[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chủ nào tớ đấy mà cụ, thích lắm những cũng phải tỏ ra khác đi tí chứ:)
Em nói các cụ fan Biden là fan xịn, fan cứng. Chứ có nói mấy cụ trên này đâu. Gặp tổng thống Mỹ chứ có phải đi thăm thú đâu mà dễ vậy.
Hay là động chạm hix...

hp78

Xe điện
Chuyện có bị dàn xếp tỉ số hay không thì khó nói nhưng các nhân em thấy bạn Trump vẫn cố kiện kiểu này có vẻ tự làm mất hình ảnh hơi bị trầy bửa
Cụ Trump thì làm gì có hình ảnh đâu cụ, trốn thuế, phân biệt chủng tộc, nhờ Nga can thiệp bầu cử đủ hết cả:))

Mentor

[Tịch thu bằng lái]
đám havard bị tẩy não rồi , đám sinh viên còn đưa bản kiến nghị cấm nhân viên chính phủ trump đến trường
Ở Havard cũng như các đại học hàng đầu về học thuật của Mỹ (đặc biệt là top 30) học sinh chúng tôi tự nuôi dưỡng các phát triển nhân sinh quan và thế giới quan bằng những gì mắt thấy tai nghe thực tế ở nhiều nơi ngay tại Mỹ.

CCCM nào chỉ ở VN chưa bao giờ sống ở nước ngoài chứ chưa nói đến Mỹ thì nên tìm hiểu kỹ hơn về đời sống thực tế và văn hoá, lịch sử Mỹ.

CCCM nào chỉ ở Orange County ở Mỹ mà chưa bước chân ra ngoài địa hạt đó thì nên học thêm tiếng Anh, đọc thêm báo chí trung lập như AP, Reuters, và đi du lịch đến những nơi khác ở California và các bang khác.

Rất khó để nhận định về sự tốt/xấu hay thành/bại của một chính trị gia ở tầng quốc gia như Trump nếu CCCM ở ngoại quốc hoặc chỉ cố định ở một khu nhỏ ở Mỹ.

AntiTrump2024

Xe tăng
Chuyện có bị dàn xếp tỉ số hay không thì khó nói nhưng các nhân em thấy bạn Trump vẫn cố kiện kiểu này có vẻ tự làm mất hình ảnh hơi bị trầy bửa
Trump có làm gì sai đâu? Vẫn đúng theo quy định mà!

Cụ Biden chưa ai có chức năng tuyên bố thắng cử hết mà sồn sồn tổ chức lập nội các, mí lị đưa chính sách lọ chai, ... thấy mới buồn cười. Lỡ mai mốt UBBC tuyên Trump thắng thì chắc nằm lăn ra ăn vạ quá! :D

Anita Emi

Xe điện
Thì trước em phân tích rồi. Trump đụng chạm thượng tầng chóp bu kinh tế Mỹ nên họ đùn Biden lên để sỉ nhục Trump.
Cụ đọc còm đấy của em chưa? 😊
Em dự có cơ số các cụ thèm khát đưa đại gia đình tiếp kiến Thánh nựng Joe Biden, để được nựng 😜
Nhắc nhẹ cụ là văn hóa tranh luận tránh động đến bố mẹ gia đình nhé, ở trên này các cụ tếu táo với nhau thế nào xong thôi, ai lại động chạm đến gia đình nhau thế.
Với fan Biden, cả nhà được tổng thống đắc cử Mỹ tiếp đón là niềm vinh hạnh chứ cụ.
Cụ không thấy trong các video trên họ toàn đưa cả đại gia đình tới sao?
Nói thẳng ra là cụ phát ngôn ra một câu rất bẩn thỉu, em chỉ nhắc nhẹ nhàng nhưng cụ lại tiếp tục loanh quanh vờ vịt.

Thằng đàn ông dám làm dám chịu, sai thì sửa, sao phải hèn?

Em sẵn sàng nói chuyện với một người khác biệt quan điểm, nhưng bẩn và hèn thì không đáng. Vậy mời cụ vào sổ đen.

taplai2012

Xe ngựa
Nói thẳng ra là cụ phát ngôn ra một câu rất bẩn thỉu, em chỉ nhắc nhẹ nhàng nhưng cụ lại tiếp tục loanh quanh vờ vịt.

Thằng đàn ông dám làm dám chịu, sai thì sửa, sao phải hèn?

Em sẵn sàng nói chuyện với một người khác biệt quan điểm, nhưng bẩn và hèn thì không đáng. Vậy mời cụ vào sổ đen.
Cụ nên nhớ em chẳng nói đích danh cụ, cũng ko đích danh ai cả. Từ cụ mợ em dùng chung đa số nhân vật cả bên trong và ngoài of. Từ Obama, Bill Clinton, Hillary Clinton, Biden và nhiều nhân vật khác.
Em nghĩ cụ hơi ảo tưởng em ám chỉ đích danh ai trên này.
Mà từ bao giờ gặp tổng thống đắc cử Mỹ lại thành nỗi xấu hổ vậy??? =))

AntiTrump2024

Xe tăng
Em ủn thớt cho các cụ tiếp tục đưa thông tin và chửi nhau :D .

Em buồn cười nhất là anh Biden, chưa chi lo lập nội các. Lỡ mai mốt UBBC tyên Trump thắng thì không biết lão chui đi đâu nhỉ? :D

Hoàng A Mã

Xe điện
Trump có làm gì sai đâu? Vẫn đúng theo quy định mà!

Cụ Biden chưa ai có chức năng tuyên bố thắng cử hết mà sồn sồn tổ chức lập nội các, mí lị đưa chính sách lọ chai, ... thấy mới buồn cười. Lỡ mai mốt UBBC tuyên Trump thắng thì chắc nằm lăn ra ăn vạ quá! :D
:D :D :D

AntiTrump2024

Xe tăng
Cụ nên nhớ em chẳng nói đích danh cụ, cũng ko đích danh ai cả. Từ cụ mợ em dùng chung đa số nhân vật cả bên trong và ngoài of. Từ Obama, Bill Clinton, Hillary Clinton, Biden và nhiều nhân vật khác.
Em nghĩ cụ hơi ảo tưởng em ám chỉ đích danh ai trên này.
Mà từ bao giờ gặp tổng thống đắc cử Mỹ lại thành nỗi xấu hổ vậy??? =))
Thôi, nhận thua đi cho bên ấy mừng! :D

Đá sỏi

Xe buýt
Thớt rất hay. Em bận mà thi thoảng vẫn phải vào hóng :D Chúc cụ thớt và các cụ fan Trump luôn điềm đạm trong đưa và phân tích thông tin nhé!

Dân buôn thịt mà tinh tường chuyện Mỹ quốc thế này thì nước Việt ta hùng cường là chuyện không phải bàn cãi :P

Hoàng A Mã

Xe điện
Thớt rất hay. Em bận mà thi thoảng vẫn phải vào hóng :D Chúc cụ thớt và các cụ fan Trump luôn điềm đạm trong đưa và phân tích thông tin nhé!

Dân buôn thịt mà tinh tường chuyện Mỹ quốc thế này thì nước Việt ta hùng cường là chuyện không phải bàn cãi :P
Cụ không thấy 2 sếp bên Mỹ mới cấp tập ghé thăm VN mình à :D :D :D :D

taplai2012

Xe ngựa

Em coi đấy là lời khen ;))

td lines

Xe điện
Đại diện Dominion phủ nhận thay đổi kết quả bầu cử
Câu này ở VN nghe quen lắm, thôi thì cứ phải hóng...
Thằng chủ cty này biến mất đâu rồi cụ nhỉ , có khi nào diệt khẩu rồi chăng

AntiTrump2024

Xe tăng
Em ủn thớt cho các cụ tiếp tục đưa thông tin và chửi nhau :D .

Em buồn cười nhất là anh Biden, chưa chi lo lập nội các. Lỡ mai mốt UBBC tyên Trump thắng thì không biết lão chui đi đâu nhỉ? :D
À mà quên! Lão Biden lú lẫn nói trước quên sau nên tưởng mình thắng cử rồi nên tổ chức lập nội các thì có thể thông cảm được. Buồn cười nhất là đám nhận làm nội các của anh ấy và đám offer ủng hộ anh ấy lập nội các trên này! :)):)):))

hd-vt

Xe container
Công nhận là thú vị.
Đọc thớt này, cảm giác cụ Trump thắng. Đọc mấy thớt khác cũng về chuyện hai cụ Trump - Ben thì cụ Ben thắng.
Nên chuyện 9chi...thâm cung bí sử, với em chỉ là hóng hớt mà thôi, dễ nung nạc vđ hehe.

taplai2012

Xe ngựa
À mà quên! Lão Biden lú lẫn nói trước quên sau nên tưởng mình thắng cử rồi nên tổ chức lập nội các thì có thể thông cảm được. Buồn cười nhất là đám nhận làm nội các của anh ấy và đám offer ủng hộ anh ấy lập nội các trên này! :)):)):))
Thực ra, nếu đắc cử. Tầm này lập nội các là vừa. Tuy nhiên Biden đến giờ này mới đắc cử với đa số giới truyền thông.

taplai2012

Xe ngựa
Công nhận là thú vị.
Đọc thớt này, cảm giác cụ Trump thắng. Đọc mấy thớt khác cũng về chuyện hai cụ Trump - Ben thì cụ Ben thắng.
Nên chuyện 9chi...thâm cung bí sử, với em chỉ là hóng hớt mà thôi, dễ nung nạc vđ hehe.
Thớt này bọn em hóng kich tính cao trào thôi.
Theo em cụ Trump lật kèo được cụ Biden khó hơn lên giời :)) Ghi bàn danh dự tốt rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng