Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhq.arch

Xe container
Các cụ bình luận giúp em cái thiết kế này của CĐT xem nhé, căn hộ này là giao thô, các tường trong nhà phá thoải mái trừ hai cát cột đã đánh dấu

Đẹp quá cụ à. Đây là căn hộ tòa nào vậy?
Có phòng ngủ master nên quay đầu giường sang phía tường đối diện thì ổn hơn.

binandken123

Xe đạp
Oánh dấu. Ngồi hóng các cụ ....

Các cụ bình luận giúp em cái thiết kế này của CĐT xem nhé, căn hộ này là giao thô, các tường trong nhà phá thoải mái trừ hai cát cột đã đánh dấu

Thoạt nhìn , thấy khá ổn ! Tuy nhiên , nhìn kỹ thấy cái điểm xấu của cái khe hành lang , lối đi giữa các phòng ...tạo cảm giác như nhà phân kiot cho sv thuê :D

Em rất thích cái bếp nửa được giấu , lại nửa chìa ra như này :D , cái phòng đọc sách hơi bí hiểm :D . Quả logia phòng khách thì ổn nhất rồi ! :-bd

Kụ cho thêm thông tin căn hộ này với ? ở tòa nào thế ? bao xiền ? ...

nhq.arch

Xe container
Thoạt nhìn , thấy khá ổn ! Tuy nhiên , nhìn kỹ thấy cái điểm xấu của cái khe hành lang , lối đi giữa các phòng ...tạo cảm giác như nhà phân kiot cho sv thuê :D

Em rất thích cái bếp nửa được giấu , lại nửa chìa ra như này :D , cái phòng đọc sách hơi bí hiểm :D . Quả logia phòng khách thì ổn nhất rồi ! :-bd

Kụ cho thêm thông tin căn hộ này với ? ở tòa nào thế ? bao xiền ? ...
Em chém cho xôm. Cái hành lang kiểu này lại là tối ưu cho căn hộ đấy cụ ạ, có nó đâm ra căn hộ được thoáng nhất. Tuy nhiên hành lang dài do căn hộ rộng và có tới 3 phòng ngủ, 2 thì ngắn hơn. Hành lang kiểu này du nhập từ hồi xây cái nhà căn hộ cho thuê ở khách sạn Deawo ~ năm 1997.

Chỉnh sửa cuối:

Kymui1979

Xe buýt
chắc 2 cột này là bê tông hoặc hộp gì đó của toàn tòa nhà ! MB cụ đẹp đấy ạ . Cháu ủng hộ đạp bay hết tường sau lưng phòng khách thông bếp , lấy 1 cái không gian thật lớn trang trí cho tây , đập nốt hoặc để lại cái wc (hay là kho) gần phòng lv trên mb ạ (nếu giữ kho thì thu hẹp lại để lộ cái cửa sổ lấy thêm ánh sáng vào p.khách và phần còn lại đóng 1 hệ tủ gỗ or thạch cao hoặc nhôm kính sẫm cánh lùa ở phần còn lại dạng như 1 cái tủ to chứa đồ ấy ạ , khi đó chả cần cái góc quây cái tủ ngay cửa ra vào làm gì , mà cụ đặt 1 c tủ giày nhỏ cùng ghế băng ngồi đi giày gần cửa là ok) , còn phòng lv cụ chủ chuyển vào ph.ngủ cũng ngon ợ ! Còn 3 p.ngủ họ chia thế này cũng hết nhẽ rồi ạ . Ưu tiên cái không gian liên thông p.khách-bêp-p.ăn có thể làm thêm 1 cái bar và tủ rượu ở phần giữa p.khách&bếp cho phong phú thêm không gian và còn khoe được khu bếp hoành tráng nữa (nhiều chủ nhà thích mấy mục này , cháu cũng thích ạ) Với S lớn thế này của cụ có thể tính làm 1 phòng nhỏ để thay đồ luôn vừa có hệ tủ quần áo hoành tráng , có gương lớn và cửa phòng riêng , bớt được cái tủ trong phong ngủ kê đồ cho thoải mái , mà có cái tủ (phòng) thay quần áo cực hiện đại và phong cách . SR cháu nhảy dù lấn đất cụ chủ ạ , cháu rút ngay ...

Em chém cho xôm. Cái hành lang kiểu này lại là tối ưu cho căn hộ đấy cụ ạ, có nó đâm ra căn hộ được thoáng nhất. Tuy nhiên hành lang dài do căn hộ rộng và có tới 3 phòng ngủ, 2 thì ngắn hơn. Hành lang kiểu này du nhập từ hồi xây cái nhà căn hộ cho thuê ở khách sạn Deawo ~ năm 2002.
OK , dẫu biết thế , thì em nói cái cảm giác mà !

Em đoán ko nhầm thì đây là căn góc ! Mà khéo cải tạo thì lại thêm được phòng nữa ... tùy gia chủ :D

hoathan14

Xe máy
cháu hóng với ạ, có ông anh họ đang xây nhà chứ cháu chưa có xiền :)

WaveANFA2001

Xe hơi
SR cháu nhảy dù lấn đất cụ chủ ạ , cháu rút ngay ...
Cụ nói một hồi dài quá em phải nghiên cứu từ từ, mục đích của em là để cho thớt này có chút bàn luận qua lại, chắc cụ chủ cũng muốn thế.

Em đoán ko nhầm thì đây là căn góc ! Mà khéo cải tạo thì lại thêm được phòng nữa ... tùy gia chủ :D
Đúng là căn góc nhà C, Vườn Quất - Mandarin Garden cụ ạ, cụ vào mandaringarden.vn thì sẽ thấy,
Căn này là căn góc nhưng một mặt quay sang nhà đối diện, nên chỉ có 3 cái cửa sổ nhỏ thôi, thành ra cái bếp kín như bưng.

Chỉnh sửa cuối:

Hung Nissan

Xe buýt
Cháu gửi các cụ /mợ tham khảo nội thất của 1 căn tại Mandarin Garden tòa C3 đây ah!
View phòng khách

View từ sảnh cửa

IZZ

Xe tăng
Cháu gửi các cụ /mợ tham khảo nội thất của 1 căn tại Mandarin Garden tòa C3 đây ah!
View phòng khách

View từ sảnh cửa
Có ảnh thực tế không cụ? Cụ xếp hết loa lên phía trước làm gì thế? Em thấy view từ cửa vào nhìn rối mắt và chật quá.

Hung Nissan

Xe buýt
Chủ nhân căn hộ là đôi vợ chồng ham mê đọc sách cụ ah!
Cả hệ vách gỗ và kệ cho phòng khách ăn hết mảng tưởng nên loa đứng bắt buộc phải để lên kệ mà cụ, chả nhẽ lại đặt xuống đất?

quanghuy190

Xe tải
cho em hóng với. nhà em tháng 5 này là bàn giao nhà và hoàn thiện roài

minh0075

Xe điện
Loa đặt kiểu này nó cộng hưởng thì nghe như tra tấn.
Cái đIêều hòa phi thẳng cái bàn nước thế này nghe chừng cũng ko hợp lý.
View phòng khách

View từ sảnh cửa

TONGIA

Xe lừa
Xem xong tự dưng muốn make up lại cái chuồng ku...
Nhục cái là mới make up được có mỗi 1 năm

WaveANFA2001

Xe hơi

Cháu ủng hộ đạp bay hết tường sau lưng phòng khách thông bếp , lấy 1 cái không gian thật lớn trang trí cho tây , đập nốt hoặc để lại cái wc (hay là kho) gần phòng lv trên mb ạ (nếu giữ kho thì thu hẹp lại để lộ cái cửa sổ lấy thêm ánh sáng vào p.khách và phần còn lại đóng 1 hệ tủ gỗ or thạch cao hoặc nhôm kính sẫm cánh lùa ở phần còn lại dạng như 1 cái tủ to chứa đồ ấy ạ , khi đó chả cần cái góc quây cái tủ ngay cửa ra vào làm gì , mà cụ đặt 1 c tủ giày nhỏ cùng ghế băng ngồi đi giày gần cửa là ok)
Em cũng thấy một nhà trên đầu làm đúng như cụ noi, rộng lắm cụ ạ, nhưng mà em không đủ tự tin để khoe cái bếp, cái phòng cạch bếp là phòng Osin, em sẽ thông vào để mở rộng bếp thôi.

Với S lớn thế này của cụ có thể tính làm 1 phòng nhỏ để thay đồ luôn vừa có hệ tủ quần áo hoành tráng , có gương lớn và cửa phòng riêng , bớt được cái tủ trong phong ngủ kê đồ cho thoải mái , mà có cái tủ (phòng) thay quần áo cực hiện đại và phong cách.
Ý cụ có phải như bên Hyundai Hà Đông không? e cũng khoái món đó,

IZZ

Xe tăng
Chủ nhân căn hộ là đôi vợ chồng ham mê đọc sách cụ ah!
Cả hệ vách gỗ và kệ cho phòng khách ăn hết mảng tưởng nên loa đứng bắt buộc phải để lên kệ mà cụ, chả nhẽ lại đặt xuống đất?
Câu thứ hai không đúng ý em rồi. Hai loa surround nên để đằng sau mới đúng cụ à.

Tại sao cụ không cho điều hòa ra sau sofa?

Hung Nissan

Xe buýt
Câu thứ hai không đúng ý em rồi. Hai loa surround nên để đằng sau mới đúng cụ à.

Tại sao cụ không cho điều hòa ra sau sofa?
Đằng sau sofa là vách bê tông chịu lực của tòa nhà nên ko được phép đục phá chạy bảo ôn và nước ngưng, nên bắt buộc phải đặt ở đó cụ à! Căn hộ này dùng hệ Multi nên vị trí điều hòa ở đó cũng ko phải là vde quá lớn cụ ah!
Cảm ơn những góp ý của các cụ!

Trạng thái
Thớt đang đóng