[Funland] Thương Tín - Sao tội nghiệp quá

250cc

Xe tăng
Mỗi tháng em CK giúp đỡ 1 vài hoàn cảnh khó khăn chứ như cụ Thương Tín này thì có cầu đại gia thì cầu nhé.
Nghe đâu cách đây mấy tháng cụ được giúp 800 củ khoai + 1 con 4b mà ăn chơi hết mẹ tiền xong lại có bài báo lên tiếp. Ăn mày thời gì mà khủng thế này.

• Vodka
Reactions: rfs

clik29

Xe hơi
Ông già em lính tăng thiết giáp từ hồi oánh Mẽo, có lương thương binh, hơn 70 mà cụ vẫn đi làm bảo vệ để vui vẻ và có đồng ra đồng vào (con cháu ko ủng hộ nhé). Em nghĩ cụ Tín này cũng có vẻ lười lao động hoặc kiếm tiền bằng cách khóc dễ quá nên cụ ấy ko nỗ lực chứ tầm cụ Tín xin đi làm bảo vệ tháng vẫn kiếm được dăm củ. Vẫn ăn chơi thoải mái=))
.
Ý kiến của cụ rất hay! Nhàn cư vi bất thiện... Thương Tin chấp nhận đi làm bảo vệ vừa có việc làm vui vẻ vừa có tiền lương! Đỡ phải làm phiền người hâm mộ và khán giả lẫn báo chí tốn giấy mực.

nguyentoan.uct

Xe điện
Hôm qua, ảnh lên báo than thở...sau đột quỵ, ảnh sức khỏe yếu không làm ra tiền, đành để vợ ôm con bỏ đi....

...hôm nay, ảnh lại lên báo nữa, vợ con bỏ đi rồi mà ảnh bị Covid, lại chưa tiêm vx.

Haizzzzzzzzzzzzzzzzz, tội nghiệp quá chừng.
.
.
.
.

ps: cuối mỗi bài báo luôn nhắc đến...quyên góp, quyên góp =)) =)) =))
em công nhận tài thật, báo nào cũng cả năm nay vài ngày lại có 1 bài về ổng

dz0r0

Xe điện
Hôm qua, ảnh lên báo than thở...sau đột quỵ, ảnh sức khỏe yếu không làm ra tiền, đành để vợ ôm con bỏ đi....

...hôm nay, ảnh lại lên báo nữa, vợ con bỏ đi rồi mà ảnh bị Covid, lại chưa tiêm vx.

Haizzzzzzzzzzzzzzzzz, tội nghiệp quá chừng.
.
.
.
.

ps: cuối mỗi bài báo luôn nhắc đến...quyên góp, quyên góp =)) =)) =))
Nhảm thật cụ ạ. Em ko muốn nói lời cay đắng nhưng thực sự cũng là nhân quả mà thôi :(

PCX9721

Xe tải
thôi cho vào nhà dưỡng lão thành phố. Cai nghiện cờ bac, trồng rau nuôi lợn,

Isu_zu

Xe container
.
Ý kiến của cụ rất hay! Nhàn cư vi bất thiện... Thương Tin chấp nhận đi làm bảo vệ vừa có việc làm vui vẻ vừa có tiền lương! Đỡ phải làm phiền người hâm mộ và khán giả lẫn báo chí tốn giấy mực.
Chuẩn cụ. Bản thân em mấy năm nữa về hưu, cũng sẵn sàng ra phục vụ quán cafe hay quán ăn,ngày 4-5 tiếng cho khỏe và cảm thấy mình có ích. Bảo vệ thì chắc không được vì tuổi đó không nên thức đêm, Trừ khi ốm yếu quá thì đành chịu, chả có gì phải xấu hổ hay ngại ngùng.

Dream Hilux

Xe tăng
Các cụ bình luộn vui quá, em nghĩ việc kêu là của bác ý còn việc hành động là của các cụ mà

uaytau

Xe buýt
Đợt TT ra tự truyện có mợ Diễm My em thấy chất và khí phách, dù truyện động chạm đời tư thời trẻ nhưng mợ ấy vẫn đến dự ra sách và thừa nhận ngày xưa phải lừa mới yêu được TT.
Chứ giờ đường đường vợ đại gia, nhà giàu thế nhiều mợ khác sẽ lên báo tỉ tê kiểu "TT tuổi gì, ngày xưa không có tôi đỡ cho mấy vụ thì có mà......" ngay.
Chẳng qua ông này phóng túng quá, không giữ hình ảnh thôi. Chứ giờ mấy lão dẻo mồm dẻo chân nhảy đầm ngoài công viên còn khối mợ sồn sồn thích đến lú lẫn, nữa là ngôi sao đẳng cấp top đầu VN một thời. Cả nước biết danh biết mặt.

Dream 100

Xe ngựa
Ông già em lính tăng thiết giáp từ hồi oánh Mẽo, có lương thương binh, hơn 70 mà cụ vẫn đi làm bảo vệ để vui vẻ và có đồng ra đồng vào (con cháu ko ủng hộ nhé). Em nghĩ cụ Tín này cũng có vẻ lười lao động hoặc kiếm tiền bằng cách khóc dễ quá nên cụ ấy ko nỗ lực chứ tầm cụ Tín xin đi làm bảo vệ tháng vẫn kiếm được dăm củ. Vẫn ăn chơi thoải mái=))
Cụ chuẩn!
Nếu mấy tay nghệ sỹ hết thời dám rũ bỏ ảo tưởng quá khứ thì đâu nên nỗi?
Không đóng phim, hát hò được nữa thì làm việc chân tay, xe ôm, phụ hồ, bảo vệ... cũng đủ ăn
Không lao động, ngồi than vãn thì thì cám cũng không có mà ăn😪

Isu_zu

Xe container
Bố khỉ mấy ông otofun, chửi người ta gái mú chứ các ông mà đc gái nó lao vào thế chả húp vội, húp lấy húp để.
=))
Gái mú xong thì im mồm chả ai nói. Chơi gái chán chê xong rồi viết tự truyện kể chịch gái sướng như nào để kiếm tiền, còn để cả họ tên, liệu rồi chồng con họ bây giời đọc đc thì sao. Rồi quạc cái mồm kêu nghèo khổ để người khác thương hại bố thí cho mấy đồng, theo cụ loại ấy đáng tôn trọng hay sao. Chắc chỉ người cùng cảnh mới thấy đồng cảm chăng?

- Cố nghệ sĩ Chánh Tín : HCV diễn viên, Cánh diều vàng đạo diễn. Phong tặng : NSUT.
- Nghệ sĩ Thương Tín: 6 HCV diễn viên. Phong tặng: chưa phong tặng bất kỳ danh hiệu nào.
- Nghệ sĩ Thường Tín: Không có HCV hội diễn nào. Giá 25.000.000/m2 tùy nơi. Phong tặng: NSND.
Nghệ sĩ Gầm Cao: Không cần huy chương. Ngân hàng hỗ trợ 80%, giải quyết hồ sơ kể cả nợ xấu. Phong tặng: Anh hùng. ;))

vu nhat hung

Xe buýt
E nói thật là 28 năm làm côg nhân e cũng chửa biết mặt mũi 800 củ nó dư lào,mà sao ô này tiêu khiếp thế nhỉ? Liệu có đánh bạc k nhỉ?

aliabu2

Xe buýt
Kệ.

Khóc lóc biiiiíp

Hiendai

Xe tăng
Mấy ông nghệ sĩ trong Nam hay sa cơ, kể khổ và khóc nhỉ:))
chưa chắc là ông Tín khóc mà đội nhận từ thiện hộ khóc thuê cho. TT giờ như mấy ông ngoẹo ngồi xe đẩy để có đứa đẩy đi bán kẹo, tăm bông ở chợ.

aliabu2

Xe buýt
Thế nên bà nào cũng mộng tưởng mình sẽ cầm được cương con ngựa này...và cuối cùng đều vỡ mộng :))
Kèm với đó là một cơ số pha vỡ nợ ;)) hay tổng hợp lại các cụ gọi là vỡ mồm

Lavender168

Xe buýt
Gái mú xong thì im mồm chả ai nói. Chơi gái chán chê xong rồi viết tự truyện kể chịch gái sướng như nào để kiếm tiền, còn để cả họ tên, liệu rồi chồng con họ bây giời đọc đc thì sao. Rồi quạc cái mồm kêu nghèo khổ để người khác thương hại bố thí cho mấy đồng, theo cụ loại ấy đáng tôn trọng hay sao. Chắc chỉ người cùng cảnh mới thấy đồng cảm chăng?
Công nhận chơi kém, kể cả ck người ta có chấp nhận lấy vợ như vậy thì cũng còn sĩ diện của những đứa con với chúng bạn, và gia đình chồng con sau này. Như này em đánh giá phông văn hoá thấp, có nghĩa là anh chơi rất bẩn nhưng thậm chí anh kg nhận ra, nó kiểu như phản xạ tự nhiên, coi đó là đương nhiên mà kg hề biết đến phản ứng của xh ra sao ?Mà đây lại là một diễn viên, biểu tượng của rất nhiều vai diễn manly.
Khổ thân DM, chắc lúc đó hoảng quá đành trơ mặt chạy đến chữa cháy, chứ như này kệ mịa

Chỉnh sửa cuối:

.Xukthal

Xe container

Kuu

Xe lăn
Ngoại trừ chuyện nhiễm Covid.

Không thể chấp nhận được cái ông Thương Tín này. Cách đây ít láu các nhà hảo tâm đã giúp tiền, giúp xe. Tiêu xài đâu hết rồi mà lại tay trắng?
Cái gì cũng có giá của nó, quân tử làm thì quân tử chịu. Thương Tín giờ nếu còn 1 tí tự trọng nào thì đừng có ngửa tay nhận thêm đồng tiền bố thí thương hại của ai nữa. Chết thì chôn, nhục quá rồi.

Các báo cứ khóc mướn cho cái ông này làm cái gì nhỉ. Giúp nữa thì giúp đến bao giờ?

.Xukthal

Xe container
nghĩa là anh chơi rất bẩn nhưng thậm chí anh kg nhận ra, nó kiểu như phản xạ tự nhiên, coi đó là đương nhiên mà kg hề biết đến phản ứng của xh ra sao ?
Người cõi trên họ hay nghĩ thế :D

.Xukthal

Xe container