[Funland] Thư ngỏ của 1 doanh nhân, đọc xong thấy buồn.

sthd

Xe lăn
mình là người có tiền, việc gì phải khổ.

thằng nào nhiêu khê mình bỏ qua, cho chúng nó chết đói. tỉnh nào mời chào thì ta làm.

playstation_vn

Xe tải
Nóu chung là em chả hiểu giề, cái cầu tặng thành phố nhưng em thấy không ổn thấp, như con rết nhiều chân, mất thẩm mỹ cả khu...
Trên danh nghĩa là tặng, nhưng cái khu đất của anh ấy thôn tính được với giá rẻ (trước kia gần như là khu đất chết) nay lên giá ầm ầm vì có cái cầu bắc qua sông để sang khu trung tâm thành phố.
http://www.baoxaydung.com.vn/news/vn/xa-hoi/gan-25-ha-dat-vang-bo-hoang-giua-long-thanh-pho-cang.html

cusao

Xe lăn
Ý Cụ Thớt là doanh nghiệp làm dự án rất nhanh nhưng đợi cơ quan nhà nước phê duyệt cho phép triển khai thì rất lâu mà không hiểu lý do từ đâu cả, có thể lý do cơ bản đầu tiên là vấn đề tiên đâu thôi ạ. Cụ ý đề nghị tinh giản bộ máy và các thủ tục hành chính đơn giản theo cơ chế pháp luật nhưng áp dụng luật rừng ạ
Không bôi trơn thì không chạy được, biết là xấu nhưng chẳng tránh đc

xanh

Xe điện
Trên rải thảm, dưới rải đinh! *********, chủ tịch tỉnh thì hoan nghênh chào đón Doanh Nghiệp vào đầu tư để tăng nguồn thu ngân sách, dưới xã, phường, huyện, thị thì o ép, đặt ra nhiều thủ tục hành Doanh Nghiệp!
Giảm hành chính sao được, hô hào đến 20 năm nữa cũng đến thế thôi
giảm thủ tục hành chính thì ...phải giảm cả biên chế, thế thành ra nhiều người thất nghiệp à cụ?
Em thấy 1 số nước đưa người máy vào một số công việc đã bị phản đối là làm tranh phần của người lao động đấy cụ !:D:D:D

Lonestar

Xe điện
Không bôi trơn thì không chạy được, biết là xấu nhưng chẳng tránh đc
Em là thằng chuyên phải chạy mấy vụ này cụ ợ, làm đúng theo quy định đúng hướng dẫn, đã có cảm ơn nhẹ nhàng nhưng chưa đủ yêu cầu nên vẫn lên bờ xuống ruộng là chuyện bình thường

cusao

Xe lăn
Em là thằng chuyên phải chạy mấy vụ này cụ ợ, làm đúng theo quy định đúng hướng dẫn, đã có cảm ơn nhẹ nhàng nhưng chưa đủ yêu cầu nên vẫn lên bờ xuống ruộng là chuyện bình thường
Thì chưa đủ yêu cầu đấy thây?
Tồng chi phí thấp hơn tổng thu nhập thì cứ làm để sống được đã. Có tức mấy cũng ráng mà nhịn, biết làm sao?

Lonestar

Xe điện
Thì chưa đủ yêu cầu đấy thây?
Tồng chi phí thấp hơn tổng thu nhập thì cứ làm để sống được đã. Có tức mấy cũng ráng mà nhịn, biết làm sao?
Vâng, dân làm dự án thì bao giờ chả nhịn hơn nhin cơm sống, một điều dạ hai điều vâng ngay cụ ah,

New_Carens

Xe điện
Chú muốn giảm 70-80% thủ tục hành chính thì hàng triệu cán bộ anh tống đi đâu, anh cũng có cái khó của anh. Chú cứ bình tĩnh để anh làm từ từ. Đời anh không làm được thì đời con, cháu, chắt, chút, chít anh sẽ làm được.

Namsilver

Xe buýt
Trên danh nghĩa là tặng, nhưng cái khu đất của anh ấy thôn tính được với giá rẻ (trước kia gần như là khu đất chết) nay lên giá ầm ầm vì có cái cầu bắc qua sông để sang khu trung tâm thành phố.
http://www.baoxaydung.com.vn/news/vn/xa-hoi/gan-25-ha-dat-vang-bo-hoang-giua-long-thanh-pho-cang.html
Đất của UBND TP cho Vinashin thuê nhé bạn, chẳng liên quan gì đến Sơn trường cả=)) Có chăng thì khi giải quyết xong cái Hậu Vinashin mà hậu quả của nó là hàng loạt vật tư, máy móc, thiết bị cùng các thành phẩm như vỏ tàu, block tàu han rỉ được ngân hàng giải quyết thì mới đến việc trả đất cho UBND nhé.

ina

Xe điện
Thường thì những bức thư này ít khi đến được tay ông cụ. Nó sẽ bị loại từ vòng gửi xe, trừ khi đội ngũ giúp việc hôm ấy có niềm vui. :)

DuongHL

Xe container
Thường thì những bức thư này ít khi đến được tay ông cụ. Nó sẽ bị loại từ vòng gửi xe, trừ khi đội ngũ giúp việc hôm ấy có niềm vui. :)
Nói chung cũng rất khó nói, mà nói thì dễ thành *********.
NGắn gọn dễ hiểu là Ruồi thì không bao giờ thích hố xí tự hoại, vì sao thì em không biết =))

vietpq75hanes

Xe container
Vấn đề đầu tiên của quan chức là quá rõ.

ina

Xe điện
A ý biết cả , các cụ ko phải dạy a ý làm gì. Các cụ tốt nhất là ngồi im xem tập tiếp theo.
Không phảu cái gì cũng biết đâu cụ ạ. Bọn lâu la nó cũng thi nhau bịp chứ có nói thật đâu. :)

muadem

Xe cút kít
dài quá em ngại đọc , hóng cụ dưới tóm lại xem
Túm lại là kêu ca thủ tục hành chính, quá lâu để giải quyết 1 sự việc nhẽ thực tế thi công chỉ hết khoảng 1/10 thời gian có hồ sơ.
Em làm lĩnh vực này em cũng thấy oải, nhiều rất nhiều cán bộ thờ ơ kiểu kệ con mẹ chúng mày nếu không có thư đi kèm.

ina

Xe điện
A ý bỏ từng đấy tiền, ôm từng đó đất, các thím trên đây tuổi gì mà vào chém này chém kia. A ý làm gì cũng có tham.mưu tư vấn cả. Ngồi yên mà xem đi
Em xin lỗi cụ, em đi ra. :)

dexom

Xe ba gác
Em đọc mãi rồi cũng hết.
Sau khi đọc xong thì em đã quyết định không đầu tư về HP nữa ;))

slaz8

Xe ba gác
Túm lại là kêu ca thủ tục hành chính, quá lâu để giải quyết 1 sự việc nhẽ thực tế thi công chỉ hết khoảng 1/10 thời gian có hồ sơ.
Em làm lĩnh vực này em cũng thấy oải, nhiều rất nhiều cán bộ thờ ơ kiểu kệ con mẹ chúng mày nếu không có thư đi kèm.
Không chỉ tiêng ngành của lão đau, tất cả các loại giấy tờ liên quan đến Hành kinh, nhầm hành chính đều quá quan liêu( dù dã có nhièu thay đổi)

hunglawyer

Xe buýt
Ý Cụ Thớt là doanh nghiệp làm dự án rất nhanh nhưng đợi cơ quan nhà nước phê duyệt cho phép triển khai thì rất lâu mà không hiểu lý do từ đâu cả, có thể lý do cơ bản đầu tiên là vấn đề tiên đâu thôi ạ. Cụ ý đề nghị tinh giản bộ máy và các thủ tục hành chính đơn giản theo cơ chế pháp luật nhưng áp dụng luật rừng ạ
Muốn làm dự án nhanh thì phải làm như V. Làm trước, hồ sơ sau. Còn làm như thế nào thì tự các cụ biết. Chứ đợi xong thủ tục thì không bao giờ thành công được đâu ah? Nhưng làm nhanh như vậy thì thỉnh thoảng lại bị các anh nhà báo, anh khách hàng biết lại tố cáo thì rất mệt :)