[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe thủng lốp

Xe container
Là đề cử, vì nếu TT không đề cử thì vị trí đó bị treo và do một phó GD đảm nhiệm. TT thậm chí có quyền bổ nhiệm một interim director nếu bên Senate không phê chuẩn.
Đang nói vụ đề nghị điều tra một vụ án ko phải đề nghị vào chức vụ, giống như vụ hunter bên fbi do anh wray phản phé, mặc dù anh wray do ông Trâm bổ nhiệm thì phải

bearbie

Xe điện
Ông Dan Wallach nhận xét khá chính xác đó. Tất nhiên để bảo vệ quyền riêng tư thì khó mà đảm bảo tính an toàn rồi. Còn như tay đại diện công ty DOMI chém gió là phiếu đc in ra rồi giao cho nhân viên lưu giữ là không thể gian lận đc thì quá khôi hài :D . Người ta có thể hủy đi và lập, in lại phiếu khác. Giờ mấu chốt nó nằmở Database server. Hy vọng phe Trump túm đc DB server như lời đồn :D
Mấu chốt là phải có nguyên 1 hệ thống gian lận, từ phần mềm tới thủ kho. Mà cũng không biết các phiếu cứng đó dồn về chung 1 kho hay là mỗi hạt 1 kho, nếu để ở hạt thì phải thông đồng với thủ kho của mấy chục hạt mỗi bang nữa 😂. Ý Dominion là họ không thể nào chỉ bấm nút 1 phát mà đổi được trên db, mà cần phải sửa cả phần giấy tờ nữa.

Khoai Cún

Xe tăng
Mấu chốt là phải có nguyên 1 hệ thống gian lận, từ phần mềm tới thủ kho. Mà cũng không biết các phiếu cứng đó dồn về chung 1 kho hay là mỗi hạt 1 kho, nếu để ở hạt thì phải thông đồng với thủ kho của mấy chục hạt mỗi bang nữa 😂. Ý Dominion là họ không thể nào chỉ bấm nút 1 phát mà đổi được trên db, mà cần phải sửa cả phần giấy tờ nữa.
Nói lại nhớ đến vụ Hà Giang, không biết họ có sang mình học hỏi không nhỉ 🙄

stealth

Xe buýt
Đang nói vụ đề nghị điều tra một vụ án ko phải đề nghị vào chức vụ, giống như vụ hunter bên fbi do anh wray phản phé, mặc dù anh wray do ông Trâm bổ nhiệm thì phải
Cái này cụ đúng, TT đề cử xong, Senate phê chuẩn thì anh giám đốc lại có quyền chống lệnh thế nên CT Mẽo nó mới hay ở chỗ đó. Nói chung quan chức trung thành với Trump thì lại không có ghế trong CQ chỉ làm các chức danh trợ lí không có thực quyền. Số còn lại vẫn ăn lương ở Đảng cho nên vụ này bên CH bật đèn vàng và đội này nằm yên thôi. Một ví dụ các cụ thấy là vụ ông Flynn chả có éo gì bên FBI dưới quyền Dâm chủ nó cũng lôi ra cháo hành vì bên DC bật đèn xanh. Nên vụ Hunter chỉ cần bên CH bật đèn xanh thì lão Wray bán cháo hành cho nhà Đen ngay và luôn kể cả là không đi đến đâu. Thế nên lão Trump chết một phần vì bị đâm sau lưng.

hp78

Xe điện
Em tưởng phải có cả giờ sinh cx thì mới xem bát tự chứ ạ? Múi giờ bên đó lệch với mình thì có xem được không cụ?
Em lại chả hóng quá đi chứ, cty sói nhà em làm thuê chính chủ Mỹ, hồi 2016 Trump lên thấy chính sách thay đổi nhiều, ngay giữa tháng 11 đã có thông báo, năm nay yên tĩnh không thấy báo gì cả. Mà em không rõ tình hình chính trệ lắm, cơ mà mấy năm cty qua
ptrien tốt, mọi người vỗ tay đôm đốp nên đồ rằng cụ Trump làm tốt 😁
Em hóng xem cụ ấy có tát nổi đầm lầy không hay lại bị sụt bùn. Khả năng khó vét bùn rồi. Haizzzz, tiếc ghê, không được ngắm cháu Barron nữa :(
Trên mạng có giấy khai sinh của cụ Trump mợ ạ:D

stealth

Xe buýt
Mấy chốt là mấy cái peak đáng ngờ thôi. Không đến mức mấy chục hạt đâu. Biden toàn lật kèo sau khi có một vài lô phiếu kiểu 90%. Vấn đề là bên Trump không có quyền audit chữ kí và id cho mấy lô này. Muốn có cái đó phải chiến đấu tới cấp SC.

Kenluong

Xe hơi
Lão Trump toàn bị đâm sau lưng mà. Tổng thống đề cử nhưng phê chuẩn lại do Senate nên bọn này có phải 100% nghe theo đâu nhất là fbi và cia quan hệ chằng chịt. Đến pom béo xếp cũ của cia cũng người đi trà lạnh. Muốn bọn này nghe thì bên CH phải đồng lòng ra lệnh. Căn bản trước giờ lão Trump không phải là người Cộng hoà chân giữa như nhà Cain nên mới bị đâm. 2016 éo có lão Trump thì giờ Dâm chủ cần éo gì phải cử Đen ra cho mệt sức, đặt mịe nó con chó thì cũng auto vô địch.
Tôi vẫn ko hiểu, nếu bọn họ ko đồng lòng ko phải người của họ thì lấy niềm tin gì để ủng hộ 1 người tay ngang, ngoại đạo ra đấu với Clinton?

taplai2012

Xe ngựa
Trước đây truyền thông mô tả tất cả đơn kiện đều là của cụ Trump, bây giờ họ phân tách ra đỡ ngộ nhận

stealth

Xe buýt
Tôi vẫn ko hiểu, nếu bọn họ ko đồng lòng ko phải người của họ thì lấy niềm tin gì để ủng hộ 1 người tay ngang, ngoại đạo ra đấu với Clinton?
Đưa đi hiến tế, cầu may chứ còn gì nữa. 2016 con đẻ là Bush em với lão Mitt làm gì có cửa đấu với Killary với sự súp pót của Ô bún chả. Đưa Trump ra đấu cho nó xong trong hoàn cảnh no hope, có thua cũng có người đổ lỗi là tay ngang không có kinh nghiệm CT. Cụ cứ giả sử nếu không có con COVID, Biden còn không có tư cách làm đồ hiến tế cho Trump và lão ấy chắc cũng không ra chịu chết đâu, cho nên lần 2020 này bên CH cũng lại định không làm mà đòi có ăn (có mà ăn ...). Chỉ khi nguy cơ mất Senate vì GA hiện ra mới quýnh cả lên nhưng nội bộ thì đã như món hổ lốn rồi.

taplai2012

Xe ngựa
Nói lại nhớ đến vụ Hà Giang, không biết họ có sang mình học hỏi không nhỉ 🙄
Mấy vụ gian lận điểm thi bên mình, đầu tiên cũng từ phân tích bất thường trong dữ liệu kết quả mà ra.
Được cái nhà mình thấy hiện tượng vào cuộc ngay, mới thấy bằng chứng. Chứ ko điều tra cụ thể, chỉ đếm đếm kiểm kiểm còn lâu mới lòi mặt chuột.
Khó là giờ FBI có "thích" hay không. Họ cứ đồi có bằng chứng mới điều tra thì...;))

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ bên Mỹ cho em hỏi tí. Đại diện công ty phát hành phần mềm DOMI nói là khi bầu, cử tri đến chọn ứng viên trên máy tính, xong rồi in ra giao cho 1 đc cán bộ lưu giữ. Vậy trước khi giao cử tri có ký tá gì trên phiếu bầu của mình không? Hay là phiếu bầu có mã vạch mã hóa thông tin ID của cử tri?
Sau khi cử tri bỏ phiếu trên máy tính thì máy tính in phiếu ra, trên phiếu có tên cử tri và mã QR của họ nhá. Phiếu này sẽ được lưu bởi ủy ban bầu cử county

Chris Krebs, cựu giám đốc CISA, vừa bị Trump sa thải, chứng thực cho thông tin đó của một cử tri Georgia.

Tất cả những thắc mắc của về bầu cử 2020 có thể được trả lời ở đây

taplai2012

Xe ngựa
Sau khi cử tri bỏ phiếu trên máy tính thì máy tính in phiếu ra, trên phiếu có tên cử tri và mã QR của họ nhá.

Chris Krebs, cựu giám đốc CISA, vừa bị Trump sa thải, chứng thực cho thông tin của một cử tri Georgia.

Tất cả những thắc mắc của về bầu cử 2020 có thể được trả lời ở đây

Cái này chính xác hơn cụ ơi
Screenshot_20201123-225611_Samsung Internet.jpg

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Nói thêm một chút là mỗi bang có một quy định bầu cử riêng nhưng đa phần đều giữ bí mật thông tin cho cử tri, cụ thể cử tri bầu cho ai là bí mật cá nhân của họ.

taplai2012

Xe ngựa
Ở Texas thế nào thì em ko biết, em đang nói ở GA.
Texas ko cấp chứng nhận vì ko có mã số, mã vạch truy gốc cử tri nếu cần.
Nên chắc chắn hệ thống Dominion không thiết kế chức năng đó.
Còn in ra in vào có thể làm ảo thuật dc.

taplai2012

Xe ngựa
Nói thêm một chút là mỗi bang có một quy định bầu cử riêng nhưng đa phần đều giữ bí mật thông tin cho cử tri, cụ thể cử tri bầu cho ai là bí mật cá nhân của họ.
Phiếu bầu bây giờ nhuyễn như súp rồi. Tách bạch phiếu "thật-giả" cực khó vì phôi xịn :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Cụ quá ngây thơ! Chỉ cần sửa ở 1 vài nơi quyết định sau khi phân tích kỹ dữ liệu và dựa vào việc phe mình đang nằm vùng ở đâu, chứ ai đâu rảnh đi sửa tất cả các Hạt :D. Tuy nhiên, vừa rồi có nhiều dấu hiện bất thường như phiếu của Biden tăng đột biến đến mức không tưởng nên làm người ta nghi ngờ (có thể do quýnh quáng vì phiếu Trump áp đảo quá), do đó kết quả là bị bại lộ (theo thuyết âm mưu) :D

Trạng thái
Thớt đang đóng