Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

dogodoc

Xe đạp
mẫu này cũng đơn giản mà cụ

maymo

Xe tải
Em rất khoái cái bàn ăn thế này, có cụ nào làm được không ạ?
Em thấy cái bộ bàn này tiện lợi. Nhà em phòng khách khá dài nên kết hợp với phòng ăn với bộ bàn ghế này, ở giữa ngăn 1 cái bình phong nữa thì quá đẹp.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
1 góc nhà e, hoa hoét tí cho xôm ngày 8-3.

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
Nếu cụ chỉ làm đồ nội thất, k làm tường, trần, sàn, k cải tạo phần xây dựng thì trung bình khoảng 1.5-2T/m2 đối với gỗ công nghiệp, 2.0-2.5T/m2 đối với gỗ tự nhiên

Tk nói chung ổn đấy cụ, khá chắc tay, e chỉ mạn phép bới mấy hạt sạn nhỏ dư lày, k phải vd chính:
1. 2 ngăn kéo tủ áo bên dưới cao quá. mỗi ngăn e tính sơ sơ 32-34cm cao thì nhiều quá, k hợp lý về sd.Cụ nên tách thành 3 ngăn--->sẽ có 9 ngăn bên dưới (thế lại thành hơi nhiều)
2. Giá sách bên bàn học: khoảng cách từ mặt bàn tới đợt đầu tiên hơi bị cao quá. k tiện cho trẻ khi phải với quá cao. Kc từ mặt sàn tới đợt đầu tiên nên để ở mức 1.2m-1.25m thì vừa đẹp. Bên trên có thể chia thành 3 tầng thì để dc nhiều sách hơn
3. Bên dưới mặt bàn học nên có thêm ngăn kéo mỏng. để k cũng k dùng mà cũng k thoáng hơn dc nhiều.
4. Tủ áo góc giáp với bàn cụ vẽ phối cảnh bị lỗi nhé. Cao độ mặt bàn và mặt tủ k thống nhất.
5. Giường: bên dưới cao quá. e nghĩ k cần thiết quá cao như vậy, trẻ con ngã rất nguy hiểm. chỉ cần cao 25-30cm rồi trải đệm. Vì giường dưới của cụ cao nên giường trên cũng đang bị cao, bậc thang đi bị cao, nguy hiểm. Giường trên chỉ nên cao tối đa 1.4-1.5m so với sàn.
6. Mấy chi tiết ốp vào tường cạnh cầu thang gây vướng, cụ nên bỏ đi, vừa k có tác dụng gì (e cũng thấy k đẹp) mà chật lối đi. Cụ mà định làm ngăn kéo càng khó nữa
7. Đợt gỗ trong giường tầng: đơn giản và chưa có ý tưởng.
Cụ mà cảm thấy ý kiến e k hạp thì cứ ignore nhá. just for fun.
Dạ cám ơn cụ ạ. Em sẽ tích kinh nghiệm dần dần ạ

Kymui1979

Xe buýt
e lấn sân cụ chủ tí >>> can cụ maymo ạ , làm thì làm được ngay vấn đề là sd theo thời gian , gỗ đã qua xử lý tốt + hoàn thiện bề mặt & góc cạnh chuẩn chỉ giá cũng ko rẻ và phụ kiện kiểu này nên xơi loại tốt tốt tí , cái này xem ngịch thì thích nhưng mà sd về lâu dài nhất là VN mình ko quen đâu ợ ...........

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
1 góc nhà e, hoa hoét tí cho xôm ngày 8-3.
Cái bàn phòng khách của CỤ em rất thích , mẫu đó nhiều ngăn như vậy , cụ thả hạt ở bên trong nhiều màu sắc ạ ? Em nhìn chưa rõ .
Cái lọ hoa Rum nên chuyển sang lọ trắng , còn Lọ hoa màu đen nên cắm hoa Chuối nó sẽ nổi bật hơn ạ.

Nhà Cụ 1 bộ nến thơm kia em thích đấy ...
Nhưng bàn thờ Cụ có định dịch chuyển đi đâu không ạ ???

Kymui1979

Xe buýt
Cụ làm việc riêng với KTS thôi còn thi công cụ không thích thì làm vói 1 đơn vị độc lập , cụ muốn kts không nắm được thi công thì đơn giản mà cụ !
cơ mà giờ hay khuyến mại 50 thậm chí 100% phí thiết kế để được thi công cụ ợ !

Kymui1979

Xe buýt
Nhà em thiết kế 3 ông KTS thì 2 ông đầu làm đi làm lại cuối cùng em trả tiền thiết kế và cảm ơn ko dùng được vì ý tưởng nghèo nàn toàn chắp vá ko sáng tạo. Đến bác thứ 3 thì nhà em ưng ý và bị thuyết phục hoàn toàn từ thiết kế không gian, phong thuỷ đến phối màu và phương án thi công. Đội thi công thì nhà em mời đội khác về làm cho cẩn thận
cụ thật là quân tử và biết làm việc đấy , cháu đoán nhà cụ cũng thành công trên sự nghiệp !

Kymui1979

Xe buýt
Thick mê tơi cái ghế này trong Grand plaza . mỗi lần event vô trong đó lại ngồi chụp ảnh , Các Kụ cho tớ hỏi ở đâu bán loại này và giá rổ bao nhiu ạ, vẫn dự là sửa nhà dán tường cho fu hợp để tậu e dạng ý về ạ

e chưa ưng cái lưng ghế lắm nhìn kiểu hơi thiên mặt tiền mà bỏ quên mặt hậu ?!
Cụ thích thì dễ có gì đâu , đồ kiểu này , hoặc copy y nguyên mẫu này ,
+kiếm 1 cơ sở trong nước order (thường là trong SG hoặc BD>>> làm kiểu này khả năng phải điêu khắc máy cnc)
+contact ngay 1 cty chuyên xuất nhập khẩu >>> hàng này ở Phật Sơn - china thì rất nhiều hàng loại classic này , mà không sẵn mẫu giống thế này thì cụ bê cái ảnh qua đưa nó , chục hôm là hàng về tới cửa nhà cụ Hà Nội !
đây cụ , same same :

Chỉnh sửa cuối:

maymo

Xe tải
Em nghĩ nhà chung cư thì thường trần nhà thấp nên làm trần thạch cao sẽ không đẹp.
Em đánh dấu thớt này để tham khảo nội thất của các cụ.

chuyenchemgio

Xe tăng
chung cư tầm Royal thì nên làm đẹp sang trọng. chứ em nghĩ mấy cc thu nhập thấp, đồ đẹp, 3 bữa tường nứt ngấm nước, thạch cao krơi thì cũng khổn, sửa đi sửa lại cũng chết

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cái bàn phòng khách của CỤ em rất thích , mẫu đó nhiều ngăn như vậy , cụ thả hạt ở bên trong nhiều màu sắc ạ ? Em nhìn chưa rõ .
Cái lọ hoa Rum nên chuyển sang lọ trắng , còn Lọ hoa màu đen nên cắm hoa Chuối nó sẽ nổi bật hơn ạ.

Nhà Cụ 1 bộ nến thơm kia em thích đấy ...
Nhưng bàn thờ Cụ có định dịch chuyển đi đâu không ạ ???
Bàn nước e chia ngăn e thả thuỷ tinh màu. Bộ hoa rum đúng là hợp hơn với bình trắng ợ, dưng vì bình màu trắng đi cùng cái cao cổ để đấy trong đẹp hơn nên gấu e chuyển.
Bộ nến mợ khen k phải nến đâu ợ. Bộ chén gốm trang trí ạ.
Bàn thờ e k chuyển dc mợ ợ. Chỉ có mỗi góc đó thôi

Tro`n

Xe tải
E oánh dấu hóng :-"

Hung Nissan

Xe buýt
Cháu lại gửi các cụ/ mợ 1 số hình ảnh về không gian khách và ngủ master để tham khảo ạ!

Phòng khách

Phòng ngủ

Chỉnh sửa cuối:

WaveANFA2001

Xe hơi
Các cụ bình luận giúp em cái thiết kế này của CĐT xem nhé, căn hộ này là giao thô, các tường trong nhà phá thoải mái trừ hai cát cột đã đánh dấu

laixeantoannhe

Xe đạp
oánh dấu ! nhà em bé như lỗ mũi, muốn xây dựng lại cũng không biết khi nào có xèn để thực hiện mơ ước. Nhưng em rất khoái thiết kế gọn ghẽ cănnha2 mình lắm, cái gì cũng dùng theo kiểu âm tường, như thế tiện lợi

Trạng thái
Thớt đang đóng