Thượng Hải, Hàng Châu, Phổ Đà Mt, Hoành Điếm ... Hành trình tự lái với 3850 km

chuotlang

Xe lừa
Làm lái chính quá khổ luôn, khỏi nhậu rồi, trừ tối nhỉ
Em cứ mong nó thông xe cá nhân ngả Hữu Nghị Quan để chạy qua mà lâu quá :D
Mà F1 nhà em học ở GDUFS đó, hôm nào qua thăm ghé lão nha
Nguyên tắc của em đi khi làm lái chính như sau:

Trong bữa ăn không uống, xong xuôi về KS mới uống rồi đi ngủ, em luôn tuân thủ và cũng hạn chế uống linh tinh sợ đau bụng ảnh hưởng mọi người
Nếu muốn uống trong bữa ăn thì là đi bộ và ăn gần KS

Em sẽ post mấy cái hình chụp bằng phone cho lão xem sau khi set Cruise nó yêu thế nào, chân ga mình ko bao h làm đc hehe, 6.3L em đi đến Thượng Hải chưa đến 2 bình xăng, còn thừa 1 cơ số ;) Max bình chỉ 1060km khi đổ đầy 73L ợ

Chỉnh sửa cuối:

hoaxa

Xe buýt
Cụ chủ tay nghề chụp đỉnh quá ! Làm em lâng lâng nhớ lại chuyến tự phượt China của em năm 2012 cũng Thượng Hải , bắc Kinh , Hàng châu , Tô Châu . Em cũng có nhiều ảnh chụp bằng con đt cùi nên ko dám "múa rìu qua mắt thợ" làm loãng thớt cụ chủ . Em ko biết lý luận về ngành ảnh nhưng công nhận cụ chủ chụp quá Đẹp !!!!!!

chuotlang

Xe lừa

Ngoài trò Cable treo thì con trai nhà em nó thích trò này thứ nhì ;) Ném xu vào đỉnh đồng​

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Cháu còn nhỏ nên chưa chuẩn chứ trò này em ném thành thần, 3 phát ăn 1 đến 2​

Chỉnh sửa cuối:

ZynZyn

Xe lăn

chuotlang

Xe lừa
Cụ chủ tay nghề chụp đỉnh quá ! Làm em lâng lâng nhớ lại chuyến tự phượt China của em năm 2012 cũng Thượng Hải , bắc Kinh , Hàng châu , Tô Châu . Em cũng có nhiều ảnh chụp bằng con đt cùi nên ko dám "múa rìu qua mắt thợ" làm loãng thớt cụ chủ . Em ko biết lý luận về ngành ảnh nhưng công nhận cụ chủ chụp quá Đẹp !!!!!!
Mời cụ chờ đón, thực sự là đợt này em đi không có trời xanh mây trắng, nhưng em sẽ chụp sao cho đẹp nhất có thể thôi
Chắc cụ nghe qua Tuyết Rơi Đoạn Kiều ..... nhưng khoảnh khắc đỉnh cao rồi chứ hehee
Thôi thì em chả có tuyết mà em có show cũng tuơng đối

Chuyến đi này thời tiết 22-25 độ có mưa vào giữa hè, nên rất mát trong việc đi bộ, nhưng ảnh có thể ko đẹp nên em rất hạn chế chụp ngày, về sau đa phần ưu tiên đêm là nhiều

chuotlang

Xe lừa

2 năm trước 2 VC đã đến đây, nhưng lần này thêm cu con nữa, cũng là bước tiến bộ, 2 năm nữa biết đâu mang 2 đứa đến thì sao ... ;)

Chỉnh sửa cuối:

hoaxa

Xe buýt
Mời cụ chờ đón, thực sự là đợt này em đi không có trời xanh mây trắng, nhưng em sẽ chụp sao cho đẹp nhất có thể thôi
Chắc cụ nghe qua Tuyết Rơi Đoạn Kiều ..... nhưng khoảnh khắc đỉnh cao rồi chứ hehee
Thôi thì em chả có tuyết mà em có show cũng tuơng đối

Chuyến đi này thời tiết 22-25 độ có mưa vào giữa hè, nên rất mát trong việc đi bộ, nhưng ảnh có thể ko đẹp nên em rất hạn chế chụp ngày, về sau đa phần ưu tiên đêm là nhiều
Em biết là Khen Cụ Chủ chụp Đẹp chả khác gì khen China đông dân =)) nhưng quả thật là em quá ngưỡng mộ tài Năng của Cụ

chuotlang

Xe lừa
Một lúc vừa lái xe, vừa phó nháy, lại là khách quan du lịch nữa bảo sao không mệt :D
Mà cao tốc với metro của tụi nó còn mới và êm hơn cả EU ấy chứ!? GDUFS - GuangDong HV Ngoại ngữ Ngoại thương ngay Bạch Vân và University town
Oh em biết, gọi là Ngoại Mậu, cụ muốn lái xuyên khó đó vì cụ phải có blx TQ mới đc, ko có kiếm đối tác thuê xe cho
Car for rent TQ rất phát triển, em nghĩ chỉ thua Mỹ thôi
Nếu over 15 ngày cụ có thể thuê với giá 800 rmb cho 1 chiếc Prado đời mới từ Thành Đô để đi Tibet thay vì cụ và Tibet họ chém cụ tiền xe 1500-2000/day

chuotlang

Xe lừa
Em biết là Khen Cụ Chủ chụp Đẹp chả khác gì khen China đông dân =)) nhưng quả thật là em quá ngưỡng mộ tài Năng của Cụ
Thực sự ảnh thì vô cùng lắm, em chụp kiểu Box du lịch thì đại khái
Nếu cụ đam mê ảnh thì vào đây nhé: http://www.otofun.net/threads/614218-lang-thang-cung-chuotlang-phan-2

Em đã chọn lọc ra cả và em luôn để dành cho 2 box đâu là ảnh chuyến đi và đâu là nhiếp ảnh

Thanks 4 comments

ZynZyn

Xe lăn
Ng ta hỏi khấn tiếng Việt hay tiếng Trung thì lại chả lời đi đâu đấy;))
Khấn cho OF ngày càng phát triển, ngày càng mọc lên những hoa hậu OF như Zyn ngày càng xinh hơn
Đúng thế thôi hahaa

hoaxa

Xe buýt
Thực sự ảnh thì vô cùng lắm, em chụp kiểu Box du lịch thì đại khái
Nếu cụ đam mê ảnh thì vào đây nhé: http://www.otofun.net/threads/614218-lang-thang-cung-chuotlang-phan-2

Em đã chọn lọc ra cả và em luôn để dành cho 2 box đâu là ảnh chuyến đi và đâu là nhiếp ảnh

Thanks 4 comments
00h30 rồi cụ chuotlang có để em ngủ ko ???? cụ thật là " dã man " . duo xie , duo xie Cụ !!!!

chuotlang

Xe lừa

Thêm 1 số hình ảnh về tượng Phật Quan Âm​

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Lần nào đến tượng Quan Âm này trời đang mây cũng có tý rực nắng​

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
00h30 rồi cụ chuotlang có để em ngủ ko ???? cụ thật là " dã man " . duo xie , duo xie Cụ !!!!
Cám ơn bác Hoaxa đã lưu ý

Có thể bác đã đi khắp Chiết Giang nhưng có lẽ bác chưa đi Phổ Đà rồi hihi, đây là nơi tịnh tâm số 1 China, và nều Chiết Giang mùa thu lá đỏ lá vàng thì bác biết rồi hehe.....

Phần sau em sẽ show cho bác em tận hưởng cuộc sống hao hao giống bác Mao tại nhà khách chính phủ Tây Hồ Hàng Châu à, nơi mà hiện giờ còn 1 cái English University của Mao 1 thời ;) Công nhận toàn chỗ đẹp, người xưa đã biết hưởng thụ

chuotlang

Xe lừa

Lần nào cũng vậy, đến đây trời mới có chút nắng, chưa xanh hẳn​

Chỉnh sửa cuối:

hoaxa

Xe buýt
Cám ơn bác Hoaxa đã lưu ý

Có thể bác đã đi khắp Chiết Giang nhưng có lẽ bác chưa đi Phổ Đà rồi hihi, đây là nơi tịnh tâm số 1 China, và nều Chiết Giang mùa thu lá đỏ lá vàng thì bác biết rồi hehe.....

Phần sau em sẽ show cho bác em tận hưởng cuộc sống hao hao giống bác Mao tại nhà khách chính phủ Tây Hồ Hàng Châu à, nơi mà hiện giờ còn 1 cái English University của Mao 1 thời ;) Công nhận toàn chỗ đẹp, người xưa đã biết hưởng thụ
Cụ chuotlang " khẩn ly hai " !!!!!!. Em cũng nhiều năm Đại lục rồi nhưng toàn "oài mầu" thôi , được "mời đi phượt" nên ko được tự do hoàn toàn