[Funland] Thớt dành riêng cho fan Trump và những người trung dung. Bàn về bầu cử và hậu bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hề hề, mà e hỏi nhé, nếu gian lận bầu cử thì sao đảng DC không gian lận hết để lấy cả thượng viện đi, cùng 1 lá phiếu mà ? Nếu họ đã tinh vi được như thế sao không tinh vi nốt đi
Cái đó cần thời gian. Nhiều khi 1 lúc ko thể xử lý mọi việc. Nên nhớ, nếu có gian lận, phải xử lý rất gấp. Số liệu thực tế chững lại trong đêm và ngay rạng sáng vọt tăng đột biến cả trăm k phiếu có lợi Biden. Nếu phải làm giả ngàn đó phiếu là 1 con số khổng lồ.

AntiTrump2024

Xe tăng
Anh kêu có gian lận thì anh phải có bằng chứng để đưa ra, sao lại bắt phe bên kia chứng minh lolll
Lại tiếp tục cùn :D. Tôi chỉ phản bác lại anh đại diện công ty nói là không thể gian lận thôi và tôi nghi ngờ có gian lận trong trường hợp này vì căn cứ vào việc dữ liệu của Biden tăng cao bất thường ở mức không tưởng như mọi người thấy. :D

Có điều thú vị là phe Biden chưa có giải thích nào cụ thể cho trường hợp phiếu tăng cao bất thường đến mức nghịch lý để giải tỏa nghi ngờ cho cử tri Mỹ trong khi lại cố đi chứng minh phần mềm không thể gian lận :))

heavyrain992

Xe hơi
Cụ thừa hơi! Em cũng chỉ nói hiện giờ nó chỉ là tin đồn, chưa khẳng định nó tin chính thức. Nhưng tại tin này có vấn đề gì mà làm cụ lo lắng thế? :D. Em khẳng định là hiện giờ nó là tin đồn, còn mai mốt thì chưa rõ vì có thể nó sẽ thành tin chính thức! :D
hề hề bài của các cụ rõ quá , không có bằng chứng gì thì bắt đầu nói người khác lo lắng

em nghĩ cụ lo lắng hơi quá rồi, vào đây post nhiều thế mà, bao nhiều là vụ kiện thì Trump thua. Chủ thuyết âm mưu Dominon là Powell cờ rắc ke thì bị đá khỏi đội vì dám đụng vào các anh Cộng hòa sừng sỏ. GSA thì đã công nhận Biden nên em đang rất là hóng tin đồn Dominon nó sẽ đi về đâu. Cụ Hugo Chavez ở nằm ngủ lâu năm phen này cựa mình sống dậy mất chết chết

AntiTrump2024

Xe tăng
Hề hề, mà e hỏi nhé, nếu gian lận bầu cử thì sao đảng DC không gian lận hết để lấy cả thượng viện đi, cùng 1 lá phiếu mà ? Nếu họ đã tinh vi được như thế sao không tinh vi nốt đi
Cụ biết vì sao vụ sửa điểm ở Hà Giang lộ ra không? Do người trong cuộc khai hay do Công an giỏi? :D Cái làm lộ ra là do dữ liệu bất thường cho nên phe DC không dại. Tuy nhiên, việc số phiếu Biden tăng bất ngờ sau khi ngừng kiểm phiếuđã là một nất thường về dữ liệu mà phe Biden không thể giải thích, cho nên máy chủ DOMI sẽ là nút thắt của vấn đề.

Rất mong phe Trump đã hốt được máy chủ và đang giải mã, phân tích dữ liệu! :D

heavyrain992

Xe hơi
Cái đó cần thời gian. Nhiều khi 1 lúc ko thể xử lý mọi việc. Nên nhớ, nếu có gian lận, phải xử lý rất gấp. Số liệu thực tế chững lại trong đêm và ngay rạng sáng vọt tăng đột biến cả trăm k phiếu có lợi Biden. Nếu phải làm giả ngàn đó phiếu là 1 con số khổng lồ.
Số phiếu của Trump lúc đầu chả bật cao chót vót hôm bầu cử. Ngta đếm mail ballots thì phải đếm theo batches nên số phiếu Biden tăng 1 phát mấy trăm K là chuyện BT.

Bác bảo cần thời gian thì bác cần bao nhiêu. Bên đội Trump suốt ngày bảo sẽ ra chứng cứ trong thời gian rất gần, nhừng đã có cái nào qua được tòa án chưa ? Họ có cam kết là deadline là bn để đưa chứng cứ ko ? Mà đấy, 1 vụ kiện ở PA mà Trump tháng, tòa Supreme Court ở PA vừa lật ngược lại kia kìa

Các bác hoàn toàn có thể tin điều các bác muốn, nhưng một ngày nào đó các bác sẽ phải chấp nhận sự thật là Trump không phải người các bác nên tôn thừ, và sẽ không bh có chuyện Trump đưa ra được 1 tí chứng cứ thích đàng nào cả. Cả thế giới đã move on rồi, các bác cũng nên move on đi

AntiTrump2024

Xe tăng
hề hề bài của các cụ rõ quá , không có bằng chứng gì thì bắt đầu nói người khác lo lắng

em nghĩ cụ lo lắng hơi quá rồi, vào đây post nhiều thế mà, bao nhiều là vụ kiện thì Trump thua. Chủ thuyết âm mưu Dominon là Powell cờ rắc ke thì bị đá khỏi đội vì dám đụng vào các anh Cộng hòa sừng sỏ. GSA thì đã công nhận Biden nên em đang rất là hóng tin đồn Dominon nó sẽ đi về đâu. Cụ Hugo Chavez ở nằm ngủ lâu năm phen này cựa mình sống dậy mất chết chết
Cái đó em thấy phe cụ Trump khá khôn ngoan đó cụ. Không sồn sồn ông ổng bất chấp mọi thứ như tay phản đảng Mắc căn hay Mít roi :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Số phiếu của Trump lúc đầu chả bật cao chót vót hôm bầu cử. Ngta đếm mail ballots thì phải đếm theo batches nên số phiếu Biden tăng 1 phát mấy trăm K là chuyện BT.

Bác bảo cần thời gian thì bác cần bao nhiêu. Bên đội Trump suốt ngày bảo sẽ ra chứng cứ trong thời gian rất gần, nhừng đã có cái nào qua được tòa án chưa ? Họ có cam kết là deadline là bn để đưa chứng cứ ko ? Mà đấy, 1 vụ kiện ở PA mà Trump tháng, tòa Supreme Court ở PA vừa lật ngược lại kia kìa

Các bác hoàn toàn có thể tin điều các bác muốn, nhưng một ngày nào đó các bác sẽ phải chấp nhận sự thật là Trump không phải người các bác nên tôn thừ, và sẽ không bh có chuyện Trump đưa ra được 1 tí chứng cứ thích đàng nào cả. Cả thế giới đã move on rồi, các bác cũng nên move on đi
Cụ cho số liệu số phiếu cụ Trump cao bất thường lúc đầu? còn cụ Biden cao bất thường thì cụ Trump đưa lên rồi đó!

taplai2012

Xe ngựa

Chưa ra tòa tối cao liên bang thì còn lâu dân thường biết được. Chứng cứ nếu có giấu còn hơn báu vật, họ chỉ tung nhỏ giọt thông tin khuấy dư luận thôi.
Thế nên chưa đến 8/12, thâm chí 20/1 thì cứ nên bình tĩnh hóng. Nói nhiều sau lại ngượng (đúng cho cả 2 phe :)) ).

NGC

Xe tăng
Trump có vẻ buông xuôi rồi các cụ- ông ta mới tweeted đây- bỏ ngỏ cho GSA ký giấy chuyển giao quyền lực???

Donald J. Trump

@realDonaldTrump

·

I want to thank Emily Murphy at GSA for her steadfast dedication and loyalty to our Country. She has been harassed, threatened, and abused – and I do not want to see this happen to her, her family, or employees of GSA. Our case STRONGLY continues, we will keep up the good...

Donald J. Trump

@realDonaldTrump

·

...fight, and I believe we will prevail! Nevertheless, in the best interest of our Country, I am recommending that Emily and her team do what needs to be done with regard to initial protocols, and have told my team to do the same.

AntiTrump2024

Xe tăng
Anh kêu có gian lận thì anh phải có bằng chứng để đưa ra, sao lại bắt phe bên kia chứng minh lolll
Phe DC và đám rồ Biden trên này đúng là những tay tráo trở không hơn không kém. Một mặt đòi đòi Trump đưa ra đưa ra bằng chứng gian lận mặt khác thì kêu gào Trump không nên kiện cáo vì làm chia rẽ nước Mỹ trong khi muốn bằng chứng gian lận được xác thực thì phải thông qua Tòa án! :D

Một gợi ý nhỏ cho phe rồ Biden: Muốn chứng minh Biden trong sạch thì hãy cứ để Trump kiện. Đừng bỉ bôi hay đả kích Trump vì điều đó sẽ làm cho mức độ nghi ngờ gian lận bầu cử của cử tri Mỹ tăng cao hơn mà thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
Cụ lo lắng chó việc máy chủ bị hốt? Nếu em là dan Biden và tin tưởng Biden không gian lận phiếu thì lại rất mong phe Trump hốt được máy chủ để chưng hửng chơi đó cụ. :D

Mà sao cụ hay hỏi link thế ? :D Cụ hỏi cơ sở để nghi ngờ thì có vẻ hợp hơn vì mọi việc đang nằm trong vòng bí mất của các bên, thật thật ảo ảo không ai biết được cụ thể thì cụ hỏi làm gì? Mà ngay cả như CNN hay Fox hay một số hãng tin khác, đưa tin vụ bầu cử này chắc gì chính xác mà cụ cứ nhất quyết có link mới tin là sao?! :D
Tui đã nói tui chỉ quan tâm fact check thôi mà. Link có những cái xuất phát từ nguồn ất ơ, kiểu có ông chú bên Viettel bảo rằng, mà bác so với cnb, fox, v.v... thì tui cũng hiểu mức độ hiểu biết của bác rồi. Còn nếu link người thật việc thật, vd twitter của anh dân biểu nào đó, thì tui cũng ok mà, bởi vì anh ấy phải chịu trách nhiệm về lời nói của mình.

taplai2012

Xe ngựa
Thực ra đến giờ, "bằng chứng" rõ nhất là lãnh đạo Dominion bất ngờ từ chối trình diện điều trần Pennsylvania vào phút chót. Giờ không ai biết họ ở đâu, văn phòng đóng cửa vì lý do covid.
Cụ xem phim mà cứ đòi tua đến đoạn kết mất hay :D

Chỉnh sửa cuối:

dongxanh

Xe buýt
Trump có vẻ buông xuôi rồi các cụ- ông ta mới tweeted đây- bỏ ngỏ cho GSA ký giấy chuyển giao quyền lực???

Donald J. Trump
@realDonaldTrump

·

I want to thank Emily Murphy at GSA for her steadfast dedication and loyalty to our Country. She has been harassed, threatened, and abused – and I do not want to see this happen to her, her family, or employees of GSA. Our case STRONGLY continues, we will keep up the good...

Donald J. Trump
@realDonaldTrump

·

...fight, and I believe we will prevail! Nevertheless, in the best interest of our Country, I am recommending that Emily and her team do what needs to be done with regard to initial protocols, and have told my team to do the same.
Em mong vụ này qua mau, chứ mỗi ngày lên đọc báo thấy đội thù Trump khắp nơi cũng oải quá chừng. Vài bữa TT Trump hết làm tụi nó chắc cũng buồn vì hết chỗ trút hận cuộc đời :)

AntiTrump2024

Xe tăng

Donald J. Trump
@realDonaldTrump

·

Donald J. Trump
@realDonaldTrump

·

Trump lắm chiêu trò. Cứ chờ xem! :D

hp78

Xe điện

Donald J. Trump
@realDonaldTrump

·

Donald J. Trump
@realDonaldTrump

·

Cụ ở Mỹ còn không biết thì ai biết phỏng ạ:))

taplai2012

Xe ngựa
...
Em không tôn thờ Trump. Em nói rõ ông ta có điểm mạnh điểm dở. Quan điểm nhân vô thập toàn, lắm tài nhiều tật. Nhưng ông ta làm tổng thống theo em có lợi cho VN và các nước quanh khu vực.
Còn cụ đã xem các video Thánh nựng Joe Biden chưa? Trước thấy cụ khen nức nở nhân phẩm lắm ;))

NGC

Xe tăng
Thực ra đến giờ, "bằng chứng" rõ nhất là lãnh đạo Dominion bất ngờ từ chối trình điều trần Pennsylvania vào phút chót. Giờ không ai biết họ ở đâu, văn phòng đóng cửa vì lý do covid.
Cụ xem phim mà cứ đòi tua đến đoạn kết mất hay :D
Bà Sidney powell tách ra riêng là để theo đuổi vụ Dominion nầy. Phe DEM , như em đã nói dù có chiếm được cái ghế thì cũng mất ăn mất ngũ trong 4 năm tới.

Bà nầy thì thành tích lẫy lừng ai cũng biết, Bà ta tách ra riêng, hành động với tư cách một công dân Mỹ nên Trump dù thua bà ta vẫn có thể tiếp tục hành động.

Vì Legal Team của Trump , nếu bầu cử có kết quả ngã ngũ thì tự nhiên không còn " quyền " để kiện he he.

Nhưng Sidney thì vẫn tằng tằng theo đuổi cái vụ hệ thống máy tính trong bầu cử.

4 năm , không dài nhưng chẳng ngắn , trong thời gian đó bà ta lôi ra được vụ nào thì xem như dậy sóng vụ đó và chính phủ đương nhiệm tự dưng phải đối diện với kiện cáo , chính danh mà không biết chừng nào kết thúc.

Tất cả ai tham gia vô vụ nhem nhúa nầy giờ thì bắt đầu run- vì trước đây họ nghĩ , chỉ cần Trump thua, Biden lên ngôi thì mọi chuyện êm xuôi.

Cần chú ý thêm con bài Steve Bannon- Lão đang nắm giữ rất nhiều " hồ sơ " liên quan đến cái Laptop của quý tử Hunter he he .. giờ thì thiên hạ lờ mờ đoán ra Lão và Trump " giận " nhau chỉ là vở kịch để Bannon lui vào "hoạt động trong bóng tối "

Lão nầy mà song kiếm họp bích với Sidney thì dòng họ Biden và những kẻ liên quan sẽ lên bờ xuống ruộng.

Cộng với tình hình cái house sẽ bị flip vào năm 2022 thì quả là ác mộng của phe DEM nói chung và gia đình Biden nói riêng.

Chúng ta sẽ được chứng kiến một màn impeachment hoành tráng he he

taplai2012

Xe ngựa
Em mong vụ này qua mau, chứ mỗi ngày lên đọc báo thấy đội thù Trump khắp nơi cũng oải quá chừng. Vài bữa TT Trump hết làm tụi nó chắc cũng buồn vì hết chỗ trút hận cuộc đời :)
Việc những người ủng hộ Trump bị tấn công khủng bố tình thần và thể xác là thật. Ngay đến thượng nghị sĩ còn bị ăn đấm.
Chưa bao giờ cái gọi là chính nghĩa lại làm những việc như vậy??? Đó là câu hỏi rất lớn về đợt bầu cử vừa rồi tại Mỹ.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Ủy ban Bầu cử bang Michigan vào tối thứ Hai 23/11 (giờ Mỹ) đã bỏ phiếu xác nhận kết quả bầu cử bất chấp chiến dịch Trump và Đảng Cộng hòa kêu gọi trì hoãn việc xác nhận này do có nhiều cáo buộc về bất thường bầu cử.

Trạng thái
Thớt đang đóng