Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

Móp

Xe tăng
Các bác cho em hỏi tý. Bằng lái xe của em do sỏ GTVT tỉnh Vĩnh Phúc cấp(trước làm bằng lái trên Vĩnh Phúc cho dễ).sắp đến hạn đổi,em định đổi về HN(em hộ khẩu HN) nhưng em lại bị mất hồ sơ gốc, có bác nào gặp trường hợp này chưa chỉ em cách giải quyết với?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chiều nay em đi làm bằng ở CBQ đây, mất 10 phút mỗi hồ sơ thôi, có ai đi theo không

bum

Xe buýt
Chiều nay em đi làm bằng ở CBQ đây, mất 10 phút mỗi hồ sơ thôi, có ai đi theo không
Bác cho em hỏi: Bằng của em đến 2/10 hết hạn, liệu em có phải đổi ngay không? ( e thấy cụ chủ thớt nói phải đổi trước 1 tháng)

Maz Tran

Xe tải
cho em hỏi bằng của em đến 31/10 hết hạn thì khi nao có thể đổi đc ạ, bằng của em do cục đường bộ cấp và thủ tục giấy tờ gồm những gì, khám sức khỏe ở đâu ạ. Mong các bác chỉ giáo.

bmw_9680

Xe tải
cần gì phải da liễu, bọn này quay quắt vở vỉn rồi, chắc bọn nó tạo thêm công việc cho da liễu, tranh thủ xem hàng họ luôn :21::21:
thực ra khám chẳng cần máu, nước tiểu đâu. mình khám đầy đủ máu, nước tiểu chụp phim, nhưng đến khi nộp , người ta quẳng hết chỉ giữ lại tờ khám sức khỏe trong bộ hồ sơ thôi.
thì e cũng biết là vậy,nhưng vào đó họ bắt thế thì m làm ntn được??
sao ở ltk chỉ có 100 k mà ở sp tận 140k các b nhỉ???.
@kia:cụ cho e hỏi lệ phí đổi b ở cbq là bao nhiêu ạ???

Chỉnh sửa cuối:

Kia

Xe tải
thì e cũng biết là vậy,nhưng vào đó họ bắt thế thì m làm ntn được??
sao ở ltk chỉ có 100 k mà ở sp tận 140k các b nhỉ???.
@kia:cụ cho e hỏi lệ phí đổi b ở cbq là bao nhiêu ạ???
Em xem cái bảng hướng dẫn thấy bảo là 30k bác ạ.Để sáng mai em đi lấy bằng rồi về pm lại với bác cho chắc chắn :)

Chỉnh sửa cuối:

Phú Ông

Xe container
bằng sắp hết hạn mà ko ở VN thì có đổi được ko hả các bác, hoặc có ngách nào các bác chỉ giáo cho em với
Cụ phải có 4 ảnh, đơn xin gia hạn giấy phép lái xe (có xác nhận của phường hoặc cơ quan cũng được) và giấy khám sức khỏe + 350 ngàn VND rồi lấy phiếu hẹn, chờ lấy.

Kia

Xe tải
Em đã lấy bằng rồi.Lệ phí đúng là 30k bác ạ :)

Tuấn Đạt

Xe tải
Em trước hộ khẩu Hưng Yên lên đổi bằng ở Hưng Yên giờ em chuyển khẩu HN đổi bằng thủ tục thế nào các bác

bmw_9680

Xe tải
@kia e cảm ơn b

Laixe

Xe tải
Các bác ra Thợ Nhuộm call 0903247187 thằng cha này tên Huy, em không nhớ là mất 160k hay 180k gì đấy (phải đưa ảnh cho nó nhé). 1 tiếng sau quay lại lấy.
Các bác ơi, đổi bằng ở Thái Thịnh có khám được ở Thợ Nhuộm không ạ? Nghe bác này quảng cáo hấp dẫn quá, em đang định thực hiện, bác nào biết tính xác thực của vụ này confirm lại hộ em phát nữa nhé. Đỡ phải đi khám, thử thiếc vớ vẩn. Thanks các bác.

win09

Xe đạp
các pác cho hỏi thủ tục để di chuyển hs lái xe trước kia E hộ khẩu ngoại tỉnh ợ bây giờ ẻm là người Ha.. Lội roài nhưng hồ sơ gốc chưa chuyển ợ..

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Em mới làm thủ tục đổi bằng lái xe. Đến 19/12 này là có bằng mới có chút kinh nghiệm chia sẻ với các bác :
- Đọc bài này thì mở ví ra ngay xem hạn đổi băng. Quá hạn là mất thời gian lắm đấy nhẹ
- Quy định đổi bằng là trước 1 tháng với hạn ghi trong bằng và không quá 30 ngày.
- Bằng do SỞ GTCT cấp làm thủ tục ở 16 Cao Bá Quát, của Cục Đường bộ ở 104 Thái Thinh.
+ Thủ tục đổi bằng như sau :
- Cầm đăng ký cũ đưa cho cán bộ để xin 1 tờ khai và 1 tờ khám sức khoẻ
- Đi chụp 4 ảnh 3x4. 2 ảnh dán vào tờ khai và giấy khám sức khoẻ. 2 ảnh nộp để dán vào bằng mới.
- Khám sức khoẻ phải theo danh sách các bệnh viện đã quy định dán ở phòng. Em đi khám ở XanhPon, cổng ở đường Nguyễn Thái Học. Mất 37 nghìn và khoảng 20 phút là xong. Có đoạn kiểm tra thị lực bác sĩ đưa em mấy tờ giấy xanh đỏ tím vàng bảo em đoán hình, chẳng hiểu gì cả thế là ghi luôn : 2 mắt mù mạu Em tưởng là đứt rồi nhưng cuối cùng vẫn kết luận là đủ sức khoẻ lái xẹ:D :D :D
- Tờ khai về phường xác nhận. Nhớ là cả tờ khai và giấy khám sức khoẻ phải dán ảnh trước để họ còn đóng dấu giáp lai.
- Cầm tờ khai, giấy khám sức khoẻ, hồ sơ gốc lái xe, CMT, hộ khẩu, bằng lái xe gốc, 2 ảnh 3x4 lên 16 Cao Bá Quát. Nhớ là chỗ này tương đối đông phải chen vào gi tên mình vào tờ giấy trắng để đăng ký. Sau đó ngồi rung đùi chờ gọi tên mình.
Tóm lại thủ tục và thời gian cũng không có gì phức tạp lắm. Chủ yếu là biết quy trình như thế nào mà thôi. Em cứ đứng ở ngoài quan sát một lúc là ra hết. Em bị mất hồ sơ gốc thì chỉ phải làm đơn ra CA phường xin xác nhận là xong. Mất bằng gốc thì mệt mỏi hơn nhiều đấy các bác nhé, thủ tục tương đối lằng nhằng do họ sợ các bác đã bị đục 2 lỗ lại báo mất để đổi bằng mới:|
Cụ ra bảng thông tin ở Cao Bá Quát người ta có ghi đầy đủ mờ

Nghe nói hình như mới quy định lại danh sách các bệnh viện đủ điều kiện khám sức khỏe, và một số bệnh viện như Tràng An ngày xưa khám qua loa bây giờ cũng phải khám đầy đủ quy trình, cả thử máu, chụp ích xì quang nữa.
Có 1 cách cụ ko phải đi khám sức khỏe, không phải xếp hàng là ra quán nước bên cạnh hoặc gặp ông bảo vệ ấy, 4lít là sau 1-2 ngày có giấy hẹn lấy bằng :6:

Hung_than

Xe buýt
Sáng nay vừa đi làm thủ tục , vẫn chưa xong các bác ạ, bây giờ khám sức khoẻ, ngoài các thao tác như cũ còn xét nghiệm máu, nước tiểu, tim phổi (qui định từ 1/1/07) Cả buổi sáng nay làm ở Xanh Pon mới xong phần tim phổi và máu, chiều đi làm tiếp nước tiểu, Chi phí hết 125n ạ
bác khám ở BV nào mà hay thế? Mình làm ở Xanh Pon nó hút màu làm vỡ ven giờ vẫn đau.
Tiện bác cho hỏi luôn chỗ Cao Bá Quát có làm buổi chiều khổng
Mua 1 cái giấy khám sức khỏe cho nó lành cụ ợ, hết khoảng 150k.
@Uaz: Bác làm ở đâu thế cho anh em xin cái địa chỉ với?! Thanks
Cụ ra wán nước đối diện với 16 CBQ nhá, trọn gói cả giấy khám sức khỏe là 3 loét!(b)
Em cũng mới làm hôm tuần trước, chưa lấy bằng mới. Không phải khám xét, không xếp hàng làm thủ tục, phí tổn 3 loét :D
300 ngàn nhé
em vừa đổi hôm qua
4 ảnh 3x4
1 tờ đơn đóng dấu phường hoặc công ty
qua anh Hùng 11B Cao bá Quát nếu bác không dư dả thời gian
8436992/0904329764
mất 10 ngày
họ sẽ gọi mình đến lấy giấy hẹn rồi vào nhận bằng mới, mất thêm 30.000 lệ phí của Sở GTCC
Chính xác đấy ợ, em cũng mới vừa làm xong hết 3 loét, giấy hẹn 3/3 lấy bằng mới. Mình fải tự đi lấy và mất 3 xịch tiền lệ fí. Còn để dịch vụ làm luôn khâu này thì mất thêm 1 loét là 4 loét!
Em đổi 2 lần đều làm dịch vụ ở đây. Lần trước cũng 3 loét, nó lấy bằng luôn cho mình, lần này cũng 3 loét nhưng mình fải tự đi lấy bằng:mad:.

Hung_than

Xe buýt
À, với lại làm dịch vụ này nếu mình bị đục 1-2 lỗ (2 lỗ thì mất thêm cho bọn dịch vụ 1 loét thì fải)thì nó sẽ đổ liền cho mình khi lấy bằng mới. Không biết khi mình tự đi làm thủ tục đổi thì bằng mới có được đổ liền không nhể?:^)

now_what

Xe điện
Mua 1 cái giấy khám sức khỏe cho nó lành cụ ợ, hết khoảng 150k.

Cụ ra wán nước đối diện với 16 CBQ nhá, trọn gói cả giấy khám sức khỏe là 3 loét!(b)

Chính xác đấy ợ, em cũng mới vừa làm xong hết 3 loét, giấy hẹn 3/3 lấy bằng mới. Mình fải tự đi lấy và mất 3 xịch tiền lệ fí. Còn để dịch vụ làm luôn khâu này thì mất thêm 1 loét là 4 loét!
Em đổi 2 lần đều làm dịch vụ ở đây. Lần trước cũng 3 loét, nó lấy bằng luôn cho mình, lần này cũng 3 loét nhưng mình fải tự đi lấy bằng:mad:.
Cụ Hung_than ơi, cụ chỉ lại từ đầu giúp em với, từng bước một cho em dễ hiểu. Cảm ơn cụ nhiều.

zoom

Xe hơi
Cụ Hung_than ơi, cụ chỉ lại từ đầu giúp em với, từng bước một cho em dễ hiểu. Cảm ơn cụ nhiều.
Em thấy các bác tốn tiền cho bọn cò quá. Thời buổi đói kém này để tiền mua sữa cho con các bác ạ.

Em làm thế này nhé, tổng thiệt hại là 66K.

1. Bác vào đây download 2 cái form về khai:

Đơn đổi bằng: http://www.sogtvt.hanoi.gov.vn/Admin/TaiLieu/VanBan/TaiLieu53-20-15-25-3-2008.pdf

Giấy khám sức khỏe (bác in 2 mặt cho em): http://www.sogtvt.hanoi.gov.vn/Admin/TaiLieu/VanBan/TaiLieu54-24-15-25-3-2008.pdf

Bác thích thì lên Cao Bá Quát xin 2 cái này, nhưng nó cũng là bản photo y xì phoọc

2. Bác điền đủ thông tin vào 2 tờ này, dán 2 ảnh (bác nhớ viết tên bằng chữ IN HOA). Tờ khai thì bác lấy xác nhận ở công ty hoặc phường (nếu hành nghề tự do). Em lấy ở công ty, tiết kiệm mấy K lệ phí phường.

3. Bác đến Bệnh viện GTVT ở đường Láng khám sức khỏe, mất khoảng 1 tiếng gì đó, chủ yếu là thời gian chờ lấy dấu xác nhận. Theo em và 1 số bác ở trên này đánh giá thì chỗ này vừa nhanh vừa rẻ lại không bị khám xét gì cả (không có máu me, chiếu chụp, nước tiểu, da liễu...). Lệ phí 30K thôi các bác nhé.

4. Sau khi có đủ dấu má, bác cầm toàn bộ hồ sơ gốc, bằng lái cũ, thêm 2 ảnh nữa cộng 2 tờ này lên Cao Bác Quát. Bác nhớ photo bằng lái, CMT 2 mặt rồi cắt gọn như cái bằng của mình nhé.

5. Đến nơi vào phòng ngay chỗ gửi xe, bác điền tên mình vào một tờ giấy chờ rồi xuống ghế chờ gọi đến tên mình (lâu thì khoảng 1 tiếng rưỡi là cùng) Sau khi nộp xong nó sẽ trả lại bác bằng lái và 1 giấy hẹn.

6. Đến ngày hẹn, bác mang giấy hẹn và bằng cũ và 30K lên cái phòng bên cạnh. Nộp giấy hẹn và ngồi chờ. Khoảng 5-10p gì đó là có bằng mới rồi.

Tóm lại rất nhanh gọn, bác mất 2 buổi sáng, cộng 1 ít buổi chiều là ok. Em nghĩ bây giờ khó khăn chắc bác nào cũng nhiều thời gian, chịu khó đi nộp cho nó tiết kiệm các bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hung_than

Xe buýt
Cụ cứ đi ra Cao Bá Quát, có wán nước đối diện 16 CBQ cụ hỏi sẽ được họ tư vấn đầy đủ ợ! Hoặc cụ call theo địa chỉ của cụ này: (b)
tuanhaiha viết
300 ngàn nhé
em vừa đổi hôm qua
4 ảnh 3x4
1 tờ đơn đóng dấu phường hoặc công ty
qua anh Hùng 11B Cao bá Quát nếu bác không dư dả thời gian
8436992/0904329764
mất 10 ngày
họ sẽ gọi mình đến lấy giấy hẹn rồi vào nhận bằng mới, mất thêm 30.000 lệ phí của Sở GTCC
Em thấy các bác tốn tiền cho bọn cò quá. Thời buổi đói kém này để tiền mua sữa cho con các bác ạ.
Em làm thế này nhé, tổng thiệt hại là 66K.

1. Bác vào đây download 2 cái form về khai:

Đơn đổi bằng: http://www.sogtvt.hanoi.gov.vn/Admin/TaiLieu/VanBan/TaiLieu53-20-15-25-3-2008.pdf

Giấy khám sức khỏe (bác in 2 mặt cho em): http://www.sogtvt.hanoi.gov.vn/Admin/TaiLieu/VanBan/TaiLieu54-24-15-25-3-2008.pdf

Bác thích thì lên Cao Bá Quát xin 2 cái này, nhưng nó cũng là bản photo y xì phoọc

2. Bác điền đủ thông tin vào 2 tờ này, dán 2 ảnh (bác nhớ viết tên bằng chữ IN HOA). Tờ khai thì bác lấy xác nhận ở công ty hoặc phường (nếu hành nghề tự do). Em lấy ở công ty, tiết kiệm mấy K lệ phí phường.

3. Bác đến Bệnh viện GTVT ở đường Láng khám sức khỏe, mất khoảng 1 tiếng gì đó, chủ yếu là thời gian chờ lấy dấu xác nhận. Theo em và 1 số bác ở trên này đánh giá thì chỗ này vừa nhanh vừa rẻ lại không bị khám xét gì cả (không có máu me, chiếu chụp, nước tiểu, da liễu...). Lệ phí 30K thôi các bác nhé.

4. Sau khi có đủ dấu má, bác cầm toàn bộ hồ sơ gốc, bằng lái cũ, thêm 2 ảnh nữa cộng 2 tờ này lên Cao Bác Quát. Bác nhớ photo bằng lái, CMT 2 mặt rồi cắt gọn như cái bằng của mình nhé.

5. Đến nơi vào phòng ngay chỗ gửi xe, bác điền tên mình vào một tờ giấy chờ rồi xuống ghế chờ gọi đến tên mình (lâu thì khoảng 1 tiếng rưỡi là cùng) Sau khi nộp xong nó sẽ trả lại bác bằng lái và 1 giấy hẹn.

6. Đến ngày hẹn, bác mang giấy hẹn và bằng cũ và 30K lên cái phòng bên cạnh. Nộp giấy hẹn và ngồi chờ. Khoảng 5-10p gì đó là có bằng mới rồi.

Tóm lại rất nhanh gọn, bác mất 2 buổi sáng, cộng 1 ít buổi chiều là ok. Em nghĩ bây giờ khó khăn chắc bác nào cũng nhiều thời gian, chịu khó đi nộp cho nó tiết kiệm các bác ạ.
Vấn đề là hiện giờ em không ở VN mà lại đến hạn fải đổi bằng nên mới fải làm wa cò ợ.:( Còn với nhiều cụ thì mất 3 buổi cũng là mất khối xiền hoặc không thu xếp được thời gian nên các cụ ý mới fải nhờ cò làm hộ ợ