[Thảo luận] Thủ đoạn lừa "nhanh như điện" kiểu xã hội đen ở Hà Nội (vụ này e đã từng bị)

dongcasper_2

Xe tăng
Nguyễn Công Trứ và Ngõ Huế nổi tiếng mấy năm nay rồi mà hehe..có mấy bác đi hàn yếm, vá xe toàn bị bọn đấy tì cong ti giảm xóc

Equus

Xe buýt
Em bị 1 lần như thế này cách đây cả chục năm rồi.
Nhưng mà vầy, em vào hàn tí yếm rách, vừa ngoảnh đi ngoảnh lại 2 cái giảm sóc 82 đã cong tớn. Nó bảo em sửa rồi xăm xắn định thay, nhưng em ngửi ngay thấy mùi lừa đảo vì xe em đi đến đấy có bị quái gì đâu, mà nếu cong như thế thì lúc đi đến Nguyễn Công Trứ đã phải có vấn đề rồi.
Em rất run nhưng vẫn bảo nó, để đấy cho tôi, kệ tôi tự sửa, tôi thích đi cong thế đấy. Thế là thằng hàn yếm hàn xong em dắt xe ra đại lý sửa xe ở Ngô Thì Nhậm (gần đấy), nắn lại giảm xóc mất ít tiền nữa nhưng ko bị chém. Coi như mình đen.
Những lần sau em cạch cái phố Nguyễn Công Trứ ấy ra, trứ danh quá rồi:-q

yeswrong

Xe buýt
Em mà bị thế , đợi 1 thời gian cho êm , rồi lừa lừa hôm nào . Ném vào nhà nó 1 bịch *** , dầu luyn, châu chấu cho đỡ tức ... Bố nó biết ai làm vì thiếu gì người muốn trả thù nó.
Tiện đây em cảnh báo các Cụ gủi xe ở xung quanh VINCOM nhé , hôm em gửi xe máy ở đó , nó tưởng em hiền nó chém em 10N . Em cũng đồng ý và đưa cho nó hẳn 100N và nói nhỏ nhẹ với nó là " anh cho hẳn chú 100N , lấy tiền đó mà làm viện phí vào viện , và cho chú 10p phắn khỏi đây ,,, không thì lại trách anh không nói trước" thắng chó đấy sợ quá, trả lại em tiền chẳng dám lấy . Em đi rồi vợ em hỏi "ông định gọi ai đến ah" em bảo "nói vậy thôi chứ nó mà lấy thật coi như hôm nay mất 100N" =))
Chắc bác gặp thằng trông xe ở quê lên đang học việc rồi. Em chả dại như bác, nhỡ nó đánh thêm cho có phải tiền mất tật mang không

tamtommy

Xe tăng
em hay mua đồ ở đoạn ngã 4 Phố Huế - Hòa Mã rồi thay luôn ở đấy cũng may là chưa thấy mất cái gì

30X6314

Xe máy
Vâng đọc bài của cụ, em mơí chợt nhớ ra là cũng có lần em bị như thế ở N>C>T. Hôì đó em đi con wave, chả hiêủ thế nào mà chúng nó chỉ cho em thấy 2 cái giảm xóc sau cong thật đâý ạ. Nhưng mà chúng nó chỉ lâý em 150 ngàn thôi, thế dzưng mà hôì âý vàng vẫn còn rẻ lắm, không đắt như bây giờ. Công nhận cái bọn thất đức đâý siêu thậtX_X

Quangvn2000

Xe đạp
em đã từng bị y như bác. Cũng ở 1 đoạn phố đó. Nhưng dã 7 hay 8 năm rồi
Em ra Nguyễn Công Trứ để hàn yếm. Cũng giống bác chủ thớt. em bị thiến 3 lít rưởi. dm nó cũng lừa để em vào đòn y như bác ở trên " ông ta chăm chú nhìn ngắm xe tôi, rồi bỗng nhiên chỉ vào 2 cái giảm xóc bánh sau của tôi: “Xe của em bị chảy dầu kìa, sao em không để ý gì à?”. Tôi thấy không hiểu dầu ở đâu rỉ ra ướt cả 2 cái lò xo" rồi cũng làm trò "Nó mới bị cong mức này em đi vẫn chưa cảm thấy gì đâu, nhưng mấy hôm nữa nó mà bị nặng là xe em hỏng luôn đấy! May mà anh phát hiện kịp, không là chết dở, để anh mang ra kia thuê máy nó nắn lại cho. Rồi ông ta đưa 1 cái bút dạ cho tôi bảo tôi ký vào 2 cái thanh giảm xóc để bảo đảm việc là không bị thay phụ tùng" sau đó thì kịch bản y như bác kia bị. dm bọn nó quát em 1tr500
em shok. em bình tĩnh và bảo anh xem lại. tính lại cho em. (em biết là bị vào tròng rồi lên bình tĩnh đàm phán và làm giá, một mặt gọi 2 ông bạn ở Yên bái 1 gần đó ra ). 2 thằng bạn e ra. Nó nhìn thấy là anh em cùng phố. nói vài câu, Nó bảo thôi chỗ quen, cùng phố, thì tùy. "anh đi nắn thủy lực hết 2 lít, chưa kể công cán 5 xịch" thế là em rút 3lit rưởi ra giải quyết.
sau này và đến bây giờ em mới biết. Ở đoạn phố này, mấy thằng chó chết đó vẫn chuyên làm trò như vậy. Sống bằng nghề đó. Kết quả là cách đây 3 năm là 1 thằng thợ ở đầu phố đó ăn 4 cái tôvit và lên nóc tủ ăn chuối và sửa giảm sóc. chiến nhau ở đấy thì thường xuyên ạ.
Cho lên cảnh báo các bác nào đi 2b thì tránh chỗ đó ra ạ, có nhu cầu đèn còi thì ra phố Huế, đi hàn nhựa hay bắn sơn thì ra hàng vôi hàng tre ạ. (còn nếu vẫn thích chiến thì ra đó dừng lại và bảo anh cần làm giảm xóc, giá thật xóc là chiến đấy ạ)

LeTai1979

Racing Boy
Nhà em có 2 con xe ga, em toàn sửa Thắng Béo ở Phủ Doãn thôi.
Xe hỏng cứ gọi điện là nó đến tận nơi nó sửa (Nội thành Hn).

dankt

Xe máy
Trò này có ở NCT lâu rồi. Khoảng 2002 tôi cũng bị 1 lần. Buổi tối đi đến gần NCT thì xe bị thủng săm. Dắt xe vào NCt để vá săm thì có 1 thằng to lớn đầu húi cua rất nhiệt tình ra nâng hộ đuôi xe. Trong lúc không để ý nó tì đầu gối vào làm cong giảm sóc (hôm sau ra sửa ở đó thợ nói thế). Nó cũng bảo tôi giảm sóc cong và đòi sửa. Tôi hỏi giá nó đòi 200k. Tôi kêu đắt nên không sửa, chỉ vá săm thôi. Sáng hôm sau ra nắn lại hết 25k (thợ khác). Bực mình quá làm đơn trình báo và dẫn CAP ra nhận mặt nhưng không thấy phản hồi gì cả. Các bác cẩn thận khi đi vào khu vực này. Nói chung không nên sửa chữa hoặc mua bán gì ở mấy cửa hàng xung quanh ngã tư NCT- Phố Huế. Hàng ngày vẫn thấy mấy thằng rỗi hơi ngồi vật vờ ở đó.

sepbu

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

MrKien_Trung

Xe điện
mựa bọn dog chỗ này em cũng bị chăn 1 lần, hồi sinh viên đi con FX hàn cái yếm có 1 đoạn bé tí nó lấy 100k, tức quá nói mấy câu rồi đi.

xe365vn

Xe container
khác nào xxx lắm thủ đoạn gớm. nhưng cũng tùy người nó bắt nạt đấy. e alo 1 phat cho mấy thằng e ra toi luôn.

Elec

Xe buýt
Lúc dắt xe mình lên nó chỉ cần tỳ tay hay chân vào giảm sóc là mình cong ty giảm sóc rồi. Mà nắn thủy lực khối chúng nó ấy, nó mang đi ra đầu phố tì vào vỉa hè đập mấy phát là thẳng ngay ấy mà, hồi 2002 em hay ra đấy chơi thấy chúng nó làm trò này suốt.

Mà bác bị lừa cũng dát chứ mấy cái hàng sửa xe đấy ko gấu gì đâu, chỉ giỏi bắt nạt các bác ngoại tỉnh với bác nào hiền hiền thôi chứ bọn này dát chết bỏ mẹ:D.

hoangthanhliem

Xe đạp
Mọi người chia sẻ thông tin thật quí giá. Thank all

Hama21

Xe hơi
Điều này thể hiện sự khốn nạn của xã hội, sự bất lực (cố tình?) của chính quyền. Chán lắm rồi đấy!

xaunhatxahoi

Xe điện
Phải em là em để *** cái xe lại cho nó lấy cả thể

hành_khất_đêm

Xe điện
Em xin khuyến cáo các cụ thêm 1 kiểu làm ăn nữa của bọn chó ở khu vực này là chúng nó đá lá colt của 2B rất tài, chưa đầy 5 phút colt xịn của các được thay bằng lá colt tàu hoặc sì gòn ngay nếu các bắc lơ là đi uống trà đá.

muadem

Xe cút kít
Đạm cà mau nhà bọn này, hôm nào lĩnh lương em ra mua hết cái phố đó làm khu du lịch sinh thái để anh em nhà mình ọp-lai cho zui=))=))
Tức điên!!!