[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

AntiTrump2024

Xe tăng
Tôi ko phải fan của Obama, cũng ko phải fan của Biden. Với tôi, dù Obama hay Biden lèo lái thì nước Mỹ vẫn là 1 siêu chiến hạm đang chìm, chẳng thay đổi dc gì :)) Ông lôi phốt của 2 vị này ra đả kích thoải mái, tôi chẳng bênh :))
Tôi chỉ đặc biệt ấn tượng với Trump vì mức độ phá hoại nước Mỹ mà theo đánh giá của cá nhân tôi là ko khác gì 1 tảng băng trôi thứ 2 ghè vào con tàu Titanic đang chìm :)) Càng đặc biệt hơn ở là vai chính khách - Tổng thống của nước Mỹ lại phát ngôn xuyên tạc ko biết ngượng mồm; fb, twitter và nhiều kênh truyền thông khác đóng mộc "fake news" thẳng vào mặt bn lần mà Trump vẫn mặt trơ trán bóng - thật đáng xấu hổ :))
Đến Hitler tuyên truyền về chủng tộc thượng đẳng còn có fan, sóng gió khắp thế giới 1 thời; vị Tổng thống thích làm hàng trên truyền thông 24/24 như Trump đông fan cũng chẳng có gì lạ. Nhưng tôi cũng đã nói rồi, càng có nhiều cử chi và đại cử chi của nước Mỹ nhận ra "phải kéo lão khùng này xuống" ko cho lão phá hoại nước Mỹ tập 2 nên lượng cử chi đi bầu mới tăng đột biến và kỷ lục trong lịch sử nước Mỹ, đưa đến chiến thắng tuyệt đối cho Biden và khiến Trump ê mặt khi là vị Tổng thống đương nhiệm đầu tiên thất cử lần 2 kể từ năm 1992 :))
Ý tôi nói truyền thông Mỹ mà cụ ca ngợi nó như thế nào trong mấy vụ này thôi chứ em cần gì phải lôi phốt của mấy ông đó.:D

Vấn đề thứ 2, Trump nói truyền thông là fake news, truyền thông nói Trump là fake news. Vậy theo cụ ai là fake news? Cụ có thể chứng minh cho nhận định của mình? :))

Thấy cụ có vẻ từ tốn nên tôi hỏi thật cụ và mong cụ cũng trả lời thật lòng là: Nếu không có covid thì theo cụ Trump hay Biden thắng? :D

Nếu câu hỏi khó quá cụ có thể bỏ qua không trả lời =))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
4 năm trước cái hệ thống đó đưa Trump lên :))
Haizzz lỗi quá mà, giờ sửa lỗi :))
Cái này mấy trăm năm rồi mà cụ. Hệ thống ở đây là các qy định, cách thức tổ chức, cơ cấu bộ máy chứ không phải con người vận hành nhé! :D

anhtrangvn

Xe buýt
Em vừa lọ mọ dịch xong nội dung tờ The Economist của Mỹ nhận định vào ngày 31/10/2020, trước khi diễn ra bầu cử chính thức ngày 03/11/2020. Xem xong thì cũng phần nào hiểu, nhiều người dân Mỹ cũng có cái nhìn khác với TT. Trump. Có lẽ vì thế mà TT. Trump không thể nhận được sự ủng hộ áp đảo đủ lớn để tái cử thay vì phải theo đuổi một cuộc chiến pháp lý chưa rõ hồi kết.

GrapQR

Xe buýt
Ý tôi nói truyền thông Mỹ mà cụ ca ngợi nó như thế nào trong mấy vụ này thôi chứ em cần gì phải lôi phốt của mấy ông đó.:D

Vấn đề thứ 2, Trump nói truyền thông là fake news, truyền thông nói Trump là fake news. Vậy theo cụ ai là fake news? Cụ có thể chứng minh cho nhận định của mình? :))

Thấy cụ có vẻ từ tốn nên hỏi thật cụ và mong cụ cũng trả lời thật lòng là: Nếu không có covid thì theo cụ Trump hay Biden thắng? :D

Nếu câu hỏi khó quá cụ có thể bỏ qa không trả lời =))=))=))
Liên quan đến công việc, tôi ngày nào chẳng theo dõi, tôi follow cả Trump trên Twitter đây này, có biết ko :))
Với lương tri và hiểu biết, bên nào fake, fake ít hay nhiều - tôi tự có đánh giá và kết luận. Ko có cái chuyện Trump tố truyền thông, truyền thông tố ngược thì do tôi sẵn ghét Trump rồi nên auto truyền thông đúng đâu nhé :))
Về câu hỏi cuối: Ko có Covid thì khó nói, nhưng nhờ Covid mà bộ mặt xuẩn ngốc của Trump bộc lộ càng thêm rõ; Các cử tri Mỹ càng quyết liệt đi bầu để dẹp bỏ sự xấu hổ của nước Mỹ này. Vẫn là con số nói lên tất cả :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Em vừa lọ mọ dịch xong nội dung tờ The Economist của Mỹ nhận định vào ngày 31/10/2020, trước khi diễn ra bầu cử chính thức ngày 03/11/2020. Xem xong thì cũng phần nào hiểu, nhiều người dân Mỹ cũng có cái nhìn khác với TT. Trump. Có lẽ vì thế mà TT. Trump không thể nhận được sự ủng hộ áp đảo đủ lớn để tái cử thay vì phải theo đuổi một cuộc chiến pháp lý chưa rõ hồi kết.

Trump nói tryền thông là dối trá mà nên cái này là bình thường thôi. Sự thật Trump thất bại lần này gói gọn trong 3 lý do:
1. Do covid
2. Do Trump đập luôn cả đồng minh mà Trump cho là ăn bám nước Mỹ.
3. Do DC gian lận phiếu bầu (cần kiểm chứng).

Nếu không có covid thì cái thứ 2 không xi nhê gì, còn cái thứ 3 thì hết cơ hội để gian lận (nếu có)! :D Còn truyền thông Mỹ là dạng sủa thuê mà đa phần dân Mỹ dân trí cao (nhất là dân da trắng) nên chả ảnh hưởng gì nhiều đến Trump.

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Liên quan đến công việc, tôi ngày nào chẳng theo dõi, tôi follow cả Trump trên Twitter đây này, có biết ko :))
Với lương tri và hiểu biết, bên nào fake, fake ít hay nhiều - tôi tự có đánh giá và kết luận. Ko có cái chuyện Trump tố truyền thông, truyền thông tố ngược thì do tôi sẵn ghét Trump rồi nên auto truyền thông đúng đâu nhé :))
Về câu hỏi cuối: Ko có Covid thì khó nói, nhưng nhờ Covid mà bộ mặt xuẩn ngốc của Trump bộc lộ càng thêm rõ; Các cử tri Mỹ càng quyết liệt đi bầu để dẹp bỏ sự xấu hổ của nước Mỹ này. Vẫn là con số nói lên tất cả :))
Nếu như dòng bôi đen thì ko bàn nữa, em tôn trọng ý kiến của cụ. Tuy nhiện, lấy nhận định cá nhân của mình để đi rao giảng cho người khác là thô kệch! =))

Câu covid, em biết cụ sẽ lòng vòng nên em đã chốt nếu thấy khó quá thì có thể không trả lời :))

GrapQR

Xe buýt
Nếu như dòng bôi đen thì ko bàn nữa, em tôn trọng ý kiến của cụ. Tuy nhiện, lấy nhận định cá nhân của mình để đi rao giảng cho người khác là thô kệch! =))

Câu covid, em biết cụ sẽ lòng vòng nên em đã chốt nếu thấy khó quá thì có thể không trả lời :))
Như nào là rao giảng, tôi nói quan điểm của tôi, ông nói quan điểm của ông. Khác gì nhau :)) Ông ko nghe, ko tin thì thôi, tôi cũng đâu mất gì, chiều ngược lại cũng như vậy, có quái gì để phải nâng cao quan điểm. Rõ ràng chẳng ai đang rao giảng cho ai/về cái gì ở đây :))
Câu covid ông nói tôi lòng vòng thì hơi buồn cười, tôi trả lời rất trực tiếp :)) Còn ông có sửa dc lại lịch sử thế giới, xóa bỏ Covid để biết chắc chắn ai thắng và có câu trả lời thuyết phục hơn tôi thì làm đi :)) Cứ nói chuyện bóng gió kiểu 'trên cơ' nhưng trên như thế nào thì lờ tịt đi để làm gì. Con nít cũng nói kiểu đấy dc :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Như nào là rao giảng, tôi nói quan điểm của tôi, ông nói quan điểm của ông. Khác gì nhau :)) Ông ko nghe, ko tin thì thôi, tôi cũng đâu mất gì, chiều ngược lại cũng như vậy, có quái gì để phải nâng cao quan điểm. Rõ ràng chẳng ai đang rao giảng cho ai/về cái gì ở đây :))
Câu covid ông nói tôi lòng vòng thì hơi buồn cười, tôi trả lời rất trực tiếp :)) Còn ông có sửa dc lại lịch sử thế giới, xóa bỏ Covid để biết chắc chắn ai thắng và có câu trả lời thuyết phục hơn tôi thì làm đi :)) Cứ nói chuyện bóng gió kiểu 'trên cơ' nhưng trên như thế nào thì lờ tịt đi để làm gì. Con nít cũng nói kiểu đấy dc :))
Câu này nghĩa là sao cụ? "Người có trí tuệ, thường xuyên theo dõi các sự kiện kinh tế chính trị đều hiểu" nghĩa là cụ đang nói cảm nhận cá nhận của cụ hay cụ khẳng định những người có trí tuệ, thường xuyên theo dõi các sự kiện ... đều hiểu? :))

Thường những kẻ hay nói về sự trung thực thì rất hay gian lận, xảo trá. Hay nói về từ bi, đức độ thì rất hay mất đạo đức! :D

dongxanh

Xe buýt
Năm nay Trung Quốc dự kiến tăng trưởng kinh tế 5,6%. Trong khi Mỹ tầm hơn cả số đó nhưng có dấu âm phía trước đấy. Chẹp. Giờ nhìn cái số 5,6 % liệu nước nào bằng được?
Nước đang phát triển phải khác với nước đã phát triển chứ. Nó trên đỉnh rồi tăng kiểu gì nữa! Vì covid chứ năm ngoái Mỹ cũng 3% .
Hy vọng tăng trưởng TQ phát triển như thế (với số liệu chính xác) cho đời sống tỉ mấy dân TQ được như dân Mỹ. Cũng mong TQ ra khỏi cái mác "nước đang phát triển" để đóng góp với các tổ chức toàn cầu như Mỹ

Chỉnh sửa cuối:

stealth

Xe buýt
Truyền thông Mẽo nó không chống Trump đợt này mà để lão ấy trúng cử thì mứt cũng éo có mà ăn. Bọn mạng XH sẽ ăn quả 230 thắt chặt vào mồm lúc đó tha hồ nuôi LS và bị LS nó rỉa. Bọn media như Fox, CNN chỉ cần vài tweets là mất cmn hết khách. CNN trong nhiệm kỳ lão Trump làm ăn như mứt đang bị rao bán, Fox Tw ăn quả **** news là user chạy qua nền tảng khác.

stealth

Xe buýt
Câu này nghĩa là sao cụ? "Người có trí tuệ, thường xuyên theo dõi các sự kiện kinh tế chính trị đều hiểu" nghĩa là cụ đang nói cảm nhận cá nhận của cụ hay cụ khẳng định những người có trí tuệ, thường xuyên theo dõi các sự kiện ... đều hiểu? :))

Thường những kẻ hay nói về sự trung thực thì rất hay gian lận, xảo trá. Hay nói về từ bi, đức độ thì rất hay mất đạo đức! :D
À tồng chí đấy tự dán cái mác trí tuệ lên người để làm hàng ấy mà? Khác gì gái điếm đòi còn trinh, có mà trinh cái lỗ mũi (mà chắc gì lỗ đó đã còn)

dongxanh

Xe buýt
Truyền thông Mẽo nó không chống Trump đợt này mà để lão ấy trúng cử thì mứt cũng éo có mà ăn. Bọn mạng XH sẽ ăn quả 230 thắt chặt vào mồm lúc đó tha hồ nuôi LS và bị LS nó rỉa. Bọn media như Fox, CNN chỉ cần vài tweets là mất cmn hết khách. CNN trong nhiệm kỳ lão Trump làm ăn như mứt đang bị rao bán, Fox Tw ăn quả **** news là user chạy qua nền tảng khác.
Giống thớt này, anti-fans cũng đang tràn qua Newsmax loạn xà ngầu rồi :)

stealth

Xe buýt
Giống thớt này, anti-fans cũng đang tràn qua Newsmax loạn xà ngầu rồi :)
Các anh ấy phải tìm được kẻ thù, nếu không các anh ấy không đủ kpi, sống không có niềm vui he hé. Có nhà không thích ở lại thích dạt nhà đi nhảy dù.

dongxanh

Xe buýt
Các anh ấy phải tìm được kẻ thù, nếu không các anh ấy không đủ kpi, sống không có niềm vui he hé. Có nhà không thích ở lại thích dạt nhà đi nhảy dù.
Khổ thế, đồng sàng dị mộng sao lên đỉnh? Có thể đây là khoái cảm của thú đau thương :)

stealth

Xe buýt
Hai bên giờ đang chuẩn bị đạn tơn nã vào GA. Nếu bên DC thắng thì bên CH về uống trà vặt, nếu bên CH thắng thì cháo hành sẽ được mở bán ngay khi Đen nhậm chức. Mụ Đuông cy đang ráo riết đòi phê chuẩn gói cứu trợ thứ 2 để trả nợ cho các phe. Còn lão Mitt thì rất có kinh nghiệm bán cháo hành qua việc bổ nhiệm TCPV nên kệ cm luôn.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Hàng nghìn người đã đăng ký và đã bỏ phiếu tại bang Georgia sử dụng địa chỉ là các cơ sở bưu điện hoặc kinh doanh; vi phạm luật bầu cử bang.

Trạng thái
Thớt đang đóng