[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng_Trần

Xe tăng
Thì em thấy cụ Trump hô hào 3 tuần nay là sẽ kiện mà đến giờ vẫn chưa có kết quả, thế nên em mới bảo kiện mãi ko thấy thắng thôi. Có sai chỗ nào đâu ạ.

Hiểu biết của cụ về nền tư pháp Mĩ là con số 0 nên mới nói anh Trump có thể đưa vụ kiện lên SCOTUS. Nói cụ đừng giận, cụ đang lãng phí năng lượng và tình cảm của mình vào điều ko có thật đấy.
Tôi nói với bạn thông tin của tôi đưa ra là lấy từ luật sư cố vấn pháp lý của ông Trump nhé bạn. Tôi làm gì hiểu biết luật pháp Mỹ. Không lẽ tôi tin lời bạn mà bỏ qua tin từ luật sư đang trong cuộc?

AntiTrump2024

Xì hơi lốp
Thím Beo và cụ Wood chiến đấu cá nhân lâu dài luôn nhé. :D:D:D
Chiêu độc của Trump. Để khỏi mang tiếng sút bi đồng đội, đạp đổ tượng đài mà vẫn đạt được mục đích! :D:D:D

Em có nghi ngờ lớn: chẳng lẽ anh Trump tính tát cạn vũng lầy Washington DC luôn á?!:D

AntiTrump2024

Xì hơi lốp
Năm nay Trung Quốc dự kiến tăng trưởng kinh tế 5,6%. Trong khi Mỹ tầm hơn cả số đó nhưng có dấu âm phía trước đấy. Chẹp. Giờ nhìn cái số 5,6 % liệu nước nào bằng được?
TQ thì cứ chọn số nào đẹp là ghi vào báo cáo thôi mà! :))

AntiTrump2024

Xì hơi lốp
Thì em thấy cụ Trump hô hào 3 tuần nay là sẽ kiện mà đến giờ vẫn chưa có kết quả, thế nên em mới bảo kiện mãi ko thấy thắng thôi. Có sai chỗ nào đâu ạ.

Hiểu biết của cụ về nền tư pháp Mĩ là con số 0 nên mới nói anh Trump có thể đưa vụ kiện lên SCOTUS. Nói cụ đừng giận, cụ đang lãng phí năng lượng và tình cảm của mình vào điều ko có thật đấy.
Cụ cũng tin Trump nói á? Nghe cụ nói thì Trump toàn phét lác mà!=))=))=))

Von Stierlitz

Xe tăng
Cụ cứ giả nai.
Ngài Trump luôn có những thông tin gây sốc để lôi kéo fan hâm mộ, trước thì chính trị cho tầng lớp bình dân để trúng cử nhiệm kỳ trước, còn hiện nay là kiểu chính trị lai showbiz để chuẩn bị cho tham vọng 4 năm kỳ sau (2024). Em cho là ngài ấy sẽ diễn bài bị oan, bị chơi xấu và Biden bẩn thỉu, vô dụng... tất tần tật nhằm cố giữ những người ủng hộ đủ đông để có hy vọng tranh cử lần nữa. Nó sẽ diễn ra trong nhiều năm nữa, cho đến kỳ bầu cử hoặc cho đến khi các fan của cụ ấy phát chán rồi bỏ cuộc. Hoặc đơn giản hơn, ngài ấy chỉ đang làm tiền người hâm mộ thôi. Dân kinh doanh mà :D
Cho nên chừng nào ngài ấy còn tiền chùa của người hâm mộ để xài thì ngài ấy còn nghĩ ra nhiều thứ lắm. Hãy chờ xem trí tưởng tượng của con người bay bổng đến đâu :))
Giờ em đang đếm từng ngày đến lúc anh Trump xuống ghế cho cần lao chúng em được nhờ, thật chưa dám nghĩ xa đến chuyện 4 năm nữa :))

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cô ấy quá tuyệt!

Có khi nào Biden bước lên bục rồi mà bị kéo xuống không ta? Em nghi quá! =))
Bốn năm trước cô ấy đã chửi ông Trump và những người ủng hộ ông ta một cách điên cuồng. Nhưng sau này cô ấy đã thay đổi quan điểm vì những gì ông ta đã làm.

Von Stierlitz

Xe tăng
Bốn năm trước cô ấy đã chửi ông Trump và những người ủng hộ ông ta một cách điên cuồng. Nhưng sau này cô ấy đã thay đổi quan điểm vì những gì ông ta đã làm.
Giá mà có thêm 6 triệu người như cô ta thì có phải Trump thắng cử rồi ko :D

Hoàng_Trần

Xe tăng
Giá mà có thêm 6 triệu người như cô ta thì có phải Trump thắng cử rồi ko :D
Bạn không thấy bọn truyền thông thổ tả và mấy ông Dân Chủ cuội đánh ông ta điên cuồng 4 năm nay nhưng ông ta vẫn có thêm 10 triệu người ủng hộ sao?

Von Stierlitz

Xe tăng
Bạn không thấy bọn truyền thông thổ tả và mấy ông Dân Chủ cuội đánh ông ta điên cuồng 4 năm nay nhưng ông ta vẫn có thêm 10 triệu người ủng hộ sao?
Vâng, nhưng số người vote him out còn nhiều hơn. Cái này truyền thông thổ tả giúp được phần nhỏ, phần lớn là nhờ công cụ Trump.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Vâng, nhưng số người vote him out còn nhiều hơn. Cái này truyền thông thổ tả giúp được phần nhỏ, phần lớn là nhờ công cụ Trump.
Tôi nhìn vào dữ liệu năm nay thì thấy số lượng chênh lệch 6 triệu phiếu đó chỉ nằm ở Cali. Ở đó có 55 phiếu ĐCT thôi, các bang tranh chấp tỉ lệ chênh lệch quá nhỏ. Cuộc chiến vẫn chưa kết thúc, hãy đợi kết quả cuối cùng.

Von Stierlitz

Xe tăng
Tôi nhìn vào dữ liệu năm nay thì thấy số lượng chênh lệch 6 triệu phiếu đó chỉ nằm ở Cali. Ở đó có 55 phiếu ĐCT thôi, các bang tranh chấp tỉ lệ chênh lệch quá nhỏ. Cuộc chiến vẫn chưa kết thúc, hãy đợi kết quả cuối cùng.
Bỏ Cali ra thì cụ Trump vẫn thua 900.000 phiếu phổ thông.

Em cũng đang đợi kết quả cuối cùng là cụ Trump sẽ rời khỏi nhà Trắng như thế nào và người dân 2 bên đường sẽ bày tỏ cảm xúc ra làm sao. Chắc chắn đấy sẽ là những hình ảnh mang tính lịch sử và là sự kiện độc nhất vô nhị xảy ra với một vị Tổng thống Hoa Kì :D

Hoàng_Trần

Xe tăng

Em cũng đang đợi kết quả cuối cùng là cụ Trump sẽ rời khỏi nhà Trắng như thế nào và người dân 2 bên đường sẽ bày tỏ cảm xúc ra làm sao. Chắc chắn đấy sẽ là những hình ảnh mang tính lịch sử và là sự kiện độc nhất vô nhị xảy ra với một vị Tổng thống Hoa Kì :D
Thắng thua là chuyện bình thường. Quan trọng là giải quyết hết các vấn đề mà mọi người đang còn nghi vấn. Tổng thống 1 nhiệm kỳ trong lịch sử Mỹ tỉ lệ là 1/4 chứ không phải hiếm.

Lam__Phương

Xì hơi lốp

Lại như hôm biểu tình thôi, đông người vote him out thế thì Trump chắc nấp dưới hầm chống bom nguyên tử lâu rồi, hoặc bọn DC lại viện cớ chống covid nấp dưới hầm nên k tham gia.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Ông Trump mới nói đây:

Remember, the GSA has been terrific, and Emily Murphy has done a great job, but the GSA does not determine who the next President of the United States will be.

hp78

Xe điện

Thành trì DC là New York và Cali, chẳng cần vận động gì cũng có 84 phiếu ĐCT rồi mà cụ:D

Trạng thái
Thớt đang đóng