Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

tdang1

Xe tăng
Không muốn chia quá nhiều phòng nhưng không gian của cụ đang rối vụn bởi sự sắp xếp bất hợp lý về giao thông.
Em thiết nghĩ ko cần ngăn phòng cho ban thờ, nhưng ít nhất cũng có không gian riêng cho vị trí trang trọng đó, nhà cụ hơn 200m2 cơ mà.
Cụ tham khảo vị tri ban thờ em thi công cho 1 cụ of năm ngoái, căn 165m2 ko cần 1 phòng thờ nhưng có không gian riêng rất đẹp và trang trọng.

Vội nhưng cụ nên nghiên cứu kỹ lại không gian. Kẻo sau này chưa ở đã muốn sửa!
Thân.
Trông trang trọng thật

goodluck

Xe tải
Không muốn chia quá nhiều phòng nhưng không gian của cụ đang rối vụn bởi sự sắp xếp bất hợp lý về giao thông.
Em thiết nghĩ ko cần ngăn phòng cho ban thờ, nhưng ít nhất cũng có không gian riêng cho vị trí trang trọng đó, nhà cụ hơn 200m2 cơ mà.
Cụ tham khảo vị tri ban thờ em thi công cho 1 cụ of năm ngoái, căn 165m2 ko cần 1 phòng thờ nhưng có không gian riêng rất đẹp và trang trọng.

Vội nhưng cụ nên nghiên cứu kỹ lại không gian. Kẻo sau này chưa ở đã muốn sửa!
Thân.
Em vừa hoàn thiện nhà đang vướng chỗ ngăn cầu thang với phòng khách em gửi ảnh cụ tư vấn giúp em nhé

cadan

Xe container
Cụ này tư vấn cặn kẽ đấy

Uu điểm của Ancuong là mặt phủ ngoài rất phong phú, màu sắc, vân gỗ tha hồ chọn.

Mdf phổ biến là đúng bì có ưu thế, nó dạng bột gỗ trộn keo phụ gia công nghiệp, bề hơn gỗ răm ép là mfc, giá cả vừa phải và đều là lõi xanh chống ẩm nên độ cứng, chống vênh, mối mọt hơn gỗ tự nhiên, mfc . Lõi xanh giờ có An Cường là sx uy tín hơn, mdf cứng chắc nhưng hía cao gấp 2 nên xưởng làm lõi xanh Việt, Trung hay Malay ( nhiều cty Malay là vốn của Tàu) là chính, phân biệt lõi xanh An Cường màu nhạt hơn, lõi còn lại màu xanh đậm như lá xà cừ, xanh giống sơn xe cub 81 :D - ảnh Google nhiều.

Về giá thì mdf ( ko tính của An Cường) ngang giá đồ làm veneer hay tần bì. Sồi mỹ giá cao hơn nó 20%, mfc thấp hơn nó 20%, hdf rất ít dùng.

Mợ/cụ thích gỗ tự nhiên phải biết là nó dễ cong vênh hơn, mối mọt vẫn có, sx lâu, vân gỗ ko sang bằng. Và điểm nữa : dễ làm sai gỗ, bao nhiêu người biết đâu là tần bì, đâu sồi mỹ, xoan đào, gỗ tạp ? Chính do đó nên nếu làm đúng zin gỗ bao giờ báo giá sẽ cao hơn thông thường 30%, đc cái đồ đảm bảo và có khách đk hơn, mấy ai chốt ngay cái tủ bếp sồi mỹ 5tr/md, ko ít người kêu đắt. Mấy món tủ áo của cụ ko rõ pk nhiều ít thì sao biết đc nhưng 40tr là chỗ làm nét mới báo vậy, hoặc mua qua nhiều cấp quá - muốn biết đúng ko qua cách làm việc sẽ biết. Làm chuẩn thì nói sẽ khách quan, ko chê nơi khác, ko sợ mất khách, giải thích và nói rõ phân biệt thật giả, pha đồ , tráo đồ kiểu gì...etc.. Đắt thì sắt ra miếng.

cadan

Xe container
Go congnghiep dong theo kiểu may đo thi có chỗ này khá được:
http://kidslife.com.vn/tin_tuc/chi_tiet/64/không-gian-rieng-chô-con

Con go tu nhien, co gioungtang xuâtkhảu của kid plaza cũng ok cụ nhé.

Ko thì nội thất nhadep của fivimart cũng ổn, hay có sale off.

Các cụ cho em hỏi, nhà em cũng đang chuẩn bị nhận chung cư, phòng 2 đứa trẻ con dự kiến làm giường tầng cho gọn. Theo em các cụ giường tầng và nội thất thì đóng/mua ở đâu cho tốt ạ. Riêng giường tầng này không biết có cụ nào đã đóng gỗ thịt hoặc inox/thép loại tốt chưa, cho em ý kiến với nhóe.

huylehuy

Xe đạp

Có cụ nào tư vấn miễn phí cho em cái đc ko ạ. Mặt bằng nhà em thế này, đang đau đầu vụ bàn thờ, e là ko mê tín nên để đâu đẹp trang trọng là ok, tủ giầy và kệ ti vi nữa. Bản vẽ chỗ tủ giầy nó ko chính xác kích thước, thực tế tủ giầy để bên phải ko cùng phía với bếp
Cụ có thể tham khảo làm một tấm gỗ ốp tường bên phía tường ghế sofa, sát logia rồi treo bàn thờ lên đó, đó cũng là vị trí khuất trong ngôi nhà. Còn đối với tủ giày em nghĩ chỉ cần mua một cái chặn cửa chặn đúng đến phần tủ nhô ra là hết cụ ạ

kìngdom911

Xe tải
Em chào các cụ mợ. Em chuẩn bị đc nhận căn cc, các cụ tư vấn em có cần thay đổi tk gì ko và bố trí nội thất tn với ạ. Em cảm ơn.
Cụ nên thay đổi hướng cửa ra vào phòng ngủ 1 sang bức tường phòng bếp để phòng ngủ đó bố trí đủ tiện nghi hơn cụ ạ

anh9086

Xe hơi
Em chào các cụ mợ. Em chuẩn bị đc nhận căn cc, các cụ tư vấn em có cần thay đổi tk gì ko và bố trí nội thất tn với ạ. Em cảm ơn.
Cụ cho e xin số của mình để bên em tư vấn cụ thể hơn. Còn tùy theo sở thích của cụ nữa ạ

anh9086

Xe hơi
Đây là ảnh chụp thực tế cái lối vào, cái tủ giầy nằm bên tay phải

Theo hướng nhìn, em đang thấy nhìn từ phòng khách sẽ thấy cạnh bên của tủ giầy nên xấu, có cách xử lý nào đẹp và độc ko các cụ
Em nghĩ mình sẽ làm 1 hệ tủ liền nhau. Nếu cụ muốn tư vấn cụ thể hơn gửi e số điện thoại để bên e tư vấn ạ

Bocui

Xe buýt
Cụ nên thay đổi hướng cửa ra vào phòng ngủ 1 sang bức tường phòng bếp để phòng ngủ đó bố trí đủ tiện nghi hơn cụ ạ
Em cảm ơn cụ. Cụ ơi vậy tủ bếp em ngắn lắm ạ :( cụ tư vấn giúp em nên đặt ban thờ tn với ạ (em sinh 1987, cửa chính Tây Nam, ban công ĐN ạ) các cụ giúp em với.

gachaybo

Xe tăng
Em chuẩn bị tháng 1/2016 nhận nhà
Nhờ các cụ tư vấn chỗ đặt bàn thờ và tư vấn thêm phải sửa chữa và bố trí thêm gì?
Nhà hoàn thiện cơ bản
Ảnh minh hoạ ( em không có file CAD)

Thanks Các cụ

anh9086

Xe hơi
Em chuẩn bị tháng 1/2016 nhận nhà
Nhờ các cụ tư vấn chỗ đặt bàn thờ và tư vấn thêm phải sửa chữa và bố trí thêm gì?
Nhà hoàn thiện cơ bản
Ảnh minh hoạ ( em không có file CAD)

Thanks Các cụ
Em góp ý cụ chỗ để bàn thờ e thấy đẹp nhất và tốt nhất là cạnh kệ tivi phòng khách thôi cụ ah. Cụ xem có hợp lí. Nếu cần tư vấn thêm thì nó còn phải tùy theo yêu cầu và sở thích của cụ nữa. Nên em không dám đưa ra phương án đâu. Còn nếu cụ muốn làm nội thất thì cứ ib e cụ ah.

cadan

Xe container
Em có ông chú chuẩn bị nhận 1 căn chung cư thô diện tích hơn 200m2. Ổng là "cán bộ" ko quen lọ mọ nên mới nhờ em. Các cụ kiến trúc sư, công ty thi công hoàn thiện nhà nào có kinh nghiệm làm hàng trung-cao cấp 1 chút, nếu quan tâm thì PM cho em nhé.

Em có 1 chút kinh nghiệm về nhà cửa nên được uỷ nhiệm chọn thầu các cụ ợ. Các cụ cho ít giới thiệu sơ bộ về kinh nghiệm, có hình ảnh người thực việc thực đã làm thì càng tuyẹt vời ạ.

Gu (style) hoàn thiện phù hợp với người trung niên, nhưng phóng khoáng 1 chút không quá già. Nội thất đồ gỗ, bàn ghế, giường tủ của chủ nhà xưa nay thiên về phong cách thực dụng, chắc chắn, hòa trộn Đông-Tây, sang nhưng không phô trương. Chắc các cụ có nghe thấy cái tên DOME ở Yên Thế - 1 trong những nhãn hàng được chủ nhà ưa chuộng đấy ạ.

Mô tả sơ bộ về căn hộ: đã có điện nước vào nhà, chưa sơn trát, chưa trần chưa sàn, chưa ốp lát, chưa có trang thiết bị, chưa bếp-chưa vệ sinh, chưa cửa thông phòng. Dự kiến ngân sách cho hoàn thiện rơi vào khoảng <2 triệu/m2 (chưa tính đồ gỗ, bàn ghế, tủ giả, đồ điện lạnh, điện tử). Cụ nào bao thầu được cả điều hòa thì càng tốt, loại gọn gàng sạch đẹp nhiều vòi âm trần ấy ạ. Cơ mà ngân sách phần này chỉ mới dự toán được 120 triệu thôi. Nếu thiếu chủ nhà sẵn sàng chuyển sang phuong án cục lạnh trên tường ạ.

Trước mắt các cụ cho xin đánh giá xem mức độ đầu tư như vậy sẽ tương đương với căn hộ nào: Tham Xiti, Roi Xiti hay Mandarin, Lancaster .v.v.

Chỉnh sửa cuối:

ENTEC LED

Xe tải
Em nhà quê vào học hỏi kinh nghiệm thôi ah

anh9086

Xe hơi
Em có ông chú chuẩn bị nhận 1 căn chung cư thô diện tích hơn 200m2. Ổng là "cán bộ" ko quen lọ mọ nên mới nhờ em. Các cụ kiến trúc sư, công ty thi công hoàn thiện nhà nào có kinh nghiệm làm hàng trung-cao cấp 1 chút, nếu quan tâm thì PM cho em nhé.

Em có 1 chút kinh nghiệm về nhà cửa nên được uỷ nhiệm chọn thầu các cụ ợ. Các cụ cho ít giới thiệu sơ bộ về kinh nghiệm, có hình ảnh người thực việc thực đã làm thì càng tuyẹt vời ạ.

Gu (style) hoàn thiện phù hợp với người trung niên, nhưng phóng khoáng 1 chút không quá già. Nội thất đồ gỗ, bàn ghế, giường tủ của chủ nhà xưa nay thiên về phong cách thực dụng, chắc chắn, hòa trộn Đông-Tây, sang nhưng không phô trương. Chắc các cụ có nghe thấy cái tên DOME ở Yên Thế - 1 trong những nhãn hàng được chủ nhà ưa chuộng đấy ạ.

Mô tả sơ bộ về căn hộ: đã có điện nước vào nhà, chưa sơn trát, chưa trần chưa sàn, chưa ốp lát, chưa có trang thiết bị, chưa bếp-chưa vệ sinh, chưa cửa thông phòng. Dự kiến ngân sách cho hoàn thiện rơi vào khoảng <2 triệu/m2 (chưa tính đồ gỗ, bàn ghế, tủ giả, đồ điện lạnh, điện tử). Cụ nào bao thầu được cả điều hòa thì càng tốt, loại gọn gàng sạch đẹp nhiều vòi âm trần ấy ạ. Cơ mà ngân sách phần này chỉ mới dự toán được 120 triệu thôi. Nếu thiếu chủ nhà sẵn sàng chuyển sang phuong án cục lạnh trên tường ạ.

Trước mắt các cụ cho xin đánh giá xem mức độ đầu tư như vậy sẽ tương đương với căn hộ nào: Tham Xiti, Roi Xiti hay Mandarin, Lancaster .v.v.
Nếu cụ muốn hợp tác làm những căn như thế này thì e mời cụ qua văn phòng công ty em để trao đổi trực tiếp. Vi nếu có ns chuyện qua đây e nghĩ cũng khó. Địa chỉ cty em: Khu X98, Ngõ 97 Hoàng Cầu( đối diện Lotte Hoàng Cầu) số điện thoại của em: 0911984090. Nếu cần cụ cứ alo. Rất mong được hợp tác với cụ

havyht

Xe tải

để em về bảo sói em PM bác.

cadan

Xe container
Nhân tiện các cụ cho hỏi về gạch ốp lát: gạch Đồng Tâm, Taicere, Thạch Bàn, Viaglacera, Prime, gạch nào tốt hơn, và loại nào phù hợp với không gian nhà bếp, nhà tắm, sảnh căn hộ? Thanks

Trạng thái
Thớt đang đóng