[Funland] Thụ tinh nhân tạo có thể lựa chọn giới tính cho thai nhi

TÔN

Xe container
Nhưng em nghe bảo phôi đông rồi rã ra sinh thiết xong lại đông lại chất lượng giảm lắm. Nhưng cần gì đâu cụ nhỉ. Như cụ giờ chờ đợi rồi tính thôi.
Ko phải đâu cụ.người ta chia phôi theo top như kiểu cụ mua thịt về rồi chia ra nhiều hộp ý,ăn bữa nào thì cụ lấy từng hộp ra ăn chứ có phải lấy hết ra đâu

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

Leanh65

Xe container
Của cụ như nào cụ chia sẻ đi

Iui khả năng đậu ko cao đâu,nhiều khi nếu tính chi ly ra còn tốn hơn cả làm ivf.thôi thì đằng nào cũng mất tiền,mất công và thời gian thì nên chọn cái an toàn khả năng cao mà làm

E cũng rất sợ cái điều như cụ nói.sinh con muộn đồng nghĩa là mình tuổi cũng cao,càng xa trời gần đất.nếu chẳng may có vấn đề lúc đấy con mình nó bơ vơ tội lắm.e mồ côi cha từ nhỏ nên e hiểu đứa trẻ nó lúc đấy sẽ như nào
Chả sợ đâu cụ. Em 5x, vợ 4x gần cuối mới sinh f1 thứ 3 nhưng vc em không bao giờ có ý nghĩ bỏ dù bên ngoại phản đối kịch liệt do đã đủ nếp tẻ. Nghĩ gần 20 năm lê la khắp các bv,ông lang bà lang, xoa đầu cô đầu cậu vái tứ phương, tốn bao sức khỏe tiền bạc mới được 2 mụn con. Ấy là còn may mắn hơn cả trăm nghìn người. Nay tự nhiên về già lại có tự nhiên trời ban cho ai nỡ bỏ. Ơn giời sang năm cháu vào lớp 1. Rất kháu khỉnh, thông minh và yêu quý bm. Ai cũng bảo trước mà bỏ thì ân hận biết bao. Có con muộn mình thêm động lực và trẻ khỏe hơn bọn cùng trang lứa con cái trưởng thành đấy ạ. Vì bọn kia không phải lo con bé nó ỳ và ăn lắm bụng nó phệ ra. Mình lo đưa đón chăm bẵm mấy đứa bụng lép kẹp như tn.🤣

tunglam28062009

Xe tăng
Chả sợ đâu cụ. Em 5x, vợ 4x gần cuối mới sinh f1 thứ 3 nhưng vc em không bao giờ có ý nghĩ bỏ dù bên ngoại phản đối kịch liệt do đã đủ nếp tẻ. Nghĩ gần 20 năm lê la khắp các bv,ông lang bà lang, xoa đầu cô đầu cậu vái tứ phương, tốn bao sức khỏe tiền bạc mới được 2 mụn con. Ấy là còn may mắn hơn cả trăm nghìn người. Nay tự nhiên về già lại có tự nhiên trời ban cho ai nỡ bỏ. Ơn giời sang năm cháu vào lớp 1. Rất kháu khỉnh, thông minh và yêu quý bm. Ai cũng bảo trước mà bỏ thì ân hận biết bao. Có con muộn mình thêm động lực và trẻ khỏe hơn bọn cùng trang lứa con cái trưởng thành đấy ạ. Vì bọn kia không phải lo con bé nó ỳ và ăn lắm bụng nó phệ ra. Mình lo đưa đón chăm bẵm mấy đứa bụng lép kẹp như tn.🤣
Chúc mừng vc cụ. Phụ huynh lớp f1 nhà e có 1 trường hợp giống hệt nhà cụ. Bố sn 55, mẹ sn 64, đứa thứ 3 gái đang học lớp 7 cùng f1 nhà e. Hàng ngày cả 2 vc nhà bác ấy cùng nhau đứa cháu đi học, họp phụ huynh, tham quan dã ngoại... cả 2 vc đều đi cùng con. Nc 2 bác tâm sự cũng lỡ, gd 2 bên khuyên bỏ vì đủ nếp tẻ rồi, các con cũng khá lớn rồi. Nhưng cuối cùng vẫn giữ lại giống như vc cụ. Kq h cứ như đôi chim cu, nhìn hp thích lắm😊

Chỉnh sửa cuối:

Nino88

Xe container
Vào đây mới biết các cụ mợ nhà mình nhiều người vất vả về đường con cái

ubisapro

Xe trâu
Cách đây gần 10 năm, bà chị bên họ nhà e làm để kiếm đứa con gái sau khi đã đẻ … 3 thằng cu. Kết quả: cu thứ 4 ra đời. Sau thấy bảo thời đó cũng hên xui, tăng xác suất thôi chứ để 100% thì ko có đâu. Giờ chắc chuẩn đét rồi :D

springsea

Xe container
Cụ cho e hỏi chi phí cho 1 ca thế này thành công là bao nhiêu được không ạ
Xác suất thành công khoảng 30% trên số phôi đem nuôi. Gấu phải có tầm 20 trứng ban đầu khoẻ mạnh mới chắc ăn ra được 7-8 phôi khoẻ mạnh. Trong 7-8 phôi để nuôi thêm 2-3 ngày mới xác định được giới tính. Khi đó số phôi còn lại giảm còn 3-4 phôi những ngày cuối. Số phôi có giới tính mong muốn kỳ vọng được 1-2 phôi, không may có thể ko có phôi nào.
Thế nên làm cái này chị em ở độ tuổi sinh sản mới có khả năng thành công cao vì số lượng trứng có nhiều. Qua 40 chất lượng, số lượng trứng giảm, nếu hút được 10 quả khả năng thành công khó như trúng đề.

PanameraTS

Xe máy
Xác suất thành công khoảng 30% trên số phôi đem nuôi. Gấu phải có tầm 20 trứng ban đầu khoẻ mạnh mới chắc ăn ra được 7-8 phôi khoẻ mạnh. Trong 7-8 phôi để nuôi thêm 2-3 ngày mới xác định được giới tính. Khi đó số phôi còn lại giảm còn 3-4 phôi những ngày cuối. Số phôi có giới tính mong muốn kỳ vọng được 1-2 phôi, không may có thể ko có phôi nào.
Thế nên làm cái này chị em ở độ tuổi sinh sản mới có khả năng thành công cao vì số lượng trứng có nhiều. Qua 40 chất lượng, số lượng trứng giảm, nếu hút được 10 quả khả năng thành công khó như trúng đề.
Đúng rồi ạ, sau 40 tuổi kể có trứng chất lượng cũng kém đi nhiều. Phôi xét nghiệm toàn thừa thiếu thôi.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Dạ e cảm ơn cụ ah

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ thì hai chục năm nữa vẫn có đứa ở nhà đấm lưng cho là sướng rồi :D

Leanh65

Xe container
Cái này là lý thuyêt, thực tế còn tùy cơ địa và thực trạng từng người. Vợ em làm bé đầu năm 37 tuổi, làm đứa thứ 2 năm 43 tuổi được 13 phôi khỏe, đặt 2 đậu 1 thằng cu. Khỏe mạnh như người bình thường đi lại sồng sộc đến tận ngày đẻ. 4 lần làm thì 3 lần đậu mỗi lần 1 bé, 1 lần không đậu là ở C hn. Trong nam 3 lần đậu cả 3. Trong khi nhiều em 2x, 3x chả ăn thua, phôi ít, xịt liên tọi.

Chỉnh sửa cuối:

springsea

Xe container
Cái này là lý thuyêt, thực tế còn tùy cơ địa và thực trạng từng người. Vợ em làm bé đầu năm 37 tuổi, làm đứa thứ 2 năm 43 tuổi được 13 phôi khỏe, đặt 2 đậu 1 thằng cu. Khỏe mạnh như người bình thường đi lại sồng sộc đến tận ngày đẻ. 4 lần làm thì 3 lần đậu mỗi lần 1 bé, 1 lần không đậu là ở C hn. Trong nam 3 lần đậu cả 3. Trong khi nhiều em 2x, 3x chả ăn thua, phôi ít, xịt liên tọi.
Em nói câu chuyện xác suất chọn GT. Còn chữa hiếm muộn thì tuổi nào cũng có. Nếu cụ nào có ý định áp dụng KHKT thì nên làm sớm khi Gấu còn độ tuổi sinh sản, đỡ nhọc sức, tốn tiền, xác suất chắc ăn hơn. Ngoài 40 buồng trứng phụ nữ teo lại, số lượng trứng ít, chất lượng kém có nghĩa cơ hội ăn bàn mất đi nhiều.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cách đây gần 10 năm, em th.bạn bị hiếm muộn do nó. Vc nó tốn kha khá mới được mụn con. Em tưởng đây là số ít, nhưng vào đây mới thấy nhiều vc cụ mợ bị thế.

"Nhân sinh - sinh tướng, tâm biến - tam đoạ trùng
Phù du - dục Giới - chấp - nghiệp - quấn thân
Cõi trần khổ khổ, Thiên định Giới
Nguyên nghiệp rành rành Nam Tào sổ
Hồi tâm rời nghiệp định Tâm thân
Pháp nguyệt quy Tâm, án xà hoàn Tâm..."

Chỉnh sửa cuối:

huyhung123

Xe điện
Em có tìm hiểu vụ này. tầm 52-48, không ăn thua đâu cụ. Cụ nào mà được thì bảo là hiệu quả, cụ nào ra mẹt thì im ỉm ko nói gì nên nó cứ lưu truyền mãi.
Tỉ lệ e thấy thực tế là 100%. Họ hàng, hàng xóm, bạn bè... đều thoả mãn yêu cầu hết!

TieuthuMiu

Xe tải
Mấy hôm trước, em Đt ra Hà Nội hỏi thăm họ hàng, có biết chuyện 1 thằng em họ có 2 con gái, sau đó 2 VC nó đi thụ tinh nhân tạo, được 3-4 phôi gì đó, và nó chọn 1 phôi bé trai để mang thai, những phôi còn lại thì gửi tủ lạnh sau này tính. Đến bây giờ con trai nó đã được 8 tháng. Kinh phí nghe nói 200-300 củ.

Sắp tới lại có 1 đứa em họ nữa cũng sẽ áp dụng phương pháp này. Em ngạc nhiên quá, vì chưa nghe chuyện chọn giới tính cho thai nhi kiểu này.

Các cụ HN có biết gì về thông tin này không. Em chỉ biết trước đây BV Từ Dũ TPHCM nổi tiếng về thụ tinh nhân tạo cho các cặp hiếm muốn. Cách đây 15 năm em cũng có 1 người quen 2 VC hiếm muộn từ HN vào BV Từ Dũ để thụ tinh nhân tạo và kiếm được 1 bé trai
Nhân đây em cũng muốn chia sẻ về trường hợp của vc e, đã có 2 f1 nữ lớp 6 và lớp 1,phần vì muốn đủ nếp đủ tẻ, phần cũng thik có 3 đứa cho vui cửa vui nhà nên quyết định làm, vc em tuổi cũng vừa vừa ck 38 vk 33. Em làm IVF ở bệnh viện Đức Phúc (hồ Ba Mẫu), vc em được 10 phôi, lần đầu bơm 2 phôi đậu nhưng do chủ quan đi lại nhiều, có cả đi xe máy nên toạch, 4-5 tháng sau làm lại 1 phôi ok luôn, số phôi còn lại e lưu lại 1 phôi (chi phí 2,5tr/1 năm), còn lại em hủy. Tổng chi phí loanh quanh hơn 300tr 1 chút, cái này phụ thuộc rất nhiều thứ nên tùy từng trường hợp ko ai giống ai về kinh phí, nhưng hiện nay giá e thấy đã tương đối hợp lí rồi, và em cũng phải nói công nghệ và thuốc thang bây giờ quá ư là tốt và hiện đại luôn, khoản này Vietnam phát triển cũng tầm cỡ rồi đấy.
Kết quả hiện nay, vk em đã sinh được 1 bé trai 3,4kg cách đây 1 tuần, trộm vía bé bụ bẫm, hay ăn, vc em vẫn còn lâng lâng hạnh phúc sau 1 hành trình cũng tương đối gian nan, từ đó e giới thiệu bác sĩ cho anh em bạn bè, hiện nay có đến 5,6 đôi vc cũng đã có bầu hết rồi. Quả thật với sự phát triển y học trong lĩnh vực vô sinh hiếm muộn như này đã giúp đỡ rất nhiều cặp vợ chồng tìm được hạnh phúc khi có con cái.

Nam Đinh_333

Xe tải
Em oánh dấu ạ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

huutrinh6688

Xe điện
Vụ này ko ăn thua cụ ơi,em đã dính rồi mà vẫn con gái đây ạ
Thế chắc em bằng lòng với 2 cô công chúa vậy.
Thực sự thì cũng muốn kiếm thêm thằng cu nhưng nhìn vết mổ của vợ sau 2 lần sinh thấy quá tội.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Thế chắc em bằng lòng với 2 cô công chúa vậy.
Thực sự thì cũng muốn kiếm thêm thằng cu nhưng nhìn vết mổ của vợ sau 2 lần sinh thấy quá tội.
Cái này cụ cứ hỏi vợ cụ xem nếu vợ cụ vẫn muốn thì bằng phương pháp trọn lọc vẫn có khả năng mà
Nhưng mổ mà đứa thứ 3 cũng khó khăn cho vợ cụ đấy ạ
Như em là em sợ lắm ạ