[Funland] Thớt đồ cổ Gia đình

6997

Xe container
Vâng cụ, nhưng giá cũng đắt phết, nhỏ nhỏ cũng tính bằng chục!
Tranh sơn dầu xuất xứ châu Âu nên bên đó là đỉnh cao, nhất là thời Phục Hưng; cũng như Á thì thuỷ mặc, và Việt Nam thì sơn mài khảm trai.
Khoe các cụ mấy nét xưa, chạm tứ quý mai lan sen trúc trên 1 bức hoành cổ; lót sơn then ta ngoài phủ vàng, cốt gỗ lim ra xưa liền tấm khá nặng. Màu thời gian hằn trên từng thớ gỗ và nét chạm:

4 chữ “Tập cao hưng học” nhẹ nhàng phù hợp, ý nghĩa cũng rất hay để treo chơi. Mời cụ 6997 vào thẩm ạ. :)

Đẹp quá cụ ạ! Mừng cụ đón được tấm hoành này về treo thư phòng :)

Đồ sơn thếp vẫn có nét đẹp riêng, các nét đục chạm có lẽ còn cuốn hút hơn đồ khảm, vì thao tác dễ hơn.

Em có cái khay, nhưng bợt hết nét vàng rồi, thôi cũng đành chơi tạm. Xin góp vui với cụ!

chuot08

Xe lăn
Đẹp quá cụ ạ! Mừng cụ đón được tấm hoành này về treo thư phòng :)

Đồ sơn thếp vẫn có nét đẹp riêng, các nét đục chạm có lẽ còn cuốn hút hơn đồ khảm, vì thao tác dễ hơn.

Em có cái khay, nhưng bợt hết nét vàng rồi, thôi cũng đành chơi tạm. Xin góp vui với cụ!

Em vừa hì hụi treo xong, nặng phết! :D

PhanLeThien

Xe buýt
Sàn đấy e hay theo dõi nên cũng biết. Cụ 10 lên thanh minh buổi đấu mấy hôm trước rồi, sau 2 phiên vẫn đấu tiếp, thấy vẫn như tôm tươi. Về đồ giả hay thật, mình khó mà biết qua ảnh. Em e là phía sau cũng có chuyện! Vừa rồi mấy sàn nổi sóng, nghi kỵ về vụ này.
Sàn này em cũng có ít đồ, xác định là chuẩn.
Cụ cho em xin link vụ đấu và hiện vật giả cổ với. Thực ra trong giới chơi đồ cũng có quy ước ngầm và uy tín như dân xã hội. Nếu bán đồ fake mà ng mia chứng minh được nhưng ng bán ko đồng ý trả hoặc các bù bằng sản phẩm khác chuẩn đồ thì sẽ có luật để xử lý riêng. Cái lọ chim trĩ phù dung của em khi phát hiện đồ chưa được già, yêu cầu đổi. Mới đầu gia chủ còn õng ẹo. Sau em chỉ nói câu tuỳ…hôm sau đã chủ động nhắn tin đồng ý. Nếu lửa hiện vật giá trị lớn chắc chỉ có nước bán sới ra nước ngoài trốn :)

chuot08

Xe lăn
Cụ cho em xin link vụ đấu và hiện vật giả cổ với. Thực ra trong giới chơi đồ cũng có quy ước ngầm và uy tín như dân xã hội. Nếu bán đồ fake mà ng mia chứng minh được nhưng ng bán ko đồng ý trả hoặc các bù bằng sản phẩm khác chuẩn đồ thì sẽ có luật để xử lý riêng. Cái lọ chim trĩ phù dung của em khi phát hiện đồ chưa được già, yêu cầu đổi. Mới đầu gia chủ còn õng ẹo. Sau em chỉ nói câu tuỳ…hôm sau đã chủ động nhắn tin đồng ý. Nếu lửa hiện vật giá trị lớn chắc chỉ có nước bán sới ra nước ngoài trốn :)
Vâng cụ! Để hết bóng đá em PM ạ! :D
Cũng loằng ngoằng chứ gửi không thôi chưa chắc rõ ý.

chuot08

Xe lăn
Em cũng chưa thấy sàn kia giải thích gì. Họ nói gì vậy cụ
Em đưa link luôn vào đây để các cụ xem. Em cũng ko liên quan gì nên chỉ đưa dữ liệu thực tế, nhận định là tuỳ các cụ. Tuy nhiên trước đây em thấy trên face của cả 2 bên, thì anh D và vc chủ sàn này khá là thân thiết, lại cùng dân NĐ gần gũi; nay thế này 1 số sàn khác cũng bóng gió phết!
Đây là link bài 1 của anh D khi nói về việc này:
Bài trên chưa chỉ cụ thể tên sàn, bài này anh D chỉ rõ để tránh hiểu nhầm sàn khác:

Ngay tối hôm bài 2 ra, sàn này có đấu và nhân thể giãi bày. Mời các cụ xem phiên đấu ngày 11/6, từ phút 36’ trở đi:

.

Chỉnh sửa cuối:

chuot08

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

muachieukyniem

Xe điện
Em đưa link luôn vào đây để các cụ xem. Em cũng ko liên quan gì nên chỉ đưa dữ liệu thực tế, nhận định là tuỳ các cụ. Tuy nhiên trước đây em thấy trên face của cả 2 bên, thì anh D và vc chủ sàn này khá là thân thiết, lại cùng dân NĐ gần gũi; nay thế này 1 số sàn khác cũng bóng gió phết!
Đây là link bài 1 của anh D khi nói về việc này:
Bài trên chưa chỉ cụ thể tên sàn, bài này anh D chỉ rõ để tránh hiểu nhầm sàn khác:

Ngay tối hôm bài 2 ra, sàn này có đấu và nhân thể giãi bày. Mời các cụ xem phiên đấu ngày 11/6, từ phút 36’ trở đi:

.
Em nghe rất kỹ. Nhưng giải thích vậy chưa thỏa đáng:
- Trọng tâm vụ này là cái Điếu đang bị nghi fake thì sàn ko giải thích, chỉ nói vài ba câu ko liên quan trong đó có duy nhất 1 ý là Điếu này mua từ nước ngoài về, người nước ngoài không dùng nên nó mới.
- Sàn không giải thích về cái điếu lại tập trung cung cấp nhiều thông tin 1 chiều để hạ uy tín của bác Dũng.
- Sàn khẳng định: Cái giấy chỉ là giấy giao nhận chứ không phải giấy cam kết đồ cổ.

Về cái Điếu em đánh giá là hàng new. Không bàn tay nào làm được các vòng tròn đồng tâm với tỉ lệ đều tăm tắm như thế kia.

chuot08

Xe lăn
Em nghe rất kỹ. Nhưng giải thích vậy chưa thỏa đáng:
- Trọng tâm vụ này là cái Điếu đang bị nghi fake thì sàn ko giải thích, chỉ nói vài ba câu ko liên quan trong đó có duy nhất 1 ý là Điếu này mua từ nước ngoài về, người nước ngoài không dùng nên nó mới.
- Sàn không giải thích về cái điếu lại tập trung cung cấp nhiều thông tin 1 chiều để hạ uy tín của bác Dũng.
- Sàn khẳng định: Cái giấy chỉ là giấy giao nhận chứ không phải giấy cam kết đồ cổ.

Về cái Điếu em đánh giá là hàng new. Không bàn tay nào làm được các vòng tròn đồng tâm với tỉ lệ đều tăm tắm như thế kia.
Mấy vòng tròn đấy em cũng nghi. Hàng này sàn cũng nhận lại rồi; và như trong clip đó thì là nhiều đồ giá trị chứ ko chỉ cái điếu; có điều lại chỉ trừ phế mỗi cái điếu, là đồ rẻ tiền do với những đồ kia. :)

chuot08

Xe lăn
Thấy mấy bác treo đĩa lên tường, em cũng lọ mọ nhân tiện che luôn đầu vít đỡ bức thư pháp cũ chuyển chỗ khác. Trông vậy mà rất chắc chắn an toàn!

chuot08

Xe lăn
Nhân tiện e lau cái sập ngũ phúc mặt 2 lá, nằm xem bóng đá cho mát lưng! :D

nangxuanlux

Xe máy
Góp vui cùng các cụ !
Nhìn đồ thếp vàng lại nhớ chuyện xưa thời bao cấp khó khăn nhiều người không biết đem cạo lớp vàng ra bán số tiền chỉ được rất nhỏ so với giá trị của món đồ, haizzz !

taxi24

Xe tải
Vừa có vụ sàn Ngọc Mai bán hàng giả đấy.
Sàn này toàn đấu đồ đến cả trăm triệu. Cam kết đoàng hoàng.
Cam kết thì làm gì cụ, em cũng có buôn và sưu tập tiền xu cổ , các dealer đều cam kết lùa gà thôi, kể cả sàn nhiều người cũng có giỏi đâu còn bị bọn khác nó lừa ngược ấy chứ