[Funland] Thua UAE nên buồn hay vui

Tranha131076

Xe tăng
Tối qua đội tuyển chúng ta đã thất bại trước UAE với tỷ số 2-3 . Theo các cụ mợ thì nên buồn hay vui về những gì thu được từ trận đấu này
Nhìn cái cách các cầu thủ Việt Nam thể hiện trong H1 trước 1 UAE khá chậm chạp và vụng về thì thấy khá bất lực. Sang cuối H2 Việt Nam tuy có khởi sắc hơn nhưng đó cũng là lúc đội bạn đá lỏng chân rồi nên cũng không nói được nhiều điều!

Tranha131076

Xe tăng
Sao thằng UAE đá hôm qua hay thế các cụ
Khác hẳn trận lượt đi
Cảm giác nó mà không giữ chân chắc phải làm 5-6 quả
Hoặc VN đã kém đi nhiều
Việt Nam đá kém đi nhiều thì đúng hơn, hiệp 1 đá nhìn cóng chân vãi ra. Còn UAE các mảng miếng phối hợp tấn công cũng vẫn đơn giản và khá chậm chạp. Nó chỉ vượt trội so với mình trong việc vây ráp (lợi thế thể lực) thôi.

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
VN đã có một số học viện bóng đá với sự liên kết và hỗ trợ từ các clb nước ngoài. Thái chuyên nghiệp tới mức nào vậy bác ? Hay chỉ chuyên nghiệp được cái vỏ ngoài ?
Kết quả bác ạ, công tác đào tạo ra sao thì phải đánh giá dựa trên kết quả là chất lượng cầu thủ ra lò.

Chuotluoi

Xe tải
Xem bóng hơn 2 chục năm nhưng chưa bao giờ thấy cánh media Việt Nam nó nhược tiểu đến thế này. Khi chưa đá với UAE, hầu như tất cả các bài báo đều tập trung vào chủ đề Việt Nam thua thì làm sao và cầu cho các đội kia thua để Việt Nam vào ?? Sao lại có thể loại báo chí kiểu gì nhược tiểu như thế ?

Rồi đến 2 tay bình luận viên thì bình luận thiên lệch 1 cách đầy trơ trẽn ? Bị ép hoàn toàn thì là tính toán lùi sâu từ trước, thua 3 quả thì là do đội bạn may mắn.

Còn về câu hỏi của cụ thì:
Buồn: Vì Việt Nam không thắng (với em đã vào sân là phải thắng, hòa cũng là thất bại rồi )
Vui: Vì thua nhưng không phải mất hết, trận thua này giúp ta hiểu rõ mình đang ở đâu hơn
Cụ mâu thuẫn quá. Trên thì chê BLV thiên lệch trơ trẽn—-> không biết mình là ai. Nhưng dưới thì lại bẩu buồn là đương nhiên vì vào sân là phải thắng, hoà cũng là thấy bại —-> cụ cũng vô lý kinh, thua 1 trận mà đối thủ hơn mình mọi mặt: kỹ thuật, thể trạng, sân nhà, trọng tài, HLV méo đc chỉ đạo. Thì có gì phải buồn?Thua với cách biệt 1 bàn khi bị dẫn trc 3-0 (kể cả do H2 UAE đá trùng xuống) thì cũng là 1 điều đáng mừng vì nhìn thấy đc sự nỗ lực và bản lĩnh của cả đội. Sao cứ phải thể hiện mình là người “tỉnh táo” hơn người làm gì?

Cụ mà xem mấy tay BLV mấy giải thể thao của Mẽo, nó cũng thể hiện yêu ghét rõ ràng và còn cuồng nhiệt hơn thế khi cổ động đội nhà nó nữa.

juve99

Xe cút kít
Khác hẳn trận lượt đi
Hoặc VN đã kém đi nhiều
Lượt đi nó đang bất ổn mà mình hơn gần 1 tiếng, 11 đá 10 người, có ép và áp đặt dc đâu cụ. TL22 ko xuất thần thì cũng khó có dc 3d

Nam Đế

Xe buýt
Ở vòng 2 các đội mạnh chưa đá đúng sức đâu, vào vòng 3 họ mới bung hết bài. Như UAE hôm qua họ đá rất hiện đại, pressing tầm cao, mất bóng là tổ chức vây ráp lấy lại bóng trong một nốt nhạc, bàn thắng đến với họ cũng cảm giác rất dễ dàng. Tầm như UAE đã vậy thì Hàn, Nhật, Iran, Úc còn thế nào nữa. Em dự tình cảnh Việt Nam sẽ tương tự như Thái ở vòng loại WC2018 thôi.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cái đấy là nhận định thật chứ nhược tiểu cái gì??? Hôm qua mà đá nghiêm túc thì VN thua trắng rồi, bị áp đảo toàn tập ^:)^
Chà,hôm qua không đá nghiêm túc thì sao cụ??UAE nó cũng chỉ đến thế thôi,mon men vòng này rồi vòng sau nó cũng thua tưng bừng

giang.nguyen

Xe điện
Nếu coi hôm qua là trận chung kết thì tổng tỷ số lượt đi lượt về là 3-3. Việt Nam vô địch nâng cúp theo luật bàn thắng trên sân khách.
Ngoài lề chút là các cụ có biết tại sao Văn Lâm không sạng UAE do là F1 mà ở lại bên Nhật bắt thùm thụp không, chả nhẽ Osaka không sợ lây covid?
Nếu trước kia sớm gọi Filip Nguyễn về cạnh tranh Văn Lâm thì Tuyển Vn không bị động về thủ môn như vừa rồi. Cụ Park suy cho cùng vẫn chưa thoát khỏi tư duy an toàn về chiến thuật và nhân sự nên em võ đoán tuyển VN từ giờ về sau sẽ có độ chững đi ngang rồi đi xuống.
Văn Lâm nó F1, lôi đầu về để rồi lỡ có chuyện gì out break cái là cụ và con giời nhà mạng đào mả tổ lên mà giết nó à?
Văn Lâm nó chủ động xin về đá WC chứ không phải gặp khó là trốn như cụ hàm ý.
Cách chống dịch của ta và Nhật khác nhau. Bắt F1 cách ly và đổ tội cho F nào làm lây lan dịch cho người khác là đặc thù chỉ ở ta mới có. Nhật bản nó chủ trương tiêm phòng vaccine là chính nên trừ F0 mới phải ở nhà còn F nào ko dương tính Cov thì ra ngoài thoải mái.

nhuataiche

Xe container
Kết quả bác ạ, công tác đào tạo ra sao thì phải đánh giá dựa trên kết quả là chất lượng cầu thủ ra lò.
Kết quả tương lai thì chưa biết, hiệnt tại thì VN 17 điểm, Thái 9 điểm.

NNS

Xe ngựa
Thành công của bóng đâ Việt Nam mới từ 2007 đến nay thế là sững cmn sờ thế giới rồi, buồn vì thua trận nhưng vui vì lần đầu tiên Việt Nam lọt vào đến vòng này, tuy sẽ là đội yếu nhất nhưng yếu trong 12 thằng mạnh nhất châu Á còn gì, chưa kể 1 vé đá thẳng vòng ck asiad 2023, giải mà mới năm 2019 ta còn đá mửa mật ra mới đc vào.

mai_zo_mai_zo

Xe đạp
Vui, vì được đi tiếp. Nghĩa là có 10 trận với các đối thủ chiếu trên, nghĩa là được cọ sát tầm Châu lục, kết quả thế nào không quan trọng lắm, nhưng nó là những viên gạch đầu tiên để xây dựng vị thế tầm châu lục của đội tuyển, các lứa cầu thủ thế hệ sau sẽ thừa hưởng và kế tục

motthoidongbim

Xe điện
Trả lời câu của cụ
Buồn : vì em mất gần triệu mã do đi cửa Mợ, em dự VN thua 2-1 cơ. Buồn vì thực lực mình chỉ đến vậy. Các em nó cũng cgang hết mức rồi.
Vui : vì VN vẫn đi tiếp, lịch sử bdong nước nhà. Khi đến các nước khác đến tiệm cận thì mình cũng sẽ đến mức đấy. Trước xem Vn thắng Thái là sướng rồi, giờ cũng bt như cân đường hộp sữa, đá h2 là chuột rút, đi bộ. Giờ các em nó chạy 120p luôn.
Em vui vì e thắng ở kèo khác. Nhiều cụ đi kèo Vn vì tự hào dt. Khi kiếm xèng thì cccm chọn con tim hay lý trí?

nhuataiche

Xe container
Liên kết như HAGL với Ars thì tốt nhất là dẹp cũng được cụ ơi .
Đất nước mình gần 100 triệu dân nhưng học viện đào tạo bóng đá trẻ đếm trên đầu ngón tay .
Những nước như Hàn , Nhật và cả Thái họ ưu tiên bóng đá học đường nên phát triển đào tạo ra cầu thủ nó dễ hơn VN nhiều , đấy mới gọi là chuyên nghiệp cụ ạ .
VN ta còn lâu mới tới mức chuyên nghiệp, nhưng câu chuyện ở đây là Thái và VN, công tác đào tạo trẻ của ai tốt hơn. Chả có vẻ gì là Thái đang tốt hơn.
Học viện bóng đá nhà ta vẫn còn ít, nhưng có lẽ ko ít như bác hình dung. Theo như một vài cụ trên diễn đàn thì bây giờ đã có kha khá rồi, âm thầm lặng lẽ nên ít người biết. VN đang có lứa cầu thủ trẻ trung có năng lực, hoàn toàn ko phải là tự nhiên, mà là nỗ lực âm thầm của cả một hệ thống từ nhiều năm về trước.

alceste

Xe điện
Văn Lâm nó F1, lôi đầu về để rồi lỡ có chuyện gì out break cái là cụ và con giời nhà mạng đào mả tổ lên mà giết nó à?
Văn Lâm nó chủ động xin về đá WC chứ không phải gặp khó là trốn như cụ hàm ý.
Cách chống dịch của ta và Nhật khác nhau. Bắt F1 cách ly và đổ tội cho F nào làm lây lan dịch cho người khác là đặc thù chỉ ở ta mới có. Nhật bản nó chủ trương tiêm phòng vaccine là chính nên trừ F0 mới phải ở nhà còn F nào ko dương tính Cov thì ra ngoài thoải mái.
Nhật thì F0 nó vẫn đi ra ngoài ầm ầm đấy thôi nữa là F1 và F2 bác, năm ngoái báo chí Nhât còn chẳng đưa tin bao nhiêu F0, bệnh nhân đi khắp mọi nơi, thâm chí để reo rắc virus nhưng ko làm gì được nó đấy thôi.

Đến h nó đã có 800 nghìn ca rồi, 14 - 15 nghìn người chết, mỗi ngày hiện tại vẫn mấy nghìn ca mắc mới, và cũng chỉ có 4% dân mới được tiêm vaccin, nhưng nó mà cách ly như ở VN thì có mà ở nhà và cách ly hết.

Chính sách các nước khác nhau, cái đó rất dễ hiểu nhưng các bác ý thích thì cứ chửi thôi. Làm mới khó chứ chê thì dễ ý mà bác. Giống kiểu trên này, 2 tuần này ít cũng mấy chục topic về bóng đá, nhưng đội tuyển đươc thưởng thì cũng chửi vì "éo được lấy tiền thuế của em ra thưởng", trong khi đó ko biết "em" đóng được mấy đồng thuế.

Chưa kể vài tỉ cho cả đội mấy chục người 40 - 50 người, đem lại niềm vui và giải trí cho với 1 nước 100 triệu dân, thì thế là quá bình thường.

lolotica

Xe điện
Khác hẳn trận lượt đi
Hoặc VN đã kém đi nhiều
1) lượt đi nó chấp 1 người, lại thiếu mấy chân sút chủ lực
2) lỗi từ ông Bắc và BHL:
- đưa ra chiến thuật và đội hình ra sân không hợp lý
- vắng ông Bắc trên ghế chỉ đạo nên xoay chuyển tình thế kém
3) thể lực đuối, mệt hết rồi

Chauthanh11

Xe điện
VN ta còn lâu mới tới mức chuyên nghiệp, nhưng câu chuyện ở đây là Thái và VN, công tác đào tạo trẻ của ai tốt hơn. Chả có vẻ gì là Thái đang tốt hơn.
Học viện bóng đá nhà ta vẫn còn ít, nhưng có lẽ ko ít như bác hình dung. Theo như một vài cụ trên diễn đàn thì bây giờ đã có kha khá rồi, âm thầm lặng lẽ nên ít người biết. VN đang có lứa cầu thủ trẻ trung có năng lực, hoàn toàn ko phải là tự nhiên, mà là nỗ lực âm thầm của cả một hệ thống từ nhiều năm về trước.
Lấy 1 lứa cầu thủ để đánh giá cả 1 hệ thống đào tạo thì nó phiến diện lắm cụ ạ .
Thì ít ra có học viện bóng đá nó cũng phải có tên tuổi chứ cụ , nước ta có mấy cái đây ?
Học viện bóng đá của VN nó không xứng với tiềm lực của nước ta ngót 100 triệu dân . Vì nó quá ít , không khai thác hết dân số của ta .
Cái chính những nước như Thái hay xa hơn là Nhật , Hàn họ phát triển bóng đá ở các trường học , đó mới là cái gốc sâu xa để nâng cấp nền bóng đá .
Nói cho rõ thì bóng đá VN vẫn mò mẫm , các clb thì đa phần vẫn kiểu xây nhà từ nóc cụ ạ .

maple_leaf

Xe điện
Chỉ hơi tiếc, bàn 1 và 2 do lỗi cá nhân. Trước khi coolong break mình thủ khá tốt, không nghĩ thua trong hiệp 1.