Thùng thư góp ý về dịch vụ và sản phẩm của các [Gian hàng] cung cấp trong TTTM

Lý Quỳ

Xe buýt
Em xin có ý kiến tí ợ:

Đã là gọi là TRUNG TÂM THƯƠNG MẠI thì phải khác CHỢ GIỜI, giá cả phải niêm yết công khai, minh bạch, bán 1 giá cho tất cả mọi người...! Theo em, chủ hàng không nên trả lời khách (hỏi, tham khảo giá) bằng những câu: đã gửi mật thư, đã PM riêng, kiểm tra PM nhé....! Nhiều lúc có nhu cầu mua bán gì đó vào tìm hiểu thấy chủ hàng trả lời khách như vậy em thấy có sự phân biệt đối xử, không đáng tin cậy! Lúc ấy tự nhiên có cảm giác không yên tâm: người kia có thể là quen biết nên được báo 1 giá, mình mà hỏi chắc sẽ có giá khác!

Theo em, Min-Mod nên quy định rõ ràng vấn đề này để TRUNG TÂM THƯƠNG MẠI ngày càng có uy tín và văn minh hơn!
Chuẩn không cần chỉnh ạ. Em cũng có ý kiến như cụ. Các Mod lưu tâm giùm.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Chuẩn không cần chỉnh ạ. Em cũng có ý kiến như cụ. Các Mod lưu tâm giùm.
Nhiều trường hợp giá cả niêm yết ngay trang 1 nhưng khách hàng vẫn cứ post bài hỏi yêu cầu gửi vào mail riêng. Gian hàng của em cũng gặp mấy lần, em cũng gửi thôi mặc dù trang 1 cũng có niêm yết giá rõ ràng.
Em cũng thích các gian hàng khác niêm yết giá công khai, rõ ràng.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Em xin có ý kiến tí ợ:

Đã là gọi là TRUNG TÂM THƯƠNG MẠI thì phải khác CHỢ GIỜI, giá cả phải niêm yết công khai, minh bạch, bán 1 giá cho tất cả mọi người...! Theo em, chủ hàng không nên trả lời khách (hỏi, tham khảo giá) bằng những câu: đã gửi mật thư, đã PM riêng, kiểm tra PM nhé....! Nhiều lúc có nhu cầu mua bán gì đó vào tìm hiểu thấy chủ hàng trả lời khách như vậy em thấy có sự phân biệt đối xử, không đáng tin cậy! Lúc ấy tự nhiên có cảm giác không yên tâm: người kia có thể là quen biết nên được báo 1 giá, mình mà hỏi chắc sẽ có giá khác!

Theo em, Min-Mod nên quy định rõ ràng vấn đề này để TRUNG TÂM THƯƠNG MẠI ngày càng có uy tín và văn minh hơn!
Cũng còn tùy ạ. Như mặt hàng e KD giá đc nhà sx công bố và yêu cầu các đại lý bán đúng giá. Tuy nhiên các ofer luôn nhận đc ưu đãi từ phía em( dẫu là tí chút) e ko thể bô bô trên này đc vì rất nhiều khách đã hỏi e: thế ô tô phăn thì đc bớt bao nhiêu.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cũng còn tùy ạ. Như mặt hàng e KD giá đc nhà sx công bố và yêu cầu các đại lý bán đúng giá. Tuy nhiên các ofer luôn nhận đc ưu đãi từ phía em( dẫu là tí chút) e ko thể bô bô trên này đc vì rất nhiều khách đã hỏi e: thế ô tô phăn thì đc bớt bao nhiêu.
Theo em nghĩ ai cũng vậy thôi! Đã vào ô phăn khảo giá thì cũng coi như là người nhà rồi, cho dù có reg nick hay không! Cứ kiểu mật thư với nhau em nghĩ ô phăn cũng mỗi người 1 giá! Có nhiều món hàng cần mua trên này nhưng thấy trả lời với nhau qua lại như vậy nói thật là em bỏ ý định luôn, ra ngoài hỏi mỗi chỗ 1 tí cho chắc! Người ta đã pm riêng giá cho mình rồi còn mặc cả ngại chết!
Đứng trên cương vị người tiêu dùng em góp ý vậy thôi! Quyền trả lời vẫn là do các bác chủ hàng! Riêng em, mua cái gì em không bao giờ mặc cả, nhưng những trường hợp không niêm yết giá công khai không bao giờ em hỏi mua!

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Theo em nghĩ ai cũng vậy thôi! Đã vào ô phăn khảo giá thì cũng coi như là người nhà rồi, cho dù có reg nick hay không! Cứ kiểu mật thư với nhau em nghĩ ô phăn cũng mỗi người 1 giá! Có nhiều món hàng cần mua trên này nhưng thấy trả lời với nhau qua lại như vậy nói thật là em bỏ ý định luôn, ra ngoài hỏi mỗi chỗ 1 tí cho chắc! Người ta đã pm riêng giá cho mình rồi còn mặc cả ngại chết!
Đứng trên cương vị người tiêu dùng em góp ý vậy thôi! Quyền trả lời vẫn là do các bác chủ hàng! Riêng em, mua cái gì em không bao giờ mặc cả, nhưng những trường hợp không niêm yết giá công khai không bao giờ em hỏi mua!
Vâng thế thì cụ cứ giá niêm yết cụ phang hộ em :)

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Ý kiến của cụ cảnh sát GT rất hay. Tuy việc niêm yết giá là việc nên làm và chỉ để tham khảo với giá thị trường, còn nếu các gian hàng có chính sách riêng cho OFers thì càng tốt chứ sao. :D

Cảnh sát G.T

Xe điện
Ý kiến của cụ cảnh sát GT rất hay. Tuy việc niêm yết giá là việc nên làm và chỉ để tham khảo với giá thị trường, còn nếu các gian hàng có chính sách riêng cho OFers thì càng tốt chứ sao. :D
Thực ra em cũng không mua bán gì nhiều trong TTTM của OF, hai món hàng em mua duy nhất đến lúc này là đèn sương mù và cái X.Driven, (đều là những món hàng có giá cụ thể)! Nhiều món khác cũng có nhu cầu đấy, nhưng vào tìm hiểu thấy vẫn niêm yết giá nhưng vẫn "mật thư" cho nhau! Em sợ bị hớ nên ra ngoài hỏi và mua cho yên tâm! :D

NgoMinh_Vu

Xe hơi
Website
www.ngominh.com.vn
Thực ra em cũng không mua bán gì nhiều trong TTTM của OF, hai món hàng em mua duy nhất đến lúc này là đèn sương mù và cái X.Driven, (đều là những món hàng có giá cụ thể)! Nhiều món khác cũng có nhu cầu đấy, nhưng vào tìm hiểu thấy vẫn niêm yết giá nhưng vẫn "mật thư" cho nhau! Em sợ bị hớ nên ra ngoài hỏi và mua cho yên tâm! :D
Vậy theo cụ nên có giá bán lẻ, bán buôn, và giá OF đúng không. Em cũng đồng tình quan điểm của cụ

tamtg2402

Xe buýt
Rèm cửa Minh Đăng - 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân
Website
www.remminhdang.com
các bác cho e hỏi ,e muôn lắp hệ thống điều khiển tự đông cho mấy bộ Rèm cửa ở thì có được không ah, chi phí hết khoảng bn cho 5 bộ
Rèm cửa sổ ah.
BQT xem trọng tài giúp em với ạ, có đồng chí này vào topic em spam! Em gửi Inbox cho Mod nhưng không gửi được do BQT cấp hạn ngạch cho em đã hết.

Thanks BQT!

an_khanh

Xe buýt
................

Chỉnh sửa cuối:

Bờm

Xe đạp
Chào Cụ An_khanh
Trước tiên phải cảm ơn Cụ , Vì cụ có tin tưởng mới ủng hộ và gọi cho bên E để thuê xe , tiếp sau là cảm ơn sụ góp ý của Cụ
Tuy nhiên , Làm dịch vụ như bên E mà lại làm trên OF , vốn đã khắt khe về độ khó tính lẫn uy tín thì việc Cụ post 1 bài phản ảnh lên diễn đàn Cụ cụ nên cân nhắc kỹ từng câu nói .
Em vốn không thích ồn ào . Tuy nhiên cũng không thể không vào trả lời Cụ .

1 - Về lịch trình và ngày thuê xe : Giữa tin nhắn của Cụ và bài Post trong thớt của E về ngày thuê xe hoàn toàn khác nhau : Trong SMS : Cụ nhắn tin là ngày : 24 tháng 3 năm 2012 , nhưng trong thớt E cụ lại hỏi thuê xe ngày 17 tháng 3 năm 2012 .

2 - Về giá cả : Khi đã nói là OF , E đã có giá OF cho Cụ , theo đúng tinh thần OF ( kể cả việc cụ thay đổi ngày thuê xe )

3 - về nhân viên điều hành : Với khách hàng nói chung và OF nói riêng luôn có thái độ nhẹ nhàng tôn trọng khách hàng

4 - Về việc ký hợp đồng : Như trong SMS cụ nhắn cho E là Cụ qua VP E ký hợp đồng , nhưng cuối cùng cụ lại thay đổi là bảo người qua chỗ Cụ để ký .

Vậy sao Cụ lại nói công ty E không giữ CHỮ TÍN ?

Em làm dịch vụ trên OF theo đúng tiêu chí : Đã không nhận lịch thì thôi , Đã nhận lịch thì luôn có trách nhiệm .

Nói gì đi nữa thì việc để Cụ phải lên đây góp ý , Em cũng phải suy nghĩ và rút kinh nghiệm . Tuy nhiên Cụ nên cân nhắc câu từ cho chính xác trước khi quy kết hay đánh giá và " CHỮ TÍN " Cụ nhé .
Nếu được thì mới Cụ rảnh rỗi qua công ty Em , ta làm cốc caffe cho nó hạ hỏa , cũng là dịp để e được nghe góp ý của Cụ .

cảm ơn và chúc cụ vui vẻ
Em Bờm - Mr. Đức

an_khanh

Xe buýt
Chào Cụ An_khanh
Trước tiên phải cảm ơn Cụ , Vì cụ có tin tưởng mới ủng hộ và gọi cho bên E để thuê xe , tiếp sau là cảm ơn sụ góp ý của Cụ
Tuy nhiên , Làm dịch vụ như bên E mà lại làm trên OF , vốn đã khắt khe về độ khó tính lẫn uy tín thì việc Cụ post 1 bài phản ảnh lên diễn đàn Cụ cụ nên cân nhắc kỹ từng câu nói .
Em vốn không thích ồn ào . Tuy nhiên cũng không thể không vào trả lời Cụ .

1 - Về lịch trình và ngày thuê xe : Giữa tin nhắn của Cụ và bài Post trong thớt của E về ngày thuê xe hoàn toàn khác nhau : Trong SMS : Cụ nhắn tin là ngày : 24 tháng 3 năm 2012 , nhưng trong thớt E cụ lại hỏi thuê xe ngày 17 tháng 3 năm 2012 .

2 - Về giá cả : Khi đã nói là OF , E đã có giá OF cho Cụ , theo đúng tinh thần OF ( kể cả việc cụ thay đổi ngày thuê xe )

3 - về nhân viên điều hành : Với khách hàng nói chung và OF nói riêng luôn có thái độ nhẹ nhàng tôn trọng khách hàng

4 - Về việc ký hợp đồng : Như trong SMS cụ nhắn cho E là Cụ qua VP E ký hợp đồng , nhưng cuối cùng cụ lại thay đổi là bảo người qua chỗ Cụ để ký .

Vậy sao Cụ lại nói công ty E không giữ CHỮ TÍN ?

Em làm dịch vụ trên OF theo đúng tiêu chí : Đã không nhận lịch thì thôi , Đã nhận lịch thì luôn có trách nhiệm .

Nói gì đi nữa thì việc để Cụ phải lên đây góp ý , Em cũng phải suy nghĩ và rút kinh nghiệm . Tuy nhiên Cụ nên cân nhắc câu từ cho chính xác trước khi quy kết hay đánh giá và " CHỮ TÍN " Cụ nhé .
Nếu được thì mới Cụ rảnh rỗi qua công ty Em , ta làm cốc caffe cho nó hạ hỏa , cũng là dịp để e được nghe góp ý của Cụ .

cảm ơn và chúc cụ vui vẻ
Em Bờm - Mr. Đức
Trước hết e xin cảm ơn Cụ BỜM đã quan tâm tới ý kiến của e!
Em xin rõ quan điểm của e trước là: Sau khi sự việc xảy ra, em ko hề có ý cay cú hay vv gì cả (thể hiện ở lời văn của e ở trên). Mục đích của e post bài này lên đây là với thiện chí: CÙNG NHAU XÂY DỰNG HÌNH ẢNH CỘNG ĐỒNG OF ngày càng lớn mạnh hơn.
sau đây e xin phản hồi lại các ý kiến trên của CỤ như sau:
1- Đúng là tin nhắn SMS đầu tiên của e ghi là ngày 24/3/2012 nhầm sao với tn trên thớt của Cụ. Cái này sau đó e đã gọi đt trực tiếp với CỤ và đính chính với Cụ rồi!
2- em đồng ý với ý kiến của CỤ.
3-Thái độ nhẹ nhàng của nv Cụ e cũng đã nói ở trên rồi, cái này ko sai. Ý kiến TÔN TRỌNG KHÁCH HÀNG của e ở đây là: Cụ và NV của cụ khi đã hứa với e gọi lại thì nên giữ lời hứa. Bởi theo e: Thuê xe được hay ko là việc nhỏ (ko thuê đc chỗ Cụ thì e cũng có thể thuê đc ở chỗ #). Tuy nhiên, vì là chuyện cưới xin là chuyện lớn, một khi e đã hỏi thuê bên chỗ Cụ thì e ko thể thuê bên chỗ khác được. Do đó e cần câu trả lời chính xác ở bên Cụ (có hay là ko cho thuê?) để e có kế hoạch thuê xe ở chỗ #, ko lại nhỡ kế hoạch của e (cái này khi gọi đt cho Cụ e cũng nói với Cụ rồi???).
4- Trong tn SMS của e cho CỤ e bảo sẽ qua chỗ Cụ làm việc, sau đấy e có gọi đt cho Cụ là: e bận đột xuất cả ngày nên ko thể rời VP đi lên chỗ Cụ đc, bên CỤ có thể cho người qua e làm việc đc ko? Cụ bảo được!!! rồi sau đấy e ngồi chờ từ sáng hôm đấy đến hôm sau cũng ko thấy đâu cả??? (Cái này e cũng đã nói phần trên của e rồi) -> Cái này theo e nhận xét: Ko giữ lời hứa (Chữ Tín).--------> Cái này. Nếu CỤ cảm thấy ko đúng thì cho e xin lỗi (vì sẽ ảnh hưởng đến UY TÍN LÀM ĂN của Công ty Cụ). Vì như e đã nói ở trên rồi, e xin nhắc lại lần nữa để Cụ Hiểu e: Phương châm e đưa ra bài này là muốn góp ý: CÙNG NHAU XÂY DỰNG HÌNH ẢNH CỘNG ĐỒNG OF ngày càng lớn mạnh hơn.
Vài lời tâm sự cùng CỤ và mọi người!

Bờm

Xe đạp
Như đã nói ở trên , E luôn lắng nghe mọi ý kiến để dịch vụ tốt hơn .
Tóm lại vấn đề chỉ ở chỗ :
1 - Cụ qua chỗ E ký hợp đồng
2 - Nhân viên E qua chỗ Cụ ký hợp đồng .
cả 2 bên cứ chờ nhau . cái này E xin ghi nhận.
Tuy nhiên bản chất vấn đề thì Cụ không nên đánh giá nặng nề về : CHỮ TÍN của công ty E nói chung và E nói riêng .
Về phần Em rất mong Cụ có dịp Cụ rảnh rỗi qua công ty E trước là caffe sau làđể lắng nghe thêm góp ý của Cụ.

Còn về phần ý kiến của Cụ . Em thiết nghĩ , Cụ nên để thành góp ý về dịch vụ của công ty Em.
Còn về phần đánh giá về : CHỮ TÍN , Cụ nên đính chính lại .

Chúc Cụ 1 ngày vui vẻ
Em Bờm

xe365vn

Xe container
@ cụ An Khanh: chuyện của cụ đương nhiên là ko hài lòng nếu e đứng vị trí khách hàng như cụ. cảm giác của cụ theo e thì là ko đc chào đón như mong đợi. nhưng cụ cũng hiểu cho các nhà xe, đặc biệt là số hotline, 1 ngày có rất nhiều đth, rất nhiều lịch, bẵng đi 1 cái là quên béng mất ngay, nên các tin nhắn là đặt lịch phải chuẩn, nói 1 lần là xong, dứt điểm 1 việc luôn, ko nên có nhiều thay đổi ;)

@Bờm: lần sau đặt xe ở VP nhà xe, ko có đủ time - trí nhớ và nhân lực làm tại nhà khách hàng đâu. đừng nể nang quá. mất lòng trước, đc lòng sau. rút kinh nghiệm ;)

chuyện ko có gì to tát, chúc 2 cụ vui và khỏe ;;)

an_khanh

Xe buýt
Như đã nói ở trên , E luôn lắng nghe mọi ý kiến để dịch vụ tốt hơn .
Tóm lại vấn đề chỉ ở chỗ :
1 - Cụ qua chỗ E ký hợp đồng
2 - Nhân viên E qua chỗ Cụ ký hợp đồng .
cả 2 bên cứ chờ nhau . cái này E xin ghi nhận.
Tuy nhiên bản chất vấn đề thì Cụ không nên đánh giá nặng nề về : CHỮ TÍN của công ty E nói chung và E nói riêng .
Về phần Em rất mong Cụ có dịp Cụ rảnh rỗi qua công ty E trước là caffe sau làđể lắng nghe thêm góp ý của Cụ.

Còn về phần ý kiến của Cụ . Em thiết nghĩ , Cụ nên để thành góp ý về dịch vụ của công ty Em.
Còn về phần đánh giá về : CHỮ TÍN , Cụ nên đính chính lại .

Chúc Cụ 1 ngày vui vẻ
Em Bờm
Chào Cụ BỜM & các Cụ OFers!
Trên tinh thần anh em OF góp ý với nhau để xây dựng cho nhau! Nên em không cứng nhắc hay bảo thủ j cả. Bởi hiểu rằng để Em - CỤ và mọi người xây dựng được Chữ Tín trên thương trường là cả một quá trình lâu dài và gian khó, ko dễ j có được. Nên e sẽ sứa lại nội dung bài e viết. Ngược lại e cung mong CỤ nhìn nhận góp ý của là chân thành, ko bịa đặt!
Lần này chúng ta chưa có DUYÊN với nhau để hiểu nhau. Hi vọng một dịp nào đó em và Cụ sẽ CÓ DUYÊN với nhau để ngồi với nhau và hiểu nhau hơn.
Cảm ơn cụ đã mời e uống cofee.Có dịp e sẽ qua chỗ Cụ!

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn

an_khanh

Xe buýt