán cho khách hàng ở VN là lắp ráp ở TQ hay ở Hải Dương vậy cccm

Rishi

Xe tăng

Bomva

Xe điện
Chả biết tây hay ta hay tầu, nhưng thằng nào design mà để nút điều chỉnh điều hòa dạng cảm ứng, chuyển chế độ lái ko phải nút vật lý mà phải vào menu màn hình chuyển thì e cho rằng cực kỳ ng.u.
Với giá quanh 900 và 1 số lo ngại về nguồn gốc xuất xứ thì rất khó cạnh tranh đc với bọn cx5, tucson bản thấp, outlander...
NHìn nó đẹp hơi mấy xe cụ nói nhiều, một trời một vực cụ ạ. Về nội thất không phải bàn. Còn chạy thử phải chạy thử phát cho biết. Chạy thử mà ổn là ra tết em múc.

trong_hang2007

Xe buýt
Tại sao các bác lại bảo nó là xe tàu nhỉ? Thật vớ vẩn. Nó là xe mang thương hiệu Ford đc đăng ký, đăng kiểm đúng thương hiệu. Mấy ô cào phím nói nên bỏ đi cho rảnh, tuổi gì? Còn lại thì xe nào cũng dùng linh kiện khắp nơi trên thế giới, chẳng có hãng nào sx từ a-z mà như thế thì chắc chắn cái xe nó chẳng ra gì. Còn linh kiện nhập của các hãng mà ông nào tìm đc thông tin linh kiện đó kém chất lượng thì quăng lên đây cái nhỉ? Bất kể linh kiện nào gặp vấn đề cũng đều đc chính hãng bảo hành đầy đủ theo quy định. Xe Ford nó là xe của hãng F lại bảo là xe tàu nghe nó thấy có vấn đề.

Rishi

Xe tăng
Tại sao các bác lại bảo nó là xe tàu nhỉ? Thật vớ vẩn. Nó là xe mang thương hiệu Ford đc đăng ký, đăng kiểm đúng thương hiệu. Mấy ô cào phím nói nên bỏ đi cho rảnh, tuổi gì? Còn lại thì xe nào cũng dùng linh kiện khắp nơi trên thế giới, chẳng có hãng nào sx từ a-z mà như thế thì chắc chắn cái xe nó chẳng ra gì. Còn linh kiện nhập của các hãng mà ông nào tìm đc thông tin linh kiện đó kém chất lượng thì quăng lên đây cái nhỉ? Bất kể linh kiện nào gặp vấn đề cũng đều đc chính hãng bảo hành đầy đủ theo quy định. Xe Ford nó là xe của hãng F lại bảo là xe tàu nghe nó thấy có vấn đề.
sales hãng khác dìm hàng thôi bác, họ đâu tập trung chê các tính năng đâu, chỉ có thể phát biểu 1 câu: xe Tàu

acura1188

Xe hơi
Điều quan trọng là giá bán cao hơn beijing X7 bác ah

trong_hang2007

Xe buýt
Điều quan trọng là giá bán cao hơn beijing X7 bác ah
X7 nó là xe tàu sao mà so với Ford đc bạn? Trong phân khúc giá thấp hơn, option thì chất lượng, lại rộng rãi, rất phù hợp với gđ. Nó bán chạy là điều k có gì lạ.

acura1188

Xe hơi
X7 nó là xe tàu sao mà so với Ford đc bạn? Trong phân khúc giá thấp hơn, option thì chất lượng, lại rộng rãi, rất phù hợp với gđ. Nó bán chạy là điều k có gì lạ.
Ý em là hai chiếc xe này có rất nhiều điểm chung, thậm chí cả cỗ máy Turbo 1.5. Vậy tại sao phải bỏ thêm tiền vì cái mác Ford?

antvn01

Xe buýt
Ý em là hai chiếc xe này có rất nhiều điểm chung, thậm chí cả cỗ máy Turbo 1.5. Vậy tại sao phải bỏ thêm tiền vì cái mác Ford?
Công suất nó khác nhau, giống hộp số DCT ướt 7 cấp.
Ý cụ là 2 con động cơ này là 1 chỉ chỉnh lại công suất thôi ạ?

Rishi

Xe tăng
Prado vs GX460, Land với LX 570, Alphard vs LM, Vios vs Yaris... cũng có quá nhiều điểm chung, thậm chí cỗ máy như nhau mà giá còn lệch nhau, thậm chí gần gấp đôi. cụ ko thể lấy lý do này được.

trong_hang2007

Xe buýt
F là thương hiệu nổi tiếng, tin cậy. Thương hiệu nó cũng có giá trị chứ. Tiếp đến là hệ thống đại lý khắp nơi, chăm sóc thay thế phụ tùng, bảo dưỡng chính hãng một cách dễ dàng. Mua xe rồi nhưng quan trọng chăm sóc sau khi sd xe mới quan trọng. Bạn nhớ con Z8 nó là xe tàu đấy, lúc mới ra cũng khen lên khen xuống, giá rẻ này nọ, option như xe sang. Nhưng đến bây giờ thì Z8 còn gì? Biến mất khỏi thị trường luôn. Thương hiệu và hệ thống là rất quan trọng. Tại sao các đối thủ thì chê Teritory là tàu này nọ mà nó lại bán chạy nhất? Những ng thực sụ bỏ tiền ra mua nó, tin tưởng nó là nhiều, số ng trên cộng đồng mạng k có cảm tình, chê bai là rất ít, k ảnh hưởng gì đến lượng xe bán ra.

Rishi

Xe tăng
Ford Territory là gương mặt mới ra mắt trong nhóm SUV hạng C đô thị. Ra mắt vào Quý 4 2022, chỉ với 2 tháng bán hàng, Ford Territory đã đạt được doanh số 2.059 xe, chiếm khoảng 14% thị phần phân khúc đông đúc này.

Tháng 12 vẫn tiếp tục bán được trên 1000 xe. Vẫn hot lắm nhé các cụ

Bopbun

Xe điện
E đoán cụ í bảo tốt hơn là vì ko lỗi hộp số như hầu hết các con Ford khác, xe TQ về VN có thể lỗi phần mềm hay ko bền chứ e chưa thấy con nào lỗi hộp số.
Dán logo Ford là có thương hiệu to + nhiều đại lý hỗ trợ nên giá cao hơn X7 là có lí cụ ạ, em trước định mua X7 lướt mà ko có duyên, đi thử thấy xe cũng nhẹ nhàng êm ái phù hợp với đường đô thị, đường đẹp, và với thiết kế + options thì vô đối trong tầm giá
Theo em hiểu thì bên Tàu doanh số X7 dưới con Territory này khá xa. Doanh số con X7 thứ 240 gì đó, con này thứ 165. Nhưng mà vẫn dưới MG HS.

Huy Xe Ford

Xe đạp
con này mất chất Phò rồi - tiêu chí One Ford chắc không áp dụng tại Trung Quốc, đẻ ra thứ con lai chả đâu ra đâu.
Máy yếu xìu, đèn đóm bắt chước cái ẻo lả của xe Hàn, đuôi cóp nhặt của Toy. Thất vọng toàn tập.

Kuga thuần chất Ford lại ko về. Chán chuyện
Chả biết bác là sale hãng khác hay gì mà chê nhiều vậy? Xe mới ra được nhiều khách tham khảo kỹ trước khi mua và cũng thuộc top xe bán chạy nhất trong 2 tháng mới ra mắt. Còn nhìn thôi chưa xem chưa trải nghiệm thực tế mà phán thì ai chả nói được

kẹo lạc

Xe hơi
Bởi vì cái xe quan trọng nhất là khung gầm + máy + hộp số thì khung gầm + máy là của a bạn TQ rồi, hộp số chưa rõ nhưng nhiều khả năng cũng ko p của Ford, và nội thất + các chi tiết còn lại a bạn TQ cũng sản xuất nốt, vậy còn j của Ford ngoài logo?
Một mẫu xe ko nghiên cứu + phát triển từ chính mẫu cũ (Terri Úc), lại sử dụng cả khung gầm lẫn máy của Tàu thì gọi là xe Tàu cũng ko sai.
Tôi ko chê xe Tàu nhé, con này khéo lại ngon nhất trong các mẫu Ford mới ra mắt tại VN: ko lỗi hộp số, ko chảy dầu, ko bị kêu ăn xăng

Huy Xe Ford

Xe đạp
Bởi vì cái xe quan trọng nhất là khung gầm + máy + hộp số thì khung gầm + máy là của a bạn TQ rồi, hộp số chưa rõ nhưng nhiều khả năng cũng ko p của Ford, và nội thất + các chi tiết còn lại a bạn TQ cũng sản xuất nốt, vậy còn j của Ford ngoài logo?
Một mẫu xe ko nghiên cứu + phát triển từ chính mẫu cũ (Terri Úc), lại sử dụng cả khung gầm lẫn máy của Tàu thì gọi là xe Tàu cũng ko sai.
Tôi ko chê xe Tàu nhé, con này khéo lại ngon nhất trong các mẫu Ford mới ra mắt tại VN: ko lỗi hộp số, ko chảy dầu, ko bị kêu ăn xăng
cái động cơ ecoboost thương hiệu của ford bao nhiêu năm nay mà bác lại bảo máy do TQ nghiên cứu và sản xuất thì nên xem lại :-?

Rishi

Xe tăng
Theo luật Tàu thì các hãng oto mà vào thị trường TQ đều phải ''hợp tác'' với các hãng nội địa. Nên các thông kiểu như khung gầm, máy, hộp số mang tiếng là do jiangling phát tiển thì cụ hiểu là TQ chiếm được mấy % trong đó đâu, vẫn là công nghệ của Ford thôi. Đến cả Nhật Hàn giờ cũng chưa tự chủ được việc sản xuất được động cơ, hộp số đâu.

kẹo lạc

Xe hơi
cái động cơ ecoboost thương hiệu của ford bao nhiêu năm nay mà bác lại bảo máy do TQ nghiên cứu và sản xuất thì nên xem lại :-?
Bạn là sales ah, thế thì bạn nên tìm hiểu thêm nhé, động cơ là phát triển từ động cơ JX4G15 của JMC, ko phải là động cơ ecoboost trên focus đâu.

kẹo lạc

Xe hơi
Theo luật Tàu thì các hãng oto mà vào thị trường TQ đều phải ''hợp tác'' với các hãng nội địa. Nên các thông kiểu như khung gầm, máy, hộp số mang tiếng là do jiangling phát tiển thì cụ hiểu là TQ chiếm được mấy % trong đó đâu, vẫn là công nghệ của Ford thôi. Đến cả Nhật Hàn giờ cũng chưa tự chủ được việc sản xuất được động cơ, hộp số đâu.
Mã máy hoàn toàn ko phải của Ford, ở đây là Ford lấy chiếc xe của JMC để phát triển thành xe của Ford chứ ko phải ngược lại nên ko thể nói là công nghệ của Ford đc. Cũng như k thể nói BAIC lắp ráp xe cho Mẹc nên khung gầm động cơ Beijing X7 là công nghệ của Mẹc được.
Con Terri này ngay cả hệ điểu hành cũng là của Tencent phát triển, ko phải Sync 4 như các xe Ford khác.
Mình vẫn ko nói là con Terri ngon hay ko ngon nhé, mình chỉ nói nguồn gốc thôi