[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

stealth

Xe buýt
Nói đến con rồi làm em nhớ hình ảnh anh Đen, lúc tranh luận với anh Chum, thỉnh thoảng tranh thủ nhìn vào camera bằng một ánh mắt "chân thành và thấu hiểu" và nói những lời chia sẻ tâm huyết đến người dân, theo một cách cực kì nhuần nhuyễn.

Đọc những gì anh Đen nói sẽ làm khi thành tổng thống, em nghĩ dân Mĩ mà có tự trọng, mà chăm chỉ lao động, mà đã đóng góp nhiều đời xây dựng nước Mĩ thừa biết cha này mà lên thì sẽ thế nào, vì dù truyền thông có trang điểm cho anh ấy đến đâu cũng không trang điểm cho cương lĩnh của anh ấy được.
Giọng anh ấy phều phào creepy bỏ bà ra.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
À vâng,
Em sẽ ko nói nữa ạ!
Chúc cụ và các cụ bọn cụ khoan khoái
Cảm ơn cụ. Em tin cụ là người lịch sự văn minh, những lời nói kia không phản ánh bản chất thật con người cụ.
Chúc cụ về vui vẻ ạ :)

groupon

[Tịch thu bằng lái]
80 triệu người dân Mĩ cũng chỉ mong cụ Biden ngồi im trên ghế Tổng thống thôi, (mọi việc còn lại đã có các chuyên gia kĩ trị lo). Thế là dân Mĩ mừng lắm rồi.
Việc kéo dài hành động kiện tụng đã đạt được kết quả cụ thể là xì hơi quả bóng bức xúc và căng thẳng ở những nhân tố bảo thủ. Trước sau thì ông Trump cũng chuyển giao quyền lực một cách êm đẹp và vẫn giữ sự tự tin của phe những người CH. Vậy là thành công.

Những người CH hài lòng với việc tạm nhường quyền lực cho phe DC trong một giai đoạn nhất định, và nếu phe DC cầm quyền không thể hiện được khả năng xuất sắc đặc biệt thì việc đảo chiều sẽ lặp lại một lần nữa, số lượng cử tri bỏ phiếu có khả năng đảo chiều quan điểm chính trị sẽ lại thể hiện vai trò của họ một lần nữa.

Tức là mong muốn của dân Mỹ không đơn giản chỉ có vậy, việc ông Bidden lên nắm quyền nó là sự tái cân bằng trạng thái xã hội giữa cực hữu và cực tả, giai đoạn chuyển tiếp. Một điều rất đáng hy vọng là sự đảo chiều này nó là một sức ép rất lớn để chọn lựa ra người lãnh đạo kiệt xuất. Thể chể xuất sắc sẽ là vĩnh viễn, vì nó có khả năng thúc đẩy quá trình cạnh tranh ganh đua để tìm ra người xuất sắc nhất dưới sức ép của 2 luồng quan điểm

Ông Trump đã thổi sự tự tin vào hơn 73 triệu cử tri đã bỏ phiếu cho mình, cho ý chí và nguyện vọng của họ, họ đã đứng dậy ngay sau khi tạm nhường bước trong một cuộc bầu cử, và phía trước còn cả một chặng đường dài với vô vàn các cuộc bỏ bầu cử khác, đó là một sức ép lơn cho người lãnh đạo kế nhiệm

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng A Mã

Xe điện
Ông Mark A Milley là Đại Tướng Chủ Tịch Hội Đồng Tham Mưu Liên Quân Hoa Kỳ.
Ông nói: Chúng tôi là quân nhân đã tuyên thề dưới quốc kỳ sẽ trung thành với Hiến Pháp. Chúng tôi không liên quan đến chính trị. Mọi việc bầu cử hiện nay chỉ có Tòa Án và TCPV giải quyết và họ làm đúng hiến pháp, ngay lúc này ngài TT của chúng tôi vẫn hợp hiến, ai hăm dọa hoặc tự xưng mình là TT thì kẻ đó vì phạm hiến pháp, chúng tôi sẽ bảo vệ Tổng Thống đương hợp hiến.

Chun SUV

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Em tin cụ là người lịch sự văn minh, những lời nói kia không phản ánh bản chất thật con người cụ.
Chúc cụ về vui vẻ ạ :)
Những lời nói của em nó phản ánh con người em. Cũng như với cụ ấy.
Cụ nên tin nx gì cụ định tin thì hơn.
Em nghĩ ở xứ ta chỉ có dạng gì mới mở thớt và thao thức trên mạng xh bàn về Tổng thống nc khác và nhất là Cay cú

taplai2012

Xe ngựa
Đọc cái này họ phân tích khá rõ quyền hạn và những điều luật sư được và không được làm cũng như cái giá phải trả...

Hoàng A Mã

Xe điện
Cái này tui lại suy đoán không chứng cứ, nhưng mà bả làm cũng vì bả thôi. Thứ nhất là lấy tiếng, thứ 2 là bả cũng đang gây quỹ cả triệu đô vì vụ kiện này đó, chưa biết chắc bả lời hay lỗ đâu
Không cần lo đâu. Cụ Trump chỉ đạo Bộ tư pháp đền bù cho cụ Trung tướng Linh 25 triệu đô la sau khi phục hồi danh dự . :D :D :D

taplai2012

Xe ngựa
Những lời nói của em nó phản ánh con người em. Cũng như với cụ ấy.
Cụ nên tin nx gì cụ định tin thì hơn.
Em nghĩ ở xứ ta chỉ có dạng gì mới mở thớt và thao thức trên mạng xh bàn về Tổng thống nc khác và nhất là Cay cú
Vâng, kính cụ lại nhà :)

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]

AntiTrump2024

Xe tăng
Ông Mark A Milley là Đại Tướng Chủ Tịch Hội Đồng Tham Mưu Liên Quân Hoa Kỳ.
Ông nói: Chúng tôi là quân nhân đã tuyên thề dưới quốc kỳ sẽ trung thành với Hiến Pháp. Chúng tôi không liên quan đến chính trị. Mọi việc bầu cử hiện nay chỉ có Tòa Án và TCPV giải quyết và họ làm đúng hiến pháp, ngay lúc này ngài TT của chúng tôi vẫn hợp hiến, ai hăm dọa hoặc tự xưng mình là TT thì kẻ đó vì phạm hiến pháp, chúng tôi sẽ bảo vệ Tổng Thống đương hợp hiến.
Chắc phe DC và Biden nghe thế này thun mẹ nó tờ rim hết! :D :D :D Nghi có biến lớn lắm!

dongxanh

Xe buýt
Biden trở thành tổng thống đầu tiên trong lịch sử đắc cử với 80 triệu phiếu bầu. Một nhát dao đâm vào tim người say mê với kỉ lục như cụ Trump =))

Con số 80 triệu kỷ lục này cũng không biết được bao nhiêu thật, giả. Các bang xanh lè bị DC kiểm soát như CA, WA, OR ...không ai đi soi đèn thì cũng khó nói lắm

AntiTrump2024

Xe tăng
Con số 80 triệu kỷ lục này cũng không biết được bao nhiêu thật, giả. Các bang xanh lè bị DC kiểm soát như CA, WA, OR ...không ai đi soi đèn thì cũng khó nói lắm
Cho Biden tất đi cụ! Nhưng cuối cùng khi trọng tài thổi còi kết thúc trận mà cụ Trump vẫn còn nguyên trên ghế là OK rồi.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Ngoại trưởng Georgia (đảng viên Cộng hòa) Brad Raffensperger cay đắng trong bài viết trên Usatoday: " ... Gia đình tôi bầu cho ông ấy, quyên góp tiền cho ông ấy và giờ thì ông ấy đang ném họ xuống gầm xe buýt .... " (my family voted for him, donated to him and are now being thrown under the bus by him.)

Nhưng ông ấy vẫn khẳng định: "Tôi đấu tranh vì tính toàn vẹn của cuộc bầu cử ở Georiga. Dù tôi có bầu cho ông ấy hay không thì cuộc tấn công đó chẳng có nghĩa lí gì hết" (I have fought to uphold the integrity of elections in Georgia. It doesn't matter if the attacks come from the guy I voted for or not.)

stealth

Xe buýt
Không biết CT TCBình có đồng gửi lời chúc mừng tới "thái thượng hoàng" Obama vì sắp có được nhiệm kỳ thứ 3 (với đại diện/"con rối "già lú Biden)?! ;)
Hàng nhà trồng được sao phải tốn công chúc mừng. Chỉ uý lạo nhân viên mới mà không mới được giao nhiệm vụ mới thôi.

stealth

Xe buýt
Ngoại trưởng Georgia (đảng viên Cộng hòa) Brad Raffensperger cay đắng trong bài viết trên Usatoday: " ... Gia đình tôi bầu cho ông ấy, quyên góp tiền cho ông ấy và giờ thì ông ấy đang ném họ xuống gầm xe buýt .... " (my family voted for him, donated to him and are now being thrown under the bus by him.)

Nhưng ông ấy vẫn khẳng định: "Tôi đấu tranh vì tính toàn vẹn của cuộc bầu cử ở Georiga. Dù tôi có bầu cho ông ấy hay không thì cuộc tấn công đó chẳng có nghĩa lí gì hết" (I have fought to uphold the integrity of elections in Georgia. It doesn't matter if the attacks come from the guy I voted for or not.)

Lại bài vở, thế ai nửa đêm còn đi vận động, covid còn phải xông lên. Chui nhà núp hầm thì có mà đỏ quạch lâu rồi.

AntiTrump2024

Xe tăng
Vô tình đi ngang qua thớt, thấy hay hay lại đang rảnh ngồi lội 111 trang thì em phải lập cái account đầu tiên để vào thả 1 phát còm. Em thấy các cụ fan Trump lịch sự, zui tính, hiểu biết còn mấy ông fan cụ Lú Bi thì thô thiển vãi, toàn dùng động từ mạnh như oẳng ẻo, gọi người đáng tuổi ông cha là thằng nọ thằng kia, thật hãi với độ hiếu chiến của các fan cụ Bi lú. Em còm 1 cái rồi out nhé, đợi 20/1 cụ ông nào đặt tay lên kinh thánh tuyên thệ thì em sẽ vào lêu lêu fan của bên thua =))=))=))=))=))
Họ chửi kinh lắm, chửi cả làng Ô phăng. Họ chửi mà có ai chửi lại thì họ càng chửi tợn. Họ chửi mà không ai nói gì họ càng hồng hộc điên tiết hơn, ... =)) =)) =))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung thống kê nào chả có sai số, trừ khi chứng minh được sự gian lận có tính hệ thống chứ còn sai số cho 80 triệu phiếu bầu của Biden cũng ngang bằng với sai số 74 triệu phiếu bầu cho Trump thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng