[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

Giáo Sư Lee

Xe tải
Website
www.dichvudanganh.net
Em lấy đăng ký mới hôm thứ 6 rồi nhưng hôm nay mới lên khoe với các cụ được. Hehe, cụ GS Lee làm việc nhanh quá ạ, làm hồ sơ thứ 2, thứ 6 đã có đăng ký ngon lành. Cảm ơn cụ nhiều ạ!
Hehe tks mụ quá nhời
Em sẽ cố gắng để hs nào cũng chuẩn như hs của mụ:))

him2014

Xe hơi
E xin phép làm phiền các bác tý.nếu e ở tỉnh mà mua xe ở TP thì ngoài những giấy tờ công chứng mua bán xe,giấy tờ xe thì có cần phải rút cả hồ sơ gốc về để sang tên đổi chủ ko ha các bác?e cảm ơn nh.

Giáo Sư Lee

Xe tải
Website
www.dichvudanganh.net
E xin phép làm phiền các bác tý.nếu e ở tỉnh mà mua xe ở TP thì ngoài những giấy tờ công chứng mua bán xe,giấy tờ xe thì có cần phải rút cả hồ sơ gốc về để sang tên đổi chủ ko ha các bác?e cảm ơn nh.
Giấy tờ tùy thân của cụ
Cà số

letam669

Xe hơi
em có cái xe zace biển hải phòng .xe đăng ký công ty đang làm thủ tục đổi biển,hiện tại đã có giấy hẹn sau 30 ngày đến làm đăng ký,hôm nay còn 12 ngày nữa thì đến hẹn.các cụ mợ cho em hỏi,đến ngày đấy là em được cấp giấy đăng ký luôn hay lại phải đợi thêm thời gian nữa.em có phải đánh xe đến để đổi biển hay không,thủ tục để đổi đăng kiểm thì thế nào có cần mang xe đến không hay chỉ cần mang giấy tờ đến thôi.xe để ở xa lên không tiện đi lại,mong các cụ mợ tư vấn giùm em

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
em có cái xe zace biển hải phòng .xe đăng ký công ty đang làm thủ tục đổi biển,hiện tại đã có giấy hẹn sau 30 ngày đến làm đăng ký,hôm nay còn 12 ngày nữa thì đến hẹn.các cụ mợ cho em hỏi,đến ngày đấy là em được cấp giấy đăng ký luôn hay lại phải đợi thêm thời gian nữa.em có phải đánh xe đến để đổi biển hay không,thủ tục để đổi đăng kiểm thì thế nào có cần mang xe đến không hay chỉ cần mang giấy tờ đến thôi.xe để ở xa lên không tiện đi lại,mong các cụ mợ tư vấn giùm em
40 ngày cụ nhé
Xe đi bình thường

Giáo Sư Lee

Xe tải
Website
www.dichvudanganh.net

Vinhthuyhp

Xe hơi
E có con C230 2009 biển HN. Bây giờ rút hs về HP đăng kí lại mất khoảng bn ạ?

TranThiBich

Xe tăng
ở tỉnh thì cụ cứ khoảng 35 - 40 ngày kể từ ngày nhận giấy hẹn cụ ra công an mang giấy hẹn và chứng minh thư và sổ hộ khẩu đê bấm biển không cần mang xe xe ra đâu cụ nhé

TranThiBich

Xe tăng

Little Auto

Xe máy
em oánh dấu.Thanks cụ nhìu
Cũng không phức tạp đâu bác
- Nếu là xe của cơ quan, doanh nghiệp thì cần
+ Biên bản họp thanh lý tài sản
+ Quyết định bán xe cho bác
+ Hóa đơn VAT
+ Giấy tờ xe (Đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm...)
- Nếu xe tư nhân
+ Giấy bán, cho tặng xe theo mẫu của CA
+ Giấy tờ xe
+ Công chứng việc mua bán (ra phòng công chứng hoặc thuê công chứng đến nhà) cái này hơi phức tạp vì đăng ký xe đứng tên 1 người nhưng khi bán lại phải mang cả vợ cả ra ký, nếu chưa có vợ thì phải xin giấy chứng nhận chưa có vợ ở phường sở tại. Phí công chứng 220.000đ tại phòng CC
- Xong bước trên rồi đi nộp thuế trước bạ (2% đối với xe cũ) giá trị xe có thể không theo hóa đơn hay giá thực mua mà căn cứ vào ba rem có sẵn ở Cục thuế.
- Tiếp theo mang ra CA làm thủ tục sang tên (Lý Thường Kiệt, Thanh Xuân, Cầu Giấy tùy quận bác đang ở rồi làm theo hướng dẫn tại chỗ)
lệ phí 150.000đ nếu giữ nguyên biển cũ, thích biển mới thì thêm 2.000.000đ bốc biển mới, biển đẹp độc thì tùy túi (cẩn thận không bị lừa)
(hình như có quy định mới không cho phép đổi biển nữa, bác Trọc mới làm confirm hộ cái)
- Lấy giấy hẹn 7-10 ngày ra lấy đăng ký mới.
- Quay lại nơi đăng kiểm (bắt buộc phải là trạm cấp sổ) đăng kiểm lại nó sẽ ghi thêm tên chủ mới vào bên dưới tờ đầu tiên, nếu bác yêu cầu sổ mới thì thêm xiền, bao nhiêu thì hỏi nhỏ bác Nho_vo.
- Làm luôn thủ tục đổi bảo hiểm nếu chưa hết hạn, rất đơn giản gọi nó đến là xong, số đt ở trên sổ BH đó.

* Thông thường (ngầm định) người mua phải trả thuế trước bạ, nhưng bác có thể thỏa thuận với người bán nếu bác là "gà" thì nó khuyến mãi trước bạ luôn cho bác đới.
hehehehe sắp có mông đau đi rửa roài

LE HUY

Xe hơi
Hợp đồng Mua- Bán sau đó ra nộp thuế - đến công an đăng ký
Người mua nộp phí.

him2014

Xe hơi
Cho e phiền tý nữa,nếu e mua xe lại biển HN 4số của chủ hiện tại ở tỉnh,mà chủ hiện tại vẫn dùng biển cũ ko sang tên đổi chủ,thế giờ e cần những giấy tờ gì để chuyển sang tên đổi biển tên của em ah?có cần cả giấy tờ công chứng mua bán của chủ hiện tại với chủ đầu ko?

him2014

Xe hơi
Cho e phiền tý nữa,nếu e mua xe lại biển HN 4số của chủ hiện tại ở tỉnh,mà chủ hiện tại vẫn dùng biển cũ ko sang tên đổi chủ,thế giờ e cần những giấy tờ gì để chuyển sang tên đổi biển tên của em ah?có cần cả giấy tờ công chứng mua bán của chủ hiện tại với chủ đầu ko?và hết khoảng bn xèng ah?

TranThiBich

Xe tăng
Cho e phiền tý nữa,nếu e mua xe lại biển HN 4số của chủ hiện tại ở tỉnh,mà chủ hiện tại vẫn dùng biển cũ ko sang tên đổi chủ,thế giờ e cần những giấy tờ gì để chuyển sang tên đổi biển tên của em ah?có cần cả giấy tờ công chứng mua bán của chủ hiện tại với chủ đầu ko?và hết khoảng bn xèng ah?
Cụ phải lấy hợp đồng mua bán hay uỷ quyền công chứng của chủ xe cho chủ hiện tại, và tiếp tục làm hợp đồng mua bán công chứng chủ hiện tại cho cụ nữa nhé